[Funland] Tản mạn chuyện họp lớp

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Họp lớp cấp 3. Anh em đề huề cả nên để vợ con ở nhà sạch, tiện bề tâm sự chuyện thầm kín.

Thầm kín xong phê phê tới màn chuốc rượu giao lưu. Thằng bạn tên H bàn bên ngất ngưởng cầm ly rượu sang.

Cũng chẳng có gì nếu nó không đi con Q5 cáu cạnh và tới muộn. Bảo đáng nhẽ muộn hơn nhưng nó kết thúc cuộc họp Đ uỷ sớm để còn tới với anh em :))

Thẳng D, là lập trình viên và vợ nó chuyên bán và ship đồ online say ngất ngây hỏi bô bô:

Mày làm NN là làm léo gì mà sao lắm tiền thế? Hết nhà còn xe vài tỷ. Tao lương hơn trăm triệu mà đẹo bằng mày :))

Thằng H tái mặt chút rùi giả lảng sang chuyện khác. Mâm bớt vui hẳn ;))
Quan trọng thái độ khi hỏi như thế nào thôi chứ bạn bè nhiều khi hỏi đểu hơn nhiều mà vẫn vui như hội :))

114hangbong

Xe cút kít
Quan trọng thái độ khi hỏi như thế nào thôi chứ bạn bè nhiều khi hỏi đểu hơn nhiều mà vẫn vui như hội :))
Trên này thì chịu không thể đoán đựoc thái độ nên đọc cái là chửi ngay :))

114hangbong

Xe cút kít
Lão thớt chém ấy mà, ý đá đểu thằng bạn làm NN tại sao giầu thế chứ thằng bạn nào ở đây :))
Lớp em có bạn cũng rất giàu, có lần một bạn khác tiếc vì là ngày xưa không nhận lời yêu nó có phải giờ sung sướng giàu có ko ? Em bảo nó chả vừa bỏ vợ đấy, lấy mày chắc gì đã ko bỏ. ;)

hatinh5760

Xe điện
Hỏi Ngu. Ai cũng hiểu mỗi mình mày không hiểu. Vậy mà cũng thu nhập được trăm triệu tháng, nhờ làm ăn.
Họp lớp cấp 3, đặt câu hỏi kiểu đấy, chắc ngồi 1 mình.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Khà khà, mỗ cũng đang chuẩn bị đâyb😁😁😁

Patriots

Xe lăn
Đã họp lớp, méo nói chuyện làm ăn, giàu nghèo gì cả, tất cả về tuổi thơ. Đi đâu cũng nên tìm chỗ hợp lý về giá cả để càng nhiều người tham gia được càng vui. Đôi lúc người không có gì vẫn còn giàu hơn mình

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Lớp em có bạn cũng rất giàu, có lần một bạn khác tiếc vì là ngày xưa không nhận lời yêu nó có phải giờ sung sướng giàu có ko ? Em bảo nó chả vừa bỏ vợ đấy, lấy mày chắc gì đã ko bỏ. ;)
Trong tỷ người mới có 1 người là vk hay ck mình thì tiếc cái gì chứ :))

smartdragon

Xe buýt
Họp lớp xong kiểu méo nào cũng có màn vay tiền Hay nhờ vả. Lớp em có thằng bựa thôi rồi, vay đểu dell trả bạn bè chục triệu/ đứa. Gặp nhau cứ tỉnh bơ rồi xin số tk bảo tý ck. Bạn bè ngại k nói lại dấu nữa, dcm có lần ức quá em đòi trc mặt mấy chục đứa mà vẫn nhơn nhơn, con du học có tiền mà k trả bạn.

Roman

Xe điện
Họp lớp là chỗ để những việc ngày xưa ko dám thì nay có cơ hội để làm.

Arizona

Xe tăng
Em chả có việc gì nên chỉ đợi họp lớp để đi. Họp lớp vui mà. Các cụ có tiền mới hay để ý chứ em đến là chúng nó vui lắm. Kiểu nghèo mà không tự ti ấy :D
Bạn già gặp nhau toàn chia sẻ máy đo huyết áp loại nào chuẩn. Chỉ số đường huyết ổn định vì ăn cái lọ cái chai..etc.

Họp lớp cấp 3. Anh em đề huề cả nên để vợ con ở nhà sạch, tiện bề tâm sự chuyện thầm kín.

Thầm kín xong phê phê tới màn chuốc rượu giao lưu. Thằng bạn tên H bàn bên ngất ngưởng cầm ly rượu sang.

Cũng chẳng có gì nếu nó không đi con Q5 cáu cạnh và tới muộn. Bảo đáng nhẽ muộn hơn nhưng nó kết thúc cuộc họp Đ uỷ sớm để còn tới với anh em :))

Thẳng D, là lập trình viên và vợ nó chuyên bán và ship đồ online say ngất ngây hỏi bô bô:

Mày làm NN là làm léo gì mà sao lắm tiền thế? Hết nhà còn xe vài tỷ. Tao lương hơn trăm triệu mà đẹo bằng mày :))

Thằng H tái mặt chút rùi giả lảng sang chuyện khác. Mâm bớt vui hẳn ;))
đọc mới thấy thằng nào khôn - thằng nào ngu, chấp méo gì tuổi tôm, thằng H bạn cụ còn lên nữa :))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
khổ lắm cụ ạ. Nhiều khi đời nó cứ bị so sánh. Em cũng mới ít tuổi, họp lớp cấp 3 giờ ở tuổi em các bạn cũng chưa có kinh tế nhiều, nhìn chung là em có vẻ đang thuận hơn các bạn tí. Nhưng em thì vẫn bt, gặp các bạn chém gió vui uống rượu là chính, nhưng một số bạn lại thỉnh thoảng cạnh khóe mấy câu, kiểu giờ nó sướng rồi, quan tâm gì bạn bè nữa, thời gian đâu gặp bạn cũ, ....mệt và chán. Chẳng lẽ lại ko đi. Em nghĩ nhiều cụ bị vậy nên chán ko đi họp lớp đấy
Tuỳ theo quan điểm của mỗi người. Mấy bạn hay cạnh khoé mục đích là châm chọc cho người bị nêu tên sửng cồ, điên máu lên là họ ha hả cười. Tâm lý luỹ tre làng ăn sâu vào máu nên gato với cụ đới. Cụ chẳng việc gì phải bận lòng với những kiểu người như vậy. Mây tầng nào gặp gió tầng ấy, đi họp lớp mĩnh cũng kết nối được những bạn bè thành công. Ai ko hợp bỏ qua ko giao lưu. Vì có giao lưu họ vẫn bảo mình chảnh, kiêu với nhiều mỹ từ mà họ nhét vô miệng mình lắm!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Họp lớp cấp 3, một lần cậu bạn mình vì lý do nào đó ngày đấy nghỉ học giữa chừng, khi quay lại họp lớp, một bạn khác, đúng lúc mọi người đang tập trung thì nó nói câu rõ to: Ah, thằng V-Q, ngày xưa nó ăn cắp bút của tao, bị tao oánh cho trận, bỏ học, tao nhớ rồi.
Bạn V-Q kia ngượng quá, ko ai nói gì, không khí chùng hẳn xuống, mình phải nói: chuyện cũ thời học sinh giờ trên 40 cả rồi, mãi tao mới tìm đc nó, rủ nó đi họp lớp, mày làm thế chả tế nhị chút nào, mất vui đi, sau đó bạn bô bô kia cũng nói lại: tao ko có ý gì, chỉ là để nhớ ra mày thì phải làm thế nào, xin lỗi nhé. Và mọi chuyện qua rất nhanh.
Văn hoá của từng cá thể được dịp bung lụa đới cụ nhể? Người như cụ nói kia chắc chả ai dám ngồi gần, vô duyên hết cả phần thiên hạ. Làm cho bạn V-Q kia sượng sùng...Chả ra làm sao cả! Cùng một câu nói, nói sao cho người nghe dễ chịu mà người nói cũng ko thấy hớ hênh chứ

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn tưởng chỉ có Quốc học Huế thôi. :)
Hà Nội, Sài Gòn, Vinh,... có cả cụ ạ, nhưng ở Vinh thời gian đầu không cấp bằng thành chung, sau mới cấp, kiểu như chưa đạt chuẩn.

114hangbong

Xe cút kít
Hà Nội, Sài Gòn, Vinh,... có cả cụ ạ, nhưng ở Vinh thời gian đầu không cấp bằng thành chung, sau mới cấp, kiểu như chưa đạt chuẩn.
Ba mấy năm nên thay đổi nhiều là phải. Cái backdrop này em hay đặt in thêm ảnh tập thể lớp ngày xưa vào bọn nó rất thích.

windy1

Xe điện
Các cụ còn siêng đi họp lớp, còn em thì chẳng biết bạn bè ngày xưa giờ ở nơi đâu .