Tại sao Mondeo vẫn không qua mặt được Camry

Trạng thái
Thớt đang đóng

halogelcar

Xe buýt
Các bác tập trung vào chủ đề chính đi: Theo như các bác nói là modeo ngon hơn camry, vậy tại sao nó lại ế hơn camry? Làm thế nào để thay đổi đc điều ấy?

bes

Xe lăn
Các bác tập trung vào chủ đề chính đi: Theo như các bác nói là modeo ngon hơn camry, vậy tại sao nó lại ế hơn camry? Làm thế nào để thay đổi đc điều ấy?
Thay đổi làm quái gì, xe ông nào ông nấy đi - bây giờ mình lại còn chiến đấu cho cộng đồng nữa cơ ạ ???

vuahe77

Xe điện
Nói như bác thì xã hội hiện tại có nhiều điều cần phải thay đổi lắm, phải làm từ từ thôi bác ạ. Bọn em chẳng phải là sales hay CEO gì của Ford dưng mà thấy có cái hay của Ford Mondeo đời 2005 nên cũng muốn để những người khác cùng biết. Cũng giống như ngày trước cái xe đạp tàu, cái chăn con công rồi cái nồi áp suất của Liên Xô hay cái bàn là Liên Xô đều được ca ngợi rất nhiều nhưng cho đến bây giờ thử xem người ta còn dùng nó nữa hay không???

DSquared

Xe đạp
Mình vẫn thích mondeo

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
E không đọc từ đầu lên không biết là đang so Mông nào với Cam nào nhưng sau 7 năm chạy Mông thì E thích nó ở những điểm như sau.
1 - Chìa khóa.
Nếu E không nhầm thì tất cả các chìa của Mông đều giống nhau về phôi chìa, có nghĩa là giống cả về những cái vết răng của cái chìa đó, chúng chỉ khác nhau khi đã được mã hóa bởi chính cái xe đấy. Nếu mất chìa hoặc đánh thêm thì có thể mua về rồi tự làm( tấc nhiên là nếu biết cách, mà cũng dễ lắm) Rất tiện lợi cho những ai muốn có 1 lúc 2 chìa điều khiển. Nó có chế độ khóa kép, có nghĩa là người bên trong cũng không thể ra được nếu đã khóa chống trộm. Nó có thể mở hết 5 cửa sổ bằng 4s bấm. Nó chỉ có 1 thứ mà E không bao giờ thích được là nó quá xấu.
2 - Cửa sổ.
E thấy nhiều xe không tranh bị chức năng này. Đó là cả 5 cửa đều được trang bị chức năng 1 chạm. Cực kỳ tiện lợi và tấc nhiên chúng đều có khả năng chống kẹp, khi gặp vật cản là tự động xuống ngay, rất an toàn cho trẻ em.
3 - Ghế và gương chiếu hậu
Được trang bị tới 3 bộ nhớ, và nó nhớ luôn cả vị trí 2 gương chiếu hậu 2 bên. Người ngồi sau có thể điều khiển được lên xuống của ghế phụ đằng trước để tạo khoảng không rộng rãi cho mình. Gương trong xe còn có cả chống chói. Cái này tiện thật. Khi rút chìa khóa và đóng cửa thì 2 gương ngoài tự động gập vào. Cái này thì Đại tiện
4 - Rèm
2005 là có rèm điện rồi. Cái này thì E chưa thấy con Cam 2.4 nào có.
5 - Hệ thống nge nhìn
Được trang bị khá đầy đủ. Riêng màn hình trước tự động tắt khi hạ phanh tay, cái này hay. Apec còn đọc được cả Mp3. Hệ thống âm thanh 7 loa với E là quá đủ. Giá mà nó được trang bị thêm cả chức năng đọc thẻ nhớ nữa thì tốt.
Có 1 chức năng mà không thấy ai nó đến đó là nó có giắc cắm để nối với điện thoại, khi có cuộc gọi đến thì tự động ngắt nhạc và chuyển sang chế độ thoại. Mỗi tội là chả mua được ở đâu cái giắc ấy. Ngày xưa E có 1 cái dùng cho con Si men SL45. Hay ra phết.
6 - Hộp số
Chế độ sang số trên vô lăng thì nhiều xe có nhưng Mông trang bị +/- ở cả 2 bên trê vô lăng. Tiện cho bất kỳ ai thuận tay nào và thích như nào thì cũng được.

Cam thì E chưa sở hữu được bao giờ nhưng Cam có 1 cái hay là Giữ giá hơn Mông, còn về độ đầm và cảm giác lái thì...................... E thề

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Hay là do bác hiểu sai be bét đấy thôi!

Thế tức là giải pháp của bác là do kinh nghiệm bản thân, không có trong lý thuyết. Thông thường thì nói mãi không ăn thua thì người ta đổ cho đối phương là không chịu hiểu. Thực ra nói thế là vớ vẩn.
Em có đọc các bài của cụ, và em biết tính cụ mà. Thế nên em mới không tranh luận tiếp=))Bao nhiêu con người đã và đang sở hữu Mondeo còn cãi không lại với cụ (vì cụ đã từng chạy thử Mon đến tận...Hòa Lạc) thì mình em thua là đương nhiên thôi.
Em không viết tiếp nữa đâu, câu bài kiểu này lộ chết:))

MR_JAY

Xe tải
em vote cho con này.thích cảm giác lái của con này.\m/

bes

Xe lăn
E không đọc từ đầu lên không biết là đang so Mông nào với Cam nào nhưng sau 7 năm chạy Mông thì E thích nó ở những điểm như sau.
1 - Chìa khóa.
Nếu E không nhầm thì tất cả các chìa của Mông đều giống nhau về phôi chìa, có nghĩa là giống cả về những cái vết răng của cái chìa đó, chúng chỉ khác nhau khi đã được mã hóa bởi chính cái xe đấy. Nếu mất chìa hoặc đánh thêm thì có thể mua về rồi tự làm( tấc nhiên là nếu biết cách, mà cũng dễ lắm) Rất tiện lợi cho những ai muốn có 1 lúc 2 chìa điều khiển. Nó có chế độ khóa kép, có nghĩa là người bên trong cũng không thể ra được nếu đã khóa chống trộm. Nó có thể mở hết 5 cửa sổ bằng 4s bấm. Nó chỉ có 1 thứ mà E không bao giờ thích được là nó quá xấu.
2 - Cửa sổ.
E thấy nhiều xe không tranh bị chức năng này. Đó là cả 5 cửa đều được trang bị chức năng 1 chạm. Cực kỳ tiện lợi và tấc nhiên chúng đều có khả năng chống kẹp, khi gặp vật cản là tự động xuống ngay, rất an toàn cho trẻ em.
3 - Ghế và gương chiếu hậu
Được trang bị tới 3 bộ nhớ, và nó nhớ luôn cả vị trí 2 gương chiếu hậu 2 bên. Người ngồi sau có thể điều khiển được lên xuống của ghế phụ đằng trước để tạo khoảng không rộng rãi cho mình. Gương trong xe còn có cả chống chói. Cái này tiện thật. Khi rút chìa khóa và đóng cửa thì 2 gương ngoài tự động gập vào. Cái này thì Đại tiện
4 - Rèm
2005 là có rèm điện rồi. Cái này thì E chưa thấy con Cam 2.4 nào có.
5 - Hệ thống nge nhìn
Được trang bị khá đầy đủ. Riêng màn hình trước tự động tắt khi hạ phanh tay, cái này hay. Apec còn đọc được cả Mp3. Hệ thống âm thanh 7 loa với E là quá đủ. Giá mà nó được trang bị thêm cả chức năng đọc thẻ nhớ nữa thì tốt.
Có 1 chức năng mà không thấy ai nó đến đó là nó có giắc cắm để nối với điện thoại, khi có cuộc gọi đến thì tự động ngắt nhạc và chuyển sang chế độ thoại. Mỗi tội là chả mua được ở đâu cái giắc ấy. Ngày xưa E có 1 cái dùng cho con Si men SL45. Hay ra phết.
6 - Hộp số
Chế độ sang số trên vô lăng thì nhiều xe có nhưng Mông trang bị +/- ở cả 2 bên trê vô lăng. Tiện cho bất kỳ ai thuận tay nào và thích như nào thì cũng được.

Cam thì E chưa sở hữu được bao giờ nhưng Cam có 1 cái hay là Giữ giá hơn Mông, còn về độ đầm và cảm giác lái thì...................... E thề
Lúc bán thì đíu giới thiệu đầy đủ thế này đi, làm mình về tự lọ mọ gần chết.
Cũng may, mày show chừng ấy thứ ra thì anh trả nguyên giá niêm yết luôn, chả cần mặc cả :)
Kể nốt ghế lái tự dạng mỗi khi dừng xe, để thằng lái xe cảm thấy được đối xử như thằng người.
Kể nốt đầu DVD 10 đĩa, đút 1 lần sướng âm ỉ cả tháng.
Kể nốt ghế da mỏng xịn, ngồi sướng như salon ở phòng khách chứ không phải ngồi ghế trên ôtô.
Hết rồi, em biết mỗi thế.
Camry em chưa được ngồi thử chiếc nào nên chả dám so sánh.
Em thề, nếu bây giờ có con CamryQ nào ngon bán là em múc, đơn giản vì có người đang gạ em bán Mondeo2.5 và em thử 3.5 xem sao, 2 chấm rưỡi thấy yếu rồi.

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Lúc bán thì đíu giới thiệu đầy đủ thế này đi, làm mình về tự lọ mọ gần chết.
Cũng may, mày show chừng ấy thứ ra thì anh trả nguyên giá niêm yết luôn, chả cần mặc cả :)
Kể nốt ghế lái tự dạng mỗi khi dừng xe, để thằng lái xe cảm thấy được đối xử như thằng người.
Kể nốt đầu DVD 10 đĩa, đút 1 lần sướng âm ỉ cả tháng.
Kể nốt ghế da mỏng xịn, ngồi sướng như salon ở phòng khách chứ không phải ngồi ghế trên ôtô.
Hết rồi, em biết mỗi thế.
Camry em chưa được ngồi thử chiếc nào nên chả dám so sánh.
Em thề, nếu bây giờ có con CamryQ nào ngon bán là em múc, đơn giản vì có người đang gạ em bán Mondeo2.5 và em thử 3.5 xem sao, 2 chấm rưỡi thấy yếu rồi.
E tưởng A hiểu thế nào là Mông rồi thì cần gì quảng cáo nữa.
Xem A chuyển sang CamQ thì hơn cái gì nào?
1 - Đèn trước ăn theo vô lăng
2 - Ghế sau điều khiển điện và có chỗ điều khiển âm thanh và điều hòa
3 - Chìa khóa thông minh và đề bằng nút.
4 - Công suất máy cao hơn.
5 - E không biết.......
Cảm giác lái thì vẫn thế thôi. Bồng bềnh và bồng bềnh. E thề

bes

Xe lăn
5 - E không biết.......
ơ, đã bảo vì 3.5 mà :))
Không lẽ bán mondeo rồi quay về magnus ???
CamQ nó ngon đấy, không như bản 2.4 đâu.

Kojiro

Xe tải
Rồi nữa, cơ quan em cũng có một ông. Hôm trước mua 1 con BMW 745i, về chạy được 1 tuần tự dưng thấy bán luôn, lỗ mất 100 củ. Sau đó thì mua Matiz chạy. Hỏi sao thế thì lè lưỡi kêu con Bi kia ăn xăng hơn cả Cam 3.5Q. Chả hiểu ra làm sao.
:)):)):))
Chưa hết, gần nhà em cũng có một chị. Hôm nọ mua 1 con Mer E280, về chạy được nửa tháng tự dưng thấy cho đi luôn, lỗ nhiêu em chẳng rõ. Sau đó thì mua Vios chạy. Hỏi sao thế thì nói là quen đi taxi Vios rồi, đi xe khác thấy ... say. Chả hiểu ra thế nào.
:)):)):))

Đơn giản, ông thứ nhất bán Bim7 mua Matiz, có thể nói lý do thế này thế nọ, nhưng thật sự thì chỉ là thua chứng khoán thôi. Cái này bác gặp mốc Bét, sẽ được tư vấn chi tiết rõ ràng. Chị thứ 2 thì em dự bác tự phét ra, nếu có ai đó toàn chỉ đi taxi Vios rồi thì khi mua xe tự lái giỏi lắm cũng chỉ ngoi ngóp lên đến Kia Forte thôi, đào đâu ra E280 :D.
Cả 2 sự kiện này em đều phét cho vui cụ ạ. Em tưởng là cụ hiểu vì cụ tranh luận rất "hiểu biết", ai dè cụ lại vặn lại em. Thôi thế thì em đành nói thẳng luôn là em copy lại phát biểu trước đó của cụ sau đó thay đổi vài từ để các cụ thư giãn tý.

Đấy, em tự nhận là em sai nhé (copy bài người khác rồi sửa lại, may mà đổi được ly vodka :)) ). Sai thì nhận thôi chứ tính em không lảng cái chuyện gì mình sai đi đâu.

Em chả đọc được mấy trang trong đây, dưng mà em hỉu các cụ Mon và Cam đang cãi nhau con nào hay hơn, cho nên em thò cái mồm vào tham luận tí.
Em thì chả bênh con nào, dưng có một thực tế là em lang thang Bắc Mỹ gồm Mỹ + Canada cả tháng trời, đi xuyên tiểu bang lung tung xòe ở cả 2 nơi . Với con mắt của một thằng OF em quan sát xe cộ rất kỹ thì thấy là dân Mỹ và Canada hầu như không xài Mondeo, thế mới lạ, em chỉ thấy chúng dùng xe Ford Explorer hoặc Expedition là nhiều. Còn Camry thì từ các bà cho đến các ông đều chạy rất nhiều, và đều khen là nó tốt bền đáng tin cậy hơn hẳn Mondeo.
Thực tế thứ 2 là em dường như không thấy có chú Mondeo nào chạy trên đường, có thể do ít quá, nên xác xuất nhìn thấy với em là zero .
Thế là thế lào ?

luxus

Xe tăng
Em chả đọc được mấy trang trong đây, dưng mà em hỉu các cụ Mon và Cam đang cãi nhau con nào hay hơn, cho nên em thò cái mồm vào tham luận tí.
Em thì chả bênh con nào, dưng có một thực tế là em lang thang Bắc Mỹ gồm Mỹ + Canada cả tháng trời, đi xuyên tiểu bang lung tung xòe ở cả 2 nơi . Với con mắt của một thằng OF em quan sát xe cộ rất kỹ thì thấy là dân Mỹ và Canada hầu như không xài Mondeo, thế mới lạ, em chỉ thấy chúng dùng xe Ford Explorer hoặc Expedition là nhiều. Còn Camry thì từ các bà cho đến các ông đều chạy rất nhiều, và đều khen là nó tốt bền đáng tin cậy hơn hẳn Mondeo.
Thực tế thứ 2 là em dường như không thấy có chú Mondeo nào chạy trên đường, có thể do ít quá, nên xác xuất nhìn thấy với em là zero .
Thế là thế lào ?
Em thấy Tây nó đồn là Ford Mondeo không có ở Bắc Mỹ (thay vào đó là bản Fusion với cả Taurus nữa thì phải). Tuy nhiên, ngay tại sân nhà của Mỹ mà thằng Camry nó leo lên đứng đầu trong dòng xe hạng trung bán chạy nhất trong bấy nhiêu năm thì cũng đáng để suy ngẫm phải không nhỉ?

bes

Xe lăn
5 - E không biết.......
Em sì pam đây, sáng nay mua trượt con E240 của nhà HuynhC240, tiếc quá.
Suýt đảo ngũ được khỏi hội Mondeo.

nolove3274

Xe hơi
ui giời,chả biết tốn xăng với hỏng vặt ở đâu chứ em mua xe 2.0 đời 2003 ơ kìa,xe đi 4,3 vạn.Từ hồi mua chỉ có thích thay gì thì thay,đổ xăng là chạy,chỉ bị thủng lốp 1 phát chứ còn chả làm sao,còn xăng thì cũng tốn bthuong,sợ tốn xăng thì đi xe máy ạ.giờ đi xong rồi chả biết mua xe gì,mon là cái chuồng gà đầu tiên của nhà em,nói khó bán mà sao xe em chả bán thì hết người nhà gạ đến bạn bè gạ bán,có lãi tí ti nhưng em chả bán,bán thì mua matiz như bác kia nói ah :D morning còn chả đủ tiền cơ mà :D

truongthon

Xe hơi
Nhìn bề ngoài thì rõ ràng em Cam bóng bẩy hơn, kiểu dáng cũng bắt mắt ( trong mắt nguoi Việt mình) với lại tâm lý đồ Nhật bền mà bán đỡ mất giá nên ở Vn mình Cam vượt qua Mon cũng ko lạ, Chỉ ai đã cầm lái 2 loại xe này 1 thời gian thì mới cảm nhận được sự khác biệt thôi.

Damthidam

Xe tải
các bác Mông đau rôm rả quá nhỉ? Đợt vừa rồi Mông giảm giá nhiều chắc cũng bán tốt chứ ạ?

bes

Xe lăn
Các bác ơi, tập trung vào chuyên môn nào.
Đoạn spam trêu nhau em xin phép cất đi nhá :)

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em thấy cái câu hỏi này sẽ vẫn là câu hỏi sau vài chục năm nữa đấy.. có khác gì câu: tại sao VN không vô địch word cup ^:)^

Trạng thái
Thớt đang đóng