[Funland] Sao trẻ con bây giờ bậy bạ thế này hả các cụ. Cháu đọc bài báo này mà không hiểu nó xẩy ra thật hay không

harrynh

Xe container
Đúng đấy cụ, trước có mấy thớt trên này nhiều cụ còn bênh là các anh ấy không làm gì vi phạm pháp luật.
Vậy nên cố gắng cho con học trg tốt, đắt 1 chút cho lọc thành phần bất hảo ra, dù sao cũng lành mạnh, yên tâm hơn là quăng con vào môi trg ko tốt cho tự vươn lên, vuwon đc thì thành đầu gấu, ko đc thì bị bắt nạt.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Phải xử hoặc đưa vào các trường giáo dưỡng đối với các trường hợp như thế này, kể cả các trường hợp các cháu đua xe, vác phóng lơn, gây mất an toàn xã hội. Đã xử thì phải đăng lên TV để làm gương cho chúng nó sợ.
Hơn nữa phải dẹp mấy giang hồ mõm suốt ngày online nhan nhản trên mạng, nào là Dun trọc, Kiệp đen, Huân hoa cứ t lợn, Khắm sky shi,t, Biển bánh,.... những thằng đó chặn bắt đáng hơn nhiều lần đi bắt em Truynh vếu to.
E không biết ái trường giáo dưỡng ở ta nó như nào, nhưng thời e đi họ bọn như này cũng bị đi nhưng sau này thì vẫn là bọn du côn cụ ạ.

E không biết ái trường giáo dưỡng ở ta nó như nào, nhưng thời e đi họ bọn như này cũng bị đi nhưng sau này thì vẫn là bọn du côn cụ ạ.
Nó vẫn thế thôi, khó mà thay đổi được bản chất cụ ạ. Nhưng đánh số đeo tên chúng nó ngay từ nhỏ để xã hội quản lý. Chứ để chúng nó nanh nọc rồi đùng 1 cái, đùng cái nữa thì biết bao người phải khổ theo.
Mày không chọn con đường làm người tử tế thì sao xã hội cứ phải dung dưỡng và mạo hiểm chung sống với mày. Quan điểm của em là vậy. Như TQ ấy, nó cứ chấm điểm công dân, mày xuống công dân hạng D thì miễn đi máy bay, miễn ở khách sạn sang, miễn y tế cộng đồng. Từ Hiểu Đông là một ví dụ,... có tiền cũng phải đi tàu hỏa khoang ngồi chứ không có máy bay. Mấy ông giang hồ mõm nước mình cũng phải hạn chế quyền công dân mới xứng đáng.

sthd

Xe lăn
bố thì hâm dở, sức khỏe yếu
mẹ thì lam lũ, ít học, quá vất vả
cháu bé biết trông cậy vào ai?

xã hôi, nhà trường, làng xóm... thì nhận thức chưa đúng, chưa đủ về sức khỏe tinh thần, tâm lý của trẻ em. đại đa số vẫn nghĩ đơn giản là trẻ con đánh nhau thôi mà ! rồi thì Yêu cho roi cho vọt !
cả nhà trường, cả xã hội, cả hàng xóm láng giềng, cả các bạn, cả cha mẹ... đều không nhận thức đúng rằng bạo hành triền miên là tra tấn tinh thần với một đứa trẻ.

vụ Sóc sơn em có nói rằng rõ ràng đấy là Tra tấn tinh thần với đứa trẻ, cũng bị xóa.
với đứa cứng cáp, đánh nhau một chút rồi thôi, không sao.
nhưng với đứa yếu đuối, chỉ cần dọa dẫm, đánh đấm triền miên, dù không gây thương tích, cũng là tra tấn tinh thần của chúng nó. khi là Tra tấn tinh thần thì sẽ để lại hậu quả nặng nề về tâm lý, về tâm thần của chúng, để lại di chứng lâu dài.
người lớn, xã hội cần nâng cao nhận thức về sức khỏe tâm thần là thế.

red_dragon88

Xe tăng
Những kiểu bắt nạt này cả ở ta hay tây tàu đều có từ xưa đến nay. Trc thời em đi học cũng vẫn hay nghe kể về các kiểu côn đồ học sinh thế này. Em may mắn là chưa gặp bao giờ. Cách giải quyết thì chỉ có phụ huynh phối hợp với nhà trường và chính quyền để giải quyết, dùng sức mạnh của tập thể để đẩy lùi cái xấu.
Trường hợp của cháu bé thật ko may, do hoàn cảnh gia đình nên bố mẹ cũng chưa quan tâm hay có những quan sát đến những thay đổi của cháu bé.

TNLak

Xe điện
bố thì hâm dở, sức khỏe yếu
mẹ thì lam lũ, ít học, quá vất vả
cháu bé biết trông cậy vào ai?

xã hôi, nhà trường, làng xóm... thì nhận thức chưa đúng, chưa đủ về sức khỏe tinh thần, tâm lý của trẻ em. đại đa số vẫn nghĩ đơn giản là trẻ con đánh nhau thôi mà ! rồi thì Yêu cho roi cho vọt !
cả nhà trường, cả xã hội, cả hàng xóm láng giềng, cả các bạn, cả cha mẹ... đều không nhận thức đúng rằng bạo hành triền miên là tra tấn tinh thần với một đứa trẻ.

vụ Sóc sơn em có nói rằng rõ ràng đấy là Tra tấn tinh thần với đứa trẻ, cũng bị xóa.
với đứa cứng cáp, đánh nhau một chút rồi thôi, không sao.
nhưng với đứa yếu đuối, chỉ cần dọa dẫm, đánh đấm triền miên, dù không gây thương tích, cũng là tra tấn tinh thần của chúng nó. khi là Tra tấn tinh thần thì sẽ để lại hậu quả nặng nề về tâm lý, về tâm thần của chúng, để lại di chứng lâu dài.
người lớn, xã hội cần nâng cao nhận thức về sức khỏe tâm thần là thế.
Đồng ý với cụ, vụ Sóc sơn là vụ nào vậy Cụ

banmotnucuoi

Xe lăn
Nêu một thực tế không vui là người dân khi “đụng chuyện” thường nghĩ ngay mình có quen ai không, Chủ tịch nước Võ Văn Thưởng nói: “Lẽ ra khi gặp khó phải nghĩ ngay đến chính quyền, nghĩ ngay đến đến luật pháp thì mới là tư duy lành mạnh và chúng ta sẽ hướng tới điều đó. Đừng để khi dân khó, dân muốn làm gì thì nghĩ bây giờ gặp ai, nhờ ông bà nào nói giúp".

chattiensinh

Xe tải
Có những đứa trẻ côn đồ như thế này trách nhiệm đầu tiên và lớn nhất phải thuộc về gia đình => cái này đừng có cãi và ngụy biện nữa. Tại sao cùng một lớp, một trường, một giáo viên chủ nhiệm lại có những đứa trẻ ngoan và đứa khác thì hư. Việc hình thành tính cách của trẻ chủ yếu là do cách giáo dục và uốn nắn của gia đình từ nhỏ, thay vì cứ phó mặc cho nhà trường xã hội thì phải tự lo cho con cái mình trước đã.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nó vẫn thế thôi, khó mà thay đổi được bản chất cụ ạ. Nhưng đánh số đeo tên chúng nó ngay từ nhỏ để xã hội quản lý. Chứ để chúng nó nanh nọc rồi đùng 1 cái, đùng cái nữa thì biết bao người phải khổ theo.
Mày không chọn con đường làm người tử tế thì sao xã hội cứ phải dung dưỡng và mạo hiểm chung sống với mày. Quan điểm của em là vậy. Như TQ ấy, nó cứ chấm điểm công dân, mày xuống công dân hạng D thì miễn đi máy bay, miễn ở khách sạn sang, miễn y tế cộng đồng. Từ Hiểu Đông là một ví dụ,... có tiền cũng phải đi tàu hỏa khoang ngồi chứ không có máy bay. Mấy ông giang hồ mõm nước mình cũng phải hạn chế quyền công dân mới xứng đáng.
E thấy để quản lý tốt nhất là dân số đông và văn hóa chưa kịp pt tương xứng thì cách làm của TQ phải gọi là cực thông minh.
Xã hội cần phải cho tất cả thấy cái giá phải trả nếu có những hành động xấu.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Có những đứa trẻ côn đồ như thế này trách nhiệm đầu tiên và lớn nhất phải thuộc về gia đình => cái này đừng có cãi và ngụy biện nữa. Tại sao cùng một lớp, một trường, một giáo viên chủ nhiệm lại có những đứa trẻ ngoan và đứa khác thì hư. Việc hình thành tính cách của trẻ chủ yếu là do cách giáo dục và uốn nắn của gia đình từ nhỏ, thay vì cứ phó mặc cho nhà trường xã hội thì phải tự lo cho con cái mình trước đã.
Chính xác đấy cụ, nguyên nhân chính là đứa trẻ đó được sống trong một môi trường không được dậy bảo những chuẩn mực của xã hội.
E vẫn nhớ thời cấp ba cả trường đang ngồi chào cơ đầu tuần ở đâu có ông bố lù lù đi lên cầm cái ghế táng một học sinh vì tội bắt nạt hay làm gì con ông ấy, trước sự chứng kiến của toàn thể học sinh và giao viên trong trường. Thằng con lão đó sau này cũng chả khá hơn và cả những đứa khác trong nhà cũng vậy, không nghiện ngập thì cũng dạng lêu lổng phá phách.

Ferrari1102

Xe tải
Thế mới thấy môi trường xung quanh quan trọng thật, may hồi cấp 3 em học cái lớp toàn bọn chăm học, có nghịch ngợm nhưng cơ bản là vẫn tu chí học tập. Sau vài năm tốt nghiệp thì đều đỗ ĐH cả, giờ cũng đa số ổn định. Nhìn sang một số lớp khác nghịch ngợm giờ cuộc sống của mấy đứa nghịch ngợm cũng kém. Con em giờ còn nhỏ mà học lớp bạn bè cũng toàn bố mẹ có trí thức nên cách cư xử và dạy dỗ cũng tốt

MINHKD

Xe điện
Chính xác đấy cụ, nguyên nhân chính là đứa trẻ đó được sống trong một môi trường không được dậy bảo những chuẩn mực của xã hội.
E vẫn nhớ thời cấp ba cả trường đang ngồi chào cơ đầu tuần ở đâu có ông bố lù lù đi lên cầm cái ghế táng một học sinh vì tội bắt nạt hay làm gì con ông ấy, trước sự chứng kiến của toàn thể học sinh và giao viên trong trường. Thằng con lão đó sau này cũng chả khá hơn và cả những đứa khác trong nhà cũng vậy, không nghiện ngập thì cũng dạng lêu lổng phá phách.
Chiều qua đi đường gặp 1 bà mẹ chở 2 đứa con đi học về sỉ nhục con sa sả, không thiếu từ nào.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Chiều qua đi đường gặp 1 bà mẹ chở 2 đứa con đi học về sỉ nhục con sa sả, không thiếu từ nào.
Bọn trẻ nó như trang giấy trắng, gđ xã hội vẽ lên gì thì nó là thế đấy.

AcidS

Xe điện
Nhưng ít ra thì thằng con lão đó không phải đi bệnh viện tâm thần vì bị bạo hành, bi tra tấn tinh thần. Nhà trường và cơ quan quản lý đang quá thả lỏng dạng học sinh bắt nạt bạn có tổ chức như thế này, hệ thống trường giáo dưỡng đang chưa phát huy được tác dụng.

khong phanh

Xe buýt
Hầu như các trường không có những giải pháp cụ thể, họ đổ lỗi cho sự gd của Gia đình và có thái độ "vô can" trong những trường hợp thế này
LÀ giáo viên chủ nhiệm biết nhưng làm ngơ trước cái ác. Em nghĩ vậy.

Ferrari1102

Xe tải
Các bác trên tranh cãi nhà trường có trách nhiệm không? Trách nhiệm đến đâu?. Còn em thì thắc mắc bố mẹ những đứa trẻ đầu gấu đâu? Họ có trách nhiệm giáo dục con cái mình cơ mà?
Hầu như bố mẹ những tụi nhóc hư này làm mấy việc xã hội linh tinh thoặc cũng ít học, không quan tâm đến con cái nhiều cụ ạ, họ dạy họ chưa chắc đã xong thì khó nói dạy con lắm. Cũng nhiều trường hợp gia đình có điều kiện, chiều con vô lối dẫn đến con hư hỏng sớm. Nhà đứa trẻ bị bắt nạt thì nghèo, quan hệ xã hội ít nên nhiều khi họ biết mà cũng không có cách xử lý triệt để

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nhưng ít ra thì thằng con lão đó không phải đi bệnh viện tâm thần vì bị bạo hành, bi tra tấn tinh thần. Nhà trường và cơ quan quản lý đang quá thả lỏng dạng học sinh bắt nạt bạn có tổ chức như thế này, hệ thống trường giáo dưỡng đang chưa phát huy được tác dụng.
Vâng ý em là kết thúc của câu chuyện thì cũng chả ra gì cụ ạ.
Không biết các cụ như nào chứ với em cái chuyện này không phải bây giờ mới có mà nó tồn tại song song bao lâu nay. Ngay cả ở các nước pt thì luôn có thành phần hổ báo bắt nạt ức hiếp người khác.
Cái em muốn là các con khi gặp vấn đề đó thì cần phải biết xử lý như nào cho phù hợp để ít nhất không ảnh hưởng đến thân thể của mình.

chattiensinh

Xe tải
Thật ra có nhiều cách tốt hơn để giải quyết cụ ạ, chứ thế này đang từ đúng mình lại thành sai ấy, mà nhà trường họ lại càng ghét. Không phải nhà trường không biết hay thả lỏng nạn bạo lực học đường đâu, nhưng họ không muốn làm to lên sợ ảnh hưởng thi đua này nọ rồi mang tiếng.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Sao lại không ảnh hưởng? Rất ảnh hưởng: ví dụ Khá Bẩn là thần tượng online. Đám côn đồ trong xóm xem online nên tấm tắc khen và học theo, trong số đó có một vài đại ka xóm, dẫn đến nhưng côn đồ mini chưa từng biết Khá Bẩn là ai cũng sẽ học theo. Mà thời buổi này có côn đồ nào từ hảo hán đến tép riu trẻ con lại chưa từng xem online? Thậm chí quá nhiều là khác.
Cụ ơi cụ đọc kĩ lại bình luận của e e nói ko ảnh hưởng bao giờ. E nói là ảnh hưởng ko nhiều. Còn theo cụ là rất ảnh hưởng. E phản biện lại cụ nhé. Theo như tư duy của cụ thì đa số các vụ bao lực học đường hiện nay là do giang hồ mạng ảnh hương. Vậy nếu ko có giang hồ mạng thì sẽ rất ít bạo lực học đường phải ko. E hỏi cụ cách đây 20 năm đã có giang hồ mạng chưa, tại sao vẫn rất nhiều vụ bắt nạt và bạo lực học đường (cụ đừng nói là ko có nhé, hỏi tất cả các cụ mợ ở đây xem trước kia đã từng bị bắt nạt chưa). Vậy quy kết cho giang hồ onlien đã chính xác chưa. Nếu muốn quy kết phải nghiên cứu cụ thể giai đoạn trước tỉ lệ bạo lực hock đường thế nào, sau khi xuất hiện giang hồ mạng bạo lực hock đường thế nào. Thì mới có thể kết luận đc. Việc bị ảnh hưởng chúng bạn ngay khu mà chúng sinh sống mới là nặng nề, bởi nếu ko có ví dụ minh hoạ thực tế thì sẽ khó phát sinh hành vi hơn là một thứ thông tin ở tận đẩu tận đâu. Việc bắt nạt nó xuất phát từ biểu hiện của kẻ yếu. Cùng một đứa đầu gấu nhưng ko phải ai nó cũng đánh mà sẽ chọn đứa yếu thế hơn để đánh, điều đó có nghĩa là ngay cả một đứa hiền lành cũng có thể đánh bạn nếu thấy biểu hiện đứa bên cạnh yếu thế và ko thể phản kháng được mình.