Tại sao Mondeo vẫn không qua mặt được Camry

Trạng thái
Thớt đang đóng

745Li

Xe container
em thấy trang thiết bị Option của Nhật cũng phong phú và đầy đủ đó chứ cụ ? ko thua thậm chí còn hơn xe Đức về độ bền và phong phú về Option, hồi xưa LS460 nó có hộp số 8 cấp trong khi Mer khi đó chỉ có 7tronic còn BMW thì có 6 haha
Rõ ràng rồi, LS thì có ai chê về trang thiết bị và tiện nghi đâu cụ,thậm trí nó còn có cả tự động ghép vào gara nữa cơ mà,em đang nói về cơ khí chính xác của tổng thể cơ mà cụ. Tới đây LS nó có hộp số 13 cấp đi chăng nữa thì đã sao,vẫn chỉ là sedan hạng ~F thôi chứ có ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới đâu.^:)^^:)^^:)^:)):)):))

745Li

Xe container
Sao lại không cãi? :D Đi Camry nó có hỏng hóc cái khỉ gì bao giờ đâu mà cần OF lấy thông tin, nên vào đây chả cãi nhau thì còn biết làm gì?

Xe Đức hơn xe Nhật ở cái khoản dầy dạn, nặng nề hay nói chung là hơn ở số lượng nguyên liệu để SX ra cái xe. Chính thế nên xe Đức nó hay bị đắt, vì tốn nhiều nguyên liệu hơn. Còn trình độ SX thì em e rằng Đức không hơn Nhật được đâu. Về cơ khí chính xác của Nhật thì có 2 ví dụ: Ví dụ to là về cây cầu vượt biển Osaka-Kobe (tên chính xác em không sure vì chưa check), 1 thời là cầu vượt biển dài nhất thế giới ấy. Khi đúc các cấu kiện thép của cầu họ phải đúc sẵn tổng cộng 50.000 cái lỗ bắt vít để ráp các phần với nhau, vậy mà khi ráp thì cả 50.000 cái lỗ đó vừa khít, không chệch 1 ly nào. Ví dụ bé là mấy cái xe mini Nhật 1 thời là niềm mơ ước của người Hà Nội thời bao cấp. Mọi bộ phận của nó đều gần như là chính xác tuyệt đối, đến nỗi có câu "bon như mini Nhật". Xe Peougeot hồi đó là điển hình của hàng cao cấp thế mà cũng đâu có được vinh danh như thế đâu!

8 hay 6 cấp hộp số thì không phải là option.
Bó tay.Đang Cam và Mon sang đc cả cầu vượt biển và xe đạp mini thì đúng là...^:)^^:)^ ^:)^

Mazspeed

Xe container
Bó tay.Đang Cam và Mon sang đc cả cầu vượt biển và xe đạp mini thì đúng là...^:)^^:)^ ^:)^
Thì đang nói về cơ khí chính xác mà lị, em có đi lệch chủ đề đâu! Hay là lấy thêm cái ví dụ về động cơ máy nghe nhạc bỏ túi Sony Walkman những năm 1980 nữa nhé, một điển hình nữa về cơ khí chính xác Nhật Bản đấy! :)) :)) :)) :)) :))

745Li

Xe container
Thì đang nói về cơ khí chính xác mà lị, em có đi lệch chủ đề đâu! Hay là lấy thêm cái ví dụ về động cơ máy nghe nhạc bỏ túi Sony Walkman những năm 1980 nữa nhé, một điển hình nữa về cơ khí chính xác Nhật Bản đấy! :)) :)) :)) :)) :))
Ạ cụ,cơ khí chính xác ta đang nói ở đây là trong công nghiệp ô tô mờ...^:)^^:)^^:)^ hết thuốc...:)):)):))mà hình như nhà cụ có máy nghiền đá phải k ạ...:)):)):)), hay lò gạch hả cụ...:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

luxus

Xe tăng
Ôi dào. Các bác lan man ra các chủ đề ở tầm quốc tế quá. Chủ thớt đưa đầu bài tại sao Mondeo mới vẫn chưa qua mặt được Camry?

Ý kiến của em: Mondeo ít người mua (chắc còn ít hơn cả Mercedes E cũng nên) vì

1. Xe đời cũ thì bị cái tiếng là tốn xăng ác liệt; hay hỏng vặt; linh kiện thay thế thì đắt vì phải thay cả cụm

2. Xe đời mới thì nội thất như phèo; kiểu dáng thì dở ông dở thằng.

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
dân ta mà nghe đến cái dạng tốn xăng thì ai cũng phải dựng tóc gáy trừ đại gia 3:-O

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Dạ thế thì em bị mấy thằng bạn Tàu nó lừa rồi thì phải!!! Để em chửi cho bọn nó 1 trận!!!x-(
Dưng mà em đi trên đất Tàu thì Volkswagen đúng là số lượng áp đảo, nhiều nhất em gặp là con PASSAT! Vụ VW ở TQ Đại Lục này thì em tin chắc cụ nhầm rồi!!!
Em nghĩ xe VW rất phổ biến ở Tàu vì VW là công ty đầu tiên đến TQ làm ăn từ cái thời mà các hãng xe khác còn chưa để ý đến Tàu. Cái này thuộc lý do lịch sử.

Toy vào Tàu sau nhưng giờ doanh số bán hàng tăng cũng khá lắm. Mà theo số liệu thì em thấy lượng xe Toy bán ở Tàu vượt xa Ford rồi đấy cụ ạ, chỉ kém thằng GM thôi. Mà theo đà này thì chả mấy thằng GM làm thịt thằng VW \:D/
Số liệu tính cập nhật vào tháng 8/2010 cho nửa năm 2010 nè cụ:
GM sold 1.21 million vehicles in China in the first half of this year, surpassing the Detroit-based carmaker’s U.S. deliveries for the first time in the company’s 102-year history
Nguồn: http://webcache.googleusercontent.com/search?q=cache:http://www.bloomberg.com/news/2010-08-02/china-s-july-passenger-car-sales-rise-15-on-dealer-discounts-new-models.html
Ford:
# Ford China rang up record first-half sales of 301,524 units, an increase of 53 percent from a year ago
Nguồn: http://media.fordvehicles.com/article_display.cfm?article_id=32912

Toy thì em ko tìm được số liệu cho nửa đầu năm 2010 nhưng qua thông tin sau:
Toyota, which competes with Honda Motor (7267.T) and others, sold 709,000 cars in China in 2009, up from 585,000 units a year earlier, it said in a statement.
Nguồn: www.reuters.com/article/idUSTOE60507820100106

Thì có thể dự đoán nửa đầu năm 2010 số xe Toy bán ra phải vượt xa số xe Ford.

À mà mấy thằng bạn Tàu của em là dân nội địa xịn cụ nhá! Bọn nó sống và làm việc ở Đại Lục chứ chưa Mỹ hóa như bạn cụ đâu!
Khi nói đến xe sang thường bọn nó nhắc đến Benz (nó kô gọi là Mer như mình), kém 1 tẹo là Buick!
Cái thằng Wang Wei mới mua Focus 16500$ ấy nó nhất định không chơi Corolla mặc dù cũng tầm ấy tiền!:-?
Mấy thằng bạn em cũng từ đại lục + hk sang được vài năm thôi. Mà mấy đứa mới sang thì nó cũng chuộng đồ Nhật dã man luôn.:)) Mà em chơi với bọn này theo kiểu cá nhân nên em nghĩ nó nói chuyện với em cởi mở hơn so với đối tác của cụ nói chuyện với cụ.

Mà giờ dân Tàu giàu quá các cụ ạ. Loại sinh viên đi học như bọn em toàn mua xe đểu quanh quanh $ 1000 -$ 8000 thôi mà bọn Tàu khựa giờ nhiều đứa toàn mua xe tầm $ 12,000-15,000. 8-|

Neo scooter

Xe tải
Hehe, có nẽ bây giờ câu chuyện không còn xoay quanh vấn đề của Mon và Cam nữa roài các cụ nhể. Mỗi hãng xe và dòng xe đều có những thế mạnh riêng, những chiến lược riêng, mà anh nào chiếm được cảm tình của khách hàng, làm thỏa mãn khách hàng hơn, thì anh ấy thắng thoai.

luklak

Xe điện
Mon kg qua mặt được Cam đơn giản vì các tiêu chí của khách hàng đặt ra Cam làm tốt hơn.
Còn tiêu chí khách hàng thì có cả nghìn điểm, từ kiểu dáng, nội thât, óp sừn, máy móc, độ bền, cảm giác lái, tiết kiệm nhiên liệu, mua đi bán lại, tiện dụng, giá cả,độ sang trọng ........ vv và vv

BELFOTO

Xe tải
Cứ USA mà đi cho sướng**==! người VN hay theo nhau, ông bạn em kể là ở Nghệ An có người sau khi đi tây về mua con Fortuner thế là cả làng những nhà có người đi tây về đều mua Fortuner hết......

vuahe77

Xe điện
Cứ USA mà đi cho sướng**==! người VN hay theo nhau, ông bạn em kể là ở Nghệ An có người sau khi đi tây về mua con Fortuner thế là cả làng những nhà có người đi tây về đều mua Fortuner hết......

Ngày trước dân Hà Lội đua nhau mua Mù tịt còn giề, bây giờ là Kìa buổi sáng. Xe hịn của Hàn Xẻng là nhứt!:D

kem bear

Xe hơi
Camry là thương hiệu chủ lực làm nên thương hiệu TOY, hiện vẫn đang có doanh số lớn nhất TG.
Mondeo không là gì của Ford cả. Nhắc đến Ford thì phải là thương hiệu khác. Mà Ford thì so với Toy cũng khó so sánh nhỉ.

kem bear

Xe hơi
Thế thì so Mondeo với Camry thì khó so lắm vậy.

Neo scooter

Xe tải
Chủ lực của Ford là con bán tải F150, explorer và cả Focus, mới đây nữa là Fiesta thì phải.
Tại ở VN, hai cái xe MON và CAM này có cùng mức giá và nhóm đối tượng khách hàng có cùng mức thu nhập nên mới đưa ra để so sánh xem nó thế nào thôi. Chứ nếu đang có con Lada mà có điều kiện lên đời hoặc Cam hay Mon, thì đều OK hết thôi mà, các bác nhờ???
Đằng nào thì cả 2 cũng đang ở cuối chu kỳ sản phẩm, để xem đời sau của 2 con này thế nào roài ta ... so tiếp. Em thấy Ford thiết kế những mẫu sau này ngày càng đẹp hơn và cuốn hút, mà Toy thì vẫn bảo thủ, hứa hẹn đây sẽ là cuộc đua khốc liệt đấy ạ.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em thấy Ford thiết kế những mẫu sau này ngày càng đẹp hơn và cuốn hút, mà Toy thì vẫn bảo thủ, hứa hẹn đây sẽ là cuộc đua khốc liệt đấy ạ.
Ford nó thiết kế lúc đẹp lúc xấu. Toy thiết kế không có nhiều đột phát, cũng không ấn tượng lắm nhưng lại không hề xấu, ít lỗi thời & muốn chê thiết kế của Toy cũng không hề dễ. Thế mới hiểm!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ford nó thiết kế lúc đẹp lúc xấu. Toy thiết kế không có nhiều đột phát, cũng không ấn tượng lắm nhưng lại không hề xấu, ít lỗi thời & muốn chê thiết kế của Toy cũng không hề dễ. Thế mới hiểm!
Chẳng hạn Camry, em mới 35 tuổi thì không thể dùng được, ông già em thì được và xưa nay vẫn vậy cụ nhỉ!:D

vuahe77

Xe điện
Tóm lại Mon 2005 vẫn hơn Cam 2005 các kụ nhể!!!\:D/

Yeuphunu

Xe điện
Em thì em nói câu này nhá:
"Cứ nhìn vợ mình bằng đôi mắt của thằng hàng xóm là ngon choét"
Bác nào đang đi Căm-di thì cứ cưỡi phát Mông-đeo ắt hẳn là "phê".
Bác nào đang đi Mông-đeo ì ạch, cho cưỡi em Căm-di nhẹ nhàng, y như rằng là thítk.
Thế nên tổng hợp lại là Mông-đeo và Căm-di. Con nào cũng ngon hết á.
Vợ mình và vợ tay hàng xóm đều ngon hết á. Một khi được đổi cho nhau :))

youhavedie

Xe tải
2 con đấy kẻ 8 lạng người nửa cân nếu cho em lựa chọn em sẽ lấy cả 2 ( tham 1 tí không sao )

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Trạng thái
Thớt đang đóng