Tại sao Mondeo vẫn không qua mặt được Camry

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Laser xài máy Mazda, xăng cộ đương nhiên là bình thường. Escape xác nặng nên tốn xăng, như thế là thiết kế kém. :D :D :D
Em tưởng cụ đi nhiều hiểu rộng nên có phần kính nể! Nhưng sorry, em biết em đã nhầm sau khi đọc xong bài này của cụ!

Em nói trên cơ sở một người chạy Ếch thường xuyên gần 1 năm qua và em rất yêu xe nên chăm chút nó kỹ càng và nhớ hết nhất cử nhất động của nó!

Cụ bảo Ếch tốn xăng? Quá buồn cười, và như thế chứng tỏ cụ phét lác theo cảm tính và "nghe nói" chứ không hề có sự kiểm chứng thực tế!!!:P

Ếch XLS 2009 nhà em với 2 vợ chồng + cu con 4 tuổi + hành lý quà cáp để về Tết quê và đồ nghề cấp cứu xe của em cỡ tổng cộng gần 1 tạ đầy khoang sau chạy cung Hà Nội - Vinh - Hà Tĩnh - Hà Nội ăn đúng 8,5 lít/100km!!!
Cụ xem có xe nào khác với tự trọng của xe + dung tích máy tương đương Ếch Kếp mà ăn xăng ít hơn Ếch nhà em em biếu cụ cái xe em luôn!:-w Nhưng mà cụ đừng lôi xe khác hạng vào so sánh nhé! Cũng đoạn đường ấy và tải như thế Kia Buổi Sáng của bố vợ em do chính em chạy nó ăn có 6 lít/100km cụ ạ! Hay là Morning thiết kế ngon hơn Escape hả cụ???:))

PS: Em quên chưa hỏi cụ: Cụ bẩu Laser máy Mazda, thế máy Escape là máy Ford hay Mazda (cụ thể là Maz6) hả cụ?:P

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Damthidam

Xe tải
Em tưởng cụ đi nhiều hiểu rộng nên có phần kính nể! Nhưng sorry, em biết em đã nhầm sau khi đọc xong bài này của cụ!

Em nói trên cơ sở một người chạy Ếch thường xuyên gần 1 năm qua và em rất yêu xe nên chăm chút nó kỹ càng và nhớ hết nhất cử nhất động của nó!

Cụ bảo Ếch tốn xăng? Quá buồn cười, và như thế chứng tỏ cụ phét lác theo cảm tính và "nghe nói" chứ không hề có sự kiểm chứng thực tế!!!:P

Ếch XLS 2009 nhà em với 2 vợ chồng + cu con 4 tuổi + hành lý quà cáp để về Tết quê và đồ nghề cấp cứu xe của em cỡ tổng cộng gần 1 tạ đầy khoang sau chạy cung Hà Nội - Vinh - Hà Tĩnh - Hà Nội ăn đúng 8,5 lít/100km!!!
Cụ xem có xe nào khác với tự trọng của xe + dung tích máy tương đương Ếch Kếp mà ăn xăng ít hơn Ếch nhà em em biếu cụ cái xe em luôn!:-w Nhưng mà cụ đừng lôi xe khác hạng vào so sánh nhé! Cũng đoạn đường ấy và tải như thế Kia Buổi Sáng của bố vợ em do chính em chạy nó ăn có 6 lít/100km cụ ạ! Hay là Morning thiết kế ngon hơn Escape hả cụ???:))

PS: Em quên chưa hỏi cụ: Cụ bẩu Laser máy Mazda, thế máy Escape là máy Ford hay Mazda (cụ thể là Maz6) hả cụ?:P
Có khi nhà cụ ai cũng...gầy!:)):)):))

Mazspeed

Xe container

Bác hỏi em Escape có ăn xăng không này, máy Ford hay máy Mazda này v.v. thì em xin chả lời ngay rằng em... chịu. Em chưa có Escape bao giờ, 7 năm nay từ khi nó ra lò mới lái cỡ... 500m, và em cũng chả hề quan tâm tí gì đến em nó cả, nên không trả lời được câu hỏi của bác đâu. Vấn đề là em đang tranh luận với bác Haiphus, bác ấy nói rằng rằng Escape tốn xăng là vì xác nặng, em mới bẻ lại là thiết kế xác nặng để tốn xăng là thiết kế kém, thế thôi. Còn thì bác đi cái xe của bác, bác tự trả tiền xăng, khỏi phải giải thích lằng nhằng. Em có trả quái đâu mà quan tầm làm gì :).

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bác hỏi em Escape có ăn xăng không này, máy Ford hay máy Mazda này v.v. thì em xin chả lời ngay rằng em... chịu. Em chưa có Escape bao giờ, 7 năm nay từ khi nó ra lò mới lái cỡ... 500m, và em cũng chả hề quan tâm tí gì đến em nó cả, nên không trả lời được câu hỏi của bác đâu. Vấn đề là em đang tranh luận với bác Haiphus, bác ấy nói rằng rằng Escape tốn xăng là vì xác nặng, em mới bẻ lại là thiết kế xác nặng để tốn xăng là thiết kế kém, thế thôi. Còn thì bác đi cái xe của bác, bác tự trả tiền xăng, khỏi phải giải thích lằng nhằng. Em có trả quái đâu mà quan tầm làm gì :).
Hoan hô cụ!
Em cũng hay đọc bài của cụ vì thấy nó dài dài hơn người, nhưng bài này là em thấy ưng ý nhất! Chuẩn!

DuongAlo

Xe buýt
Em thì em nói rất đơn giản và ngắn gọn thôi.
Ở nước ngoài người ta chuộng cái gì thì ở Việt Nam lại không thích cái đó và ngược lại.
Không riêng gì oto đâu ah.
Chính xác đến 90%.

745Li

Xe container

Bài này mới chuẩn.:)):)):))

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
E đố các cụ nhá.
1 con Mông 2.5V6 nặng 1,6 tấn dẫn động trước và 1con Genesis 2.0Turbo nặng 1,5 tấn dẫn động sau, con nào ăn xăng hơn, cung đường như nhau và cách chạy như nhau. Cụ nào đoán đúng E biếu ít rượu vote ạ. E thề

E43000

Xe tăng
E đố các cụ nhá.
1 con Mông 2.5V6 nặng 1,6 tấn dẫn động trước và 1con Genesis 2.0Turbo nặng 1,5 tấn dẫn động sau, con nào ăn xăng hơn, cung đường như nhau và cách chạy như nhau. Cụ nào đoán đúng E biếu ít rượu vote ạ. E thề
2 xe ăn uống như nhau: "500k tiền xăng chỉ có thể đi được tối đa 150km trong phố thôi" ;))

vuahe77

Xe điện
E đố các cụ nhá.
Em dự là 2 con này đều uống lượng bia như nhau dưng mà 1 kon uống bia Ken lon cao còn 1 kon uống bia hơi Việt Hà:))

springsea

[Tịch thu bằng lái]
E đố các cụ nhá.
E đồ đều ăn xăng như nhau thôi ~ 17000đ/lít :P. E cũng thề

mec c200a

Xe buýt
tại sao mondeo không qua mắt được camry???(part 2) em lập lại thớt

thớt trước các bác toàn khen mondeo nhưng em nghĩ vẫn chưa giải thik đc tại sao mondeo không qua mắt đc camry nhưng lần này em thử phân tích xem các bác thấy đúng không các bác đừng ném đá em nhá :D
em xin phân tích đời 2004-2006
dòng xe mondeo đời này không phải riêng em mà hầu như tất cả các bác đều thấy hơn hẳn camry NHƯNG lúc đấy gần như người dân Việt mình mua xe là phải toyota lúc đấy mondeo tuy trang bị cao dáng đẹp nhưng ít người để ý đến và 1 lý do cơ bản nữa là dân mình hầu như mua xe theo trào lưu thấy camry người ta mua nhiều thì mình cũng mua dù sao toyota bán đỡ mất giá và mondeo cũng bị mag tiếng là tốn xăng nên mondeo không bán chạy được dù rất hoàn hảo
còn đời 2010 bây h xe nhập tràn về dân mình cũng đã thấy đc là không phải toyota là nhất nữa nhưng dân ta hầu như ai ai cũng muốn 1 chiếc xe option đầy đủ... thì mondeo lại cắt hết dvd cửa sổ trời mất mất cái sang và lại cắt thiết bị an toàn còn 2 túi khí mà camry bây h thì thiết kế sang trọng hơn j thì cũng cd 6 đĩa và 4 túi khí nên mondeo vẫn luôn sau camry
em nghĩ mondeo mà giữ nguyên options thì chắc chắn hơn cảmyy

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
2 xe ăn uống như nhau: "500k tiền xăng chỉ có thể đi được tối đa 150km trong phố thôi" ;))
Hihi.Đúng luôn. Nhưng Mông chạy vẫn chắc chắn hơn và đỡ xóc hơn. E thề

Damthidam

Xe tải
Ở nước ngoài người ta chuộng cái gì thì ở Việt Nam lại không thích cái đó và ngược lại.
Chính xác đến 90%.
Thế chân dài chiếm bao nhiêu % ý thích của nhân loại???

fadco

Xe container
Em không rõ là độ rớt giá của Mon với Cam giờ là bao nhiêu, không dám bàn. Tuy nhiền về xăng cộ, bác thử tính hộ em xem chênh 2l/100km là bao nhiêu %? Giả sử Cam chạy hết 13l/100km, Mon chạy hết 15l/100km. Như vậy hơn 2l có nghĩa là hơn 15,4%. Thế giờ Cam cũ cao hơn Mon cũ bao nhiêu %, giả sử các yếu tố khác như năm SX, động cơ và hiện trạng xe là như nhau? Nếu con số là nhỏ hơn hoặc bằng 15,4% thì chọn Cam nhỉ? Vì ngoài xăng còn cái độ lành của động cơ, độ dễ khi sửa chữa, độ rẻ của phụ tùng, độ quen thuộc của thương hiệu v.v.
ak ak, cụ này hài hước nhất OF, về khoản cãi nhau thì cụ là No1 của OF, từ Box Toy sang Hàn xẻng đến For rồi Bim, Mec....lúc nào cũng Camry là nhất, em biết mấy ông mới bán đất cũng nhất quyết phải mua Cam cho ló sang, ke ke, nhưng về đầu óc logic toán học thì có vấn đề, bla bla

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
thớt trước các bác toàn khen mondeo nhưng em nghĩ vẫn chưa giải thik đc tại sao mondeo không qua mắt đc camry nhưng lần này em thử phân tích xem các bác thấy đúng không các bác đừng ném đá em nhá :D
em xin phân tích đời 2004-2006
dòng xe mondeo đời này không phải riêng em mà hầu như tất cả các bác đều thấy hơn hẳn camry NHƯNG lúc đấy gần như người dân Việt mình mua xe là phải toyota lúc đấy mondeo tuy trang bị cao dáng đẹp nhưng ít người để ý đến và 1 lý do cơ bản nữa là dân mình hầu như mua xe theo trào lưu thấy camry người ta mua nhiều thì mình cũng mua dù sao toyota bán đỡ mất giá và mondeo cũng bị mag tiếng là tốn xăng nên mondeo không bán chạy được dù rất hoàn hảo
còn đời 2010 bây h xe nhập tràn về dân mình cũng đã thấy đc là không phải toyota là nhất nữa nhưng dân ta hầu như ai ai cũng muốn 1 chiếc xe option đầy đủ... thì mondeo lại cắt hết dvd cửa sổ trời mất mất cái sang và lại cắt thiết bị an toàn còn 2 túi khí mà camry bây h thì thiết kế sang trọng hơn j thì cũng cd 6 đĩa và 4 túi khí nên mondeo vẫn luôn sau camry
em nghĩ mondeo mà giữ nguyên options thì chắc chắn hơn cảmyy
May mà hơi của em dài, ngắn 1 tí chắc em ngất với cụ rồi. Cho em tí chấm phẩy cho nó dễ đọc và dễ hiểu cụ ơi.

montaigne

Xe tải
Em hiểu là Mon ko qua mặt được Cam vì Cam trông có vẻ trưởng giả hơn Mon mà ở ta thì nhiều kẻ thích học làm sang.

745Li

Xe container
Em hiểu là Mon ko qua mặt được Cam vì Cam trông có vẻ trưởng giả hơn Mon mà ở ta thì nhiều kẻ thích học làm sang.
Chết thật,chiều qua em vừa gặp cụ đi Cam cơ mà...:)):)):))^:)^E thề. (ăn cắp bản quyền của cụ Bắp Bơ đấy hihi)

Mazspeed

Xe container
Chính xác đến 90%.
Bác phải nói rõ ở nước ngoài là ở nước nào mới được? Mỹ, Nhật, Đức, Trung Quốc hay ở đâu? Thôi cứ thử nói một cách chung chung toàn địa cầu nhé, chỉ cần về ô tô thôi. Trên TG Toyota là hãng SX ô tô lớn số 1, ở Việt Nam cũng thế. Trên TG Corrola là loại xe hơi bán chạy nhất, ở Việt Nam cũng thế. Trên TG Camry có lượng tiêu thụ đứng đầu trong phân khúc midsize sedan, ở Việt Nam cũng thế. Trên TG ít ai biết đến Mondeo, ở Việt Nam cũng thế. Trên TG phần đông đều cho rằng xe Nhật rất bền, ở VN cũng thế.

Thế thì liệu có đúng là đến 90% thế giới nó ghét cái gì thì mình lại thích không nhỉ?

ak ak, cụ này hài hước nhất OF, về khoản cãi nhau thì cụ là No1 của OF, từ Box Toy sang Hàn xẻng đến For rồi Bim, Mec....lúc nào cũng Camry là nhất, em biết mấy ông mới bán đất cũng nhất quyết phải mua Cam cho ló sang, ke ke, nhưng về đầu óc logic toán học thì có vấn đề, bla bla
Em đúng là không phải anh Ngô Bảo Châu nên tính toán nó có nhiều hạn chế thật. Thế nhưng bác có cái gì hay ho hơn không? Với lại nếu em có hạn chế về logic toán học vốn phức tạp thì bác lại có vấn đề về đọc hiểu tiếng Việt vốn khá là đơn giản. Bên Merc em không hề nói Camry là nhất mà chỉ cãi cọ giữa Cam và C200 thì thằng nào bốc hơn và cảm giác lại cụ thể nó là cái gì thôi. Còn bên BMW thì em gần như là không có tý tham gia nào cả, đơn giản vì chưa có BMW bao giờ. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng