[Funland] Phim Hàn Quốc

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Về Hàn cuốc thì em chỉ thừa nhận nó giỏi về ngành PHẪU THUẬT THẨM MỸ. Còn lại thì cũng bình bình :)

LaziCat

Xe lăn

starview

Xe tăng
Nhiều cụ tưởng phim Hàn chỉ có tâm lý tình cảm, ung thư lấy nước mắt.

Nhưng thực ra phim Hàn rất nhiều thể loại đa dạng. Từ hồi có Netflix xem được rất nhiều thể loại phim truyền hình của Hàn, rất hấp dẫn. Xem các seri phim hình sự của Hàn thì phim cảnh sát hình sự Việt còn thua xa nhiều lắm.

Gần đây em còn xem thêm các thể loại phim về ngành y của Hàn, cũng rất hay.
Em cũng thích xem các phim về y của Hàn: người thầy y đức, những bác sĩ tài hoa, chuyện tình bác sĩ… vì diễn viên họ đóng rất thật, cảnh quay cũng rất thật mà nội dung thì nhân văn, đá dạng.

LaziCat

Xe lăn
Về Hàn cuốc thì em chỉ thừa nhận nó giỏi về ngành PHẪU THUẬT THẨM MỸ. Còn lại thì cũng bình bình :)
Em thấy ở bển trai xinh gái đẹp lượn lờ đầy phố, không biết bao nhiêu % là phẫu thuật thẩm mỹ nhưng nhìn họ luôn sạch sẽ, chỉn chu hơn người Việt mình hẳn vài bậc, từ bác tài xế taxi cho đến bà thím bán hàng Pojangmacha ở góc phố. Đàn ông Hàn da rất đẹp, nhất là các bạn nam trẻ tuổi, một phần do khí hậu nhưng chủ yếu là do họ chăm sóc da còn chăm chỉ hơn cả phụ nữ Việt ấy :D. Em thì phục ngành công nghiệp Mỹ phẩm của Hàn hơn là thẩm mỹ!

RaptorLake

Xe buýt
Em thấy ở bển trai xinh gái đẹp lượn lờ đầy phố, không biết bao nhiêu % là phẫu thuật thẩm mỹ nhưng nhìn họ luôn sạch sẽ, chỉn chu hơn người Việt mình hẳn vài bậc, từ bác tài xế taxi cho đến bà thím bán hàng Pojangmacha ở góc phố. Đàn ông Hàn da rất đẹp, nhất là các bạn nam trẻ tuổi, một phần do khí hậu nhưng chủ yếu là do họ chăm sóc da còn chăm chỉ hơn cả phụ nữ Việt ấy :D. Em thì phục ngành công nghiệp Mỹ phẩm của Hàn hơn là thẩm mỹ!
Do quan niệm xã hội đòi hỏi họ phải rất chú ý tới hình thức đó cụ, không là sẽ bị đánh giá ngay. Nhìn chung người Hàn luôn biết cách trang điểm, ăn mặc sao để che khuyết điểm và tôn dáng. Cũng do nhiều khi quá công thức nên nhìn mọi người cứ nhan nhác nhau.

LaziCat

Xe lăn
Do quan niệm xã hội đòi hỏi họ phải rất chú ý tới hình thức đó cụ, không là sẽ bị đánh giá ngay. Nhìn chung người Hàn luôn biết cách trang điểm, ăn mặc sao để che khuyết điểm và tôn dáng. Cũng do nhiều khi quá công thức nên nhìn mọi người cứ nhan nhác nhau.
Em có thấy nhang nhác nhau đâu cụ? Trên phim chắc nhang nhác chứ ngoài đời thì muôn hình vạn dạng mà :D.
Không liên quan nhưng em thấy quốc phục của phụ nữ Hàn xấu kinh - bộ Hanbok ấy, nhìn nó cứ lôi thôi và che lấp hết cả những đường cong mềm mại :D. Trong khi đồ nam thì lại khá đẹp .

sắt con

Xe điện
Em có thấy nhang nhác nhau đâu cụ? Trên phim chắc nhang nhác chứ ngoài đời thì muôn hình vạn dạng mà :D.
Không liên quan nhưng em thấy quốc phục của phụ nữ Hàn xấu kinh - bộ Hanbok ấy, nhìn nó cứ lôi thôi và che lấp hết cả những đường cong mềm mại :D. Trong khi đồ nam thì lại khá đẹp .
Em thấy mẫu đẹp thì mặc áo tơi cũng đẹp 🤭🤭🤭🤭
Mẫu xấu thì… ôi thôi

• Vodka
Reactions: SVC

tratida

Xe container
Phim truyền hình (phim bộ) gần đây ẹm xem nhất của Hàn là bác sĩ y đức (tên tiếng Anh là Doctor Romantic)_ khuyến nghị các cụ thích xem phim có tính triết lý hoặc thích y khoa một chút. Xem khá ấn tượng. Phim truyền hình gần nhất mà em xem và ấn tượng là Parasites (ký sinh trùng).
Hàn toàn nhái nhái, em thích xem Mỹ hẳn cho dễ

Sent from Other Universe via OTOFUN

tratida

Xe container
Phim Hàn thì diễn viên đẹp, nhưng cứ nhang nhác nhau. Phim Mỹ thì gái hơi thô, xem lâu mới thấy hay tí

• Vodka
Reactions: SVC

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Dám vs thanh niên BTt không hỡi đám nam thanh nữ Tú kia ???
:D

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Phim Hàn thì diễn viên đẹp, nhưng cứ nhang nhác nhau. Phim Mỹ thì gái hơi thô, xem lâu mới thấy hay tí

Nhang nhác là do cốt truyện cùng sản phẩm của cách trang điểm + PTTM thôi.

Mít tố nữ

Xe tăng
Em chỉ thích xem phim Mỹ đặc biệt là phim hành động thế mà đợt dịch vui thế nào xem review phim Hàn hay rồi lậm xem hết “Chuyện tình Hảvard”, “Hạ cánh nơi anh”, “Cô dâu của yêu tinh” xem quên ngủ luôn.
Xem xong lại thổn thức như gái 18... em không nghĩ là em còn xúc động đậy được với ba cái phim tình cảm cơ mà đúng là như trở lại thanh xuân.

otzi

Xe tăng
Phim Hàn tầm mấy năm trở lại đây thật sự rất hay cụ ạ. Em xem đến nỗi bỏ cả phim Mỹ. 3 năm nay gần như em rất ít xem phim Mỹ toàn xem phim Hàn.

Hoàng Trang

Xe ngựa
HN có một số khu vực đông đặc hàn xẻng. Em gặp hội chưa phẫu thuật thẩm mỹ khá nhiều và cũng gặp tụi vô duyên, ồn ào ầm ĩ nơi công cộng khá nhiều. Phải gọi là ối giời ôi luôn.

Lelong1411

Xe tăng
Nợ cụ chén rượu vì phán quá chuẩn, chỉnh lại mất chuẩn >:)

Lan man chút, riêng với TQ thì các thống kê báo cáo của các công ty đa quốc gia đều chia làm 2, có tính thị trường TQ và không tính. Cách chia như vậy cho đỡ bị biased bởi thị phần từ TQ dẫn đến nhận định hoặc đánh giá sai lầm
Thực ra Tàu e mới thấy đúng là nền giải trí nói chung có xu hướng đi xuống. Nhìn rõ ràng cách đây 2 chục năm về trước Việt Nam bị ảnh hưởng khá rõ rệt bởi nền CN giải trí Tàu. Thời hoàng kim của nhạc Hoa lời Việt, các bộ phim dài tập HongKong: Bao Công, Ngày Mai Trời Lại Sáng, Năm 97 Rồng Đổi Màu...sau đến thời của Đại Lục: Hoàn Câu Cách Cách, Như Ý Cát Tường...Điện Ảnh thì có vài phim xếp vào hạng kinh điển như Vô Gian Đạo.Còn chưa kể 1 đống phim Đài Loan. Đến h có tìm mỏi mắt mới có mấy phim Tàu gọi là xem được, Đài gần như lụi luôn. Nhạc Hoa thì coi như biến mất trong Vbiz
Tên có 2 chữ mà cụ cũng nhầm ạ? IU chứ, mí lại mặt chả xinh bằng các em có mác "quốc dân" khác
Cái này e lại khác cụ xíu. E khá thích vibe của IU :D. cảm giác dễ gần hơn mấy cô đen hồng vừa sang VIệt Nam. Về diễn xuất IU ko quá nổi trội nhưng khá ổn so với tay ngang đóng phim. Gấu nhà em xem cái Moon Lovers ko hiểu tn khóc như mưa :))

RaptorLake

Xe buýt
Ý tôi là cùng một số đặc điểm về khuôn mặt, hình thể họ sẽ chọn cách trang điểm và quần áo khá rập khuôn. Chỉ một số ít mới dám phá cách, còn lại họ thường chọn theo số đông.

otoormoto

Xe tải
Em chỉ thích xem phim Mỹ đặc biệt là phim hành động thế mà đợt dịch vui thế nào xem review phim Hàn hay rồi lậm xem hết “Chuyện tình Hảvard”, “Hạ cánh nơi anh”, “Cô dâu của yêu tinh” xem quên ngủ luôn.
Xem xong lại thổn thức như gái 18... em không nghĩ là em còn xúc động đậy được với ba cái phim tình cảm cơ mà đúng là như trở lại thanh xuân.
Chuyện tình Harvard e ko đánh giá cao. Nữ chính đóng chán, nhiều tình tiết buff nữ chính hơi quá nên không logic. Em xem được vài tập là bỏ dở. Hạ cánh nơi anh và Cô dâu yêu tinh thì xem được, nhẹ nhàng, hài hước.

Mít tố nữ

Xe tăng
Chuyện tình Harvard e ko đánh giá cao. Nữ chính đóng chán, nhiều tình tiết buff nữ chính hơi quá nên không logic. Em xem được vài tập là bỏ dở. Hạ cánh nơi anh và Cô dâu yêu tinh thì xem được, nhẹ nhàng, hài hước.
Cái phim chuyện tình á, em thích nhất đoạn 2 bạn nghỉ làm để đi chơi mà không có tiền nên ra sân bóng.. nói chung là nó có cái ngây thơ, ngớ ngẩn của tình yêu đầu . Phim này em xem lại 2 lần luôn chỉ vì những đoạn vui vui như vậy.