[Funland] Tai nạn hy hữu: hành khách ngã từ xe thang máy bay tử vong

leo989

Xe buýt
Cụ nói vậy thì em thua rồi.
Nhưng em cũng có lên phương án kinh doanh cho 1 sân bay.
Theo em nhớ thì máy bay được miễn phí sân đỗ 2 tiếng đầu.
Chuyến bay quốc tế thì thuê cầu ống lồng tối thiểu là 85USD, tối đa là 120USD trong vòng 2 tiếng, cứ hơn thì tính thêm nửa tiếng một. (Tính cho máy bay dưới 240 chỗ)
Chuyến bay nội địa thì rẻ hơn, em không nhớ.
Cục hàng không không quy định giá xe buýt, nhưng em nghĩ là không cao hơn giá ống lồng được vì chạy có chút xíu.
Ống lồng rẻ hơn, nhưng còn phụ thuộc vào slot có hay không, Nhiều khi có slot nhưng Cảng ko cho đỗ vì đậu lâu chiếm ống.

Xe đắt hơn nhưng thời gian cho khách lên xuống nhanh hơn, thời gian quay đầu của máy bay nhanh hơn.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuẩn cmnr. Đi thang bộ thì lên hay xuống thằng đờn ô đều phải đi trước phụ nữ, đấy là phép lịch sự tối thiểu, e đc học đàng hoàng là phải như vậy và đi thực tế cũng thấy phải như vậy. Còn trường hợp đi cùng người già phụ nữ cần hỗ trợ thì ko áp dụng.
Đi ngang hoặc đi sau nhưng cách 1,2 bậc thôi lão!

Be Grace

Xe điện
Chưa ra khỏi của sân bay thì vẫn thuộc phạm vi bảo hiểm. Tuy nhiên cái bảo hiểm tai nạn máy bay là cái lớn nhất thì lại có thể không áp dụng được vì chuyến bay đã hạ cánh an toàn và khách đã ra khỏi máy bay. Nhìn quả giầy kia em cũng đoán là do trượt chân. Cầu thang máy bay hay cầu thang gì thì khi trờ mưa hay bị ướt thì đều rất dễ ngã :(
cụ nhìn quả giày ở đâu the ah , em tim mãi ko thay

khong_co_xe

Xe tăng
Chưa ra khỏi của sân bay thì vẫn thuộc phạm vi bảo hiểm. Tuy nhiên cái bảo hiểm tai nạn máy bay là cái lớn nhất thì lại có thể không áp dụng được vì chuyến bay đã hạ cánh an toàn và khách đã ra khỏi máy bay. Nhìn quả giầy kia em cũng đoán là do trượt chân. Cầu thang máy bay hay cầu thang gì thì khi trờ mưa hay bị ướt thì đều rất dễ ngã :(
Nghe bẩu mợ í tay xách nách mang hành lý nhiều quá chắn mất cả tầm nhìn.
P/s màu ních và chức vụ cụ lạ quá mới nhìn thấy lần đầu luôn ak. Cụ là trùm cuối ak :)

nghiadat2anhem

Xe buýt
Trường hơ
Tai nạn có lẽ là lần đầu xảy ra tại VN
Hk trượt ngã từ thang dẫn đến tử vong
hợp này có đc bảo hiểm ko các cụ. Trong vé đã có bảo hiểm và khách hàng vẫn đang sử dụng dịch vụ của hãng và dịch vụ mặt đất.

ubisapro

Xe trâu
Khả năng vẫn được tiền bảo hiểm :(

ZynZyn

Xe lăn
E cũng ko thể hiểu sao nhiều ng máy bay vừa dừng đã nhao ra lấy hành lý chen nhau đi xuống trước để làm gì, xong vẫn phải đứng chờ trong oto đến khi người cuối cùng xuống mới đc đi.
Rồi có những người, lên máy bay ko tắt đt hay cho về chế độ máy bay, khi máy bay hạ độ cao vào tầm có sóng là đt đổ chuông, máy bay đang lăn bánh trên đg băng alo blo như đúng rồi.
E cực dị ứng mấy thành phần vô ý thức như vậy.
Mái bai vừa đáp đã thi nhau đứng hết cả lên( có nhanh cũng 15’ mới dc di chuyển), xong rồi lại tranh nhau ra. E thì cứ ngồi bgio ra hết e ra. Xuống xe cũng phải chờ e( đi thang), ko thì ra lấy hành lý cũng phải chờ(đi ống).

Big Bang

Xe điện
Ở mẽo có thần chú gì kinh thế cụ? Ở đấy người ta cứ đi ngu bị ngã là được quyền kiện à cụ?

Cụ có biết ở thiên đường của cụ có 1 cái luật. Cây trên vỉa hè trước cửa nhà cụ là của nhà nước, nghĩa là cụ đé có quyền chặt nó đi. Nhưng cái cây ấy gây tai nạn cho người đi đường là lỗi của cụ chưa?
He he, ông bạn cháu bị phạt vì hạ cái cây trong khuôn viên của ông ấy

kites1

Xe điện
E cũng ko thể hiểu sao nhiều ng máy bay vừa dừng đã nhao ra lấy hành lý chen nhau đi xuống trước để làm gì, xong vẫn phải đứng chờ trong oto đến khi người cuối cùng xuống mới đc đi.
Rồi có những người, lên máy bay ko tắt đt hay cho về chế độ máy bay, khi máy bay hạ độ cao vào tầm có sóng là đt đổ chuông, máy bay đang lăn bánh trên đg băng alo blo như đúng rồi.
Máy bay dù ngừng rồi, vẫn cho người nào mua vé cao xuống trước . Đi xuống có trình tự : hạng vé thương gia, premium economy, economy .

Bà bị tai nạn chắc ngồi khoang thương gia, nên được đi ra trước. Có lẻ cầu thang đi xuống chỉ có mình bà ấy ( do được ưu tiên), và có lẻ hai tay bận mang hành lý, nên không bám vào nơi nào được. Vì vậy mới té cầu thang .

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Họ sợ bị thiệt bác ạ.
Có lẽ họ sợ bác chiếm mất WC đi tè, hoặc bác lấy được hành lý trước họ, hoặc bác chiếm mất taxi của họ.

issie

Xe tải
Nếu xác định lỗi hoàn toàn của khách thì sao phải đền hả bác? Áp dụng luật xe to đền xe bé à?
Cái này khó nói lắm cụ ạ. Để em theo dõi xem hành khách này có được đền không rồi em báo cụ nhé :)). Chắc cũng phải nhiều tháng.

puma2006

Xe tải
Máy bay dù ngừng rồi, vẫn cho người nào mua vé cao xuống trước . Đi xuống có trình tự : hạng vé thương gia, premium economy, economy .

Bà bị tai nạn chắc ngồi khoang thương gia, nên được đi ra trước. Có lẻ cầu thang đi xuống chỉ có mình bà ấy ( do được ưu tiên), và có lẻ hai tay bận mang hành lý, nên không bám vào nơi nào được. Vì vậy mới té cầu thang .
Chị này trên báo viết số ghế 11 thì không phải thương gia. Nhìn ảnh thì giây không phải cao chot vót. Chắc tại số rồi

cowboy1982

Xe buýt
Bà hàng xóm nhà em ngồi giữa nhà bị giàn đèn nó rơi trúng đỉnh đầu, dù đưa vào Bạch Mai nhưng cũng k qua đc??? Tóm lại là do quá đen thui.

kites1

Xe điện
Chị này trên báo viết số ghế 11 thì không phải thương gia. Nhìn ảnh thì giây không phải cao chot vót. Chắc tại số rồi
Nhìn 2 vali trong hình em nghĩ rằng, có lẻ vừa xách vali, xách bóp ,vừa bước xuống. Vali chắc không nhẹ nên dễ trượt chân.

kites1

Xe điện
Bà hàng xóm nhà em ngồi giữa nhà bị giàn đèn nó rơi trúng đỉnh đầu, dù đưa vào Bạch Mai nhưng cũng k qua đc??? Tóm lại là do quá đen thui.
Em cũng bị một lần như thế . Giàn đèn treo trên trần nhà, ngay bàn học. Em ngồi học một lúc, vừa bước ra khỏi thì nó rớt xuống cái đùng . May mà lúc đó em không có ngồi đấy, nếu không, chắc bể đầu rồi .

JoeBlack80

Xe buýt
Ah còn vụ tuyết nữa cơ, tuyết thì phần vỉa hè trc nhà cụ cụ phải dọn, ko là bị phạt đấy!
Vụ dọn tuyết phần vỉa hè trước nhà thì quy định như vậy hợp lý. Do tuyết rơi trên diện rộng và ngẫu nhiên nên chính quyền không thể huy động đủ nhân lực để dọn ngay lập tức được, họ chỉ lo được trên mặt đường giao thông cho xe cộ và những nơi vỉa hè không tiếp giáp với đất riêng của dân thôi cụ.

Còn vụ cây ở Việt Nam như cụ nào kể ở trên, em thấy quá vô lý. Nếu cây không nằm trên đất riêng của dân, trồng ở nơi công cộng thì chính quyền phải chịu trách nhiệm hoàn toàn.

JoeBlack80

Xe buýt
He he, ông bạn cháu bị phạt vì hạ cái cây trong khuôn viên của ông ấy
Bạn cụ ở Việt Nam hay ở đâu?. Mỗi quốc gia, thậm chí mỗi bang trong một quốc gia lại có luật riêng. Có nơi cụ chặt cây , tùy vào loại cây nào, đường kính và độ cao xyz thì trước khi chặt phải xin phép chính quyền ( đơn vị quản lý cây).

Vùng em ở thì cụ được chặt cây trên đất riêng, nhưng phải chịu trách nhiệm về an toàn cho người và nhà hàng xóm xung quanh, dọn vệ sinh sau khi chặt.

JoeBlack80

Xe buýt
Nhìn ảnh thì mặt đường bê tông nơi đỗ ướt (Không rõ phun nước làm mát hay do mưa?). Báo viết đại diện hãng / sân bay ra thông báo mặt thang khô ráo. Nếu thông tin chính xác, không gian dối thì có thể chị khách bị nạn do bước không quen trên thang dốc + mang theo hành lý nên không may trượt chân.

Dù sao cũng là tai nạn hiếm. Cũng là do tới số.
R.I.P.

oquera

Xe buýt
quy tắc đi với đàn ông, người trẻ là khi xuống thang đàn ông đi trước để có gì còn đỡ. Còn khi lên thang thì đàn ông đi sau.
Em cũng áp dụng quy tắc này, hôm vừa rồi đi thang bộ đi lên văn phòng, gặp ngay 2 em mặc váy cũn cỡn da trắng chân dài đi trên mấy bậc, em cũng đi sau để có gì còn đỡ, nhưng thấy.. tội lỗi lắm, đành đi lùi lại mấy bậc cũng thấy áy náy nhỡ có gì lại không đỡ kịp. 2 em đó khác cơ quan. Cụ bảo em phải làm sao

Dan du an

Xe ba gác

Chắc vào Sài Gòn mua sắm nhiều quá. Rõ khổ. Nếu đi đông người bà ấy mà bước hụt lăn vào trẻ con người già thì cũng nguy hiểm phết. Tóm lại, ca này rất hiếm gặp và đúng là tai nạn, chả nhẽ các lần tới lót đệm ở chân cầu thang để nếu khách ngã thì không chết nhỉ. Đệm cũng đâu có đắt.