[Funland] Tập luyện tại gia nâng cao sức khỏe và tinh thần

thanhnamdinh

Xe tăng
Ok cụ thanhnamdinh, KatKik. E chưa đọc bài sau của cụ thanhnamdinh nên ko nghỉ 1 tay. Được 65 phát. Cố đến sấp mặt chắc được 5 phát nữa.

<iframe width="640" height="360" src="
" frameborder="0" allow="accelerometer; autoplay; encrypted-media; gyroscope; picture-in-picture" allowfullscreen></iframe>
nó như này cụ tham khảo

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com

Henry 27

Xe tăng
Em đoán là cụ ý 1 phát ăn luôn.
Phải tách ra nhiều hiệp chứ. Nếu làm 1 hiệp quá nhiều rep chứng tỏ là quá nhẹ, sẽ không hiệu quả. Kể cả tập theo mục tiêu tăng sức bền thì cũng chỉ nên làm sao 20-30 rep 1 hiệp là hết sức. Như cháu mà hít đất, phải kêu F1 nằm trên lưng để hết 1 hiệp tầm 15 rep.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Phải tách ra nhiều hiệp chứ. Nếu làm 1 hiệp quá nhiều rep chứng tỏ là quá nhẹ, sẽ không hiệu quả. Kể cả tập theo mục tiêu tăng sức bền thì cũng chỉ nên làm sao 20-30 rep 1 hiệp là hết sức. Như cháu mà hít đất, phải kêu F1 nằm trên lưng để hết 1 hiệp tầm 15 rep.
Mai em cũng phải cho cái bánh tạ lên lưng theo chỉ dẫn của bác, chứ đúng là chống đẩy không thì cũng nhẹ thật.

rav4_2010

Xe buýt
Tập ở nhà còn bài gì nữa ko các cụ chia sẻ với. Em biết mỗi chống đẩy, chạy máy .

Em dân nghiệp dư, tập ít nhưng đều hàng ngày và thấy rất ổn.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Tập ở nhà còn bài gì nữa ko các cụ chia sẻ với. Em biết mỗi chống đẩy, chạy máy .

Em dân nghiệp dư, tập ít nhưng đều hàng ngày và thấy rất ổn.
Nhiều bài lắm cụ, cụ cứ tập các bài cardio cho ngực, bụng chân mông... cũng hết 2h tập mới xong.

thanhnamdinh

Xe tăng
Em đoán là cụ ý 1 phát ăn luôn.
Mai em cũng phải cho cái bánh tạ lên lưng theo chỉ dẫn của bác, chứ đúng là chống đẩy không thì cũng nhẹ thật.
Cụ biến thể nó đi là khó ngay, ví dụ, hít vỗ tay, 1 tay, tay co tay ruỗi, hay hít xuống rồi gập khửu tay xuống sàn rồi đẩy lên, khó phết đấy cụ, mà sức nặng còn hơn thêm tạ ấy

hp78

Xe điện
Hai tay cụ song song với cơ thể thì ổn hơn, vì em thấy cùi trỏ hướng sang hai bên ạ. Trước em tập sai nên tay nhiều lúc bị run và đau ở khớp nữa. Theo kinh nghiệm của em thì chia ra nhiều lần, mỗi lần từ 15 - 20 cái, tối thiểu 4 lần. Giờ em tập theo bạn này ạ.

hp78

Xe điện
Hít đất còn phụ thuộc thể trạng nữa, em 1m6 nặng 64 cân tập oải phết:D

Nletgo

Xe buýt
E chơi món đạp xe trong nhà
Món này có Tacx hoặc gravat chơi ảo với zwift cũng phê lắm

Chỉnh sửa cuối:

El Jefe 2

Xe tăng
Chóng hết cả mặt với cụ. Tạm thời cụ đang nhiều nhất nhé.
Hehee, em tour nhanh lên các cụ xem cho đỡ mất thời gian hehehee

Cụ biến thể nó đi là khó ngay, ví dụ, hít vỗ tay, 1 tay, tay co tay ruỗi, hay hít xuống rồi gập khửu tay xuống sàn rồi đẩy lên, khó phết đấy cụ, mà sức nặng còn hơn thêm tạ ấy
Đúng rồi cụ, tập hít đất chỉ cần vài bài biến thể là đủ mệt, ko cần thêm phụ tải. Chống chụm tay trước ngực, vỗ tay, chống lùi tay xuống hông, vươn tay ra xa, tỳ chân vào tường, vỗ tay, chống xoạc ngang rồi xàng xê ...

Hít đất còn phụ thuộc thể trạng nữa, em 1m6 nặng 64 cân tập oải phết:D
Em 1m6 65 kg này cụ hihiih

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Em trước khi đi tắm chống đẩy 30 cái, xong nghỉ xong lại chống tiếp đơn giản nhẹ nhàng vì điều kiện chưa mua đc đồ tập tại nhà

belo

Xe điện
Hehee, em tour nhanh lên các cụ xem cho đỡ mất thời gian hehehee

Đúng rồi cụ, tập hít đất chỉ cần vài bài biến thể là đủ mệt, ko cần thêm phụ tải. Chống chụm tay trước ngực, vỗ tay, chống lùi tay xuống hông, vươn tay ra xa, tỳ chân vào tường, vỗ tay, chống xoạc ngang rồi xàng xê ...

Em 1m6 65 kg này cụ hihiih
Quả chống đẩy xoạc ngang rồi sàng sê của cụ chị em nghe không hiểu có khi thích phải biết. Là quả cũng thủ phải không cụ.

El Jefe 2

Xe tăng
Quả chống đẩy xoạc ngang rồi sàng sê của cụ chị em nghe không hiểu có khi thích phải biết. Là quả cũng thủ phải không cụ.
Chiều nay e múa rìu qua mắt các thợ, làm quả clip Push-up 50 sắc thái quăng lên nhờ các cụ thẩm nhé.

iSurvive

Xe buýt
Cái này chưa đủ 4 múi đâu cụ.
Em chống đẩy 30x5
Squat 30x4
Mỗi buổi chiều khoảng 2 tháng nay rồi mà cũng chưa hiện múi chỉ tạm săn lại thôi.
Một bài tập nữa là đi bộ cầu thang. Nếu không đeo thêm balo trên lưng thì đi 20 tầng x5 cũng vui.
Em mà tập như này thì có mà gãy xương sống.

Chíck Bông

Xe buýt
Kinh nghiệm của cụ quả là đáng để bọn em rút cùng. Mặc dù em tập ít hơn cụ nhiều. Tuổi 40s là bắt đầu có các vấn đề về sống lưng, tập các môn có vặn xương sống nhiều rất dễ ảnh hưởng. Em phải bỏ tennis vì cột sống và cổ tay rồi.
Chuẩn đấy cụ
Thực ra là sau 30, đã vào chu trình đi ngang và chuẩn bị đi xuống. 40 trở ra là bắt đầu đi xuống rồi- quá trình lão hóa. Tập luyện chỉ đơn giản, làm chậm lại quá trình này chứ không ngăn nó được.
Ở tuổi này, khả năng chuyển hóa MBR giảm, mới sinh ra việc ăn ít mà béo nhiều, mới ăn uống có chút mà lại lên cân.Câu trả lời do tất cả nằm ở khả năng chuyển hóa của cơ thể, đồng thời với nam giới, tes giảm. Tes giảm đồng nghĩa với việc tập luyện khó lên cơ, khó đẹp như trai trẻ... bản chất dân gym bơm, cũng là để đẩy test lên thôi, thúc đẩy quá trình trao đổi thật nhanh, và khoản các cụ hay nói trên này, xoạc cũng giảm theo.
Dĩ nhiên, nó tùy từng người nên chỉ so bản thân thôi, không so táo với cam hay bưởi được. Như cụ dinhsuu tập từ trẻ nên đã đẹp, giờ chỉ duy trì. Em thì cả đời béo, có lúc 97kg, giờ muốn thành cụ DinhSuu cũng rất khó, dĩ nhiên có thể, nhưng rất vất vả đồng thời có thể ảnh hưởng đến sức khỏe, vì bắt đầu lắm bệnh rồi
Chưa kể đến, các khớp bắt đầu yếu. Cơ các cụ có thể tập to, nhưng trên cơ thể, không thể tập khớp. Lâu ngày, khớp khô, không còn trơn và đàn hồi tốt như trai trẻ. Nếu cố gắng thì sẽ gây vấn đề về sau, có thể bây giờ chưa bị.
Xưa em học Yoga, gặp 1 cô giáo, trẻ hơn vài tuổi. Cô dạy ở AD Yoga, phải nói là có tâm. Ngoài động tác, cô còn giảng giải rất kỹ về vì sao nó như vậy, nó tượng trưng cho cái gì, triết lý của nó là gì... nghe rất hay và thấm, chứng tỏ bản thân cô rất đam mê.Cô cũng nói, trong nghề này cũng cạnh tranh, nhiều cô rất trẻ, cậy trẻ khỏe dẻo nên cố làm các động tác khó để chứng tỏ chính mình hoặc muốn vượt các cô khác. Nó sẽ chưa ảnh hưởng ngay, nhưng lâu dài, 5-10 năm sau khớp và dây chằng sẽ hỏng dần... hãy theo sức của mình.
Khớp yếu, các môn vặn xương sống cần quan tâm như tenis, golf. Dĩ nhiên cũng tùy người, có người 7x vẫn quất golf vì cơ địa họ khỏe. Tuy nhiên em chứng kiến, có anh chỉ cúi xuống vứt quần áo vào rổ khi đi bơi mà cũng cụp phát, lệch đĩa đệm.
Mà nhiều khi zui phết, thỉnh thoảng em đến Elite, ngứa chân tay đấm đá cho vui. Các cháu PT quan tâm lắm, góp ý, anh ơi, anh xoay hết hông này mới đúng..... Thật ra, xoay hết hông thì phát lực mạnh, nhưng lại là đòn chết khi bị bắt chân vì vào sâu quá, chưa kể em thoái hóa 3 đốt lưng và đòn đá Muay, không nhất thiết cần xoay hết, hoặc là anh ơi, đá cao lên hẳn này.... hic, headkick là tốt nhưng Muay, quả đá hiệu quả lại là lowkick và chém ngang hông, vỡ mạng sườn và lá lách, và các kiểu đá này lại phù hợp với tuổi của em....
Em nhớ lại câu hồi đầu em mới theo thằng thầy Thái được 1 năm, mới hỏi nó: tao đi nhiều, hỏi nhiều thấy nhiều người nói lắm, nào đá xoay hết hông, nào đá kiễng lên, nào blah blah.... theo mày thì ntn. Nó trả lời đúng 1 câu: mày đá mà đừng ngã, thì đá. Còn đá mà ngã, khỏi đá. Thực ra, nó nói ngắn thế, nhưng rất chuẩn. Muay là phang ống, cú đá sau mạnh hơn cú trước, và chân trụ cần thật vững.
Khởi đầu sáng T2 đầu tuần, tâm sự nhìu quá hén

thanhnamdinh

Xe tăng
lắm múi quá cụ :) e tập mãi vẫn 6 múi dồn 1
Cụ tập mãi là bao lâu, tập gì, cường độ tập, ăn uống ra sao, nó phải có tý khổ cụ ạ chứ cứ nạp đầy xong tập ko hết thì nó vẫn thế, em trước 76kg toàn mỡ phải giảm 7kg trong 4 tháng, nói chung là cứ tập thì nó cũng chắc lại, còn muốn lộ cơ thì rất khổ