Tại sao Mondeo vẫn không qua mặt được Camry

Trạng thái
Thớt đang đóng

Porsche 911

Xe container
Đây nữa, có thật này, có cụ trên OF năm ngoái mua Mondeo hai vạch. Nay có khách muốn mua lại với giá cao hơn cụ ấy mua năm ngoái rồi mà vẫn không chịu bán (mặc dù vẫn có ý định bán). Cụ ấy nói bán rồi phải mua Mercedes cỡ E200k trở lên mới có thể được như cỡi Mondeo. Chả hiểu làm sao! Đấy Mondeo lỗ thế đấy!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cụ Madspeed có vẻ vẫn ghét nhà Ford nhể, trước đây mấy tháng đã có thớt liên quan cụ cũng vào chê Ford một hồi, em thấy em cãi với cụ không lại vì giọng yếu nên em xin nghỉ, giờ vào đây vẫn gặp cụ.

bes

Xe lăn
Nhân thể các cụ đang tụ tập đông : bạn em muốn mua 01 mondeo 2005 càng ngon càng tốt, ưu tiên HN mua bán, xem xe cho nhanh.
Cụ nào có thì hú nhé, chứng xuống quá không thì em cũng bán luôn xe em đổi GLK cho máu.

vuahe77

Xe điện
Sao bây giờ nhiều người muốn mua xe Mon 2.5 V6, 2 vạch, pha to, 3 màn hình thế nhỉ ???:-/
Xăng ăn uống kinh thế mà vẫn mua là sao nhỉ???
Em thì em chả dại em đang bán mà chưa được giá đây này.;))

Mazspeed

Xe container
Rồi nữa, cơ quan em cũng có một ông. Hôm trước mua 1 con BMW 745i, về chạy được 1 tuần tự dưng thấy bán luôn, lỗ mất 100 củ. Sau đó thì mua Matiz chạy. Hỏi sao thế thì lè lưỡi kêu con Bi kia ăn xăng hơn cả Cam 3.5Q. Chả hiểu ra làm sao.
:)):)):))
Chưa hết, gần nhà em cũng có một chị. Hôm nọ mua 1 con Mer E280, về chạy được nửa tháng tự dưng thấy cho đi luôn, lỗ nhiêu em chẳng rõ. Sau đó thì mua Vios chạy. Hỏi sao thế thì nói là quen đi taxi Vios rồi, đi xe khác thấy ... say. Chả hiểu ra thế nào.
:)):)):))
Đơn giản, ông thứ nhất bán Bim7 mua Matiz, có thể nói lý do thế này thế nọ, nhưng thật sự thì chỉ là thua chứng khoán thôi. Cái này bác gặp mốc Bét, sẽ được tư vấn chi tiết rõ ràng. Chị thứ 2 thì em dự bác tự phét ra, nếu có ai đó toàn chỉ đi taxi Vios rồi thì khi mua xe tự lái giỏi lắm cũng chỉ ngoi ngóp lên đến Kia Forte thôi, đào đâu ra E280 :D.

Hố hố... nhận vơ à? Thế nếu ý em là quote như này cho nó rõ hơn thì sao?

Chung quy chốt lại là nghe đồn đúng không? Dũng cảm nhận thử một lần xem nào!
Bác hỏi em nghe đồn về cái gì? Liên quan đến cái Mondeo em có nói đến nhiều thứ nhưng bác bảo em nghe đồn về tiện nghi nội thất đúng không? Về nội thất thì, với Mon 2003 em không phủ nhận cái chất lượng cao của nó, nhưng trang bị thì không phải là lắm thứ lắm đâu! Cái này chả phải là nghe đồn, mà đã từng đi thử rồi.

Cụ Madspeed có vẻ vẫn ghét nhà Ford nhể, trước đây mấy tháng đã có thớt liên quan cụ cũng vào chê Ford một hồi, em thấy em cãi với cụ không lại vì giọng yếu nên em xin nghỉ, giờ vào đây vẫn gặp cụ.
Thật ra là em đã từng có đi học 1 khóa về kỹ thuật đàm phán, trong đó có 1 session về kỹ năng tranh luận. Nếu bác chưa học về kỹ năng này thì tranh cãi thua là chuyện thường, chả phải giọng yếu đâu! :-bd:-bd:-bd

Nhân thể các cụ đang tụ tập đông : bạn em muốn mua 01 mondeo 2005 càng ngon càng tốt, ưu tiên HN mua bán, xem xe cho nhanh.
Cụ nào có thì hú nhé, chứng xuống quá không thì em cũng bán luôn xe em đổi GLK cho máu.
Giáng cụ em nghĩ GLK không hợp lắm, nó góc cạnh quá. Thử xem xét X1 xem sao.

Sao bây giờ nhiều người muốn mua xe Mon 2.5 V6, 2 vạch, pha to, 3 màn hình thế nhỉ ???:-/
Xăng ăn uống kinh thế mà vẫn mua là sao nhỉ???
Em thì em chả dại em đang bán mà chưa được giá đây này.;))
Vì giá nó đã thấp quá chăng? Còn tại sao lại thấp thì có thể do ăn xăng kinh quá :)) :)) :)) :)) :)).

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Thì em đang muốn nó góc cạnh kéo cho em cứng cáp mà :)

Các cụ hăng say tranh luận thật, cái xe chỉ là cái xe, với em thì là phương tiện em để em đi, sướng khổ em biết.
Khen nó chả lên, chê nó chả xuống.
Sở thích thì mỗi người 1 vẻ.
Giấc mơ mỗi người 1 khác : anh mơ chinh chiến, em mơ lấy chồng ...
Cứ hài lòng với cái mình đang có, nhiều tiền thêm ta lại thích lên thêm.
Nói thật là em không hiểu nhiều về kỹ thuật nhưng cứ nhiều tiền hơn " chắc " sẽ tốt hơn.
Cuối tuần vui vẻ các cụ nhá.

Mắt Kính

Xe điện
Thật ra là em đã từng có đi học 1 khóa về kỹ thuật đàm phán, trong đó có 1 session về kỹ năng tranh luận. Nếu bác chưa học về kỹ năng này thì tranh cãi thua là chuyện thường, chả phải giọng yếu đâu! :-bd:-bd:-bd

.
Em cũng có dạy 1 số session liên quan đến kỹ năng đàm phán, kỹ năng giao tiếp và kỹ năng ứng phó với sự từ chối cho một số học viên cụ ạ. Tuy nhiên đối với cụ thì em áp dụng phương án mà em vẫn dạy cho học viên khi gặp đối tượng KH ...... : Im lặng là vàng, vì khi người ta không muốn hiểu thì mình có nói cũng chỉ làm tốn thời gian quý báu của chính mình mà thôi.
Em sửa tí nhé cụ đừng cười:Cái này hình như viết chuẩn tiếng Việt phải là: dáng

Mazspeed

Xe container
Em cũng có dạy 1 số session liên quan đến kỹ năng đàm phán, kỹ năng giao tiếp và kỹ năng ứng phó với sự từ chối cho một số học viên cụ ạ. Tuy nhiên đối với cụ thì em áp dụng phương án mà em vẫn dạy cho học viên khi gặp đối tượng KH ...... : Im lặng là vàng, vì khi người ta không muốn hiểu thì mình có nói cũng chỉ làm tốn thời gian quý báu của chính mình mà thôi.
Em sửa tí nhé cụ đừng cười:Cái này hình như viết chuẩn tiếng Việt phải là: dáng
Cám ơn bác về cái lỗi chính tả, bác có ý tốt em cười sao được! Em sẽ chú ý soát xét bài kỹ hơn trước khi post, thanks again :).

Bác đi dạy về kỹ năng đàm phán thì siêu rồi còn gì. Nhưng hình như trong kỹ năng ứng phó với sự từ chối, không có phương án "Im lặng là vàng", nên thay bằng "Im lặng và đặt câu hỏi". Bác im luôn thì nhiều khả năng thất bại trong đàm phán bán hàng, và sau đó đó lâu lâu lại phải bảo "Em đang đau họng!". :)) :)) :)) :)) :))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cám ơn bác về cái lỗi chính tả, bác có ý tốt em cười sao được! Em sẽ chú ý soát xét bài kỹ hơn trước khi post, thanks again :).

Bác đi dạy về kỹ năng đàm phán thì siêu rồi còn gì. Nhưng hình như trong kỹ năng ứng phó với sự từ chối, không có phương án "Im lặng là vàng", nên thay bằng "Im lặng và đặt câu hỏi". Bác im luôn thì nhiều khả năng thất bại trong đàm phán bán hàng, và sau đó đó lâu lâu lại phải bảo "Em đang đau họng!". :)) :)) :)) :)) :))
Em chẳng biết cụ đàm phán với ai! Em trúng thầu rồi đi đàm phán với cơ quan nhà nước là chủ đầu tư thì không nói nên lời được đâu cụ ạ! Nói cũng chết mà im lặng cũng chết! "Biết thì sống"! :))

Mazspeed

Xe container
Em chẳng biết cụ đàm phán với ai! Em trúng thầu rồi đi đàm phán với cơ quan nhà nước là chủ đầu tư thì không nói nên lời được đâu cụ ạ! Nói cũng chết mà im lặng cũng chết! "Biết thì sống"! :))
Em nói rõ là đàm phán bán hàng mà. Còn chủ đầu tư là cơ quan nhà nước ở mình thì nó là 1 thứ cá biệt thế giới ít có, vì ít quá nên hình như bọn tây chưa kịp nghiên cứu cụ tỉ để đúc kết ra lý thuyết đi dạy thiên hạ. Chưa có khóa học nào có chủ đề là "Kỹ năng đàm phán với chủ đầu tư là cơ quan nhà nước Việt Nam của doanh nghiệp đã trúng thầu" cả. Thế mới khoai :)) :)) :)) :)) :)).

vuahe77

Xe điện
"Vì giá nó đã thấp quá chăng? Còn tại sao lại thấp thì có thể do ăn xăng kinh quá"

Cái ăn xăng của Mon thì em cũng đã tính rất chi li rồi ná!
Cũng chỉ hơn Cam 2.4 có 1.5l đến 2.0l/100km thôi ná!
Vậy mà giá của Cam cũ lại lớn hơn Mon cũ cùng đời tới khoảng 300 triệu
Kụ nào học toán giỏi thì vào tính nhẩm hộ em với xem với số tiền chênh như vậy thì nên mua CAM 2.4 cũ hay mua MON 2.5 cũ là ưu việt hơn nhỉ???
Xin khẳng định với các kụ rằng độ rớt giá của Mon 2.5 cũ và Cam 2.5 cũ bây giờ là tương đương nhau các kụ nhé!

Đọc xong thớt này em dự rằng Mon 2.5 cũ lên giá cũng là do kụ CHAYNHUDIEN phản biện mà lên.
Kụ nào mua Mon 2.5 cũ mà bị đòi giá cao thì cứ kụ CHAYNHUDIEN mà chưởi ná!:D

Mazspeed

Xe container
"Vì giá nó đã thấp quá chăng? Còn tại sao lại thấp thì có thể do ăn xăng kinh quá"

Cái ăn xăng của Mon thì em cũng đã tính rất chi li rồi ná!
Cũng chỉ hơn Cam 2.4 có 1.5l đến 2.0l/100km thôi ná!
Vậy mà giá của Cam cũ lại lớn hơn Mon cũ cùng đời tới khoảng 300 triệu
Kụ nào học toán giỏi thì vào tính nhẩm hộ em với xem với số tiền chênh như vậy thì nên mua CAM 2.4 cũ hay mua MON 2.5 cũ là ưu việt hơn nhỉ???
Xin khẳng định với các kụ rằng độ rớt giá của Mon 2.5 cũ và Cam 2.5 cũ bây giờ là tương đương nhau các kụ nhé!

Đọc xong thớt này em dự rằng Mon 2.5 cũ lên giá cũng là do kụ CHAYNHUDIEN phản biện mà lên.
Kụ nào mua Mon 2.5 cũ mà bị đòi giá cao thì cứ kụ CHAYNHUDIEN mà chưởi ná!:D
Em không rõ là độ rớt giá của Mon với Cam giờ là bao nhiêu, không dám bàn. Tuy nhiền về xăng cộ, bác thử tính hộ em xem chênh 2l/100km là bao nhiêu %? Giả sử Cam chạy hết 13l/100km, Mon chạy hết 15l/100km. Như vậy hơn 2l có nghĩa là hơn 15,4%. Thế giờ Cam cũ cao hơn Mon cũ bao nhiêu %, giả sử các yếu tố khác như năm SX, động cơ và hiện trạng xe là như nhau? Nếu con số là nhỏ hơn hoặc bằng 15,4% thì chọn Cam nhỉ? Vì ngoài xăng còn cái độ lành của động cơ, độ dễ khi sửa chữa, độ rẻ của phụ tùng, độ quen thuộc của thương hiệu v.v.

Chỉnh sửa cuối:

vuahe77

Xe điện
Em không rõ là độ rớt giá của Mon với Cam giờ là bao nhiêu, không dám bàn. Tuy nhiền về xăng cộ, bác thử tính hộ em xem chênh 2l/100km là bao nhiêu %? Giả sử Cam chạy hết 13l/100km, Mon chạy hết 15l/100km. Như vậy hơn 2l có nghĩa là hơn 15,4%. Thế giờ Cam cũ cao hơn Mon cũ bao nhiêu %, giả sử các yếu tố khác như năm SX, động cơ và hiện trạng xe là như nhau? Nếu con số là nhỏ hơn hoặc bằng 15,4% thì chọn Cam nhỉ? Vì ngoài xăng còn cái độ lành của động cơ, độ dễ khi sửa chữa, độ rẻ của phụ tùng, độ quen thuộc của thương hiệu v.v.
Kụ đúng là nhà "sử giả" em mà như kụ em giả sử là Cam 2.4 chạy hết 2l/100km còn Mon thì chạy hết 4l/100km như vậy chênh lệch nhau lên tới 200% cơ đấy!
Em chịu, lúc đấy em không tính được theo cách của nhà "sử giả" như kụ được đâu....

Cái gì nó cũng phải căn cứ vào thực tế các kụ nhể hề hề...(:|

Mazspeed

Xe container
Khi mình sử giả cũng phải sao cho sát với sử thật chứ! 2l với 4l thì hóa so Wave 100 với Spacy à?

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Bác hỏi em nghe đồn về cái gì? Liên quan đến cái Mondeo em có nói đến nhiều thứ nhưng bác bảo em nghe đồn về tiện nghi nội thất đúng không? Về nội thất thì, với Mon 2003 em không phủ nhận cái chất lượng cao của nó, nhưng trang bị thì không phải là lắm thứ lắm đâu! Cái này chả phải là nghe đồn, mà đã từng đi thử rồi.
Thực ra thì nói nội thất của Mondeo chất lượng cao thì không phải, nhưng khách quan mà nói thì nó thực sự đáng giá.
Nếu trang bị của Mondeo 2003 2.5 V6 không lắm thứ lắm thì theo bác nó thiếu cái gì?

vuahe77

Xe điện
Thực ra thì nói nội thất của Mondeo chất lượng cao thì không phải, nhưng khách quan mà nói thì nó thực sự đáng giá.
Nếu trang bị của Mondeo 2003 2.5 V6 không lắm thứ lắm thì theo bác nó thiếu cái gì?
So với Cam 2.4 thì nó thiếu nhiều thứ lắm... Kụ để em đi mượn 1 cái Cam 2.4 rồi em kể cho kụ nghe nhé!=))=))=))

Mắt Kính

Xe điện

Thôi em theo cụ câu bài tí vậy=P~
Em đã nói ở trên, đó là đối với KH kiểu cố tình không hiểu, thì giải pháp của em sẽ là không phí thời gian mà tranh luận, vì thời gian ấy mình đi tiếp cận KH khác hiệu quả hơn. Trong đàm phán không phải trường hợp nào cũng thành công, trong nghề của em cứ 10KH thì 1 người chẳng phải đàm phán gì hết - xong luôn, 8 người được hay không do kỹ năng của mình, còn 1 người thì có nói vã bọt mép cũng không ăn thua, vì người ta không chịu hiểu. Giống kiểu nói chuyện với hòn đá ấy mà.
Thôi, box kỹ thuật, em và cụ dừng cái vụ đàm phán ở đây nhé.

Mazspeed

Xe container
Bây giờ kụ mới nói được câu hay nhất trong thớt này. ;))
Hay là do bác hiểu sai be bét đấy thôi!

Thôi em theo cụ câu bài tí vậy=P~
Em đã nói ở trên, đó là đối với KH kiểu cố tình không hiểu, thì giải pháp của em sẽ là không phí thời gian mà tranh luận, vì thời gian ấy mình đi tiếp cận KH khác hiệu quả hơn. Trong đàm phán không phải trường hợp nào cũng thành công, trong nghề của em cứ 10KH thì 1 người chẳng phải đàm phán gì hết - xong luôn, 8 người được hay không do kỹ năng của mình, còn 1 người thì có nói vã bọt mép cũng không ăn thua, vì người ta không chịu hiểu. Giống kiểu nói chuyện với hòn đá ấy mà.
Thôi, box kỹ thuật, em và cụ dừng cái vụ đàm phán ở đây nhé.
Thế tức là giải pháp của bác là do kinh nghiệm bản thân, không có trong lý thuyết. Thông thường thì nói mãi không ăn thua thì người ta đổ cho đối phương là không chịu hiểu. Thực ra nói thế là vớ vẩn.

Chỉnh sửa cuối:

vuahe77

Xe điện
Hay là do bác hiểu sai be bét đấy thôi!

Thế tức là giải pháp của bác là do kinh nghiệm bản thân, không có trong lý thuyết. Thông thường thì nói mãi không ăn thua thì người ta đổ cho đối phương là không chịu hiểu. Thực ra nói thế là vớ vẩn.

Bla bla bla bla.....Bờ bờ bờ la la la ....3:-O3:-O3:-O:P

Trạng thái
Thớt đang đóng