[Funland] Tản mạn chuyện họp lớp

cusao

Xe lăn
Em cũng tham gia họp lớp vài lần, thấy đúng là sau màn chào hỏi ôn nghèo kể khổ thi thoảng cũng có vài chuyện giảm vui....thế thôi không họp nữa đỡ có cái nhìn thiếu thân thiện về bạn

Pumzen

Xe ba gác
Lớp ptth nhà cháu 100% đều loanh quanh bán kính 2-3 cây chuối nên coi nhau gần như hàng xóm. 1 điều nữa là tất cả đều làng nhàng như nhau, chả ai làm quan lớn, ô bạn đại gia (tài sản hơn chục triệu Trump) lại rất hoà đồng vì xuất phát từ dân lao động với đôi bàn tay trắng. Khi họp lớp tất cả những ai bàn tán về chuyện làm ăn đều bị gạt phắt tẩy chay. Lớp nhà cháu ko có 1 đôi nào lên vợ lên chồng, ko có ai tù tội hay nghiện ngập và quân số vẫn giữ nguyên vì tất cả đều mạnh khoẻ sống dai. Những điều trên tạo thành 1 tập thể khá gắn bó với nhau, đoàn kết vì ko có nhóm lọ nhóm chai. Sau 37 năm kể từ ngày ra trường, cả lớp vẫn gắn bó với nhau như những ngày đầu.

skuadi

Xe điện
Đọc qua 2 trang comment thấy "lưng thẳng" bị ăn gạch hơi nhiều. Thời buổi này đi bằng đầu gối là "thức thời" hơn chăng?!?!
Ngược đời phết. Giống kiểu bà chị bên bác họ nhà đằng vợ của cụ trẻ em hay phết. Bình thương livestream chửi cq như đúng rùi, nhưng khi có ông bên chi nhỉ làm cục phó họ xa về họp thì xun xoe ra phết :))

Ô ép cũng vậy thôi. Tiêu chuẩn kép luôn tồn tại và tồn tại vĩnh viễn :D

seamannb

Xe buýt
Em mạnh dạn đoán là chủ thớt dồ.
Cũng ko hẳn, vì xu hướng của bọn wan chức là luôn khệnh khạng nên phải có đối tượng ko nể hả gì đập cho, nhưng đập để dáo dục thôi, bạn bè vẫn là bạn bè. Khi chúng có hối cải thì ko nên đập nữa, còn vẫn cố tình đập là xách mé, là lu-dờ cụ ạ

quy la tien

Xe điện
Họp lớp cấp 3. Anh em đề huề cả nên để vợ con ở nhà sạch, tiện bề tâm sự chuyện thầm kín.

Thầm kín xong phê phê tới màn chuốc rượu giao lưu. Thằng bạn tên H bàn bên ngất ngưởng cầm ly rượu sang.

Cũng chẳng có gì nếu nó không đi con Q5 cáu cạnh và tới muộn. Bảo đáng nhẽ muộn hơn nhưng nó kết thúc cuộc họp Đ uỷ sớm để còn tới với anh em :))

Thẳng D, là lập trình viên và vợ nó chuyên bán và ship đồ online say ngất ngây hỏi bô bô:

Mày làm NN là làm léo gì mà sao lắm tiền thế? Hết nhà còn xe vài tỷ. Tao lương hơn trăm triệu mà đẹo bằng mày :))

Thằng H tái mặt chút rùi giả lảng sang chuyện khác. Mâm bớt vui hẳn ;))
Nếu H mà đi xe cỏ, ở nhà nhỏ thì cũng bị chửi, không phải D mà có thể là Z.

skuadi

Xe điện
Nếu H mà đi xe cỏ, ở nhà nhỏ thì cũng bị chửi, không phải D mà có thể là Z.
Cái này suy diễn thôi. Thằng cha ấy tính khí kiểu đó từ ngày xưa rồi.
Chính nó là người giải nghĩa cho em thế nào là thời gian và không gian mỗi người không giống nhau mặc dù sai số vô cùng nhỏ.
Từng giải nhất lý quốc gia đấy ạ. :D

Hỏi kháy kiểu này mất vui, năm sau lại vắng vài ông

hieudie

Xe hơi
Họp lớp những phần tử này nhiều mà bác. Trong lớp thì bao giờ cũng có 1 đội hay chơi với nhau, rồi đội này sẽ là hạt nhân chính để hô hào họp lớp, tổ chức ăn chơi các kiểu. Khi họp lớp các bạn 20 năm mới gặp nhau sẽ sóc lọ nhau ngay.

XSim

Xe container
Đọc qua 2 trang comment thấy "lưng thẳng" bị ăn gạch hơi nhiều. Thời buổi này đi bằng đầu gối là "thức thời" hơn chăng?!?!
Không phải, ông lưng thẳng tinh tướng không đúng chỗ thì bị chửi thôi. Giống mấy thằng hay nghĩ mình "đạo đức" đi chê thằng khác ấy.

nuocnga173018

Xe tải
Khốn nạn nhỉ. Bè thôi. Chứ bạn thì sao mà nhổ vào mặt nhau như thế. Họp lớp đọc nghe phát mửa.
Theo em nghĩ, một phần cũng do ông H. kia, đến muộn rồi còn ra điều khoe khoang họp hành nên cậu lập trình mới ngứa tai, sóc óc ngay 1 cậu cho sướng cái mồm thôi.

BopCoi

Xe tải
Lớp e có 1 ô hàm phó sở, mời họp lớp toàn cáo bận, sau cho next luôn.

Giờ lên gđ sở rồi.

Mitomxoan

Xe tăng
Họp lớp chủ yếu là dành cho các đôi ngày xưa có tình ý với nhau làm nốt những điều còn dang dở. Mình ko có mục đích gì thì thành ra đóng xèng cho bọn nó gạ ddịt :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Lớp ptth nhà cháu 100% đều loanh quanh bán kính 2-3 cây chuối nên coi nhau gần như hàng xóm. 1 điều nữa là tất cả đều làng nhàng như nhau, chả ai làm quan lớn, ô bạn đại gia (tài sản hơn chục triệu Trump) lại rất hoà đồng vì xuất phát từ dân lao động với đôi bàn tay trắng. Khi họp lớp tất cả những ai bàn tán về chuyện làm ăn đều bị gạt phắt tẩy chay. Lớp nhà cháu ko có 1 đôi nào lên vợ lên chồng, ko có ai tù tội hay nghiện ngập và quân số vẫn giữ nguyên vì tất cả đều mạnh khoẻ sống dai. Những điều trên tạo thành 1 tập thể khá gắn bó với nhau, đoàn kết vì ko có nhóm lọ nhóm chai. Sau 37 năm kể từ ngày ra trường, cả lớp vẫn gắn bó với nhau như những ngày đầu.
Năm nay tụi em họp 30 năm ra trường, lớp em đã mất 2/31 rồi, đều ung thư, khi còn rất trẻ cả :(
Cả khóa em có 3 lớp nên mấy năm sau này đều họp chung, tổng khoảnh 80 mà thấy đăng ký 70 rồi, có vẻ như thành công, chỉ thương mấy đứa ở nước ngoài ko thể về, chúng nó hóng lắm luôn.
Lớp C3 em tụ tập nhậu hay họp đều ko nói chuyện làm ăn giàu có :)
Nhưng lớp ĐH thì lại ko thể tránh một số thành phần này nọ :)

XSim

Xe container
Ngược đời phết. Giống kiểu bà chị bên bác họ nhà đằng vợ của cụ trẻ em hay phết. Bình thương livestream chửi cq như đúng rùi, nhưng khi có ông bên chi nhỉ làm cục phó họ xa về họp thì xun xoe ra phết :))

Ô ép cũng vậy thôi. Tiêu chuẩn kép luôn tồn tại và tồn tại vĩnh viễn :D
Thế không phải là tiêu chuẩn kép, người ta chửi chính quyền khác với chửi tất cả ai ở trong chính quyền đấy. Hơn nữa, liên quan đến họ hàng, gia đình, bạn bè thì tình cảm mới là chính, chính trị chỉ là chuyện ngoài lề giống như mỗi người là fan của một đội bóng khác nhau thôi.

Thời chiến tranh không thiếu gia đình thuộc cả hai phe, đều trung thành với phe mình và chửi phe kia. Như thế không có nghĩa khi về nhà họ phải tiếp tục chửi nhau.

farmer80

[Tịch thu bằng lái]
Không phải, ông lưng thẳng tinh tướng không đúng chỗ thì bị chửi thôi. Giống mấy thằng hay nghĩ mình "đạo đức" đi chê thằng khác ấy.
Hỏi "hơi riêng tư" chút thôi, chưa thấy yếu tố "tinh tướng", cán bộ khẳng định được nguồn gốc tài sản minh bạch thì cuộc "diệu" lại vui thôi mà!

Mr.Alo

Xe lăn
bạn bè gặp nhau thì kệ cha nó thôi , chấp gì mấy câu lúc rượu vào , lớp em trước có thằng học dốt gần nhất lớp đi thi mấy ông phải đi ném bài mới đỗ, giờ họp lớp gặp lại nó lại quan chức ngon gần nhất lớp , bọn nó hay đùa " có bọn tạo mày mới khá " lên hay bù khú thêm tăng cho bọn còn lại :))

XSim

Xe container
Hỏi "hơi riêng tư" chút thôi, chưa thấy yếu tố "tinh tướng", cán bộ khẳng định được nguồn gốc tài sản minh bạch thì cuộc "diệu" lại vui thôi mà!
Hỏi chuyện riêng tư đã đủ khiến người ta khó chịu rồi cụ (ai chả có mảng xám không muốn kể ra). Cụ lại còn bảo "cán bộ chứng minh được tài sản thì cuộc diệu lại vui" nghe buồn cười quá. Bạn em có là quan chức, hay xã hội thâm thì với em vẫn là bạn, chỉ cần nó vẫn coi mình là bạn là đủ rồi, ngoài đời nó kiếm tiền thế nào em không quan tâm.

"Tinh tướng" thì em không nói ông cà khịa trong bài viết, mà nói cái cách suy nghĩ của mấy ông ở đây. Ông trong bài viết khoe lương hơn 100 củ chẳng phải cũng "tinh tướng" còn gì.

VCHDHN

Xe container
Ở những chỗ năm gặp 1 lần này em chỉ thích tán phét chuyện ngày xưa, bia rượu rồi giải tán.