[Funland] Phim Hàn Quốc

Dungha

Xe điện
Phim điện ảnh của Hàn hay từ xưa rồi mà. Chỉ có phim bộ thì chuối thôi.

250cc

Xe tăng
Vứt đám truyền hình sướt mướt đi thì các thể loại phim của HQ đều xem cực kỳ ổn các cụ ạ: hình sự, hành động, kinh dị, phim bộ thì xoay quanh các chủ đề rất thú vị, không hề bị kiểu drama yêu đương, gia đình các kiểu.

taiadau

Xe điện
Em sang bên Hàn thì thấy người thường nó cũng xấu bỏ xừ, được cái da trắng. Còn đi về vùng nông thôn cũng thấy khá nhiều người lôi thôi. Tóm lại trên phim thì long lanh thôi...còn ra Vincom Bà triệu nhà mình nhìn chị em xinh đẹp hơn nhiều. Trước cty cũ của em có thằng người Malai sang Vn làm việc dạng công tác, đi ra VC Bà Triệu ăn tối mà loáng cái dek thây nó đâu, đi tìm 1 lúc bắt gặp cu cậu đi lang thang ở tầng khác. Hỏi ra nó bảo, sao gái VN xinh thế, nó cứ mải đi theo ngắm :D

smart_sharp

Xe điện
Em sang bên Hàn thì thấy người thường nó cũng xấu bỏ xừ, được cái da trắng. Còn đi về vùng nông thôn cũng thấy khá nhiều người lôi thôi. Tóm lại trên phim thì long lanh thôi...còn ra Vincom Bà triệu nhà mình nhìn chị em xinh đẹp hơn nhiều. Trước cty cũ của em có thằng người Malai sang Vn làm việc dạng công tác, đi ra VC Bà Triệu ăn tối mà loáng cái dek thây nó đâu, đi tìm 1 lúc bắt gặp cu cậu đi lang thang ở tầng khác. Hỏi ra nó bảo, sao gái VN xinh thế, nó cứ mải đi theo ngắm :D
Cụ so thế thì khó. Giờ phải so mặt bằng chung chứ so người bình thường hoặc nông thôn Hàn với Vincom Bà Triệu thì không cùng mặt bằng.

taiadau

Xe điện
Cụ so thế thì khó. Giờ phải so mặt bằng chung chứ so người bình thường hoặc nông thôn Hàn với Vincom Bà Triệu thì không cùng mặt bằng.
Ko, ý em là so luôn khu trung tâm của nó ý, mật độ gái xinh thì ko bằng khu trung tâm của Hà Nội đâu nhưng tất nhiên là hào nhoáng hơn thôi.

diboduoimua

Xe tăng
Em lượn TTTM bên Hàn cũng thấy ít gái xinh, hỏi bạn bên Hàn cũng xác nhận tỷ lệ gái xinh bên Hàn ít, mà bọn xinh nó cũng ít đi lang thang. Nó còn nói vui con nào xinh thì đều đeo khẩu trang kín mít để bảo vệ vì vừa đi phẩu thuật thẩm mỹ về.

transsvy195

Xe máy
Nhân sự kiện âm nhạc và hiệu ứng của nhóm BP Hàn Quốc, em chợt nghĩ về điện ảnh của họ.

Em khá thích xem phim. Nói chung là thập cẩm, cứ hay là xem. Từ Mỹ, đến Tàu, rồi Hồng Kông, Ấn Độ. Nhưng theo thời gian thì bỏ dần các phim vớ vẫn, có điểm đánh giá thấp. Chốt lại em thấy Mỹ vẫn là số 1, TQ lâu lắm mới có 1 phim xem được, HK thì gần như chết hẳn, Ấn Độ thì rất hiếm phim hay.

Riêng Hàn Quốc, có lẽ 1 phần dị ứng với các phim bộ truyền hình sướt mướt dành cho các bà nội trợ đầu những năm 200x, nên em rất ít xem. Thường thì thấy HQ là bỏ qua (kể cả phim cấp 3). Nhưng dạo gần đây trong lúc rảnh rỗi em cũng xem bừa 1 số phim Hàn. Và mới nhận ra là phim Hàn gần đây thực sự rất Hay & Lôi cuốn. Một số phim xem còn thấy cuốn hơn nhiều phim bom tấn của Mỹ...

Xem rồi nghĩ, thấy nể họ thực sự, lĩnh vực nào họ làm cũng giỏi ...
Phiim Hàn hồi xưa coi hay cực, như trái tim mùa thu, phía cuối con đường... toàn mấy phim hay để lại dấu nhấn sâu sắc k thể nào quên