[Funland] Phim Hàn Quốc

red_dragon88

Xe buýt
Phim Hàn giờ bỏ qua trào lưu sướt mướt ủy mị lâu rồi. Em thấy các phim hành động, kinh dị, dã sử của Hàn gần đây làm rất hay và cuốn. Nếu so giữa JAV và KAV thì em cũng thik KAV hơn vì thấy diễn tự nhiên và thật hơn mặc dù đa phần là che ;))
Chỉ tội tóc tai của các nam nhân vật chính trong phim Hàn thì vẫn cùng một màu, auto là kiểu để dài hoặc làm xoăn, kể ra đa dạng hình mẫu như phim Mỹ thì hay hơn.

LaziCat

Xe lăn
Em thấy mẫu đẹp thì mặc áo tơi cũng đẹp 🤭🤭🤭🤭
Mẫu xấu thì… ôi thôi
Theo tiêu chuẩn của các cụ thì không mặc gì càng đẹp nhỉ :))
Cái câu "người đẹp vì lụa" em nghĩ nó luôn đúng trong mọi thời đại :P. Cũng con người ấy nhưng chỉ cần ăn mặc chỉn chu, đẹp đẽ, hợp hoàn cảnh là cũng lên ít nhất vài lăng kính rồi nha :D

LaziCat

Xe lăn
Dám vs thanh niên BTt không hỡi đám nam thanh nữ Tú kia ???
:D
Giả định cụ là thanh niên Bắc Triều còn em là thanh niên Nam Triều đi, cụ muốn đọ gì nào :D

LaziCat

Xe lăn
HN có một số khu vực đông đặc hàn xẻng. Em gặp hội chưa phẫu thuật thẩm mỹ khá nhiều và cũng gặp tụi vô duyên, ồn ào ầm ĩ nơi công cộng khá nhiều. Phải gọi là ối giời ôi luôn.
Vụ ồn ào thì dân Tàu số 1, dân Việt số 2 đấy mợ :D. Cộng đồng người Hàn ở SG em thấy đông hơn, em cũng chơi với nhiều bạn Hàn nhưng may quá, toàn gặp thành phần dễ ưa.

rachfan

Xe container
Chính xác ạ
Hàn đang bật lên mạnh mẽ
Mình đồng chủng đồng văn mà thua xa quá, bao giờ mới có 1 người dám đứng lên dõng dạc : tôi sẽ bắn bỏ kẻ tham nhũng dù chỉ 1 đồng
Tham nhũng không phải là lý do tụt hậu, mà sự vô dụng và dốt nát mới là lý do.

Phần lớn các TT Hàn sau khi thôi chức đều bị vào tù vì tham nhũng.

LaziCat

Xe lăn
Ý tôi là cùng một số đặc điểm về khuôn mặt, hình thể họ sẽ chọn cách trang điểm và quần áo khá rập khuôn. Chỉ một số ít mới dám phá cách, còn lại họ thường chọn theo số đông.
Có lẽ do văn hoá ảnh hưởng tư tưởng Nho giáo nên họ k dám phá cách đấy cụ. Tóc xanh tóc đỏ thì có chứ em hiếm thấy đầu trọc hay xăm trổ cả trên phim lẫn ngoài đời.

smart_sharp

Xe điện
Hàn toàn nhái nhái, em thích xem Mỹ hẳn cho dễ

Sent from Other Universe via OTOFUN
Hai phim em kể ở trên em không nghĩ là phim nhái đâu cụ. Parasites thì được mấy giải Oscar nên chắc không thể nhái được. Bác sĩ y đức thì em chưa thấy có version Mỹ.

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Tham nhũng không phải là lý do tụt hậu, mà sự vô dụng và dốt nát mới là lý do.

Phần lớn các TT Hàn sau khi thôi chức đều bị vào tù vì tham nhũng.
Vấn đề là, hàn có cơ chế để xử lý...tổng thống tham nhũng anh ạ
Chính vì tham nhũng tràn lan, chạy quyền chạy chức, cocc nên những người giỏi không có cơ hội vào hệ thống - đấy mới là cốt yếu.

TN1805

Xe điện
Phim Hàn giờ bỏ qua trào lưu sướt mướt ủy mị lâu rồi. Em thấy các phim hành động, kinh dị, dã sử của Hàn gần đây làm rất hay và cuốn. Nếu so giữa JAV và KAV thì em cũng thik KAV hơn vì thấy diễn tự nhiên và thật hơn mặc dù đa phần là che ;))
Chỉ tội tóc tai của các nam nhân vật chính trong phim Hàn thì vẫn cùng một màu, auto là kiểu để dài hoặc làm xoăn, kể ra đa dạng hình mẫu như phim Mỹ thì hay hơn.
Có VAV không các cụ nhỉ ? :))

daiama

Xe tải
Hehe, trong lúc cụ/ mợ vẫn đang mơ về thời xa xưa thì phim VN đang bị dân VN quay lưng ngay trên sân nhà chứ đừng nói quốc tế nó biết có nền điện ảnh VN tồn tại. Phim Hàn dần đạt được số má về mặt nghệ thuật (giải thưởng quốc tế) và thị trường tiêu thụ thông qua các nền tảng streaming như Netflix
Phim VN hiện tại đúng là không phát triển được cái chất thời trước tiếp nối thêm được tí nào lại ngu xuẩn từ bó cái đó đi bắt chước mấy kiểu của bọn Hàn nhưng lại thiếu đầu tư và học không đến nơi nên vừa nhạt nhẽo vừa cẩu thả vừa rẻ tiền.
Hàn học theo Mẽo nên dễ vừa mắt giám khảo Mẽo và dễ ãm được giải của Mẽo hơn. Nhưng Hàn chỉ hướng vào học khía cạnh thị trường với câu khách của phim Mẽo thôi, tức là phần ra tiền :D, thế là họ rất thực dụng đó.

RaptorLake

Xe buýt
Có lẽ do văn hoá ảnh hưởng tư tưởng Nho giáo nên họ k dám phá cách đấy cụ. Tóc xanh tóc đỏ thì có chứ em hiếm thấy đầu trọc hay xăm trổ cả trên phim lẫn ngoài đời.
Đầu trọc với săm nhiều mà cụ. Sinh viên đại học và nhân viên văn phòng trẻ giờ săm cũng khá phổ biến. Tất nhiên, giới công chức nhà nước và các tập đoàn lớn sẽ chưa chấp nhận. Tương lai thì khó nói vì giới trẻ Hàn bị ảnh hưởng mạnh bởi văn hóa Mỹ.

LaziCat

Xe lăn
Đầu trọc với săm nhiều mà cụ. Sinh viên đại học và nhân viên văn phòng trẻ giờ săm cũng khá phổ biến. Tất nhiên, giới công chức nhà nước và các tập đoàn lớn sẽ chưa chấp nhận. Tương lai thì khó nói vì giới trẻ Hàn bị ảnh hưởng mạnh bởi văn hóa Mỹ.
Cụ gặp ở đâu đấy? Em thì chưa gặp trường hợp nào đầu trọc ở Hàn bao giờ.Xăm trổ là chuyện rất nhạy cảm ở Hàn dù là đất nước hiện đại nhưng giới trẻ của họ cũng không thoải mái như ở mình đâu.

RaptorLake

Xe buýt
Cụ gặp ở đâu đấy? Em thì chưa gặp trường hợp nào đầu trọc ở Hàn bao giờ.Xăm trổ là chuyện rất nhạy cảm ở Hàn dù là đất nước hiện đại nhưng giới trẻ của họ cũng không thoải mái như ở mình đâu.
Gặp suốt cụ ơi, mà mới là loanh quanh university campus thôi. Giới trẻ Hàn giờ xăm nhiều, nhất là Nam giới. Nếu họ không tính tới việc thi vào công chức nhà nước hoặc làm cho Chaebol thì xăm không phải là điều gì xấu xa đâu.

LaziCat

Xe lăn
Gặp suốt cụ ơi, mà mới là loanh quanh university campus thôi. Giới trẻ Hàn giờ xăm nhiều, nhất là Nam giới. Nếu họ không tính tới việc thi vào công chức nhà nước hoặc làm cho Chaebol thì xăm không phải là điều gì xấu xa đâu.
Cảm ơn cụ. Những nơi công sở em đến thì không gặp, chắc họ che giấu kỹ rồi :D

Dminnn2018

Xe tải
Ở Hàn có quy định là lên phim hay lên truyền hình không được để lộ hình ảnh xăm trổ. Nam diễn viên ca sĩ Hàn cho dù có thể hiện hình ảnh ủy mị lả lướt cỡ nào cũng không được thừa nhận mình là gay

NTA1606

Xe hơi
người ta gọi đấy là cách gia tăng quyền lực mềm

Phim hay hay không kịch bản quyết định 70-80%, phim Việt chán vì kịch bản quá yếu.

Isu_zu

Tháo bánh
...Xem rồi nghĩ, thấy nể họ thực sự, lĩnh vực nào họ làm cũng giỏi ...
Em cũng nghĩ như cụ. Mới đầu ko để ý, ngồi coi theo bà cả, và bị phim Hàn cuốn lấy lúc nào ko biết. Có những bộ phim đơn giản như Reply 1988...càng xem càng hay, giống VN thời bao cấp ghê. Phim về học sinh phổ thông thì ko thấy treo khẩu hiệu gì, nhưng tính giáo dục và nhân văn cực cao. Hầu như phim nào cũng có những cảnh làm em xúc động vì diễn xuất thật quá, mà ko cần những cảnh tắm hay hôn hít để câu view!