[Funland] Sau taxi thì sắp có xe ôm xanh GM - Motobike rồi nhé các cụ ới

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Bàn chuyện sản xuất thì đã ra khỏi phạm vi người dùng rồi, không bắt bẻ gì thêm nữa thì lại rút về em chỉ là người dùng, phỏng cụ ?
Em biết mình nên chưa bàn tí gì về công nghệ hay khoa học kỹ thuật, thấy cụ ấy có vẻ hiểu biết vì nhấn mạnh mấy lần chữ “công nghệ lõi” thấy thú vị nên em cuốc còm hỏi cụ ấy thôi. Trước giờ em cũng là người dùng, kỹ thuật mình dốt thì đi thuê cụ ợ, thuê giờ đơn giản ấy mờ :P
e thân thiện nhã nhặn :) sống tốt đời đẹp đạo chưa bg xì bánh đừng nói bị bem :( cụ điêu quá :)
Phét nác :))

alceste

Xe điện
Em ở trên nói là có 1 số lượng lớn người dùng taxi và ô tô, ở dưới cụ lại dịch ra thành lượng khách dùng phương tiện công cộng ÍT HƠN dùng taxi :D
Thế là thế nào hả cụ?
Để lúc nào em hầu cụ, trước em có đọc 1 báo cáo hành vi về cái này rồi a.
Em thì thấy not for myself, trường hợp cụ nói là đi du lịch, còn những trường hợp ra sân bay đi công tác đi làm ngắn ngày, đồ đạc gọn gàng.
Mà có số liệu ở đâu trên thế giới cho rằng lượng khách dùng phương tiện công cộng ra sân bay ít hơn dùng taxi không nhỉ, em đang tìm mà chưa ra

doctor103

Xe điện
Em xin cụ, đi ra sân bay thì thường có nhiều đồ lỉnh kỉnh, nhà ngay gần hoặc cách 100 - 500m với bến xe buýt thì ko sao, chứ trẻ con tha lôi, hay đồ đạc lỉnh kỉnh, ko thoải mái thời gian hoặc đơn giản ko có nhu cầu tốn quá nhiều thời gian và mệt mỏi thế, hay nhà ko gần bến, hoặc nhóm đi từ 2-3 người trở lên mà đi xe bus quá tội. You can only speak for yourself :D
Kể cả những nước mà phương tiện công cộng rất phát triển (Nhật hay Đức) chưa kể gần thì có Thái đã có rất nhiều , vẫn có 1 số lượng lớn người đi ô tô và xe taxi ra sân bay cụ ah. Dù rằng nó đắt.
"only for yourself" như cụ nói, số lượng nó không ít mà thậm chí khá lớn tương đương với tỷ lệ đi phương tiện cá nhân hay taxi, ít nhất là ở Anh. Và việc cụ đưa ra ví dụ để thấy sự chưa phù hợp của phương tiện công cộng cũng là 1 case, không phải tất cả.
Còn ở Hà Nội, ít nhất là với những người ở trên tuyến đường mà tuyến bus sân bay đi qua thì việc lựa chọn xe bus cũng là phương án khả thi
Nhưng quay lại câu chuyện ở VN hiện tại thì rõ ràng giờ phương tiện công cộng chưa thay đổi được nhiều hành vi người dùng ra sân bay, còn tương lai thì chưa biết.
Mà em chờ cụ tìm lại báo cáo kia :D

Chỉnh sửa cuối:

haivina

Xe điện
Muốn rẻ hơn phải TỰ SẢN XUẤT được nhiều thứ, hoặc một cái gì đó có giá trị cao nhất trong sản phẩm.
Bác nói cao siêu quá. Tút này đang nói về taxi. Thế thì thằng 10k/1km với thằng 11k/1km mà chất lượng như nhau thì em chọn thằng rẻ hơn là chắc, không cần biết nó tự sản xuất hay nhặt đâu về. Đơn giản thế thôi ạ.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Topic xe cộ thì tranh luận về xe cộ thôi các cụ. Đừng lái sang hướng hạ thấp nhân cách và trí tuệ người khác là được. Cứ bảo VOZ trẻ trâu nhưng em thấy bên đó một câu my frend hai câu mike pence, nghe còn hòa nhã chán.

doctor103

Xe điện
Hiện tại trên app sắp tới có thêm 3 dịch vụ
SmartSelect_20230806_211948_Xanh SM.jpg

Không biết gsm có định lấn sang mảng giao đồ ăn không

angkorwat

Xe điện
Người OF
Hiện tại trên app sắp tới có thêm 3 dịch vụ
SmartSelect_20230806_211948_Xanh SM.jpg

Không biết gsm có định lấn sang mảng giao đồ ăn không
Chắc sẽ phải có giao hàng và food nữa nếu muốn cạnh tranh với Grab. Nhưng một lần sạc chạy được hơn trăm km thì tài xế cũng khó có thu nhập cao.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Chắc sẽ phải có giao hàng và food nữa nếu muốn cạnh tranh với Grab. Nhưng một lần sạc chạy được hơn trăm km thì tài xế cũng khó có thu nhập cao.
Cũng cày cuốc đủ ăn thôi cụ, lao động phổ thông thì lấy đâu ra thu nhập cao làm sao được cụ.