[Funland] Sao trẻ con bây giờ bậy bạ thế này hả các cụ. Cháu đọc bài báo này mà không hiểu nó xẩy ra thật hay không

bixinh1803

Xe hơi
Đọc kỹ thì 6 thằng kia lập hội bắt thằng bé hàng tháng nộp tiền cho chúng nó, ko có thì chúng nó đánh. Đây là hành vi có tính hình sự, CA không thể không lên tiếng được. Cấp 1 đã thế này, 10 năm nữa thì ra 6 thằng Luyện là cái chắc, nếu không giáo dục răn đe mạnh!
Các bác trên tranh cãi nhà trường có trách nhiệm không? Trách nhiệm đến đâu?. Còn em thì thắc mắc bố mẹ những đứa trẻ đầu gấu đâu? Họ có trách nhiệm giáo dục con cái mình cơ mà?

battai

Xe buýt
Bố mẹ chúng nó chăc cũng thuộc dạng cao bồi thôn hoặc có anh ruột thuộc loại lưu manh làng nên bị ảnh hưởng. đây là vùng ven Hà Nội thuộc Hà Tây cũ, đang đô thị hoá nên dạng này nhiều.

Xe nội lước

Xe container
Chuyện đi học bị đánh, bị trấn lột nó có từ xưa rồi cc ạ.

datinh

Xe container
Bố mẹ chúng nó chăc cũng thuộc dạng cao bồi thôn hoặc có anh ruột thuộc loại lưu manh làng nên bị ảnh hưởng. đây là vùng ven Hà Nội thuộc Hà Tây cũ, đang đô thị hoá nên dạng này nhiều.
chán nhở. 2023 rồi mà chả thay đổi gì.
trong khi mấy ông rảnh rỗi gào khóc thuê cho trẻ em ba lét tin ở đâu đâu. rất hăng.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Hy vọng cháu bé sơm khoe mạnh trở lại . Nhìn thương thật

tuangiga31mes2c

Xe container
Đọc mà căm phẫn, những việc này là có thật đấy ạ.

Dan du an

Xe ba gác
Có lẽ các cụ nói đều đúng, chả có cách nào ngăn chặn những trường hợp này. Nhà trường thì bảo nó đánh ở ngoài trường, làm sao mà biết được. Gia đình thì mải làm ăn, không có thời gian để ý đến con. Đủ loại các ban ngành trong xã hội nhưng còn nhiều việc quan trọng lắm, thế này không để ý được. Trường thì phát động đủ các phong trào, trong đó em nhớ có cả phong trào có hộp thư kín ở các lớp để cháu nào có vấn đề gì viết bỏ vào đó. Chắc dạo này cũng dẹp rồi. Thi đua xong rồi còn đâu. Thôi nhà nào tự mà lo cho con nhà đó. Thỉnh thoảng phải hỏi con và đặc biệt nếu nó không thích đi học thì cố mà tìm ra xem lý do. Phim ảnh cũng nên bớt bạo lực, mạng xã hội cũng vậy, các hình ảnh bạo lực, bạo lực học đường.... phải dẹp hết cấm sóng. Bên cạnh đó phim nên đưa vào giáo dục việc làm như thế sẽ phải chịu trách nhiệm. Cháu đọc báo vụ này thấy bức xúc thế thôi, nghĩ kỹ thì cũng quá khó để ngăn chặn những vụ kế tiếp. Thậm chí là không thể, nó giống thỉnh thoảng lại xem một đám gần như tra tấn một đứa con gái đấy thôi. Chúng nó mà lôi và nhà vệ sinh chúng nó đánh thì con các cụ chả có cách nào làm gì được. Cứ bảo trẻ con chứ bọn cấp ba bây giờ em thấy không khác gì người lớn, nó khôn lắm. Còn vụ này thì bọn này mới 12 tuổi mà đã côn đồ kinh thật. Băng đảng rồi chấn lột thường xuyên, đánh đập suốt có quá trình. Nếu không có cách nào xử mà để chúng nó lớn lên thì đúng là đáng lo ngại thật.

red_dragon88

Xe tăng
Kiếm mấy ông người quen có tý số má, tranh ảnh đến gọi đội kia ra uống nước nói chuyện thôi cụ. Nhẹ nhàng tình cảm nhận con cụ là em, là cháu gì đó. Đội trẻ trâu bình thường bố mẹ ở nhà nói không nghe, nhưng ra ngoài xã hội các anh lớn bảo gì lại 1 dạ 2 vâng răm rắp.
Thời buổi bây giờ gọi đội đấy dọa trẻ con là dở rồi. Khéo đang từ mình đúng thành mình sai. Cứ phải theo các kênh chính thống, phối hợp với nhà trường và chính quyền để giải quyết.

SubmarineTH

Xe buýt
Điên à mà tự nhiên vào bệnh viện để chưởi nhau #:-s
Xã hội nó thế thì mình phải lo cho mình cho gia đình trước chứ? Chờ đợi cái gì? Chờ đc vạ thì má đã sưng :((

Như thằng bé trong bài, cả năm trời con bị bắt nạt hoảng loạn đến tâm thần bố mẹ mới biết. Giờ làm sao? Bắt đền à? Ok, có cách gì nối hoặc tách đc dây thần kinh bị chập ko :((
Ý tôi là những trường hợp có gia cảnh như trong bài nhiều lắm, cụ lượn 1 vòng các bệnh viện hoặc đi các vùng sâu vùng xa mà xem. Sao các cụ ko trách bố mẹ mấy thằng mất dạy kia ko dạy con để chúng nó đi bắt nạt bạn khác. Bố mẹ bạn nhỏ có lỗi gì à? Lúc người ta lấy nhau sinh con chắc chắn là đang khỏe mạnh bình thường. Kể cả chồng chị Dậu cũng thế nhé. Ko ai ốm liệt giường mà còn có khả năng kết hôn và sinh con cả. Nên cụ chửi người ta thì em cũng chịu tư duy của cụ.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Hầu như các trường không có những giải pháp cụ thể, họ đổ lỗi cho sự gd của Gia đình và có thái độ "vô can" trong những trường hợp thế này
Trường chỉ quản lý trong khu vực nhà trường.
Ra khỏi trường thì thuộc về gia đình & xã hội.
Mà trong trường thì giờ thầy cô cũng chả quản được chúng nó, bố mẹ chúng nó còn chả coi ra gì thì thầy cô là cái đinh gỉ gì nhất là giờ hơi tí là đưa lên mạng. Chả thầy cô nào dại mà dây vào bọn nó cả.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
NT có trách nhiệm rất lớn, mức độ hiểu biết về PL nói chúng và về trách nhiệm pháp lý của lứa tuổi hs là rất kém.

Bọn hs đâu biết trên 14 tuổi là chúng phải chịu trách nhiệm hs rồi. Và không biết mấy việc đánh hội đồng trấn lột mà làm căng là thành hs ngay. Đằng này lập nhóm đi đánh các bạn yếu trong lớp trong trường như cơm bữa. Ngc lại, khi có vấn đề bé tý thì có trường hợp khóc lóc quỳ xin xỏ ngay tại lớp. Nói chung là chất lượng dạy GDCD và PL ở trường PT là rất kém.

Các bác trên tranh cãi nhà trường có trách nhiệm không? Trách nhiệm đến đâu?. Còn em thì thắc mắc bố mẹ những đứa trẻ đầu gấu đâu? Họ có trách nhiệm giáo dục con cái mình cơ mà?

Chỉnh sửa cuối:

haipvg

Xe tăng
Có lẽ các cụ nói đều đúng, chả có cách nào ngăn chặn những trường hợp này. Nhà trường thì bảo nó đánh ở ngoài trường, làm sao mà biết được. Gia đình thì mải làm ăn, không có thời gian để ý đến con. Đủ loại các ban ngành trong xã hội nhưng còn nhiều việc quan trọng lắm, thế này không để ý được. Trường thì phát động đủ các phong trào, trong đó em nhớ có cả phong trào có hộp thư kín ở các lớp để cháu nào có vấn đề gì viết bỏ vào đó. Chắc dạo này cũng dẹp rồi. Thi đua xong rồi còn đâu. Thôi nhà nào tự mà lo cho con nhà đó. Thỉnh thoảng phải hỏi con và đặc biệt nếu nó không thích đi học thì cố mà tìm ra xem lý do. Phim ảnh cũng nên bớt bạo lực, mạng xã hội cũng vậy, các hình ảnh bạo lực, bạo lực học đường.... phải dẹp hết cấm sóng. Bên cạnh đó phim nên đưa vào giáo dục việc làm như thế sẽ phải chịu trách nhiệm. Cháu đọc báo vụ này thấy bức xúc thế thôi, nghĩ kỹ thì cũng quá khó để ngăn chặn những vụ kế tiếp. Thậm chí là không thể, nó giống thỉnh thoảng lại xem một đám gần như tra tấn một đứa con gái đấy thôi. Chúng nó mà lôi và nhà vệ sinh chúng nó đánh thì con các cụ chả có cách nào làm gì được. Cứ bảo trẻ con chứ bọn cấp ba bây giờ em thấy không khác gì người lớn, nó khôn lắm. Còn vụ này thì bọn này mới 12 tuổi mà đã côn đồ kinh thật. Băng đảng rồi chấn lột thường xuyên, đánh đập suốt có quá trình. Nếu không có cách nào xử mà để chúng nó lớn lên thì đúng là đáng lo ngại thật.
Đây là tình trạng chung của vùng giáp ranh thành phố từ xưa đến nay rồi. Dân chuyển đổi không kịp thời đại. Xưa làm gì có phim ảnh, mạng gì đâu nhưng vẫn đầy rẫy "quân khu" ở các vùng làng nội thành ven đô, làng lúa làng hoa ấy. Cùng là nhừng trải nghiệm cuộc đời cho trưởng thành thôi, 1 số đầu gấu quá đà thì chết trong tù, một số quá yếu đuối thì chết bẹp. Thằng bạn em hồi nhỏ bị bắt nạt suốt giờ có địa vị trong XH nó tuyên bố mấy thằng hồi trước bắt nạt nó giờ gặp lại phải gọi nó bằng anh. Bị bắt nạt lại là động lực để nó vươn lên.

Soi_den

Xe tăng
cái này chỉ có "xiên đôi"cả bố lẫn con thằng bắt nạt mới mong bọn khác trắng mắt ra , nhiều khi phải hy sinh như vậy mới có công bằng

motthoidongbim

Xe điện
Nhà 2 gái, cố đẻ thêm được ông chống gậy, lại bị cno khoẻ hơn đánh ra nông nỗi này.
Klq chứ e thấy nhà nghèo lại hay đẻ lắm.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Bản tính chó đàn, hung tợn từ bé. Sợ thật
Thành phần này thì thời nào cũng có cụ ạ.
Không phải bây giờ mới thế.
Thời em cách đây mấy chục năm cũng thế, chấn lột, cậy đông hiếp yếu.
Thằng bạn em đang ngồi ra chời tự nhiên chục thằng cùng khối ở đâu đến nó táng, mà toàn mũ cối, ó thằng nó cầm cả ái ghế nó nện và bọn này thì làm gì có ý thức là nện vào đâu mà chỉ như con chó điên thôi. Nó đánh một lúc thì đi, thằng bạn em chỉ biết ôm đầu chứ chống cự gì được.
Sau hỏi ra mới biết là cái đứa con gái mà một trong những thằng chó đàn kia thích bó biết con bé đó thích thằng cùng lớp em và thằng bạn em bị ăn đòn lãng xẹt (Lú đó bọn e mới họ lớp 7-8 thôi).
Sau này đi học em mới thấy cuộc sống sinh viên là yên bình ít đánh nhau gây gổ hơn rất nhiều so với thời đi học cấp 2 cấp 3.

--Lamborghini--

Xe cút kít
cái này chỉ có "xiên đôi"cả bố lẫn con thằng bắt nạt mới mong bọn khác trắng mắt ra , nhiều khi phải hy sinh như vậy mới có công bằng
Dọt nước chàn ly nó sẽ như cụ nói đấy, thằng chết thì đáng nhưng thằng xiên thì cũng tội cho nó.
Con mình đi học em cũng không biết làm sao để tránh khỏi những tình huống này dù ở thế bị bắt nạt hay bắt nạt người khác.

LuckyCar

Xe container
Theo gương các anh xăm trổ online đấy thôi, bảo ko ảnh hưởng đi.
Đúng đấy cụ, trước có mấy thớt trên này nhiều cụ còn bênh là các anh ấy không làm gì vi phạm pháp luật.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Mấy đứa mất dạy khốn nạn đánh bạn ra nông nỗi này thì cũng nên tóm cổ chúng, chứ loại này lớn lên cũng chỉ thêm họa cho xã hội. Nhà bé bị đánh chắc cũng không có ai bao bọc chứ phải nhà khác đánh con người ta thế này thì cũng không yên được đâu. Mà vấn đề này cũng phải truy trách nhiệm của nhà trường chứ họ không thể nói không biết mấy thằng khốn kia được.
Bọn này đa phần lớn lên cũng là bọn đầu trộm đuôi cướp, cho bọn nó vào trại giáo dưỡng cũng bằng không mà thôi.

BMW_X7

Xe điện
Lớp 9 rồi mà cụ, chỉ cần biết con chơi thân với bạn nào là biết thôi.
Thường thì bọn nó cũng có nhóm chơi cùng.
Như nhóm thằng lớp 8 nhà em thì toàn bọn học giỏi và chơi cũng giỏi. Đang chờ đón con ở cổng trường C1 thì bọn cấp 2 đi qua chào. Chú ơi, thằng A nó vừa bị oánh? Thế sao chúng mày không can? Cháu can nhưng thằng đấy khỏe quá, tí nữa cháu lăn xuống sông? Thế thằng con chú thì nó đâu, sao không can? Thằng K con chú nó bé và yếu, nó chạy mất tích rồi. =))
Trong nhóm 6-7 đứa này, thì em biết hết tội của từng đứa, gặp là bọn nó kể hết.
vâng cụ có con trai nên nói chuyện với đám con trai nó cũng dễ, em con gái, nói chuyện với bạn của con nó khó, mà đã thế mấy đứa nó lại nhát, có nhìn thấy em là đã lẩn luôn rồi, đúng hơn là thấy các phụ huynh là các chị ấy lẩn ạ.
trong lớp cũng có các nhóm riêng chơi với nhau, bọn giỏi chơi với nhau, bọn hiền chơi với nhau, bọn nghịch chơi với nhau
em trong ban phụ huynh nên em cũng cơ bản nắm được nội tình lớp.
lớp con em phức tạp, đầu năm đến giờ mất hơn 10 cái máy tính tay, hôm rồi phụ huynh căng với cô giáo, đòi lắp cam trong lớp, cô giáo gọi điện nhờ em xử lý, em xử lý tạm ổn.
làm ban phụ huynh cũng để biết tình hình con rõ hơn ạ, nhưng có những góc khuất khéo mình ko biết hết ạ

Phải xử hoặc đưa vào các trường giáo dưỡng đối với các trường hợp như thế này, kể cả các trường hợp các cháu đua xe, vác phóng lơn, gây mất an toàn xã hội. Đã xử thì phải đăng lên TV để làm gương cho chúng nó sợ.
Hơn nữa phải dẹp mấy giang hồ mõm suốt ngày online nhan nhản trên mạng, nào là Dun trọc, Kiệp đen, Huân hoa cứ t lợn, Khắm sky shi,t, Biển bánh,.... những thằng đó chặn bắt đáng hơn nhiều lần đi bắt em Truynh vếu to.