[Funland] Tản mạn chuyện họp lớp

BopCoi

Xe tải
Ông kia làm dev thuần túy, làm việc trong thế giới phẳng quen rồi nên khi rượu vào thì thẳng băng mà chất vấn điều mà ông ta cho là mất công bằng.

Quan điểm của em thì không cho rằng ông dev GATO mà ngược lại ông ta dám chất vấn cái mà ông ta cho là vô lý đó chứ nhỉ? Tất nhiên ông bạn không trả lời chất vấn thì ông ta cũng chẳng thèm tôn trọng ông bạn kia với con audi đó.

Đọc thấy các cụ chửi ông dev quá, theo e nếu có chửi thì chỉ là ông ta hỏi không đúng lúc, chứ chẳng lẽ là bạn thì bỏ qua lấp liếm đi những cái xyz kia? và cái xyz kia các cụ cho nó là điều đáng tự hào chăng?
Với tư cách bạn bè và trong buổi họp lớp thì không nên xóc nhau thế, làm mất không khí vui vẻ của buổi họp. Mọi ng có lẽ auto nghĩ ô NN kia làm điều xấu mới có đk, nhỡ đâu bố mẹ ô ấy giàu để lại hoặc vợ giỏi giang buôn bán đất đai có tiền thì sao?

leceti

Xe tải
Nhiều khi vị trí công tác sẽ tạo ra rất nhiều cơ hội để làm kinh tế. Khi có kinh tế lại củng cố thêm vị trí để hỗ trợ lại cho việc làm kinh tế. Người nào tận dụng được triệt để thì sẽ rất nhanh khá.

MonoMe

Xe hơi
Họp lớp cấp 3. Anh em đề huề cả nên để vợ con ở nhà sạch, tiện bề tâm sự chuyện thầm kín.

Thầm kín xong phê phê tới màn chuốc rượu giao lưu. Thằng bạn tên H bàn bên ngất ngưởng cầm ly rượu sang.

Cũng chẳng có gì nếu nó không đi con Q5 cáu cạnh và tới muộn. Bảo đáng nhẽ muộn hơn nhưng nó kết thúc cuộc họp Đ uỷ sớm để còn tới với anh em :))

Thẳng D, là lập trình viên và vợ nó chuyên bán và ship đồ online say ngất ngây hỏi bô bô:

Mày làm NN là làm léo gì mà sao lắm tiền thế? Hết nhà còn xe vài tỷ. Tao lương hơn trăm triệu mà đẹo bằng mày :))

Thằng H tái mặt chút rùi giả lảng sang chuyện khác. Mâm bớt vui hẳn ;))
chắc các cụ còn trẻ, chứ tỉnh em mấy ông nhà nước tâm sự là sang thì cũng đi camry loanh quanh 1 tỏi thôi cho thiên hạ khỏi dòm ngó. làm nhà nước quan trọng là phải kín, phô trương làm gì.

MonoMe

Xe hơi
Với tư cách bạn bè và trong buổi họp lớp thì không nên xóc nhau thế, làm mất không khí vui vẻ của buổi họp. Mọi ng có lẽ auto nghĩ ô NN kia làm điều xấu mới có đk, nhỡ đâu bố mẹ ô ấy giàu để lại hoặc vợ giỏi giang buôn bán đất đai có tiền thì sao?
em nghĩ dân dev lương trăm củ chắc suốt ngày lên voz chém nhau, ko xã giao tốt nên ăn nói bỗ bã thế chứ ko gato gì đâu.

mrthanhbeo

Xe hơi
Họp lớp cấp 3. Anh em đề huề cả nên để vợ con ở nhà sạch, tiện bề tâm sự chuyện thầm kín.

Thầm kín xong phê phê tới màn chuốc rượu giao lưu. Thằng bạn tên H bàn bên ngất ngưởng cầm ly rượu sang.

Cũng chẳng có gì nếu nó không đi con Q5 cáu cạnh và tới muộn. Bảo đáng nhẽ muộn hơn nhưng nó kết thúc cuộc họp Đ uỷ sớm để còn tới với anh em :))

Thẳng D, là lập trình viên và vợ nó chuyên bán và ship đồ online say ngất ngây hỏi bô bô:

Mày làm NN là làm léo gì mà sao lắm tiền thế? Hết nhà còn xe vài tỷ. Tao lương hơn trăm triệu mà đẹo bằng mày :))

Thằng H tái mặt chút rùi giả lảng sang chuyện khác. Mâm bớt vui hẳn ;))
Làm nhà nước mà mua Q5 thì trăm phần trăm là chạy xem ôm với bó chủi đót tăng ca rồi. Người ta chịu khó mà các bạn cụ cứ nghĩ oan cho người ta...😛

mrthanhbeo

Xe hơi
Đã là bạn từ thuở học hành, không dính đến chuyện công việc mà hỏi đểu kiểu đó thì phải thân.

Còn không thân thì ông bạn kia quá thô thiển và GATO, gặp ông kia không muốn động chạm. Chứ bọn cấp III bọn em mà gặp nhau thì chỉ có chửi nhau toé toè loe, cười hỉ hả :))
Thì kiểu thân ai nấy lo mà cụ 😆

smartdragon

Xe buýt
Ông kia làm dev thuần túy, làm việc trong thế giới phẳng quen rồi nên khi rượu vào thì thẳng băng mà chất vấn điều mà ông ta cho là mất công bằng.

Quan điểm của em thì không cho rằng ông dev GATO mà ngược lại ông ta dám chất vấn cái mà ông ta cho là vô lý đó chứ nhỉ? Tất nhiên ông bạn không trả lời chất vấn thì ông ta cũng chẳng thèm tôn trọng ông bạn kia với con audi đó.

Đọc thấy các cụ chửi ông dev quá, theo e nếu có chửi thì chỉ là ông ta hỏi không đúng lúc, chứ chẳng lẽ là bạn thì bỏ qua lấp liếm đi những cái xyz kia? và cái xyz kia các cụ cho nó là điều đáng tự hào chăng?
em cũng nn, đi họp lớp cũng có thằng hỏi xóc, em hất cmn cốc bia vào mặt, bố láo thây, định cho thêm bát mắm nhưng ae can.

smartdragon

Xe buýt
chắc các cụ còn trẻ, chứ tỉnh em mấy ông nhà nước tâm sự là sang thì cũng đi camry loanh quanh 1 tỏi thôi cho thiên hạ khỏi dòm ngó. làm nhà nước quan trọng là phải kín, phô trương làm gì.
Tỉnh em nn như hq,công an bộ đội chạy xe sang đầy.

thanhhuan1509

Xe tải
Đã là bạn từ thuở học hành, không dính đến chuyện công việc mà hỏi đểu kiểu đó thì phải thân.

Còn không thân thì ông bạn kia quá thô thiển và GATO, gặp ông kia không muốn động chạm. Chứ bọn cấp III bọn em mà gặp nhau thì chỉ có chửi nhau toé toè loe, cười hỉ hả :))
Móa biết vậy thì ta chạy Grap đến.
Rồi nói có cv riêng kg bỏ được.
Khoe ra chi rồi bị chửi là đáng rồi. Lại còn đi trễ nữa chứ.
Chắc lúc đó thái độ, hay kệch cỡm gì đó mới bị bạn nó móc câu
Chứ gặp họp lớp, trở về lại tâm lý hành xử như những năm học trò thì chắc kg bị rồi
Mà ai chứ mấy thằng nhà nước thì ôi thôi, lúc nào cũng chỉ nhìn thấy cái lỗ mũi ah.

smartdragon

Xe buýt
Móa biết vậy thì ta chạy Grap đến.
Rồi nói có cv riêng kg bỏ được.
Khoe ra chi rồi bị chửi là đáng rồi. Lại còn đi trễ nữa chứ.
Chắc lúc đó thái độ, hay kệch cỡm gì đó mới bị bạn nó móc câu
Chứ gặp họp lớp, trở về lại tâm lý hành xử như những năm học trò thì chắc kg bị rồi
Mà ai chứ mấy thằng nhà nước thì ôi thôi, lúc nào cũng chỉ nhìn thấy cái lỗ mũi ah.
Các cụ k để ý, đi họp lớp rịu uống thùm thùm mà vẫn tự chạy xe là sao? Em hôm vợ đưa đến, hôm taxi hihi

thanhhuan1509

Xe tải
Các cụ k để ý, đi họp lớp rịu uống thùm thùm mà vẫn tự chạy xe là sao? Em hôm vợ đưa đến, hôm taxi hihi
Đúng rồi cụ
THeo suy luận của em, thì chắc lớp cụ chủ cũng thành đạt.
Mọi người đi xe hơi đến cũng nhiều, cụ này đến muộn thì đậu xe đằng xa. Vậy sao cụ chủ biết nó chạy Q5
Thứ 2, chỉ cần ngắn gọn là tao cv đến trễ, xin lỗi anh em bằng ly rượu phạt. Vậy cả lớp cùng vui
Đằng này nó tương ngay câu: đáng lẽ đến muộn hơn nhưng nó có quyền cắt ngắn cuộc họp Đảng ủy.
Chỉ là 1 dân thường, nghe đã thấy khó chịu rồi.
Nên a dev kia móc là đúng.
Còn chuyện bia rượu xong tự chạy xe chắc cũng từ mấy buổi họp lớp này ra nhiều. Sau có nhiều vụ tai nạn.

i10vp

Xe đạp
Bọn em họp lớp cấp 3: Sau khi thằng A chân nọ đá chân kia sang được mâm của thằng B, thằng A rất chân thành ôn lại vài kỷ niệm trốn học với vợ thằng B thế là cả lớp giải tán, nhanh đến mức thủ quỹ không kịp thanh toán tiền hẹn ngày mai ra trả.

Laixe80

Xe tăng
Họp lớp cấp 3 thì chửi nhau tung tóe, gọi tên cũng lôi cả tên bố mẹ đằng sau, có gì phải ngại nhỉ. Lớp cấp 3 em đi họp vui lắm, thằng giàu thì bị chửi làm ăn gian dối bố láo, thằng còn long đong thì bị chửi ngu, cười như Liên Xô cả lũ, lần nào em cũng phải bú gần chục cốc bia.
Lớp Đại học thì loãng hơn, không vui bằng cấp 3.

shiluo

Xe container
Họp lớp cấp 3 thì chửi nhau tung tóe, gọi tên cũng lôi cả tên bố mẹ đằng sau, có gì phải ngại nhỉ. Lớp cấp 3 em đi họp vui lắm, thằng giàu thì bị chửi làm ăn gian dối bố láo, thằng còn long đong thì bị chửi ngu, cười như Liên Xô cả lũ, lần nào em cũng phải bú gần chục cốc bia.
Lớp Đại học thì loãng hơn, không vui bằng cấp 3.
Tùy thái độ lúc nói cụ ạ
Lớp em thì cũng chém nhau tung tóe, nhưng ai cũng biết là đùa thì không sao

redflame

Xe tăng
Bạn cấp 3 đóe ai hỏi nhau câu sóc lọ thế.
Cấp 3 em họp ko nói chuyện làm ăn, không biết ai giàu ai nghèo, bạn nào có điều kiện thì tùy tâm đóng tiền quỹ lớp nhiều hơn. Bạn nào hoàn cảnh khó khăn bệnh tật thì trích quỹ hỗ trợ.
Năm nào cũng họp 1 lần.
Còn phải xem cả quá trình xem ông NN kia thái độ thế nào đã. Lớp em có mấy ông làm NN và kinh doang, có Bỉm với Mẹc cách đây hơn 2 chục năm, đi họp lớp giọng khệnh vãi, khoe các kiểu. Năm sau, có 1 chú độp luôn: đm mày nhiều tiền, chức cao thì mày hưởng chứ méo ai ở đây được cái gì mà khoe, tiền bố mài đóng như mài nên trật cmn tự đi để nói chuyện khác, từ đó mấy cậu hết chém. Còn tiền thì lớp em chia đều, những người khó khăn thì người nào xung phong đóng hộ theo tư cách cá nhân chứ không phải cả lớp, nên chả phải ngại ngần gì. Giờ vẫn đông vui

farmer80

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi chuyện riêng tư đã đủ khiến người ta khó chịu rồi cụ (ai chả có mảng xám không muốn kể ra). Cụ lại còn bảo "cán bộ chứng minh được tài sản thì cuộc diệu lại vui" nghe buồn cười quá. Bạn em có là quan chức, hay xã hội thâm thì với em vẫn là bạn, chỉ cần nó vẫn coi mình là bạn là đủ rồi, ngoài đời nó kiếm tiền thế nào em không quan tâm.

"Tinh tướng" thì em không nói ông cà khịa trong bài viết, mà nói cái cách suy nghĩ của mấy ông ở đây. Ông trong bài viết khoe lương hơn 100 củ chẳng phải cũng "tinh tướng" còn gì.
Riêng tư cũng phải kê khai dù có khó chịu hay không nhé:

Cán bộ chứng minh tài sản của mình đương nhiên là nghe buồn cười rồi, cười sái quai hàm luôn:
- Xây biệt phủ từ: buôn chổi đót, chạy xe ôm...
- Xây biệt thự nhờ: nuôi lợn, nấu rượu, lao động thối cả móng tay
- Hay nhận quà (quà trong ngoặc kép) cỡ triệu đô Mẽo, đủ bằng chứng nhưng mà ra tòa mất trí nhớ vẫn chối đây đẩy
...v..v...