Tại sao Mondeo vẫn không qua mặt được Camry

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sonbh

Xe tăng
các bác Mông đau rôm rả quá nhỉ? Đợt vừa rồi Mông giảm giá nhiều chắc cũng bán tốt chứ ạ?
Hehe, Mông đau bán được nhiều ko thì em ko rõ, nhưng Focus ko giảm giá mấy mà bán rầm rầm. Hôm trước ngồi sau xe bác Mon 29V thấy thích thật, trước toàn lái thì ko nói nhưng ngồi sau thấy rộng rãi và xe chắc chắn hơn Cam 2.4 thật, cách âm thì chưa ấn tượng nhiều hơn Cam nhưng theo em dòng xe dưới 50K USD như vậy là ổn roài .

VolgaV6coupe

Xe máy
Hồi lựa chọn mua cái xe đầu đời ở VN em cũng nhăm nho định rước em Mondeo, sau thấy tụi nc ngoài nó chê không đủ các chức năng an toàn, một trong những tiêu chí hàng đầu của tụi nó. Ở VN mình trong t.p đi với vận tốc kh 20km/h thì cũng chả care lắm nhưng ngồi lên ngồi xuống thấy chẳng comfy bằng Kia Spectra (bác nào có chửi em cũng vẫn lặp lại ý thế!), chứ chưa nói đến Cam.

Fòd mà cạnh tranh bằng giá với Toy là chết rồi. Và phải công nhận nữa là Toy làm PR ở trị trường VN rất tốt!

bes

Xe lăn
Hồi lựa chọn mua cái xe đầu đời ở VN em cũng nhăm nho định rước em Mondeo, sau thấy tụi nc ngoài nó chê không đủ các chức năng an toàn, một trong những tiêu chí hàng đầu của tụi nó. Ở VN mình trong t.p đi với vận tốc kh 20km/h thì cũng chả care lắm nhưng ngồi lên ngồi xuống thấy chẳng comfy bằng Kia Spectra (bác nào có chửi em cũng vẫn lặp lại ý thế!), chứ chưa nói đến Cam.

Fòd mà cạnh tranh bằng giá với Toy là chết rồi. Và phải công nhận nữa là Toy làm PR ở trị trường VN rất tốt!
Thế theo ý kiến cá nhân bác xe mondeo thiếu cái gì về chức năng an toàn? Bác có biết hết mondeo nó có những cái gì không?
Và ngồi lên ngồi xuống nó kém spectra ở điểm nào ?
Em nói thật, phát biểu nó phải đúng, nói lăng nhăng người đọc họ bảo là hâm, là không biết gì.

Chỉnh sửa cuối:

PHC

Xe buýt
Thế theo ý kiến cá nhân bác xe mondeo thiếu cái gì về chức năng an toàn? Tại nước ngoài nó chê thế, em thì không hiểu tiếng nước ngoài nên nghe mấy ông người Việt nghe được rồi nói lại thế. Bác có biết hết mondeo nó có những cái gì không? Em vừa trả lời ở trên.
Và ngồi lên ngồi xuống nó kém spectra ở điểm nào? Ngồi lên ngồi xuống nó kém spectra ở chỗ là em... ứ biết. [-(
Em nói thật, phát biểu nó phải đúng, nói lăng nhăng người đọc họ bảo là hâm, là không biết gì.
Nhà cháu mạn phiép trả lời giúp bác "nói càn" ở trên tí ạ! Đến ngất với mấy ông kiểu này.

Bong24

Xe hơi
Thế theo ý kiến cá nhân bác xe mondeo thiếu cái gì về chức năng an toàn? Bác có biết hết mondeo nó có những cái gì không?
Và ngồi lên ngồi xuống nó kém spectra ở điểm nào ?
Em đồng ý với bác, đã lên đây phát biểu là phải đúng.

Sonbh

Xe tăng

Ai bảo với cụ là Mon ko đủ chức năng an toàn, chắc là nghe mấy thằng trẻ con ở xóm nó đồn phải ko =)). Mon đã từng đạt giải "tay lái vàng" trên 60 quốc gia đó cụ, chịu khó đọc trên internet đi, còn cụ nói ngồi ko tiện nghi bằng Kia spectra thì thua rồi, chứng tỏ cụ rất hiểu biết về oto tỉ như Matiz là siêu xe nhỉ . Nói gì thì nói nên tìm hiểu kỹ trước khi phát biểu cụ ah, e chả có Mondeo nhưng khách quan mà nói, ko đi Mon chắc chỉ đi Mec hoặc Bim thôi chứ quay về mấy em như Sonata hay Cam chắc chả đi được vì mấy em đó khung gầm cảm giác lái chưa qua được Mon.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn

volga3110

Xe buýt
Nhắc đến Mon thiếu an toàn em mới nhớ đến lời của bác jolie trong hội Mon: Nếu mà không có cái túi khí bên của Mondeo thì chắc là OF có đám tang to!!!! Chẹp, 6 túi khí, ABS, E gì gì đó nữa ( cái này trên Apec) mà vẫn có người bảo là không an toàn bằng em spectra 1 túi khí, chịu!!! Đời chẳng bít thế lào mà lần

745Li

Xe container

Ai lại so với spectra. So thế 1 trời 1 vực. Em thì k thích Mon đâu nhưng đừng so nó với spectra,xin đc nhắc lại là cái gì là giá trị thật thì phải công nhận cụ ạ.

vuahe77

Xe điện
Ai bảo với cụ là Mon ko đủ chức năng an toàn, chắc là nghe mấy thằng trẻ con ở xóm nó đồn phải ko =)). Mon đã từng đạt giải "tay lái vàng" trên 60 quốc gia đó cụ, chịu khó đọc trên internet đi, còn cụ nói ngồi ko tiện nghi bằng Kia spectra thì thua rồi, chứng tỏ cụ rất hiểu biết về oto tỉ như Matiz là siêu xe nhỉ . Nói gì thì nói nên tìm hiểu kỹ trước khi phát biểu cụ ah, e chả có Mondeo nhưng khách quan mà nói, ko đi Mon chắc chỉ đi Mec hoặc Bim thôi chứ quay về mấy em như Sonata hay Cam chắc chả đi được vì mấy em đó khung gầm cảm giác lái chưa qua được Mon.
Kụ Sonbh comment mà làm giề...
Thằng cha này nó chuộng Volga của ông già để lại với lại cả đời hắn đã nhìn thấy Mon bao giờ đâu có chăng nghe hơi nồi chõ phán bậy thôi, xem CMT thì chắc chắn hắn ở Mù Căng Chải mà ở cái vùng mà Volga chỉ đi vòng quanh xóm thôi ná. À lú....À lồi...(:|

Maybach Tàu

Xe container
Đời nó éo le các cụ nhề, dân mình tâm tính lạ nên thằng obama potato nó không "đủ tầm" nghiên cứu:D

Ông bạn em chết mê chết mệt em Mon này, nhưng cuối cùng thì bác ấy húc 1 chiếc Cam 2.0, sau khi mua rồi vẫn khắc khoải đến Mon:D
Hỏi lí do thì bảo "thôi Cam cho LÀNH", dư lày thì biết giải thích dư lào??????

vuahe77

Xe điện
Giá trị sống của dân Việt mềnh đang bị đảo nộn....Bảo sao có rất nhiều bức xúc trong cuộc sống vưỡn cam chịu cho nó sữa đậu nành....^:)^

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đời nó éo le các cụ nhề, dân mình tâm tính lạ nên thằng obama potato nó không "đủ tầm" nghiên cứu:D

Ông bạn em chết mê chết mệt em Mon này, nhưng cuối cùng thì bác ấy húc 1 chiếc Cam 2.0, sau khi mua rồi vẫn khắc khoải đến Mon:D
Có gì đâu cụ! Bạn cụ đã thỏa mãn cái sự Lành, cho dù vẫn chèm chẹp em Mon, là đạt mục tiêu rồi còn gì nữa mà giải thích!:D

Neo scooter

Xe tải
Thưa các bác, về chi tiết bên trong của xe thì em không dám bàn nhiều, vì nếu là xe lắp ráp trong nước thì em nghĩ Mon hay Cam cũng như nhau thui. Tuy nhiên nếu chỉ cần nhìn bề ngoài, hay cái tên, thì Cam (Toy) vẫn "LÀNH" hơn Mon (Ford) là cái chắc, ít nhất là trong tư duy của đa số người VN.
Nhìn mặt tiền thì Mon rất smart và đẹp, nhưng mặt hậu thì hơi ... khó coi, thiết kế kinetic của Mon (hình như thế) không được châu Á hóa giống như Cam dẫn tới không được đánh giá cao từ phía khách hàng.
Anh Cam thì được Toy thay đổi ngoại hình để phù hợp với yêu cầu của xe dành cho các doanh nhân hay công việc, còn cho gia đình thì quá ... đỉnh, nên đáp ứng được thị hiếu của đông đảo khách hàng. Chả thế mà anh Cam này lúc nào cũng là sedan bán chạy nhất, ngay cả ở Mỹ là vì thế mờ.
Còn em nghe các chú lái xe nói lại thì bảo là con Mon đi ngon hơn, bản thân em cũng thích thiết kế mới của Ford, không bảo thủ như của Toy. Rưng chả biết đến lúc phải chọn, thì nên chọn con nào nhỉ??? 8->

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Bên Mẽo, Ford thay Mondeo bằng chiếc Fusion. Em thấy chiếc này đẹp từ trong ra ngoài, hơn hẳn con quạ xấu xí Mondeo. Xin lỗi các cụ em hok tiêu hóa được "vẻ đẹp" của Mondeo mới \:D/
Mà thị hiếu dân mình với dân Mẽo em thấy cũng giống giống nhau. Vậy sao hok nhập chiếc này về mà bán nhỉ, em nghĩ đắt hàng hơn Mondeo nhiều \:D/

Nội thất cũng đẹp hơn:

Neo scooter

Xe tải
Bác "mưa to" ơi, hình như con Fusion trong ảnh của bác này cũng là thiết kế mới đấy, hiện chỉ có ở Mỹ thôi thì phải. Thiết kế mặt lưới tản nhiệt 3 thanh ngang to bản trên xe này sẽ là đặc trưng cho các dòng Ford đời mới đấy, sắp có con Explorer mới, cũng vậy bác ạ. Công nhận là nhìn đẹp và khỏe khoắn, nhìn phê ơi là phê. Còn con Mondeo thì thiết kế theo kiểu, hình như là "một thiết kế cho toàn cầu" thì phải, rưng mà hình như được chú trọng cho thị trường châu Âu nhiều hơn. Tại lục địa già thì Focus và Mon hay Fiesta làm mưa làm gió đấy. Nhưng thị hiếu, nhu cầu và yêu cầu bên mình lại khác họ, mà anh Toy thì lại rất chiều khách, kể cả việc thay đổi một vài chi tiết thiết kế của xe. Liệu anh Ford có dám làm như vậy với Mon không? Nếu dám làm giống như kiểu đưa ra anh Everest thì em tin là chưa biết mèo nào cắn miu nào đâu.

minh0075

Xe điện
Xe nào cũng thấy lấy Cam ra làm mục tiêu đánh bại nhỉ các bác,Teana,Sonata,M6,Mon...Giống như điện thoại có khối Iphonekiller mà nó vẫn cứ trơ ra.

Mon 29V

Xe điện

Ông bạn bác chạy Cam 2.0 thì chắc chán lắm nhỉ, em thấy nó còn thua xa Cam LD

Sonbh

Xe tăng
Ông bạn bác chạy Cam 2.0 thì chắc chán lắm nhỉ, em thấy nó còn thua xa Cam LD
Cam tàu mà, ah nhầm Cam Đài hehe =)) =)) =)). Con cam 2.0E đó máy Altis 2.0 các cụ ah nên chạy yếu xìu, xác to máy nhỏ đương nhiên ko khỏe rồi mà, được mỗi options nhìn lóa mắt nhưng ai nhìn kỹ sẽ thấy đường nét ko thể bằng Cam ld, ghét nhất cái xe gần Tỷ bạc bật màn hình lên toàn que với gậy =)) =)) =)).

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Đọc bài của bác em lại thấy buồn. Bọn em toàn không có tiền mới phải đi Mondeo, mỗi tội đi xong không đi được xe khác nữa, thành ra còn... buồn hơn.

Cũng nói thật với cụ là em sau khi bán cái Mondeo đầu tiên đã thử em Camry 3.5 LE (xe nhập hẳn hoi nhá) dưới đây 2 tuần & cả em BMW 325i kia một số tuần và quyết định quay lại với Mondeo.

Có lẽ 2 cái xe này là đáng để thử nhất trong tầm tiền nếu đã trót dại chia tay Mondeo rồi. Nói chung là đi Mondeo khổ lắm...

Ô cái xe 6886 này em thường xuyên gặp ở đầu chỗ ngã tư Yên hoà Trung yên

Trạng thái
Thớt đang đóng