[Funland] [Runner] "Chỉ có mấy thằng điên mới bỏ tiền ra để được đi hành xác!"

haivina

Xe điện
Hehe. Nói điên thì chắc cố tình thậm xưng cho oai chứ em thấy cũng như các trào lưu chụp ảnh, đạp xe trước đây thôi, mấy thời gian nữa khéo giày đi đằng giày, bip đi đằng bip.
Nói chả phải khoe chứ em cứ giày 200 ka chạy mấy năm nay đều đều ngày 10km, cũng hay. Chạy cho mình khoẻ thôi chứ chả ham hố đua giày, đồng hồ với giải lọ giải chai gì cả.

Son.Hoang

Xe tăng
Thì em đang tập theo MAF đấy. Chạy chậm nhưng đều, chạy thời gian dài. Nếu em chạy Pace dưới 6 - 5.5 thì nhịp tim lên đến 140. Nhịp tim trung bình là 110. Chắc nhà em có hồ bơi nên lặn quen dài hơi nên nhịp tim thấp.
Vâng, theo MAF vậy là cụ quá hoàn hảo rồi ạ. Chúc mừng cụ đã có một trái tim khoẻ.

Xin bác chia sẻ kinh nghiệm chạy từ 10km vọt lên 21km ạ? Cuối tuần này em cũng sẽ như bác. Định đăng kí 10km phù hợp với cường độ tập hàng ngày thì bị dí lên 21km (cut off time dc cái xông xênh 4 tiếng). Thanks bác ạ
Em nghĩ cụ chạy 21km 4 tiếng thì không nên chạy, khi nào loanh quanh 2 tiếng hả chạy cụ ơi, hao tổn sức khoẻ lắm.

chievo

Xe điện
Bác chạy 21km mà BTC cho những 4 tiếng thì sông sênh quá. Nếu không phấn đấu lên bục thì đúng là hái hoa bắt bướm rồi. Thôi thế này. Cụ cứ từ từ chạy bởi nếu đi bộ cụ cũng về đúng thời gian. Cứ chạy, khi nào mệt thì đi bộ, chạy chậm nghe ngóng đôi chân, hơi thở. Chỗ nào có nước, chăm sóc y tế cứ thoải mái hưởng thụ. Khi chạy thì ngắm cô nào chạy trước dáng đẹp mà theo, vừa chạy vừa ngắm. Thời gian qua lúc nào không biết. Nếu cụ đã chạy được 10km thì 21km cũng không có gì là khó cả.
Em cám ơn cụ nhiều. Em chạy thử 2 tuần long run mỗi lần 10-12km rồi ạ. Chỉ sợ lên 21km đầu gối ko tải dc sợ chấn thương thôi ạ…

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Vâng, theo MAF vậy là cụ quá hoàn hảo rồi ạ. Chúc mừng cụ đã có một trái tim khoẻ.
Cám ơn cụ đã động viên. Được cái áp dụng MAF đến nay sức bền em tích rất tốt. Giờ đánh 5 sec tennis liên tục hơi thở, chân tay không thấy có gì. Chỉ như tầm 3 trận ngày trước. Bạn em thừa nhận dạo này em đánh hay, thân dẻo mấy quả trái tay rất hiệu quả nếu không có eo dẻo.

Son.Hoang

Xe tăng
Cám ơn cụ đã động viên. Được cái áp dụng MAF đến nay sức bền em tích rất tốt. Giờ đánh 5 sec tennis liên tục hơi thở, chân tay không thấy có gì. Chỉ như tầm 3 trận ngày trước. Bạn em thừa nhận dạo này em đánh hay, thân dẻo mấy quả trái tay rất hiệu quả nếu không có eo dẻo.
Dạ, em cũng chạy theo MAF và đạt được những kết quả nhất định nên thực sự thấy nó rất hữu ích cho nhưng ai đã và đang theo. Cụ dành nhiều thời gian cho thể thao thật.

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Dạ, em cũng chạy theo MAF và đạt được những kết quả nhất định nên thực sự thấy nó rất hữu ích cho nhưng ai đã và đang theo. Cụ dành nhiều thời gian cho thể thao thật.
À do tuổi này thường dậy sớm có ngủ được đâu. Tầm 4 giờ sáng là em xuất phát rồi, 7h là xong. Còn chính đánh tennis mới mất thời gian từ 6-8h sáng mới xong