[Funland] Tản mạn chuyện họp lớp

Demchinhhang.net

Xe container
Em đi họp lớp ĐH đúng 1 lần cách nay tầm 10 năm, đến thấy như 1 cuộc tỉ thí rượu và khoe quan hệ nên em em rút luôn.

smartdragon

Xe buýt
Họp lớp cấp 3. Anh em đề huề cả nên để vợ con ở nhà sạch, tiện bề tâm sự chuyện thầm kín.

Thầm kín xong phê phê tới màn chuốc rượu giao lưu. Thằng bạn tên H bàn bên ngất ngưởng cầm ly rượu sang.

Cũng chẳng có gì nếu nó không đi con Q5 cáu cạnh và tới muộn. Bảo đáng nhẽ muộn hơn nhưng nó kết thúc cuộc họp Đ uỷ sớm để còn tới với anh em :))

Thẳng D, là lập trình viên và vợ nó chuyên bán và ship đồ online say ngất ngây hỏi bô bô:

Mày làm NN là làm léo gì mà sao lắm tiền thế? Hết nhà còn xe vài tỷ. Tao lương hơn trăm triệu mà đẹo bằng mày :))

Thằng H tái mặt chút rùi giả lảng sang chuyện khác. Mâm bớt vui hẳn ;))
Đm thằng lập trình viên lương trăm củ mà dell có Q5! Hịhi. Em thật lòng méo thích đi họp lớp nữa, trừ việc tự nhiên hứng lên nhóm ý ới cả lũ tới nhà mở tiệc bbq, đơn giản và vui. Họp lớp e chúa ghét vì giờ u50 đứa có tiền thích thể hiện tài trợ, đứa có tình( ly dị, độc thân) thả thính nhố nhăng, rồi bọn to mồm hay rống lên mày làm *** gì lắm tiền thế, tài trợ lớp đi.. tởm cực

haobmt

Xe đạp
Lớp cấp 3 của em chơi được lắm, chục năm rồi họp lớp mà vẫn vui, các thành phần khoe này khoe nọ là bị cạch ngay từ đầu

ubisapro

Xe trâu
Uh. Lớp chỉ cần mươi người như vậy là lần sau chả ọp ẹp gì sất :))
Thực ra chơi với nhau thì sẽ rõ. Thường mấy thành phần đó lần sau khỏi mời ;)). Đi họp lớp chủ yếu bạn bè gặp nhau nói chuyện, ko vui thì gặp làm gì :D

skuadi

Xe điện
Thực ra chơi với nhau thì sẽ rõ. Thường mấy thành phần đó lần sau khỏi mời ;)). Đi họp lớp chủ yếu bạn bè gặp nhau nói chuyện, ko vui thì gặp làm gì :D
Lớp c3 em bt. Lớp c2 chơi vui hơn. Hehe 😂
Lớp đh thì tởm quá nên chỉ nhóm chơi với nhau thôi :)

smartdragon

Xe buýt
Hay là em hôm rồi hội khoá 30 nhể? Cả bọn đến trường từ 7h30 định chụp choẹt đến 11h30 đi ăn nhưng nóng quá phải về hết hội trường máy lạnh sớm hơn. Em cũng đi từ lúc 5h dưng đi dẫy cỏ, 10h về mà bị xúm vào chửi hihihi

truong_son

Xe máy
Em có thằng bạn cấp 2, xưa 2 đứa gần nhà, giờ là Trưởng phòng TNMT ở TP của 1 tỉnh to to, mà giờ gọi DT rủ nhậu mà nó éo thèm nhấc máy
1 là cụ nhầm người
2 là họ không quen cụ

em đi với phó vụ trưởng về gọi đt còn éo nghe máy sợ nhờ vả 1 lúc sau mói gọi lại bảo anh quên đồ. em bảo nãy gọi định trả nhưng k bắt máy em về đến nhà rồi
chấp nhận thôi cụ nó cần sẽ liên lạc còn không nó k quen mình đâu

em bên doanh nghiệp chở ct tỉnh lên thăm 1 tỉnh khác có việc gọi chánh vp tỉnh khác nó còn éo nghe máy cơ sau ct gọi bảo bố trí đầy đủ cho lái xe của anh tử tế nhé lúc đó nó mới làm đấy

nói chung lời nói gió bay có hứa giúp đỡ gì cụ cứ dí khẹc vào cần. em chở cận vệ thủ tướng về quê nó bảo đi đường gặp xxx gọi anh 1 câu là xong 15 phút sau khi chia tay gọi cháy máy nó éo thèm nghe

smartdragon

Xe buýt
:v câu hỏi đi vào lòng đất. Nhưng mấy ô làm NN giàu thoáng tính ko sao, nhiều ô làm nhà nước giàu lắm nhưng tính tình bủn xỉn, quen kiểu ăn trên ngồi chốc được mời rồi, nên đi đâu cũng ko bao giờ muốn bỏ tiền ra.
Kaka, lớp em cũng vậy, 50/50 là quan chức và nn. Bọn em ăn uống campuchia hết. Dưng nói thật, ae bên ngoài hay tài trợ hoặc trả tiền là chủ yếu. Bản thân em làm nn, k có thói quen rút ví, vì chả bao h tiêu t cả hị hị

Thằng hề 06

Xe tăng
Họp lớp cấp 3. Anh em đề huề cả nên để vợ con ở nhà sạch, tiện bề tâm sự chuyện thầm kín.

Thầm kín xong phê phê tới màn chuốc rượu giao lưu. Thằng bạn tên H bàn bên ngất ngưởng cầm ly rượu sang.

Cũng chẳng có gì nếu nó không đi con Q5 cáu cạnh và tới muộn. Bảo đáng nhẽ muộn hơn nhưng nó kết thúc cuộc họp Đ uỷ sớm để còn tới với anh em :))

Thẳng D, là lập trình viên và vợ nó chuyên bán và ship đồ online say ngất ngây hỏi bô bô:

Mày làm NN là làm léo gì mà sao lắm tiền thế? Hết nhà còn xe vài tỷ. Tao lương hơn trăm triệu mà đẹo bằng mày :))

Thằng H tái mặt chút rùi giả lảng sang chuyện khác. Mâm bớt vui hẳn ;))
Cái này cũng léo thể trách thằng D, vì nếu thằng H ko đưa cái lý do đến muộn kiểu khoe khoang như vậy, họp lớp là để bạn bè gặp mặt vui vẻ, ko phân biệt sang hèn chức tước địa vị, thằng H ko khoe thì lớp cu ai cũng biết nó có chức có quền và có nhiều tiền do.... ăn bẩn
Khoe như vậy vô tình xẽ gây khoảng cách với bạn bè đang làm công nhân, thậm chí có người đang chạy grap hoặc giúp việc, gây ra sự mặc cảm và tự ti
Vào em thì em còn chửi nặng hơn nữa

skuadi

Xe điện
Lớp cấp 3 của e xôm lắm. 1-2 tuần lại gọi rủ nhau bia bọt. :))
Thích nhỉ. Chắc tại em ko bia rượu nên tụi nó ko gọi. Nhưng mà em diệt mồi chém gió kiêm chân rót bia cho tụi nó cũng ok mà :D

ubisapro

Xe trâu
Thích nhỉ. Chắc tại em ko bia rượu nên tụi nó ko gọi. Nhưng mà em diệt mồi chém gió kiêm chân rót bia cho tụi nó cũng ok mà :D
Moá, cái hội lớp cấp 3 bọn e còn lập nhóm riêng ăn nhậu cơ. E cũng bận nên thỉnh thoảng đá tí thôi, ko ngan già chả lồng lên :))

muadem

Xe cút kít
Họp lớp rồi cuối cùng cũng vùi đầu vào diệu bia, em tự nhiên thấy chối chối

Cavaho

Xe tăng
Thằng luơng trăm củ hỏi thàng nhà nước có gì sai... xin nó 2 nghìn đẹo đâu mà phải xoắn... chắc méo gì thàng nhà nước sắp về hiu lại cơm cân nhìn đời qua song sắt...! Lời biết đàng nào mà đồn.

114hangbong

Xe cút kít
Tầm U50 U40 thì có vẻ " con gà tức nhau tiếng gáy" chút, nhưng đến tầm U60 thì vấn đề này ko còn nữa khi mỗi lần có tụ tập họp lớp với nhau, tất cả đều bình đẳng như nhau. Tuy nhiên ko khí đã bắt đầu loãng, bão hoà không còn sôi nổi háo hức như thời gian trước. Gặp mặt ở những buổi tiệc cưới của F1 bắt đầu thay thế các buổi họp lớp định kỳ hàng năm.
1 người sau khoảng gần 30 lần họp lớp PTTH chia sẻ. :))
Năm ngoái họp lớp cấp 2 xấu hổ quá anh ạ. Gặp đựoc thằng bạn hàng xóm từ ngày hai đứa mặc quần thủng mít sau gần 34 năm, mừng quá ôm nhau xong em trót hôn nó một cái vào má. Giờ bọn nó vẫn còn trêu đến ngượng. :(

minhhai985

Xe lăn
Lớp e cũng có chú làm bí thư xã đi camry.

haizz

Xe tải
Già mấy con, và đều khú cả rùi ai ngắm. Giờ tuổi em các mợ ấy hô hào là chính chứ lúc mới đầu tụi em off là nhiều.
Thế hóa ra đi họp lớp để ngắm nhau à? các ông cũng già, bụng to nhăn nheo bỏ mợ đi chê chị em.
Đây gọi là họp lớp chứ bản chất chắc mấy ông đực rựa ngồi nhậu, bơm thổi xóc xỉa nhau là chính.