[Funland] Sao trẻ con bây giờ bậy bạ thế này hả các cụ. Cháu đọc bài báo này mà không hiểu nó xẩy ra thật hay không

NguyenAnhPhan

Xe container
Hầu như các trường không có những giải pháp cụ thể, họ đổ lỗi cho sự gd của Gia đình và có thái độ "vô can" trong những trường hợp thế này
Dạo trước có vụ tương tự, cũng có cụ up Off...khi em ý kiến là lỗi của nhà trường 1 phần vì phủi trách nhiệm và đá bóng sang gia đình, xã hội...chính quyền cũng thế...Thì 1 số cụ vô phản đối này nọ...vv.
Vãi thật. Toàn thánh mũm...

AcidS

Xe điện
Nhà trường nếu đã lên cấp 3 họ ko quản việc này đâu. Mỗi gia đình phải hỏi han xem con cái có bị bắt nạt ko. Để mà hỗ trợ các e. Lên cấp 3 hiện tượng bắt nạt xảy ra thường xuyên. Luật nên sửa đổi để có căn cứ xử lí những đối tượng dưới 18 tuổi nhưng lại hết sức côn đồ và bao lực như thế này
Lớp 7 cấp 2, 12 tuổi có thể đưa đi trường giáo dưỡng với đủ bằng chứng vi phạm pháp luật rồi, chứ để bọn này xổng ra ngoài thì nó sẽ không biết sợ trời cao đất dày đâu

Dan du an

Xe ba gác
em xem mà thương cháu quá,khổ thân cháu bị bạo hành cả năm trời mà giáo viên và nhà trường ko hay biết gì,nghĩ nếu là con chắc em xiên cả bố mẹ lũ đánh con em như thế mất,mà căm nhất là nhà trường sau khi biết phát hiện thì chỉ đình chỉ 4 ngày rồi lại cho đi học như bình thường,phía bên mấy gia đình kia cũng chẳng thăm hỏi ý kiến gì,em có comment và inbox fanpage mà nhà trường chặn em luôn.
Cụ cho cái linh fanpage của nhà trường cháu vào xem với ạ

sthd

Xe lăn
Bị bắt nạt thời gian dài mà gia đình cũng chả biết; nhìn chung như thế cũng ít có sự quan tâm. Chứ người có vết thâm, vết tím, ... phải hỏi luôn!
Mấy đứa mất dạy khốn nạn đánh bạn ra nông nỗi này thì cũng nên tóm cổ chúng, chứ loại này lớn lên cũng chỉ thêm họa cho xã hội. Nhà bé bị đánh chắc cũng không có ai bao bọc chứ phải nhà khác đánh con người ta thế này thì cũng không yên được đâu. Mà vấn đề này cũng phải truy trách nhiệm của nhà trường chứ họ không thể nói không biết mấy thằng khốn kia được.
khổ cho cháu bé. bố đau yếu không làm được gì. mình mẹ chạy chợ nuôi ba con một chồng, còn thời gian đâu?
bản thân châu bé cũng ốm yếu chậm chạp. bạn bè không giúp lại còn hành hạ!

Dan du an

Xe ba gác
khổ cho cháu bé. bố đau yếu không làm được gì. mình mẹ chạy chợ nuôi ba con một chồng, còn thời gian đâu?
Đúng là sinh ra đã mệnh khổ. Đời người có số thật.

haipvg

Xe tăng
Côn đồ thế này cũng không hơn được thời mình đi học mấy chục năm trước. Luôn có 1 bộ phận trẻ hư hỏng bắt nạt, trấn lột, băng đảng. Mình may mà được xem là bạn với em thằng trùm 1 băng nên mới yên thân với tụi nó.

Không biết báo có thông tin để hỗ trợ gia đình không?
Xưa đọc chuyện Tốt tô chan chỉ mong ước ở Việt Nam có ngôi trường như trường Tomoe...
Ôi em xem clip, tội nghiệp con quá.

Không thấy thông tin trường nào và địa chỉ cháu bé. Em rất muốn hỗ trợ cháu chút ít chữa bệnh...
Đọc cũng giận cả bố mẹ bé. Biết con phải nộp tiền bảo kê, con bị chúng nó đánh mà không thấy hành động gì bảo vệ con hết. Không sắp xếp đưa đón con đi học được thì nhờ thầy cô bạn bè, PH cùng lớp con, báo BGH, làm um lên báo cả CA xã chứ. Chán...

otothanglong

Xe điện
Khổ chồng khổ phải xem xét và đưa ra pháp luật làm gương chứ đừng nghĩ chuyện trẻ con. Trường nào giờ cũng lo giấu giếm để đạt chuẩn này chuẩn nọ ông bộ gd cũng nên xem vào thực tế và bỏ mấy cái chuẩn sáo rỗng của các ông mà tập trung vào thực tế.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Theo gương các anh xăm trổ online đấy thôi, bảo ko ảnh hưởng đi.
Ko thể đổ lỗi cho săm trổ online cụ nhé. Cái này theo e ảnh hưởng ko nhiều đâu. Mà nó bị ảnh hưởng bởi ngay đám côn đồ khu chúng sinh sống hoặc đám côn đồ trong trường học mà thôi. Đứa nọ hock đứa kia.

Dan du an

Xe ba gác

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Mấy đứa mất dạy khốn nạn đánh bạn ra nông nỗi này thì cũng nên tóm cổ chúng, chứ loại này lớn lên cũng chỉ thêm họa cho xã hội. Nhà bé bị đánh chắc cũng không có ai bao bọc chứ phải nhà khác đánh con người ta thế này thì cũng không yên được đâu. Mà vấn đề này cũng phải truy trách nhiệm của nhà trường chứ họ không thể nói không biết mấy thằng khốn kia được.
E chưa đọc bài báo này nên ko biết cụ thể nhưng có nhiều trường hợp nó đánh trên đường vè nhà, trên đường đi học cụ ko thể đổ lỗi cho nhà trường đc. Ko có cơ sở nào đổ lỗi cho trường cả

otothanglong

Xe điện
E chưa đọc bài báo này nên ko biết cụ thể nhưng có nhiều trường hợp nó đánh trên đường vè nhà, trên đường đi học cụ ko thể đổ lỗi cho nhà trường đc. Ko có cơ sở nào đổ lỗi cho trường cả
Mấy đứa hay bè cánh bắt nạt bạn họ lắm được hết, nhưng vì thi đua với đạt chuẩn này kia thì đừng mong sự thật được phơi bày công tâm. Trường giấu còn hơn mèo giấu mứt ấy cụ.

thực ra ngày xưa đi học em cũng nghịch ngợm nên cũng chứng kiến nhiều cái góc tối của những chuyện bạo lực học đường,nên với con cái em rất sát sao trong chuyện này.chỉ cách đây ít hôm thôi em gặp 1 chị đón con đi trên đường về,con bé chỉ tầm lớp 5-6 gì đó,vừa đi vừa khóc bảo mẹ phải chuyển lớp cho con đi,con bị bạn.... ngồi cạnh bắt nạt như này......cháu đòi chuyển lớp,em thấy cháu khá sợ.mà khổ nổi bà mẹ cứ biện hết lý do này với lý do khác mà ko chịu lắng nghe cháu.bảo chuyển lớp khó,đừng gần mấy bạn ấy nữa,rồi các thể loại lý do.....cả chiều hôm đấy em đi về cứ vẩn vơ nghĩ ko hiểu con bé có chịu đựng được nữa hay không......

phuongan

Xe điện
Trưa nay em xem clip trên trang facebook của Hà Nội 24h, bọn trẻ kia nó đánh tàn ác lắm, bé này chỉ biết ngồi xuống chịu trận thôi.
Tua tới đoạn sau là cảnh hai mẹ con chăm nhau ở viện, em bé bị hoảng loạn, cứ giật giật ngơ ngác, nhìn vừa thương vừa uất.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Việc xử lí theo e là p nhận nhận thức đúng tác hại của baok lực hock đường tới con trẻ. Nhất là giai đoạn cấp 3. Cần có vtv làm một loạt phóng sự về baok lực học đường, thứ hai là tuyên truyền tới làng xã, phát thanh tuyên truyền về hậu quả nếu đánh bạn. Trước đây ta chỉ tuyên truyền về tác haik của baok lực. Bây giờ ta phải tuyên truyền về hậu quả của việc đánh bạn, và trách nhiệm của những đứa đânh bạn. Sau một tháng tuyên truyền công an sẽ vào cuôck trên khapw các tỉnh thành. Làm một vài án điểm trên một loạt tỉnh, thì tỉ lệ đánh nhau sẽ giảm. Đứa nào khi đã nghe tuyên truyền rồi mà ko sửa đổi thì đi giáo dưỡng cũng ko oan

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Hầu như các trường không có những giải pháp cụ thể, họ đổ lỗi cho sự gd của Gia đình và có thái độ "vô can" trong những trường hợp thế này
Trường nào ôm đc hết cụ. Theo em những vụ này phải thuộc về sở, bộ, ủy ban chăm sóc trẻ em, các tổ chức bảo trợ trẻ em...

one

Xe điện
Hàn Quốc mới ra luật lưu hồ sơ 2 năm sau khi tốt nghiệp đối với học sinh bắt nạt cấp độ nghiêm trọng (có 9 cấp độ, từ cấp 8 trở lên là lưu hồ sơ), tức là có học cao lên hay ra trường đi làm thì trường mới hay chỗ làm cũng tra ra được “tiền án” từng là kẻ bắt nạt. Em nghĩ ở ta cứ tăng thời hạn lưu hồ sơ thành 3-5 năm kết hợp quy trách nhiệm đến cán bộ cấp cơ sở (trưởng phòng giáo dục quận/huyện, hiệu trưởng, giáo viên chủ nhiệm, lãnh đạo xã/phường), may ra đỡ. Nếu có tổng đài 1800 mấy mấy gì đó chuyên về bạo lực học đường được quảng bá sâu rộng, VD: bắt buộc trường in/sơn số đt đó ở các chỗ học sinh dễ thấy, để nạn nhân và gia đình dễ tìm kiếm sự giúp đỡ thì càng tốt.