[TNGT] Tai nạn thảm khốc trên cao tốc La Sơn - Cam Lộ

vừa đi vừa láii

Xe container
Luật mới dù cụ sai cũng ko đc giữ xe nếu thỏa thuận ko đc. CA chỉ đc giữ xe đến khi ra biên bản. Còn đền ntn, thì ra tòa. Ko đc giữ xe ai cả
Thế này thì ông sai mang xe về tẩy xoá dấu vết thì làm sao kết luận đúng được nhỉ?

gocart

Xe cút kít
Cụ xem clip 30p ấy x3m có phải ông ấy ko. Em xem ko bật tiếng thì có mặt mọi ng hỏi ông ấy đấy. Nhưng ko nghe nội dung.
Một vụ tai nạn xe vò nát mà "ông Chú" sạch sẽ thế kia á?

vừa đi vừa láii

Xe container
Xe công, xe ben nó đi đúng thì còn lâu mấy nhường cụ. Đến mấy ông xe con ôm làn, mấy ông đi max tốc độ cho phép (làn ngoài bên trái cho phép) cũng còn lâu mấy nhường. Có thớt nào đó hỏi khi đang chạy max tốc độ, xe sau xin vượt mà rất nhiều ofer còn chày cối méo phải nhường :))
Em thì thường nhường những ông nào thích vượt. Nhiều khi thấy ông đằng sau băm bổ phi lên là em chuyển làn cho chạy thoải mái.
Tuy nhiên em không ủng hộ kiểu chạy quá tốc rồi xin vượt ở làn trái. Ông muốn vượt thì tự chuyển làn mà vượt, em cũng tự làm vậy khi muốn vượt.

XSim

Xe container
Tất nhiên. Nhưng nếu là chỗ trống. Còn nếu Công thấy xe chạy vào chỗ tử như vậy mà ko nhường thì ác quá
Thực ra xe cont có chèn ép gì xe con đâu, nó chỉ không nhường thôi, nghĩ là xe con biết không vượt thì phanh lại để đi sau. Ai ngờ ông xe con ngu cố chấp đến thế.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Luật mới dù cụ sai cũng ko đc giữ xe nếu thỏa thuận ko đc. CA chỉ đc giữ xe đến khi ra biên bản. Còn đền ntn, thì ra tòa. Ko đc giữ xe ai cả
Quy định có, nhưng trên giấy thôi, ra thực tế va xxx thì còn mướt mới có cái mùa xuân như cụ nói.

XSim

Xe container
1000 lần thành công, 1 lần thất bại là xong đời.

Em không chơi xổ số bằng tính mạng
Cụ đi an toàn thế cũng tốt, nhưng ta đang bàn về luật, luật không hề ghi chuyển làn phải đảm bảo khoảng cách với xe đằng sau như thế.

xetaiday

Xe buýt
Theo cảm nhận của em thì xe everest vượt non tay, ko đạp lút ga và đánh lái vào trái sớm. Trông khoảng hở giữa cạnh hông everest và lan can còn tương đối rộng, đủ để xe vụt qua được. Còn tốc độ 60 em thấy cũng ko cao lắm, nếu lái vững hoàn toàn có thể vượt chủ động và an toàn.
Lỗi hoàn toàn do tài xế everest thôi.

duonglamkhoa

Xe tăng
Quy định có, nhưng trên giấy thôi, ra thực tế va xxx thì còn mướt mới có cái mùa xuân như cụ nói.
Cụ nói đúng.
Tai nạn xong, TX gọi CA giải quyết. Các anh ấy đo vẽ xong, nói 2 bên thương lượng nhưng không được nên cả 2 xe về đồn. Hôm sau vẫn để cho thương lượng, vẫn không xong. Và các anh ấy nói cận Tết quá rồi, nhiều việc, chưa có thời gian lập BB. Sau Tết giải quyết.
Em vừa gọi TX nói sáng mai đi giải quyết vụ này.
Nói chung là lằng nhằng.

duonglamkhoa

Xe tăng
Theo cảm nhận của em thì xe everest vượt non tay, ko đạp lút ga và đánh lái vào trái sớm. Trông khoảng hở giữa cạnh hông everest và lan can còn tương đối rộng, đủ để xe vụt qua được. Còn tốc độ 60 em thấy cũng ko cao lắm, nếu lái vững hoàn toàn có thể vượt chủ động và an toàn.
Lỗi hoàn toàn do tài xế everest thôi.
Chỗ đó được chạy 80km/h cụ ạ. Ngay phía trước có con Fortuner thì sao đạp lút ga được. Tình huống này thì chấp nhận làm “em”, đi sau cont và đợi lúc nào phù hợp mới vượt được.

NNS

Xe ngựa
tội nghiệp những nạn nhân xấu số, 3 mẹ con tử nạn, thằng lái xe con lái ngu quá

beSuSu

Xe điện
vì A chỉ cho B biết luật quy định trách nhiệm của B phải làm gì, chịu những gì.
Còn A phải có trách nhiệm gì, phải làm những gì, làm trong bao lâu thì B chả mấy ai biết.

dân gian gọi là nắm đăng chuôi :))

duonglamkhoa

Xe tăng
cái lúc vượt thì ga thêm tý nữa (lúc vào làn của họ ý), còn điểm vượt thì khi đít mình qua đầu họ là bắt đầu chuyển nhẹ hướng vào làn được rồi.
Với em thì nếu họ chạy 50-60, mình chạy 80-90 thì qua khoảng 5-6m mới nhập làn, còn nếu chỉ nhanh hơn khoảng 10km/h thì đến lúc nhìn gương thấy toàn bộ đầu xe sau mới nhập làn.

xetaiday

Xe buýt
Chỗ đó được chạy 80km/h cụ ạ. Ngay phía trước có con Fortuner thì sao đạp lút ga được. Tình huống này thì chấp nhận làm “em”, đi sau cont và đợi lúc nào phù hợp mới vượt được.
Fortuner qua rồi mà cụ. Chấp nhận rủi ro hơn xíu mà qua đc cont là an toàn rồi. Giữ chậm ga, đánh trái thì hậu quả như clip. Ý em là nói đến cách xử lý ko tốt của tài xế khi vượt xe container thôi. Còn chậm lại nhường thì quá an toàn rồi cụ.

otothanglong

Xe điện
Đi 3 mạng người oan uổng vì 1 thằng ẩu thả, mang tai bay vạ gió cho 2 xe tải.

thangve

Xe tải

Mzc

Xe điện
Lười giảm tốc độ, ngại phanh, cố dấn 1 tý để vượt con công.
Chắc chắn làm thành công nhiều lần rồi và giờ thì fail. Trả giá nặng.

Có 1 điều: những đoạn bóp 2 thành 1 làn có cầm vượt như này làm nảy sinh tâm lý cố vượt mấy con xe tải (ở cuối đoạn 2 làn chuyển sang 1 làn) là có thật.
Nhưng xe kia vượt liều và ngâu quá.
Em đi HN-LC gần chục năm nay thì đường đó là bình thường thôi. Có điều 2-3 năm gần đây nhiều cao tốc mới, tài chưa chạy cao tốc quen, sẽ hay đi như nội thành, nên sẽ còn nhiều tai nạn thảm khốc.
Tết năm nay, em vừa đưa tụi nhỏ đi từ HN - Vinh - Huế - Hội An - Vinh - HN, thấy trên đường nhiều cụ chạy ẩu thật.

Wave cùi bắp

Xe điện
Em có thắc mắc là cabin xe tải Hino va chạm với đầu kéo mà bẹp cả đầu kéo nhưng ko nghe nhắc tới anh tài xe tải, hy vọng họ bình an

nowhereland

Xe điện
Bài học rút ra là nên mua xe máy lớn, bốc mà chạy. Tầm 4.0-5.0 trở lên lại turbo nữa nó dí ga 1 phát là vượt con công ngay tức khắc.
Khôn thế này rồi lại có hôm xuống ruộng thôi. Cụ nghĩ gì mà con Everest không đủ khỏe để vượt con Cont ở tốc độ max 80km/h?