[Funland] Tản mạn chuyện họp lớp

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Năm ngoái họp lớp cấp 2 xấu hổ quá anh ạ. Gặp đựoc thằng bạn hàng xóm từ ngày hai đứa mặc quần thủng mít sau gần 34 năm, mừng quá ôm nhau xong em trót hôn nó một cái vào má. Giờ bọn nó vẫn còn trêu đến ngượng. :(
=))
Chắc rung rinh quá!

Azeglio

Xe điện
Nếu đã coi là bạn thì nó khá phải vui mừng chứ. Bạn nó ăn cắp ăn trộm thì có pháp luật xử.

Em mà được mời đến họp lớp mà có bạn abc chức xyz là em bon quả Super Cubb đến le ve ngay. Các bạn ý nổi hứng tài trợ bữa họp mặt ý thì càng tuyệt.

thngaylangthang

Xe ngựa
Năm ngoái họp lớp cấp 2 xấu hổ quá anh ạ. Gặp đựoc thằng bạn hàng xóm từ ngày hai đứa mặc quần thủng mít sau gần 34 năm, mừng quá ôm nhau xong em trót hôn nó một cái vào má. Giờ bọn nó vẫn còn trêu đến ngượng. :(
Nếu gặp chị em sẽ hôn lại cho bọn nó không trêu nữa nhá nhá :)

Bọn em 72, 73, 74 cùng chung 1 lớp vui lắm, gặp nhau chuyện đủ thứ, lúc đầu chuyện gia đình vợ con rồi sau đó đến lúc phê phê thì tha hồ đủ thứ chuyện. Lớp cấp 3 này em còn có 5 đứa 3 trai 2 gái học với nhau từ cấp 1. Ngoài ra có 8 đứa 4 trai 4 gái thân hơn, không ngày nào không í ới chọc phá nhau trên mạng, 4 thằng giai đi đâu xa gần đều í ới rủ nhau, rủ cả gia đình con cái đi với nhau vui lắm.

Chỉnh sửa cuối:

cổ cồn xanh

Xe tăng
Bạn trẻ trâu nó mới hỏi thế, bẩu nó giờ này mà mày không biết tự đi mà tìm hiểu. Hổ danh là lập trình viên, mà nó say ngất hỏi thế chấp éo gì.

Thằng hề 06

Xe tăng
Nụ hôn xuyên thời gian là đây, có vị mằn mặn của mồ hôi, ngầy ngậy của mụn trứng cá, có cái nồng nàn của thời gian xa cách mợ nhỉ :))

Chỉnh sửa cuối:

Sakai Việt Nam

Xe điện
Bọn em họp lớp cấp 2. Cấp 3. Đến nơi là
- ơ ĐKM thằng kia khỏe không
- Ê, con kia .....

Thế là hòa làm 1, méo đứa nào soi đứa nào làm gì, bao tiền, đi xe gì. Quy định méo bàn công chuyện, làm ăn khi họp lớp. Thế cho vui

114hangbong

Xe cút kít
Nếu gặp chị em sẽ hôn lại cho bọn nó không trêu nữa nhá nhá :)
Bạn hồi cấp 2 là thích nhất, lúc đấy còn trẻ con nên vô tư cực. Thằng kia hay mò sang nhà chị, chị ở lớp có điểm kém hay bị phê bình là nó rập rình dọa mách ông bà nên thấy nó sang là chị đuổi thẳng cổ. ;)

thngaylangthang

Xe ngựa
Bạn hồi cấp 2 là thích nhất, lúc đấy còn trẻ con nên vô tư cực. Thằng kia hay mò sang nhà chị, chị ở lớp có điểm kém hay bị phê bình là nó rập rình dọa mách ông bà nên thấy nó sang là chị đuổi thẳng cổ. ;)
Từ cấp 1 sẽ ko mách vậy đâu :D

114hangbong

Xe cút kít
Nụ hôn xuyên thời gian là đây, có vị mằn mặn của mồ hôi, ngầy ngậy của mụn trứng cá, có cái nồng nàn của thời gian xa cách mợ nhỉ :))
Hôm gặp mặt em làm MC nên bận rộn chả có lúc chuyện trò như mọi người. Lợi dụng lúc nó hát xong em tặng hoa và tranh thủ tý. Cũng chưa thấy vị gì mà đã bị bọn nó phát hiện ra vỗ tay ầm ầm. ;)
Lúc về còn vài bạn nam cũng ra ôm và hôn vào trán, vào tóc rất thiết tha. Chắc lâu ngày quá nên tình cảm hơi dồn nén. Chỉ lớp cấp 2 thôi chứ cấp 3 thì do nhiều nơi dồn về nên tn xong bọn em tản mát hết.

thngaylangthang

Xe ngựa

banmotnucuoi

Xe lăn
Nếu đã coi là bạn thì nó khá phải vui mừng chứ. Bạn nó ăn cắp ăn trộm thì có pháp luật xử.

Em mà được mời đến họp lớp mà có bạn abc chức xyz là em bon quả Super Cubb đến le ve ngay. Các bạn ý nổi hứng tài trợ bữa họp mặt ý thì càng tuyệt.
Trên 40 thì ko phải lo vụ tài trợ cụ ạ.Đóng mức tối thiểu cho các bạn cùng đến là đc rồi. Lớp em họp lớp 1 lần dư tiền giờ năm nào cũng phải họp đây này

congngo

Xe điện
Lớp em thì không phân biệt rõ ràng họp lớp lắm, lâu lâu hô 1 chầu bia thằng nào đến thì đến. Cán bộ nhà nước có, và hỏi kiểu ông D cũng có nhưng không có phần lương tao trăm trẹo thôi. Và thằng bị hỏi cũng chỉ cười bảo kiểu như tao buôn chổi đót.
Lớp cấp 3 là 1 phân khúc rất đặc biệt, hầu như éo quan tâm đến công việc hay cạnh tranh đấu đá của nhau, cảm giác thái độ, quan hệ vẫn có gì đó vương lại từ thời đi học. Cái thằng ngày xưa học hành tốp cuối giờ đã kịch kim đường học, phd postdoc nước ngoài nước trong, cả lũ vẫn không ngại chửi là ngu lúc chém gió chủ đề khoa học, và thằng bị chửi cũng không ngại, nhận luôn nếu ngẫm thấy bị chửi đúng.
Bọn em cũng vậy, U50 rồi, năm ngoái họp lớp có thằng pct tỉnh là chức danh to nhất lớp, nó đến muộn khi cả lớp đã hội họp khá lâu rồi, ông ấy lệnh khệnh đi vào phòng rồi phanh cái ngực áo ra phe phẩy kêu nóng ( trong khi phòng có máy lạnh), em mới bảo; ông ơi, nóng quá thì ngồi góc nhà thè lưỡi ra mát ngay ấy mà. Cả lớp khúc khích rồi cười ầm lên, thằng đấy mặt thộn ra chả hiểu gì. Lúc sau nhậu nó đến mời rượu em rồi bảo: ông đểu nó vừa thôi. Được cái ở lớp em là cái thằng éo nịnh bợ hay e dè ai, và cũng chả hiềm khích gây sự với ai bao giờ nên chả ông nào giận được.

Azeglio

Xe điện
Trên 40 thì ko phải lo vụ tài trợ cụ ạ.Đóng mức tối thiểu cho các bạn cùng đến là đc rồi. Lớp em họp lớp 1 lần dư tiền giờ năm nào cũng phải họp đây này
Em vui tý mà cụ.

Ý em là bạn nào mà muốn oai thì em nhận luôn. Bạn mình oai chứ có gì phải ngại. Rất lạ là bọn hay lên tivi chém gió thì họp lớp lại rất điềm đạm.

Vuachuot

Xe máy
Họp lớp em ghét nhất cứ khoe khoang này nọ... bỏ hết đi.. vui với nhau cho khoái

lolotica

Xe điện
lớp ĐH em vừa họp lớp, có 1 thằng trong lớp giờ lên chức giám đốc Sở của 1 tỉnh, nó mời mọi người về tỉnh nó họp và bao hết, em vướng việc bận không đi được, nhưng nhìn chung em cũng dek thích đi vì bọn nó gặp nhau là bia rượu như suối

minh0075

Xe điện
Nhà nước mà đi Q5 là kinh đấy; vì thường là đi Prado thôi.

Shadow381

Xe điện
Họp lớp cấp 3. Anh em đề huề cả nên để vợ con ở nhà sạch, tiện bề tâm sự chuyện thầm kín.

Thầm kín xong phê phê tới màn chuốc rượu giao lưu. Thằng bạn tên H bàn bên ngất ngưởng cầm ly rượu sang.

Cũng chẳng có gì nếu nó không đi con Q5 cáu cạnh và tới muộn. Bảo đáng nhẽ muộn hơn nhưng nó kết thúc cuộc họp Đ uỷ sớm để còn tới với anh em :))

Thẳng D, là lập trình viên và vợ nó chuyên bán và ship đồ online say ngất ngây hỏi bô bô:

Mày làm NN là làm léo gì mà sao lắm tiền thế? Hết nhà còn xe vài tỷ. Tao lương hơn trăm triệu mà đẹo bằng mày :))

Thằng H tái mặt chút rùi giả lảng sang chuyện khác. Mâm bớt vui hẳn ;))
Chấp với thằng say làm gì, say nó còn ị đái tại chỗ hoặc chửi bố mẹ vợ con nó huống gì hỏi mấy câu kiểu này. Người bình thường chẳng ai hỏi kiểu đấy trừ thể loại cố tình gây sự hay trong bụng thù ghét mà ko có cớ.