[Funland] Sau taxi thì sắp có xe ôm xanh GM - Motobike rồi nhé các cụ ới

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Vài năm nữa bãi đổ nào tiếp nhận, xử lý pin này nhỉ cccm? Nhiều năm sau xuất hiện làng ung thư không?
Con SM cụ vừa còm mai mốt vứt đi cũng phải xử lý pin đấy. Cụ yêu môi trường thì đừng dùng nữa.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vầng

Thực tế ở ta, không chỉ là ở phó HN, HCMC mà kể cả về các vùng quê, thì giờ người ta nếu có quan tâm cũng là quan tâm tới mức có cái ô tô để đi thôi. Chứ việc xét xem nhà này đi xe gì, nhà kia đi xe gì ở cái tầm xe trên dưới tỷ cũng không nặng nề nữa.

Khi để ý xe sang hay không sang thì cũng phải là dòng từ trên dưới 3 tỷ trở lên rồi ạ.

Đấy là đối với cụ, hoặc 1 số người cao tuổi trước kia chỉ đi xe đạp, xe máy nên giờ mua được cái ô tô như là để thể hiện, chứ tôi thấy bọn trẻ bây giờ nếu cần nó mua xe trả góp hoặc xe cũ đầy ra. Chả đứa nào lo thể hiện. Mà xe ở Đức rẻ vì nó có thị trường xe cũ rất lớn, chứ xe mới mà là xe Mercedes của nó cũng chả rẻ (so với mức lương và chi phí sinh hoạt của nó).

namtypn

Xe hơi
Nói gì thì nói ,thêm hãng thêm lựa chọn.Sẽ có mã giảm giá etc.Khói bụi tiếng ồn cũng giảm!

namson229

Xe điện
Dịch vụ có từ lâu rồi cụ :D Các phân khúc cao cấp của khách sạn, resort thì việc đưa đón khách bằng Mẹc hay Bim, Lexus có lâu ở nhà mình rồi. Còn với taxi cũng chẳng đâu xa, từ các nước trong khu vực đến châu Âu, việc sử dụng xe hạng luxury có nhiều ấy chứ ạ :D Ví mình cho phép sống thượng lưu hay không thui ạ. :D
trước ở sảnh KS lakeside gần giảng võ, có con xe 3 khoang dài ngoằng, hơn 20 rồi,

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]

Sau thành công của taxi giờ đến xe ôm. Anti còn đau đầu nhiều lắm. Mong sao sớm phủ xanh 63 tỉnh thành.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Trước nay Vios, Innova, i10 chạy taxi đầy đường mà cá nhân họ vẫn dùng ầm ầm. Nói như cụ thì trước nay mấy cái xe đó chỉ để chạy taxi, không bán cho cá nhân được à?
Em không nói đoạn bôi đậm nhé. Việc phần lớn xe bán ra để chạy taxi sẽ ảnh hưởng đến định vị thương hiệu ở VN thôi. Mua vios chạy là biết ngay, xung quanh người ta sẽ lẩm bẩm "xe này chuyên chạy taxi" vì nó là hình ảnh thương hiệu ấn vào đầu rồi. Merc cũng chạy taxi nhưng tỉ lệ ít, hình dung trong đầu khách hàng về xe Merc ở VN sẽ khác, sang trọng hơn. Cái này là định vị hình ảnh thương hiệu và sản phẩm trong tâm trí khách hàng: các dòng xe của Merc, BIM, Honda, Toy sẽ có hình ảnh khác nhau.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Em không nói đoạn bôi đậm nhé. Việc phần lớn xe bán ra để chạy taxi sẽ ảnh hưởng đến định vị thương hiệu ở VN thôi. Mua vios chạy là biết ngay, xung quanh người ta sẽ lẩm bẩm "xe này chuyên chạy taxi" vì nó là hình ảnh thương hiệu ấn vào đầu rồi. Merc cũng chạy taxi nhưng tỉ lệ ít, hình dung trong đầu khách hàng về xe Merc ở VN sẽ khác, sang trọng hơn. Cái này là định vị hình ảnh thương hiệu và sản phẩm trong tâm trí khách hàng: các dòng xe của Merc, BIM, Honda, Toy sẽ có hình ảnh khác nhau.
Thì xe điện Vin đang tự định giá mình là bình dân đó cụ. VF5 lăn bánh có 420tr chưa pin, có pin thì tầm 520. 100km 40k tiền điện.

QD092000

Xe điện
Taxi Hoa Mai biển 20 nó cũng dùng loạt xe Sedona Kia cũng gần ngang con Mẹc C rồi phải ko cc?

kubi82

Xe điện
đội thư báo của Viettel cũng dc cấp xe máy điện lâu rồi.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Thì xe điện Vin đang tự định giá mình là bình dân đó cụ. VF5 lăn bánh có 420tr chưa pin, có pin thì tầm 520. 100km 40k tiền điện.
Thế tốt quá rồi cụ. Làm thế thì giá sẽ mềm hơn nhiều do khách không phải trả thêm nhiều cho giá trị thương hiệu xe, lợi cho người sử dụng xe hơn. Sợ nhất là định vị dòng phổ thông nhưng giá cao thôi.

Zin_3_cau

Xe tăng
Tesla như tên cụ đây. Nó cũng định vị đấy, nhưng có thằng nó cứ thích mua để chạy taxi.

doctor103

Xe điện
Nếu bỏ qua được tâm lý bị chê bai vì là xe dịch vụ thì cũng có nhiều người lựa chọn các dòng xe taxi cho cá nhân gia đình với suy nghĩ các hãng taxi chọn loại xe này chạy thì nó bền bỉ, tối ưu và cộng đồng lớn nên bảo dưỡng, sửa chữa, thay thế linh phụ kiện rất sẵn sàng

datld

Xe tải
I10 với Vios chạy Taxi đầy, giờ cả Acent cũng vậy. Sao các cụ vẫn mua chạy gia đình đầy ạ.Làm cũng được mà các cụ, giải quyết công ăn việc làm cho một cơ số người là được, xã hội cũng phát triển

toyennha

Xe lăn
Tới luôn đi anh của em. Anh làm luôn mảng giao đồ ăn cho em. Khách anh toàn nhà giàu :D chiếc khấu quán 30%. Quán vẫn bán. Anh ưu đãi khách 10%. Và anh được thêm tiền app tiền xử lý đơn hàng, tiền % của shipper==> anh vẫn lời 30% chưa kể tiền xử ký đơn hàng nhỏ . khách anh toàn sang,xịn,mịn. Anh khỏi lo bị boom hàng :D

QD092000

Xe điện
Xe Hàn đánh chiếm tt VN bắt đầu với i10 và morning làm taxi, sau 5 năm mới đc người dùng quan tâm. Trước đó chỉ Toy và xe Nhật, do xe là tài sản và sau bán ít lỗ.
Vì thế ko lạ nếu Vf đinhn qua taxi, xe ôm đến với ntd.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Tesla như tên cụ đây. Nó cũng định vị đấy, nhưng có thằng nó cứ thích mua để chạy taxi.
Đây là nước ngoài cụ ạ. Em chỉ nói VN thôi, thị trường VN có đặc điểm riêng.
I10 với Vios chạy Taxi đầy, giờ cả Acent cũng vậy. Sao các cụ vẫn mua chạy gia đình đầy ạ.Làm cũng được mà các cụ, giải quyết công ăn việc làm cho một cơ số người là được, xã hội cũng phát triển
Mua chạy gia đình bình thường mà cụ, kể cả VF89. Nhưng sẽ khó để VIN định vị dòng này ở phân khúc cao cấp nếu để chạy taxi quá nhiều. Còn VIN xác định nó là dòng xe phổ thông thì em thấy quá ok, định giá sẽ khác hẳn, có lợi cho ví tiền của người tiêu dùng.

doctor103

Xe điện
Tới luôn đi anh của em. Anh làm luôn mảng giao đồ ăn cho em. Khách anh toàn nhà giàu :D chiếc khấu quán 30%. Quán vẫn bán. Anh ưu đãi khách 10%. Và anh được thêm tiền app tiền xử lý đơn hàng, tiền % của shipper==> anh vẫn lời 30% chưa kể tiền xử ký đơn hàng nhỏ . khách anh toàn sang,xịn,mịn. Anh khỏi lo bị boom hàng :D
Rồi anh cho hãng của anh độc quyền vào các khu của anh, ship hãng khác thì phải đỗ ở ngoài xa gây bất tiện cho người dùng thì người dùng sẽ chọn cái gì tiện hơn thôi

QD092000

Xe điện
Vãi cc, khách đi taxi là đủ loại, ông bà chủ giàu có, xếp văn phòng đầy và họ cũng cần xe sang xịn mịn nhé.
Trung lưu VN đang tăng nhanh nên hãy quen dần xe taxi cũng đẹp xịn đi.
E ko giàu nhưng mỗi cuốc taxi sẵn sàng trả tối thiểu 50k nên cứ gsm phang cật lực mỗi khi đi nhậu hay cho con đi học khi ko kịp dưa đưa đón. Đi cả nhà 4 người là gọi vf8.

QD092000

Xe điện

Sau thành công của taxi giờ đến xe ôm. Anti còn đau đầu nhiều lắm. Mong sao sớm phủ xanh 63 tỉnh thành.
1 triệu sau 2 tháng là vẫn chậm đấy. Tt 100tr dân và trong đô thị đi xe bất tiện mà có taxi ngon sach thì 1tr cuốc sẽ đạt đc sau đôi tuần thôi. Đi gàn ghĩ đến dong xe ra đi tìm chỗ đỗ và mất 50k gửi xe thù cứ taxi cho nhanh gọn.

toyennha

Xe lăn
Đây là nước ngoài cụ ạ. Em chỉ nói VN thôi, thị trường VN có đặc điểm riêng.
Mua chạy gia đình bình thường mà cụ, kể cả VF89. Nhưng sẽ khó để VIN định vị dòng này ở phân khúc cao cấp nếu để chạy taxi quá nhiều. Còn VIN xác định nó là dòng xe phổ thông thì em thấy quá ok, định giá sẽ khác hẳn, có lợi cho ví tiền của người tiêu dùng.
Cứ chạy taxi khẳng định với mọi người an toàn và bề . chúng tôi ko nói mồm chung tôi đã chứng minh = chính hãng taxi của mình.
Vf8,9 không cao cấp thì vf13 cao cấp.