[Funland] Tản mạn chuyện họp lớp

ranger.hn

Xe tải
Ông kia làm dev thuần túy, làm việc trong thế giới phẳng quen rồi nên khi rượu vào thì thẳng băng mà chất vấn điều mà ông ta cho là mất công bằng.

Quan điểm của em thì không cho rằng ông dev GATO mà ngược lại ông ta dám chất vấn cái mà ông ta cho là vô lý đó chứ nhỉ? Tất nhiên ông bạn không trả lời chất vấn thì ông ta cũng chẳng thèm tôn trọng ông bạn kia với con audi đó.

Đọc thấy các cụ chửi ông dev quá, theo e nếu có chửi thì chỉ là ông ta hỏi không đúng lúc, chứ chẳng lẽ là bạn thì bỏ qua lấp liếm đi những cái xyz kia? và cái xyz kia các cụ cho nó là điều đáng tự hào chăng?

Chi moon

Xe buýt
Mấy năm trc e cũng chăm đi họp lớp cấp 3 lắm, nào họp lớp, họp khối, họp trường cấp 3, còn có cả họp cả hội 1977 hs trung học hn. Đi 1 thời gian, tự e xin rút lui dần và k còn giao lưu các bạn nữa.
Tại e thấy, cứ ăn uống xong, karaoke thì còn đc, sau e phát hiện từ họp lớp, họp trường kiểu này lại phát sinh ra vài đôi cặp bồ với nhau. Có bạn thì đã ly hôn cặp ng vẫn còn vợ/ chồng, có bạn thì cả 2 còn gđ cũng cặp nhau. Kinh dị nhất là có vài bạn nữ đã ly hôn, nuôi con 1 mình cứ kiểu quá đà làm sao đấy, e k hiểu nổi. Kiểu như thoáng quá, cặp linh tinh tình 1 đêm.

ranger.hn

Xe tải
Thời buổi chộp giật, ăn trộm tiền nhà nước thì được ủng hộ.
Làm thật, ăn thật, có trình độ thì bị coi là rồ.
Hỏi bình thường sao ko thể trả lời bình thường? Vì bất minh.
Thời ngả nghiêng cụ ạ. Lội vài pages mà mất niềm tin quá

Khác với mọi người thì bị chửi hội đồng, trong khi chưa biết kẻ khác biệt là ngu hay vì phần còn lại quá khôn

ranger.hn

Xe tải
Họp lớp chủ yếu là dành cho các đôi ngày xưa có tình ý với nhau làm nốt những điều còn dang dở. Mình ko có mục đích gì thì thành ra đóng xèng cho bọn nó gạ ddịt :))
Lớp Lý toàn nam, còn lớp Văn toàn Nữ thì thế nào hở cụ = ))))

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Họp lớp mà tia dc em nào sing gờ măm với bỏ chồng là nhất. Tầm này còn gì để mất =))

Chỉnh sửa cuối:

dalink

Xe điện
Cái này cũng léo thể trách thằng D, vì nếu thằng H ko đưa cái lý do đến muộn kiểu khoe khoang như vậy, họp lớp là để bạn bè gặp mặt vui vẻ, ko phân biệt sang hèn chức tước địa vị, thằng H ko khoe thì lớp cu ai cũng biết nó có chức có quền và có nhiều tiền do.... ăn bẩn
Khoe như vậy vô tình xẽ gây khoảng cách với bạn bè đang làm công nhân, thậm chí có người đang chạy grap hoặc giúp việc, gây ra sự mặc cảm và tự ti
Vào em thì em còn chửi nặng hơn nữa
Đúng là thằng hề mà :)

Loe_hờ lú

Xe điện
Lớp đại học của em tháng 8 tới cũng họp 2 ngày ở Tản Đà Resort đây
E là thành viên BTC.
10 năm rồi mới gặp lại nhau Ko biết có thành phần nào như ông bạn của chủ thớt k.
Kiểu hỏi xách mé thế theo em là văn hóa lùn, k hài hước hay vui vẻ gì

Thực chất lớp e cứ ấn định 5 năm mới họp, chương trình lên chi tiết. Chứ k phải họp lớp là đến nhậu 1 bữa, khoe tiền, vị trí và quan hệ xong về. Thế nhạt lấm

gocart

Xe cút kít
Họp lớp cụ chủ gian khổ nhỉ?
Đời không biết ông nào hơn ông nào.
Ông thì lắm tiền nhiều của.
Ông đông con nhiều cháu.
Ông chu du khắp thế gian.
...
Thôi thì mỗi ông 500k, đóng hơn thì ăn le'0 gì mà đóng lắm thế.
Vậy thôi cho tình bạn vững bền, lần sau còn ngó mặt nhau.

Hoangsonacv

Xe tải
Đi họp lớp để ôn lại 1 thời tuổi trẻ và giữ tình bạn trong sáng chứ nhỉ! Chứ kèn cựa ghen ghét nhau thì họp làm gì cho mệt.

Napolong

Xe điện
Họp lớp cấp 3, một lần cậu bạn mình vì lý do nào đó ngày đấy nghỉ học giữa chừng, khi quay lại họp lớp, một bạn khác, đúng lúc mọi người đang tập trung thì nó nói câu rõ to: Ah, thằng V-Q, ngày xưa nó ăn cắp bút của tao, bị tao oánh cho trận, bỏ học, tao nhớ rồi.
Bạn V-Q kia ngượng quá, ko ai nói gì, không khí chùng hẳn xuống, mình phải nói: chuyện cũ thời học sinh giờ trên 40 cả rồi, mãi tao mới tìm đc nó, rủ nó đi họp lớp, mày làm thế chả tế nhị chút nào, mất vui đi, sau đó bạn bô bô kia cũng nói lại: tao ko có ý gì, chỉ là để nhớ ra mày thì phải làm thế nào, xin lỗi nhé. Và mọi chuyện qua rất nhanh.
Hoá ra nó là việc giao tiếp, kỹ năng giao tiếp và ứng xử.

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Giống lớp nhà cháu, thậm chí còn trải dài 4 niên cơ. Hồi đó chiến tranh loạn lạc, học hành ko phải thứ mà gia đình quan tâm hàng đầu. Chia sẻ với mợ, mặc dù chênh lệch tuổi như vậy, thời gian đầu (đội nhà cháu sau gần 10 năm ra trường mới kết nối họp lần đầu) có vài đứa ít tuổi vẫn gọi anh xưng em với ng lớn tuổi nhất, nhưng ko hiểu sao đến thời điểm này thì ông ông tôi tôi, mày tao chí tớ cá mè 1 lứa hết và tất cả vẫn vui vẻ. :))
lớp e già nhất sn 62

trải đều từ 62-66-68-69-....... 76

114hangbong

Xe cút kít
Mấy năm trc e cũng chăm đi họp lớp cấp 3 lắm, nào họp lớp, họp khối, họp trường cấp 3, còn có cả họp cả hội 1977 hs trung học hn. Đi 1 thời gian, tự e xin rút lui dần và k còn giao lưu các bạn nữa.
Tại e thấy, cứ ăn uống xong, karaoke thì còn đc, sau e phát hiện từ họp lớp, họp trường kiểu này lại phát sinh ra vài đôi cặp bồ với nhau. Có bạn thì đã ly hôn cặp ng vẫn còn vợ/ chồng, có bạn thì cả 2 còn gđ cũng cặp nhau. Kinh dị nhất là có vài bạn nữ đã ly hôn, nuôi con 1 mình cứ kiểu quá đà làm sao đấy, e k hiểu nổi. Kiểu như thoáng quá, cặp linh tinh tình 1 đêm.
Hội 77 này bằng tuổi em gái mình thấy hoạt động rất sôi nổi. Nhưng về sau lớp nó cũng ít tham gia hội 77HN mà rút về lớp sh với nhau thôi. Bọn nó cầu kỳ lắm, mời cô bán bánh mỳ pate, bà bán bún ốc trong trường từ ngày xưa về dự cơ.