Tại sao Mondeo vẫn không qua mặt được Camry

Trạng thái
Thớt đang đóng

Explorer

Xe buýt
Xe nào cũng thấy lấy Cam ra làm mục tiêu đánh bại nhỉ các bác,Teana,Sonata,M6,Mon...Giống như điện thoại có khối Iphonekiller mà nó vẫn cứ trơ ra.
:)):)):)) Một tay vần vô lăng con Cam, một tay gí iPhone vào tai thao thao bất tuyệt là chuẫn hình mẫu người VN mới thành đạt rồi còn gì nữa!!! Hài vãi...

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
:)):)):)) Một tay vần vô lăng con Cam, một tay gí iPhone vào tai thao thao bất tuyệt là chuẫn hình mẫu người VN mới thành đạt rồi còn gì nữa!!! Hài vãi...
Bổ xung thêm cho đủ : Bên ghế phụ là một em xức chanel nồng nặc, chân dài, da trắng, váy đỏ, kính Gucci gọng to, xài túi LV to tướng... :)):))

Chỉnh sửa cuối:

belancer

Xe buýt
Em cũng không ưng cái ngoại thất của modeo mới, nhất là cụm đèn hậu, có lẽ là xấu nhất trong phân khúc này. Thiết kế của modeo mới chưa làm nó tách biệt được về phân khúc và trội hẳn so với chính đàn em focus. Ở Mỹ modeo đã được thay thể bằng fusion (fusion là xe khác biệt hoàn toàn về thiết kế chứ không phải là modeo phiên bản Mỹ như nhiều cụ nhầm nhé).
Hồi 2005 em cũng mê mẩn modeo mầu cafe, nội thất đen, thích lắm. Nếu để lái cho sướng, em chọn Ford, mazda, mitsu hơn là Toy.

745Li

Xe container
Bổ xung thêm cho đủ : Bên ghế phụ là một em xức chanel nồng nặc, chân dài, da trắng, váy đỏ, kính Gucci gọng to, xài túi LV to tướng... :)):))
Em cũng bổ xung,đưa iphone lên tai nhưng nhiều khi là nói chuyện 1 mình hihi(thậm chí là hát ư ử):)):))

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Bác có bằng chứng nào nói Camry không an toàn không? Hay là bằng chứng nói Camry kém an toàn hơn Mondeo thôi cũng được, vì nếu em yêu cầu bác đưa ra bằng chứng Camry khi đâm sẽ tổn thất và thương vong nhiều hơn Mondeo rất nhiều e hơi khó cho bác. Nếu em nhớ không nhầm thì tại Mỹ hồi năm 2007 Camry được nhận 5 sao về an toàn, Mondeo đã được như thế chưa?"

Cái vụ CAM có chứng nhận này thì là 1 kiểu PR để bán cái lô xe bị lỗi kẹt chân ga sắp tung ra vào những năm sau thôi vì ở bển người ta gọi xe Ford Mondeo bằng một thương hiệu khác cơ bác ạ nên bác không đọc được cái chúng nhận "seven" sao về an toàn của nó!

Em đùa tí thôi dưng mà nếu CAM LD mà thử độ an toàn với MON LD thì em dự là bác thua em đó! Không tin em có khẩu súng hơi hôm nào em mang ra thử vào vỏ xe của bác nào đi CAM LD với MON LD rồi cùng kết luận nhé! Bây giờ em đố bác tìm được cái chứng nhận an toàn 5 sao của CAM trong năm 2009 và 2010 đới!:>
Hơn nữa xe Mon LD còn được trang bị bọt biển ở mặt trong của cản trước và sau để giảm lực va đập nên khi đâm trực diện Mon sẽ giảm chấn rất nhiều còn Cam thì cái này không có đâu nhé! Đâm là rách toạc đến khung ngay!

Giờ em phân tích kỹ thêm các lập luận của bác nhé (ngoại trừ phần vợ chồng vì em thấy nó chả liên quan gì ở đây cả). Bác bảo là những người đi Camry không biết rằng đang sử dụng 1 sản phẩm kém an toàn, không tiện nghi và không xứng đáng với số tiền bỏ ra á? Thế này nhé:

"Về an toàn, bác giải thích sao về việc có nhiều người chấp nhận bỏ ra thêm 10k để mua 1 chiếc Camry nhập Mỹ chứ không mua LD, cho dù hàng LD có bảo hành bảo tỏi hơn hẳn? Đó chẳng phải là vì họ rất quan tâm đến an toàn đó sao?"

Cái này bác lại đi so sánh CAM LD và CAM nhập mất rồi ná!

"Về tiện nghi, em xin cá với bác là Camry LD trong nước tiện nghi hơn hẳn Mondeo luôn, 2.4G chứ chưa cần 3.5Q nhé. Mondeo nói riêng và các xe Ford tại VN nói chung được xếp vào hàng tiện nghi nghèo nàn bác ạ, chỉ duy nhất có 1 lần Mondeo được nâng cấp gắn mấy cái gối đầu là gọi là tiện nghi, còn những thứ khác thì hơn gì được Toy đâu?"

Về việc chiếc xe không xứng với số tiền bỏ ra em nghĩ nên áp dụng vào Mondeo thì chính xác hơn Camry. Vì thứ nhất là số đông người ta cho rằng Camry xứng đáng với số tiền họ bỏ ra, còn Mondeo thì không nên họ mới chọn Camry. Thứ hai là chính những người đang đi Mondeo phần lớn chỉ muốn mua cái xe cũ, để phải trả tiền chưa bằng phân nửa cái xe mới. Vậy liệu có phải là họ nghĩ rằng cái Mondeo mới thì không xứng với giá tiền, chỉ có xe cũ có giá đã quá rẻ mới xứng hay không? Bác không nên cho rằng bác thì biết mà người ta thì không biết, liên quan đến việc sử dụng đồng tiền xương máu của họ! Ngay tại Mỹ, Camry cũng là cái xe bán chạy nhất không chỉ trong phân khúc mà còn đứng trong top trên toàn thị trường. Chả lẽ dân Mỹ nó cũng không hiểu được giá trị của cái xe?

Ở Mỹ những người đi Toy lại là những người có thu nhập thấp hơn những người đi Ford bác ạ! Cái này em đã kiểm chứng với 1 ông bạn sống ở bang IL thỉnh thoảng vẫn qua lại VN và muốn bán Cam ế và Cam cũ ở bển về VN:P chứ không phải như kụ nói đâu.

"Mondeo nói riêng và các xe Ford tại VN nói chung được xếp vào hàng tiện nghi nghèo nàn bác ạ,"

Bác nói câu này làm em cười vỡ hết cả mụn trên mặt!!!=))=))=))
Các kụ đã từng đi BMW, Mec và một số các dòng xe khác cứ đem 1 cái xe Mon 2003 ra so với 1 cái Cam 2003 và 1 cái xe Mon 2005 ra so với 1 cái Cam 2005 rồi sẽ thấy rõ nhất là nên chọn loại xe nào sau khi so sánh về giá cả, mức tiêu thu nhiên liệu, bảo dưỡng sửa chữa, tiện nghi, độ an toàn và kiểu dáng như thế mới khách quan chứ tranh cãi nhiều như anh Chí vưỡn bẩu Thị Nở là đẹp nhất trên thế gian cơ mà. (Em chỉ nói xe cũ thôi nhé!)
Chán các bác quá toàn PR bằng niềm tin, số liệu là do anh bạn ở Mỹ nói...Có gì thì so sánh thông số hình ảnh đàng hoàng trước đê cứ nói kiểu xe tao tốt chạy đầm đxx ai tin. Theo e kết quả biện minh cho tất cả, chân lý thuộc về đám đông. Nếu coi Mon là dòng hạng trung dành cho dân ít tiền thì thua Cam toàn tập về doanh số, còn nói nó là xe siêu sang của dân có tiền e đề nghị so với BI với Mẹc chấp với Cam cỏ làm gì

Explorer

Xe buýt
Bỏ mựa, ông này tả mình đấy à;;) Khác mỗi cái mình ko đi Cam 8-|

minh0075

Xe điện
Em thì chơi getz nên chả thấy hài gì cả,chỉ nêu ra thôi.Tuy nhiên,quan điểm là tôn trọng quan điểm cá nhân của mỗi người

truongthon

Xe hơi
tâm lý người Việt mình là đồ của Nhật bền nên Cam vượt mặt Mon cũng không lạ

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Thực ra thì không phải ai đi Mon cũng kết Mon, nhưng thường người mua Mon để tự đi cho gia đình sẽ rất ưng ý với em nó.
Bọn lái xe cơ quan em thì rất sợ Mon, vì chạy Mon không "dôi ra" được nhiều. Ví dụ như xe Mondeo 2.5 và Camry 2.4 (số sàn) cùng được khoán xăng như nhau (hình như 20 hay 22 lít/100 km gì đó em ko nhớ lắm) nhưng xăng của Camry 2.4 bao giờ cũng tốn ít hơn. Thêm nữa Camry 2.4 số sàn bốc hơn Mon 2.5 AT nên mỗi khi chạy theo đoàn thì Cam 2.4 MT phi tít hơn. Thành ra cứ hỏi về Mondeo là chúng nó chê kinh lắm.

Sonbh

Xe tăng
Thực ra thì không phải ai đi Mon cũng kết Mon, nhưng thường người mua Mon để tự đi cho gia đình sẽ rất ưng ý với em nó.
Bọn lái xe cơ quan em thì rất sợ Mon, vì chạy Mon không "dôi ra" được nhiều. Ví dụ như xe Mondeo 2.5 và Camry 2.4 (số sàn) cùng được khoán xăng như nhau (hình như 20 hay 22 lít/100 km gì đó em ko nhớ lắm) nhưng xăng của Camry 2.4 bao giờ cũng tốn ít hơn. Thêm nữa Camry 2.4 số sàn bốc hơn Mon 2.5 AT nên mỗi khi chạy theo đoàn thì Cam 2.4 MT phi tít hơn. Thành ra cứ hỏi về Mondeo là chúng nó chê kinh lắm.
Hehe, đụng đến nồi cơm ai chả ghét . Em thấy Toy làm thị phần với chính phủ quá tốt, Cam được ướm trong tầm ngắm sắm xe của các bộ ban ngành sẵn rồi nên chả chạy đi đâu được, cái này FordVN phải gọi ToyVN bằng đại ca.

Mazspeed

Xe container
Chán các bác quá toàn PR bằng niềm tin, số liệu là do anh bạn ở Mỹ nói...Có gì thì so sánh thông số hình ảnh đàng hoàng trước đê cứ nói kiểu xe tao tốt chạy đầm đxx ai tin. Theo e kết quả biện minh cho tất cả, chân lý thuộc về đám đông. Nếu coi Mon là dòng hạng trung dành cho dân ít tiền thì thua Cam toàn tập về doanh số, còn nói nó là xe siêu sang của dân có tiền e đề nghị so với BI với Mẹc chấp với Cam cỏ làm gì
Ở mình nó lại khác, Vịt mà lị. Chỉ có 1 số rất ít người thông minh vượt bậc, hiểu được giá trị của cái xe, hiểu được giá trị của cuộc sống, lại giỏi giang hitech có nhiều nguồn thông tin nên chọn Mon. Còn quảng đại quần chúng thì chân đất mắt toét, chả hiểu biết gì, tính lại hay a dua, thấy người ta bảo hay thì chả nghĩ ngợi gì cũng ù ờ gật đầu tin ngay, đã thế lại gơ răng đê, chửa mua đã tính chuyện bán, bọn này không những mua Cam LD, lại còn vớ vẩn cả Cam tàu, Cam mẽo. Mà vì bọn vớ vẩn chả biết gì lại là số đông nên thị trường Vịt nó không phải là thị trường đúng nghĩa. Thôi tuần sau em lại sang Đức lái VW :)) :)) :)) :)).

Hehe, đụng đến nồi cơm ai chả ghét . Em thấy Toy làm thị phần với chính phủ quá tốt, Cam được ướm trong tầm ngắm sắm xe của các bộ ban ngành sẵn rồi nên chả chạy đi đâu được, cái này FordVN phải gọi ToyVN bằng đại ca.
Hình như, xa xưa trong lịch sử, đã có thời các ban ngành mua cái xe công toàn là Mazda 6, he he he :).

Chỉnh sửa cuối:

745Li

Xe container
Ở mình nó lại khác, Vịt mà lị. Chỉ có 1 số rất ít người thông minh vượt bậc, hiểu được giá trị của cái xe, hiểu được giá trị của cuộc sống, lại giỏi giang hitech có nhiều nguồn thông tin nên chọn Mon. Còn quảng đại quần chúng thì chân đất mắt toét, chả hiểu biết gì, tính lại hay a dua, thấy người ta bảo hay thì chả nghĩ ngợi gì cũng ù ờ gật đầu tin ngay, đã thế lại gơ răng đê, chửa mua đã tính chuyện bán, bọn này không những mua Cam LD, lại còn vớ vẩn cả Cam tàu, Cam mẽo. Mà vì bọn vớ vẩn chả biết gì lại là số đông nên thị trường Vịt nó không phải là thị trường đúng nghĩa. Thôi tuần sau em lại sang Đức lái VW :)) :)) :)) :)).

Hình như, xa xưa trong lịch sử, đã có thời các ban ngành mua cái xe công toàn là Mazda 6, he he he :).
Hờ hờ hờ...^:)^^:)^^:)^

Damthidam

Xe tải
Em nghĩ là chanel, kính Gucci gọng to, xài túi LV to tướng...là đồ Hồ Cẩm Đào. Hy vọng da trắng, chân dài là thật!

Damthidam

Xe tải
Ở mình nó lại khác, Vịt mà lị. Chỉ có 1 số rất ít người thông minh vượt bậc, hiểu được giá trị của cái xe, hiểu được giá trị của cuộc sống, lại giỏi giang hitech có nhiều nguồn thông tin nên chọn Mon. Còn quảng đại quần chúng thì chân đất mắt toét, chả hiểu biết gì, tính lại hay a dua, thấy người ta bảo hay thì chả nghĩ ngợi gì cũng ù ờ gật đầu tin ngay, đã thế lại gơ răng đê, chửa mua đã tính chuyện bán, bọn này không những mua Cam LD, lại còn vớ vẩn cả Cam tàu, Cam mẽo. Mà vì bọn vớ vẩn chả biết gì lại là số đông nên thị trường Vịt nó không phải là thị trường đúng nghĩa. Thôi tuần sau em lại sang Đức lái VW :)) :)
Cụ nói chua thế???

Damthidam

Xe tải
Theo em, Mon muốn qua mặt Cam không khó! Chỉ cần giảm giá khoảng 100-200M là sẽ bán chạy hơn Cam ngay vì sau 4-5 năm bán cũng chỉ lỗ...như Cam!

745Li

Xe container

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
e cũng thích mon có điều mua mới nhiều xiền quá tiếc, các bác cứ bảo mất giá con đời 2009 e rình mãi xe cũ giá vẫn ngất ngưởng có rẻ đâu ạ vưỡn đầu 4k, muốn bóp cổ cam chỉ còn cách hạ giá xuống 40k, nhiều khi thành cái lệ nhiều người chưa ngồi xe F bao giờ nhưng ai đề cập đến là phán ngay nó uống xăng như nước, con laser 1.6 ngày xưa xăng cộ cũng bt đấy chứ, còn con suv ES thì nói làm gì nó nặng như xe tăng nếu ko uống thế thì lại là có vấn đề.

Mazspeed

Xe container
Laser xài máy Mazda, xăng cộ đương nhiên là bình thường. Escape xác nặng nên tốn xăng, như thế là thiết kế kém. :D :D :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
e cũng thích mon có điều mua mới nhiều xiền quá tiếc, các bác cứ bảo mất giá con đời 2009 e rình mãi xe cũ giá vẫn ngất ngưởng có rẻ đâu ạ vưỡn đầu 4k, muốn bóp cổ cam chỉ còn cách hạ giá xuống 40k, nhiều khi thành cái lệ nhiều người chưa ngồi xe F bao giờ nhưng ai đề cập đến là phán ngay nó uống xăng như nước, con laser 1.6 ngày xưa xăng cộ cũng bt đấy chứ, còn con suv ES thì nói làm gì nó nặng như xe tăng nếu ko uống thế thì lại là có vấn đề.
ESC "uống" thế nào hả cụ? Không tính loại 3.0 V6 nhé!
Có cụ lái xe chuyên nghiệp chạy Cam 2.4 đi về tính toán cùng cung đường HN-Vinh với em rồi trợn mắt tí ngất vì không ngờ Cam 2.4 "uống" hơn Ếch XLS hơi bị nhiều!

Trạng thái
Thớt đang đóng