[Funland] Tản mạn chuyện họp lớp

thanhphong1998

Xe điện
Lớp cấp 3 bọn em có một nhóm gần 20 đứa năm nào cũng đi chơi với nhau mấy lần. Tiền chia đều cả nam lẫn nữ nên lúc nào cũng thoải mái.
Còn cái lũ nhiều tiền hơn thì chúng nó cũng chả có thời gian đi với mình.

TraiKhongSo

Xe tăng
mấy thèng bợn thân cháo cũng tuyền đoảng ziên, độ dầu cũng khơ khớ,
ọp lớp tuyền xung phong đóng nhều hưn vs tài trợ, cháo nhận hết
còn tinh tướng quá thì dìm ngay nên cứ xõa bẹt nhè

Euro561986

Xe máy
Túm lại ít học làm ông chủ, học vửa vừa thì làm nhà nước, học nhiều thì làm thuê. E đi họp lớp nhìn đi nhìn lại thì đúng như vậy 😂😂😂

Gagarose

Xe điện
Thì hầu hết mn đều coi đó là việc bt, phó gđ sở mà lị ;))

Tuy nhiên có thằng rồ D là coi đó là bất bình thường?

Em ko uống mà như say. Em rồ hay thằng D rồ :))
Nó ko rồ, lưng nó thẳng

hamcuare!

Xe container
các cụ đếu làm ngoài hay sao ý :D... chứ bọn đó toàn ăn nói kiểu tưng tửng vậy, chắc do nghề nghiệp nó sinh ra thế.
dù sao câu hỏi đó chứa đựng rất nhiều cảm xúc... ko hẳn gato hay gì, mà có cả kiểu thân tình, bỗ bã.
mấy đứa học ngu nhất lớp e, kiểu dạng thi mãi đh ko đỗ trường nào thì học dân lập, trung tâm gd thường xuyên.... giờ đang làm cán bộ trong chính quền rồi nhá :D thế e phải nghĩ về chúng nó sao?! :D.

Họp lớp sao cc ko bàn truyện nguơi yêu cũ mà cứ đem truyện tiền bạc lên làm gì

gld

Xe điện
Họp lớp cấp 3. Anh em đề huề cả nên để vợ con ở nhà sạch, tiện bề tâm sự chuyện thầm kín.

Thầm kín xong phê phê tới màn chuốc rượu giao lưu. Thằng bạn tên H bàn bên ngất ngưởng cầm ly rượu sang.

Cũng chẳng có gì nếu nó không đi con Q5 cáu cạnh và tới muộn. Bảo đáng nhẽ muộn hơn nhưng nó kết thúc cuộc họp Đ uỷ sớm để còn tới với anh em :))

Thẳng D, là lập trình viên và vợ nó chuyên bán và ship đồ online say ngất ngây hỏi bô bô:

Mày làm NN là làm léo gì mà sao lắm tiền thế? Hết nhà còn xe vài tỷ. Tao lương hơn trăm triệu mà đẹo bằng mày :))

Thằng H tái mặt chút rùi giả lảng sang chuyện khác. Mâm bớt vui hẳn ;))
chuyện cụ chả có gì cả, nó kiếm tiền đx thì nó tiêu. Nó sai thì có pháp luật xử. Họp lớp là dịp bạn bè gặp nhau, vui là chính chứ k phải đến để kiếm chuyện. Riêng lớp em cái thằng như ku lập trình kia đuỏi thẳng cổ, lương mới hơn trăm thì chả so với ai trong xã hội và cũng chả nên so với bạn bè cùng lớp.
Bọn em lớp năm nào chả họp vài bận, nếu có dịp. Không thì cứ 2 năm gặp mặt 1 lần, kinh phí chia đều, thống nhất 1 mức đóng để k ai phải bì với ai. Còn ai đóng nhiều hơn thì xin mời, ai đăng cai tài trợ cứ đăng ký. Tất cả chi tiêu đều công khai, k ai xin ai, k ai tỵ nạnh với bạn. Đi đâu xa thì thuê xe chung cho vui, ai có việc về trước thì điều xe đến đón, k tự lái để uống rượu cho vui, đỡ phiền hà.
Taats cả là do công tác tổ chức, mấy ông DN có thu nhập cao, hay chức sắc này nọ cũng vui vẻ chấp hành, thế mới lâu bền

skuadi

Xe điện
chuyện cụ chả có gì cả, nó kiếm tiền đx thì nó tiêu. Nó sai thì có pháp luật xử. Họp lớp là dịp bạn bè gặp nhau, vui là chính chứ k phải đến để kiếm chuyện. Riêng lớp em cái thằng như ku lập trình kia đuỏi thẳng cổ, lương mới hơn trăm thì chả so với ai trong xã hội và cũng chả nên so với bạn bè cùng lớp.
Bọn em lớp năm nào chả họp vài bận, nếu có dịp. Không thì cứ 2 năm gặp mặt 1 lần, kinh phí chia đều, thống nhất 1 mức đóng để k ai phải bì với ai. Còn ai đóng nhiều hơn thì xin mời, ai đăng cai tài trợ cứ đăng ký. Tất cả chi tiêu đều công khai, k ai xin ai, k ai tỵ nạnh với bạn. Đi đâu xa thì thuê xe chung cho vui, ai có việc về trước thì điều xe đến đón, k tự lái để uống rượu cho vui, đỡ phiền hà.
Taats cả là do công tác tổ chức, mấy ông DN có thu nhập cao, hay chức sắc này nọ cũng vui vẻ chấp hành, thế mới lâu bền
Thú thật em hơi xấu hổ ạ. Vì để nhận đc một hđ nhiều khi em cũng phải nọ nọ kia kia. Thằng D thì cứ thẳng tưng mà kiếm xiền. Mà hơn trăm củ thì cũng đứng top 5 về lương rồi. :(

giá xào lòng gà.

[Tịch thu bằng lái]
Bạn cấp 3 đóe ai hỏi nhau câu sóc lọ thế.
Cấp 3 em họp ko nói chuyện làm ăn, không biết ai giàu ai nghèo, bạn nào có điều kiện thì tùy tâm đóng tiền quỹ lớp nhiều hơn. Bạn nào hoàn cảnh khó khăn bệnh tật thì trích quỹ hỗ trợ.
Năm nào cũng họp 1 lần.
Đến là để ôn lại những kỉ niệm học trò vô tư láo toét ngu dốt... ngày xưa :D , chứ đến để khoe mẽ soi mói thì họp làm ccc gì cụ nhỉ

seamannb

Xe buýt
Thì hầu hết mn đều coi đó là việc bt, phó gđ sở mà lị ;))

Tuy nhiên có thằng rồ D là coi đó là bất bình thường?

Em ko uống mà như say. Em rồ hay thằng D rồ :))
Lớp em họp mấy thèng wuan chức mà có biểu hiện khệnh là ăn đòn, vậy nên một là thèng D rồ hai là cụ dồ 😆😆😆

He Nguyễn

Xe máy
:)) câu hỏi nhậy bén nhỉ. Gato quá

giá xào lòng gà.

[Tịch thu bằng lái]
Đã là bạn từ thuở học hành, không dính đến chuyện công việc mà hỏi đểu kiểu đó thì phải thân.

Còn không thân thì ông bạn kia quá thô thiển và GATO, gặp ông kia không muốn động chạm. Chứ bọn cấp III bọn em mà gặp nhau thì chỉ có chửi nhau toé toè loe, cười hỉ hả :))
Em thì dự thớt câu view anh Mad ạ, chứ như a mad đây buôn đt thì khối đứa xách dép cho anh nhưng a có lên mặt vs ai đâu :))

Happykiss

Xe buýt
Đầu hai thứ tóc tóc rồi, nuôi dạy con cái thì kiểu gì cũng phải theo chuẩn Âu Mỹ - tôn trọng người khác nọ kia. Vậy mà bản thân mình đi họp lớp thì ăn nói hành động không khác gì đứa trẻ.

Em thấy tốt nhất là chờ về hưu rồi họp lớp không thì chia nhóm chơi với nhau mà họp.

Pumzen

Xe ba gác
Tầm U50 U40 thì có vẻ " con gà tức nhau tiếng gáy" chút, nhưng đến tầm U60 thì vấn đề này ko còn nữa khi mỗi lần có tụ tập họp lớp với nhau, tất cả đều bình đẳng như nhau. Tuy nhiên ko khí đã bắt đầu loãng, bão hoà không còn sôi nổi háo hức như thời gian trước. Gặp mặt ở những buổi tiệc cưới của F1 bắt đầu thay thế các buổi họp lớp định kỳ hàng năm.
1 người sau khoảng gần 30 lần họp lớp PTTH chia sẻ. :))

He Nguyễn

Xe máy
Lớp cụ lsau nên xem nhiều mấy clip kịch bản trên youtube trước đi. Rồi đến họp cho xôm :)). Chủ tịch đi họp lớp và cái kết

shiluo

Xe container
Họp lớp với nhau ngồi đá đểu nhau như thế thì sút khỏi buổi họp cho nhanh
Tiền người ta kiếm được thế nào là kệ người ta, khi chưa bị kết tội thì mọi người đều vô tội. Chõ mũi vào chuyện kiếm tiền của người khác đã là vớ vẩn, chõ vào chuyện kiếm tiền của bạn học là bẩn tính
Mà cụ chủ thớt nhắc đến cậu D kia vợ bán hàng online, thẳng ra thì đội bán hàng online 90% là hàng nhái và trốn thuế, chắc gì đã thẳng hơn ai.

hanoipho79

Xe lăn
Họp lớp thì vui nhưng nhiều khi rượu vào lại khoe tiền khoe gái lung tung phèng hết cả lên.:))