Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

nongdan2014

Xe điện
E lắp cái còi bíp ở trong xe, có 10k, chế thêm cái đèn nháy. Sáng nay trời lạnh đề nó kêu bíp bíp nháy đèn phải tầm 2 phút. Vui phết, chứng tỏ hệ thống vẫn hoạt động tốt.
P/s: cái bộ của cụ lạnh quá nó cũng kêu, nóng quá cũng kêu, hay phết ợ :))
Lạnh quá kêu là do cảm biến nhiệt khi lạnh quá điện trở tăng cao làm hệ thống báo đứt dây cảm biến nó tưởng nhầm là đứt dây nên nó báo. Nổ máy lên tí là hết hoặc chỉnh lại bộ cảnh báo ok ngay.

minck

Xe container
Lại nói về bộ cảnh báo nhiệt. Xe nhà cháu lắp báo động nhiệt cao thẳng vào còi xe. Hôm qua đang đi chỗ tắc đường, các xe đang nhích tí một, bên cạnh xe cháu là thằng xe bus cứ chen lên, thấy thằng này cứ bóp còi inh ỏi, dí còi liền một mạch 30giây, cháu lầm bầm mịa mấy thằng xe bus, tắc đường còi làm gì. Lúc sau xe bus nó thoát rồi vưỡn thấy còi kêu, giật mình phát hiện kêu ở xe mình, dòm kim nhiệt chỉ 2h. Nghĩ lại ngại quá, đang chỗ đường đông bóp còi inh ỏi, chắc nhiều thằng chưởi mình :) . chưa biết nguyên nhân tăng nhiệt nên cứ gọi cho Chánh cho lành, sau một hồi tư vấn, rút ra cắm vào mấy cái zắc rơ le quạt lại chạy ngon. Vấn đề ở đây là đến cảnh báo bằng còi inh ỏi mà nhiều khi ta còn chẳng để ý, nếu chỉ cảnh báo bằng đồng hồ chắc bó máy mới biết. Vậy nên các cụ nên đấu thêm còi vào bộ cảnh báo nhiệt cho an toàn.
Nhà cháu Làm *Chuột bạch* F1 mua cho bộ Điều khiển tích hợp luôn còi chíp bên trong (giá 150 tệ)...Nhà cháu lại lắp thêm cái còi Lùi của xe tải trong khoang máy...Vì vậy khi có *Biến* thì ở trong, ở ngoài đều kêu inh ỏi (Vì vậy là còi có 2 cái; Đồng hồ cũng 2 cái...Quá yên tâm :)) )

KMS

Xe container
Nhà cháu Làm *Chuột bạch* F1 mua cho bộ Điều khiển tích hợp luôn còi chíp bên trong (giá 150 tệ)...Nhà cháu lại lắp thêm cái còi Lùi của xe tải trong khoang máy...Vì vậy khi có *Biến* thì ở trong, ở ngoài đều kêu inh ỏi (Vì vậy là còi có 2 cái; Đồng hồ cũng 2 cái...Quá yên tâm :)) )
Loạn còi, loạn đồng hồ.
Trường hợp này dính chưởng nhiều quá đâm ra loạn =))

minck

Xe container
Loạn còi, loạn đồng hồ.
Trường hợp này dính chưởng nhiều quá đâm ra loạn =))
Dà dồi...Tai điếc-mắt kém nên phải thế đấy...Đừng cậy chẻ người Lon dạ mà chọc ngoáy người khác nhá ;))
Mà gần 9 năm thì phải *dính chưởng* nhiều hơn 2 năm là quá đúng chứ còn vặn vẹo cái dì :))

Mắt đen 69

Xe điện
Dà dồi...Tai điếc-mắt kém nên phải thế đấy...Đừng cậy chẻ người Lon dạ mà chọc ngoáy người khác nhá ;))
Mà gần 9 năm thì phải *dính chưởng* nhiều hơn 2 năm là quá đúng chứ còn vặn vẹo cái dì :))
Thôi hai bố từ chức đi. Toàn bới bèo ra bọ thế này hỏng hết :))

thái tú

Xe tăng
Cưới 1 em kave về dùng 9 năm,mà h vẫn chiều đc em nó.nhìn tuổi cụ mà ko nghĩ vẫn sung quá.he

minck

Xe container
Cưới 1 em kave về dùng 9 năm,mà h vẫn chiều đc em nó.nhìn tuổi cụ mà ko nghĩ vẫn sung quá.he
Kave nhà cháu mới có 2 *đời chồng* thì còn hơn cả gái gọi cao cấp đấy chứ ko phải loại đứng gốc cây vỉa hè đâu cụ KMS nhờ :))

dangtan77

Xe điện
Em ra đây định hóng, chắc các cụ làm xong roài, chả thấy ai
Em bắt đầu vào gara
Em ra đây định hóng, chắc các cụ làm xong roài, chả thấy ai[/QUOTE
Báo cáo cụ Koạt mo cùng các cụ là đúng 10 h tối mới xong e về và vừa mới dc ăn tối đây ak, kỷ lục nhất hội wagon về thời gian làm điều hoà từ 1 g 30 chiều đến 10 giơ đêm! Mai e xin tường thuật lại từ đầu ak, chuyện dài lắm ak

nongdan2014

Xe điện
Kave nhà cháu mới có 2 *đời chồng* thì còn hơn cả gái gọi cao cấp đấy chứ ko phải loại đứng gốc cây vỉa hè đâu cụ KMS nhờ :))
Sắp có cuộc chạy đua dual cảm biến dual còi....dần dần đến ....dual vô lăng :)

dangtan77

Xe điện
Bẩm các cụ hôm qua tổng thiệt hại vụ điều hoà e đây , các cụ thấy có hợp lý k ?

Koạt mo

Xe điện
Xem đơn giá từng hạng mục thì không có bất thường so với các xe cùng loại anh em đã làm.
Tổng giá trị thì không so sánh được vì mỗi xe phải xử lý các hạng mục khác nhau.
Anh em đang hóng câu chuyện sao làm lâu thế thôi ah

tuangiga31mes2c

Xe container
Nếu ngon được 2 năm trở lên thì cũng tạm chấp nhận được cụ ạ. Theo ý kiến của em thì ~1200k thì hợp lý hơn. Em làm ở TN này cả thay lốc+fill+gas+phụ kiện hết 3500k, chạy hơn 1 năm rồi vẫn OK. Nếu cụ tự đi mua đồ thì em nghĩ rẻ được 1/2 giá đồ thay.

dangtan77

Xe điện
Xem đơn giá từng hạng mục thì không có bất thường so với các xe cùng loại anh em đã làm.
Tổng giá trị thì không so sánh được vì mỗi xe phải xử lý các hạng mục khác nhau.
Anh em đang hóng câu chuyện sao làm lâu thế thôi ah
Nếu ngon được 2 năm trở lên thì cũng tạm chấp nhận được cụ ạ. Theo ý kiến của em thì ~1200k thì hợp lý hơn. Em làm ở TN này cả thay lốc+fill+gas+phụ kiện hết 3500k, chạy hơn 1 năm rồi vẫn OK. Nếu cụ tự đi mua đồ thì em nghĩ rẻ được 1/2 giá đồ thay.
Nói chung thợ làm rất cẩn thận nhưng lâu quá!, mang đi láng mặt từ mất 2,5 tiếng mà về k dùng đc vì láng quá sâu dẫn đến nó xa nhau , đành phải thay mặt từ mất 2 tiếng nữa , tổng đã mất 4,5 tiếng,?e đang băn khoăn là thợ làm 3 năm kinh nghiệm roi mà để thợ láng hỏng là mất 1 điểm rồi các cụ ak,còn mọi việc khác theo e là rất ổn vì đúng qui trình , kiểm tra nhúng bể thử độ kín ,

tuantintuc

Xe điện

dangtan77

Xe điện
Các cụ lưu ý các điểm tiếp xúc của các ống nhôm với nhau và với sắt trong xe, xe e bị thủng do lâu ngày cọ sát, vì k bọc và thít các ống cau su or nhựa, dẫn đến bị thủng đo hết ga

Trạng thái
Thớt đang đóng