[Funland] Sạt lở thủy điện Rào Trăng 3, hơn 10 công nhân bị vùi lấp. Phó tư lệnh Quân khu 4 cùng 12 người gặp nạn khi đi cứu hộ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kuu

Xe lăn
Thôi thì để nhiều người hiểu thêm vấn để vẫn tốt hơn là họ k hiểu mà các cụ
Biết đủ là đủ cụ Kuu ơi.
Họ cố tình không hiểu và mượn cái gọi là không hiểu đó với mục đích khác cụ ơi.
Những người đấy là số ít, còm nào của họ lệch lạc đến mức vi phạm thì Min/Mod sẽ xử lý.
Như em nói ở dưới, và thêm nữa là qua những thớt như thế này, ít nhiều mọi người sẽ có thêm kinh nghiệm cho riêng mình để đối phó với những hiểm họa thiên tai.
Không, em lại nghĩ khác. Còm nào không phù hợp thì xóa thôi chứ thớt nên tồn tại để mọi người hiểu hơn về hiểm họa thiên tai và những vấn đề về khắc phục hậu quả do thiên tai gây ra.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Giờ là 18h30 chứ k 19h rồi cụ.
Có những câu hỏi mà người ngoài cuộc như mình sẽ k bao giờ biết cụ ah. Vì phía quân đội không có nghĩa vụ giải thích hết các câu hỏi cho chúng ta biết. Nhưng em nghĩ với kinh nghiệm nhiều năm + mang theo cả thông tin liên lạc thì tình huống các cụ nêu đã nằm trong dự kiến rồi. Chỉ là câu trả lời sẽ k được công bố và cg k việc gì họ công bố bởi các thắc mắc là quá nhiều.
Có lẽ thế thật, tôi thừa nhận, rằng mình không có đủ thông tin.

Cap nhi tan

Xe buýt
Thế nên phải xem danh sách cái đội 8 người thoát ý, e dự đấy chính là đội lính, tối ngủ bên ngoài nên thành ra lại chạy nhanh được
Hi hi, cụ vui đáo để. Thoát nạn trong nhóm đó có cả 1 cụ pct tỉnh Thừa thiên Huế đó cụ, may mắn thôi...

Traubotube

Xe điện
Có lẽ thế thật, tôi thừa nhận, rằng mình không có đủ thông tin.
Chẳng có ai có đủ thông tin đâu cụ. Chúng ta đều là đang suy luận thôi. Chỉ có nỗi đau của thân nhân những người đã khuất là hiện hữu.

Dan du an

Xe ba gác
Thuỷ điện này có làm tiếp không ạ. Nếu tiếp tục làm thì nguy hiểm nhỉ vì ai biết đang làm có bị sạt tiếp không

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là chỗ đó!
Chuyện đau thương này là bài học đắt giá để sau này mọi chuyện sẽ tốt hơn - từ công tác quy hoạch, xây dựng đến cứu hộ. Thiên nhiên ngày càng khắc nghiệt, chúng ta thì rất cần xây dựng - nhưng đòi hỏi những nghiên cứu kỹ càng hơn, tâm huyết với tương lai hơn, để đất nước phát triển mà không phải trả giá quá nhiều.
Nó cũng là bài học cảnh tỉnh cho giới lãnh đạo hiện tại, cho những người được coi là “đại diện nhân dân” hiện tại. Bài học từ nỗi đau luôn luôn là những bài học sâu sắc nhất, phỏng các cụ?

thanhcong2002

Xe buýt
Đọc bài này em thấy lăn tăn quá về công tác tổ chức. Vào rừng trong giai đoạn mưa lũ, sao các lãnh đạo không lên kế hoạch tác chiến cụ thể, có phương án về phương tiện đi thế nào, đến đâu thì dừng chân ăn nghỉ. Gặp sự cố ở các cung đoạn nguy hiểm thì phải làm sao, thậm chí là các phương án dự phòng B, C....cho chắc chắn.
Chỗ gặp trạm kiểm lâm không người cũng chủ quan quá, với các cấp lãnh đạo thì lấy số điện thoại của trạm trưởng, trạm phó ở đây chắc phút mốt là ra. Sao không gọi điện hỏi ở nhờ, rồi hỏi tình hình ở đây an toàn, nguy cơ ra sao? Anh em ở trạm lâu năm chắc họ nắm được các vấn đề này, một khi họ đã di chuyển bỏ lại cả trạm để tránh nguy cơ thiên tai xảy ra thì họ có thể tư vấn, cảnh báo được chứ.
Cái trạm đấy đã nằm ở đấy nhiều năm vậy có cần phải điện thoại hỏi nữa k
Bạn chắc chưa ở rừng lúc trời tối bao giờ.

cocsku

Xe cút kít
Liên tục có bài viết quy chụp, nhận định thiếu căn cứ, lái chủ đề sang vấn đề khác

Điểm cảnh cáo (Hết hạn 26/10/20)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

pain

Xe ba gác
Chuyện đau thương này là bài học đắt giá để sau này mọi chuyện sẽ tốt hơn - từ công tác quy hoạch, xây dựng đến cứu hộ. Thiên nhiên ngày càng khắc nghiệt, chúng ta thì rất cần xây dựng - nhưng đòi hỏi những nghiên cứu kỹ càng hơn, tâm huyết với tương lai hơn, để đất nước phát triển mà không phải trả giá quá nhiều.
Nó cũng là bài học cảnh tỉnh cho giới lãnh đạo hiện tại, cho ” hiện tại. Bài học từ nỗi đau luôn luôn là những bài học sâu sắc nhất, phỏng các cụ?
Khụ khụ khụ.... bằng tất cả sự tôn trọng, em hỏi thật là cụ tin dăm ba cái còm ở chốn ba vạ như này mà cảnh tỉnh được hoặc đến tai được những người được coi là “đại diện nhân dân" á:D

Mà thôi, em xin dừng.

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Khụ khụ khụ.... bằng tất cả sự tôn trọng, em hỏi thật là cụ tin dăm ba cái còm ở chốn ba vạ như này mà cảnh tỉnh được hoặc đến tai được những người được coi là “đại diện nhân dân" á:D

Mà thôi, em xin dừng.
Khà khà, hy vọng trong vô vọng chị Bên ạ!

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Khổ gia đình chú Thiếu tướng quá, năm nay mới 55. Thiên tai bão lũ ko ngờ dc, cả dãy núi ko sao, đúng dãy núi đoàn ở thì sạt lở. Đen thật

Puma tn

Xe buýt
Cái đó cụ chịu khó hỏi bọn nc ngoài đc ko ạ?
Em mới đi mấy hang ở Quảng Bình và em chia sẻ những điều em thấy, em trải nghiệm thôi ạ. Những gì em ko biết em ko dám nói.
E
Không đưa tin thì kêu Bưng bít thông tin.
Phóng viên đi theo đưa tin thì lại kêu là đi làm gì để chết.
Đúng là trong thiên hạ có những ke với cái mồm giống cái tỹ gà thật :P
Đọc thớt này mới thấy ko gì có thể làm vừa lòng mấy bố rỗi việc cụ nhỉ ! Lãnh đạo ko đi thị sát thì kêu chỉ biết tham ô , tham nhũng , đùn đẩy việc nguy hiểm cho cấp dưới , cho nhân dân . Còn vào nơi nguy hiểm hi sinh tính mạng thì chúng bảo đi làm gì ... Thật là nói chuyện với bọn ngu là khó nhất . Nói sai chúng nó ko nghe mà nói đúng chúng nó cũng ko nghe .

lạc lối

Xe điện
Chưa nói đến trực thăng, chỉ cần trang bị đầy đủ quần áo giầy dép cho người đi cứu hộ đã là tốt rồi. Ai đời đi vào rừng, mưa lũ, bùn sình mà đi dép râu như vậy thì cành cây đâm xóc đứt chân làm sao? Cần phải có mấy đôi ùng loại đi bùn đi rừng mà mang chứ
View attachment 5558636
A hùng mạng là đây chứ đâu, vào rừng đi dép râu như trong hình mới chuẩn bài bác nhé , đeo ủng mà đi vào rừng bùn lầy 1 lúc thì nguyên bùn đất nó bám vào đã nặng thêm vài ký

NNS

Xe ngựa
Đi rừng thì chấp nhận ngủ rừng ngủ lều bạt; ok không sao

Dưng mờ đúng là nếu không có trạm thì đói à ?
(vì theo bài báo là tìm được gạo trong trạm nấu được ít cơm chan nước mắm ăn tạm)
Ô hay, thế dừng nghỉ thấy có gạo có nồi thì họ lấy nấu ăn cho ấm dạ chứ tội gì bỏ lương khô ra nhai, có thông tin nào bảo đội cứu hộ này ko mang lương thực đâu cụ?

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Sao quân đội mình có những doanh nghiệp khủng như Viettel mà không chế được mấy con UAV cho đi do thám ứng cứu thiên tai nhỉ. Để con người vào khu vực thiên tai để cứu hộ là quá nguy hiểm.

Trạng thái
Thớt đang đóng