[Funland] Tản mạn chuyện họp lớp

DeislerX

Xe tải
Em không hiểu lớp chủ thớt là lớp gì! Chứ họp lớp bình thuờng chả ông nào care ông nào cả. Quên, ông nào uống ít là cũng bị nhắc đấy. Chắc chủ thớt học ở Tỉnh? Em thấy chỉ học ở Tỉnh mới thích căn ke như thế. Em nói thật, cụ nào bảo em phân biệt vùng miền em cũng chịu. Em chỉ đi họp lớp từ Cấp 3 trở xuống thôi.

Tụi em ra trường 30 năm rồi vẫn vui, tụi đàn ông là vui nhất, chẳng có thằng nào ghét thằng nào cả, gặp nhau là vui tới bến.
Trong lớp có mấy chị em đang tuổi tiền mãn kinh còn hay chảnh chọe nhau, chia nhóm hằm hè nhau nhưng kệ, tụi đàn ông vẫn gặp nhau suốt.

VietKieu1Chieu

Xe tải
Em thì thấy dần dần cuộc họp lớp đã trở thành dịp đến để khoe khoang và so sánh xem ai thành công và giàu có hơn, cũng chỉ để thoả mãn tính sỹ diện. Thế nên từ lâu em đã không còn ý định tham dự nữa. Có nhiều ông chắc chỉ chờ đến dịp này đến để nổ :)

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
À, đấy là nói chung thôi mợ. Chứ còn phụ thuộc nhiều yếu tố nữa.
Với quan niệm sướng - khổ mỗi người nó khác nhau.
Chúc mợ luôn hạnh phúc !
Cảm ơn cụ!
Chính xác, còn phụ thuộc nhiều yếu tố! Nhưng số phận có một phần, còn lại do mình một phần khá lớn :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ cuộc họp lớp đã trở thành dịp đến để khoe khoang và so sánh xem ai thành công và giàu có hơn, cũng chỉ để thoả mãn tính sỹ diện. Thế nên từ lâu em đã không còn ý định tham dự nữa. Có nhiều ông chắc chỉ chờ đến dịp này đến để nổ :)
Thế thì hơi chán!
Chúng em đã qua cái tuổi trẻ trâu rồi :)
Nên đi họp lớp hay tụ tập đều vui, ngồi nói bậy và tán nhảm, hài hước, nên cười như ma làm cả lũ!

Me^4ba'nh

Xe tăng
Nó cũng như cái ... chợ, ai thích gì thì buôn bán thứ ý. Mình ko thích thì kcmcn, đi hội khác chém.

VietKieu1Chieu

Xe tải
Thế thì hơi chán!
Chúng em đã qua cái tuổi trẻ trâu rồi :)
Nên đi họp lớp hay tụ tập đều vui, ngồi nói bậy và tán nhảm, hài hước, nên cười như ma làm cả lũ!
Cũng qua tuổi trẻ trâu rồi mợ ạ. Cái tính khoe khoang sỹ diện nó lại không phụ thuộc vào tuổi tác . Em chỉ thấy nó mất ý nghĩa và đi họp lớp lại thành đi nghe nói khoác, diễn hài. :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cũng qua tuổi trẻ trâu rồi mợ ạ. Cái tính khoe khoang sỹ diện nó lại không phụ thuộc vào tuổi tác . Em chỉ thấy nó mất ý nghĩa và đi họp lớp lại thành đi nghe nói khoác, diễn hài. :)
Thế thì vả vào mỏ :D
Mà tránh xa nó ra, nó nói một mình đâu được :P
Lớp em, khóa em các bạn thành công rực rỡ cũng lắm, nhưng cái lũ như tụi em đông hơn, nên dẹp hết bọn khoe khoang lâu rồi :)

VietKieu1Chieu

Xe tải
Thế thì vả vào mỏ :D
Mà tránh xa nó ra, nó nói một mình đâu được :P
Lớp em, khóa em các bạn thành công rực rỡ cũng lắm, nhưng cái lũ như tụi em đông hơn, nên dẹp hết bọn khoe khoang lâu rồi :)
vâng, càng thành công thì càng kín đáo mợ ạ. Mà cũng lâu rồi em không đi nên không phải nghe nữa, thỉnh thoảng ngày nhà giáo thì có gọi điện hoặc gửi quà về cho cô giáo chủ nhiệm xưa thôi, năm nay cô cũng ngót nghét 60 rồi.

Chỉnh sửa cuối:

thngaylangthang

Xe ngựa

corolla antils

Xe buýt
Họp lớp cấp 3. Anh em đề huề cả nên để vợ con ở nhà sạch, tiện bề tâm sự chuyện thầm kín.

Thầm kín xong phê phê tới màn chuốc rượu giao lưu. Thằng bạn tên H bàn bên ngất ngưởng cầm ly rượu sang.

Cũng chẳng có gì nếu nó không đi con Q5 cáu cạnh và tới muộn. Bảo đáng nhẽ muộn hơn nhưng nó kết thúc cuộc họp Đ uỷ sớm để còn tới với anh em :))

Thẳng D, là lập trình viên và vợ nó chuyên bán và ship đồ online say ngất ngây hỏi bô bô:

Mày làm NN là làm léo gì mà sao lắm tiền thế? Hết nhà còn xe vài tỷ. Tao lương hơn trăm triệu mà đẹo bằng mày :))

Thằng H tái mặt chút rùi giả lảng sang chuyện khác. Mâm bớt vui hẳn ;))
Ôi, họp lớp gặp lại bạn cũ. Trước là để nhận nhau, sau là để hỏi thăm cuộc sống và gia đình...có ổn và hạnh phúc. Nhưng lại là lúc để khoe giầu và vật chất à?! Buồn và lãng phí thời gian.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em ko biết ah, em cũng mới họp 30 năm cách đây 2 năm, em lại đi học sớm 1 năm nên còn trẻ người, non lòng mờ :)
Ah tuổi cụ khôn lắm,cứ bán bọn em đầu chợ :D
Cụ học cùng khóa với sói em :P Bạn sói em toàn dân 72 toàn bán cả sói em :D

seamannb

Xe buýt
:v câu hỏi đi vào lòng đất. Nhưng mấy ô làm NN giàu thoáng tính ko sao, nhiều ô làm nhà nước giàu lắm nhưng tính tình bủn xỉn, quen kiểu ăn trên ngồi chốc được mời rồi, nên đi đâu cũng ko bao giờ muốn bỏ tiền ra.
Cụ đúng vãi, em gét nhất là đã nhai cơm ra thành bột xong lại có cái tính khệnh ta đây nữa

HoaDong

Xe tăng
Bạn cấp 3 đóe ai hỏi nhau câu sóc lọ thế.
Cấp 3 em họp ko nói chuyện làm ăn, không biết ai giàu ai nghèo, bạn nào có điều kiện thì tùy tâm đóng tiền quỹ lớp nhiều hơn. Bạn nào hoàn cảnh khó khăn bệnh tật thì trích quỹ hỗ trợ.
Năm nào cũng họp 1 lần.
đấy mới là bạn bè

bomon

Xe tăng
Họp lớp cấp 3. Anh em đề huề cả nên để vợ con ở nhà sạch, tiện bề tâm sự chuyện thầm kín.

Thầm kín xong phê phê tới màn chuốc rượu giao lưu. Thằng bạn tên H bàn bên ngất ngưởng cầm ly rượu sang.

Cũng chẳng có gì nếu nó không đi con Q5 cáu cạnh và tới muộn. Bảo đáng nhẽ muộn hơn nhưng nó kết thúc cuộc họp Đ uỷ sớm để còn tới với anh em :))

Thẳng D, là lập trình viên và vợ nó chuyên bán và ship đồ online say ngất ngây hỏi bô bô:

Mày làm NN là làm léo gì mà sao lắm tiền thế? Hết nhà còn xe vài tỷ. Tao lương hơn trăm triệu mà đẹo bằng mày :))

Thằng H tái mặt chút rùi giả lảng sang chuyện khác. Mâm bớt vui hẳn ;))
Lớp em thì không phân biệt rõ ràng họp lớp lắm, lâu lâu hô 1 chầu bia thằng nào đến thì đến. Cán bộ nhà nước có, và hỏi kiểu ông D cũng có nhưng không có phần lương tao trăm trẹo thôi. Và thằng bị hỏi cũng chỉ cười bảo kiểu như tao buôn chổi đót.
Lớp cấp 3 là 1 phân khúc rất đặc biệt, hầu như éo quan tâm đến công việc hay cạnh tranh đấu đá của nhau, cảm giác thái độ, quan hệ vẫn có gì đó vương lại từ thời đi học. Cái thằng ngày xưa học hành tốp cuối giờ đã kịch kim đường học, phd postdoc nước ngoài nước trong, cả lũ vẫn không ngại chửi là ngu lúc chém gió chủ đề khoa học, và thằng bị chửi cũng không ngại, nhận luôn nếu ngẫm thấy bị chửi đúng.

skuadi

Xe điện
Em không hiểu lớp chủ thớt là lớp gì! Chứ họp lớp bình thuờng chả ông nào care ông nào cả. Quên, ông nào uống ít là cũng bị nhắc đấy. Chắc chủ thớt học ở Tỉnh? Em thấy chỉ học ở Tỉnh mới thích căn ke như thế. Em nói thật, cụ nào bảo em phân biệt vùng miền em cũng chịu. Em chỉ đi họp lớp từ Cấp 3 trở xuống thôi.
Chuẩn em đi họp ở tỉnh. Em bận nên sáng đi chiều về thôi. Bữa đó là ăn buổi trưa chứ ctr chiều tối còn bét nhè :D

thngaylangthang

Xe ngựa

tieulyphidao

Xe tăng
Bọn em lứa 73,74 đợt này cũng họp khóa kỹ niệm 30 năm ra trường đây. mà lớp em thì vui hết cỡ năm nào cũng họp vài lần.lần nào ít thì cũng 02 ngày mà nhiều thì 3 ngày, tất cả tụi con trai con gái đều tụ tập. được cái không bao giò bàn chuyện làm ăn, so kè , cứ gặp nhau là mày tao chí tớ, cả ngày (thậm chí cả bọn SG ra, bọn nước ngoài cũng mong về họp lớp).

ubisapro

Xe trâu
Họp lớp mà cứ xiên xỏ nhau hay lên mặt ta đây nhiều xèng thì lần sau khỏi đi họp lớp nữa ;))

skuadi

Xe điện
Họp lớp mà cứ xiên xỏ nhau hay lên mặt ta đây nhiều xèng thì lần sau khỏi đi họp lớp nữa ;))
Uh. Lớp chỉ cần mươi người như vậy là lần sau chả ọp ẹp gì sất :))