[Funland] Phim Hàn Quốc

LaziCat

Xe lăn

Hasu

Xe tải
E cũng fan của phim Hàn, phim Hàn có tính giáo dục cao hơn phim Việt, xem đối nhân xử thế trong gia đình rất quy củ, người trẻ đối với người già rất tôn trọng. Các cảnh tình yêu trong phim nhẹ nhàng, ít khi có cảnh nóng.

RaptorLake

Xe buýt
E cũng fan của phim Hàn, phim Hàn có tính giáo dục cao hơn phim Việt, xem đối nhân xử thế trong gia đình rất quy củ, người trẻ đối với người già rất tôn trọng. Các cảnh tình yêu trong phim nhẹ nhàng, ít khi có cảnh nóng.
Phim Hàn rất đa dạng, nhất là phim điện ảnh. Họ cũng có nhiều phim khai thác cả yếu tố hành động, bạo lực và tình dục.

Hieumos

Xe container
Phim hay hay không kịch bản quyết định 70-80%, phim Việt chán vì kịch bản quá yếu.
Ko hẳn cụ à. Xem fim các nước thấy từ cách biểu cảm diễn viên, khung hình (cách quay fim) đến fim trường và kỹ xảo trên mình quá nhiều bậc...
Cụ Mầu Diệu Thảo nói đúng. Các phim Việt sốt nóng thời gian gần đây toàn phải mua kịch bản từ nước ngoài cả, phim nào kịch bản trong nước thì rất nhạt. Tuy nhiên làm chưa tới do trình độ đạo diễn, do nhà sản xuất cố tình kéo dài để kiếm tiền quảng cáo nên thường hụt hẫng nếu ai đã xem bản gốc.

Kịch bản là điều tiên quyết đầu tiên làm nên thành công bộ phim. Sau đó là diễn viên, quay phim, âm thanh, ánh sáng, kỹ xảo, PR....

Cụ Mầu Diệu Thảo nói đúng. Các phim Việt sốt nóng thời gian gần đây toàn phải mua kịch bản từ nước ngoài cả, phim nào kịch bản trong nước thì rất nhạt. Tuy nhiên làm chưa tới do trình độ đạo diễn, do nhà sản xuất cố tình kéo dài để kiếm tiền quảng cáo nên thường hụt hẫng nếu ai đã xem bản gốc.

Kịch bản là điều tiên quyết đầu tiên làm nên thành công bộ phim. Sau đó là diễn viên, quay phim, âm thanh, ánh sáng, kỹ xảo, PR....
Em sửa 1 tý thôi ạ.
Vai trò Dựng phim rất quan trọng. Mối dựng thừa thiếu 1s là xem khác hẳn. Nhất là phim tài liệu.
Mà tất cả đều phải bắt đầu từ kịch bản.

Chỉnh sửa cuối:

khong_co_xe

Xe tăng
Bộ phim Hàn lầu đầu để lại nhiều cảm xúc bâng quơ, buồn vô cớ là “Cảm xúc”, nhạc hay, diễn viên đẹp, nội dung trái ý người xem để trêu tức khán giả, lúc mới coi rất thích. Giờ già òy coi lại thấy ko còn hay :D

sắt con

Xe điện
Theo tiêu chuẩn của các cụ thì không mặc gì càng đẹp nhỉ :))
Cái câu "người đẹp vì lụa" em nghĩ nó luôn đúng trong mọi thời đại :P. Cũng con người ấy nhưng chỉ cần ăn mặc chỉn chu, đẹp đẽ, hợp hoàn cảnh là cũng lên ít nhất vài lăng kính rồi nha :D
Dạ 😃😃😃

red_dragon88

Xe buýt
Phim Hàn em thik xem và để lại ấn tượng nhất là Ông Trùm do anh Cha in Pyo con nhà tài phiệt đóng. Anh này thi đẹp trai tự nhiên ko dao kéo, man vãi. Diễn viên nữ trong phim cũng đẹp kiểu tự nhiên, rất nữ tính. Phim Hàn giờ khá hay, nhiều diễn viên cơ bắp nhưng kiểu xây dựng hình ảnh giờ vẫn thiên về nữ tính.

LaziCat

Xe lăn
  • Vodka
Reactions: SVC

L.C.D

Xe container
Diễn viên và ca sĩ và idol Hàn nói chung là xinh đẹp, hát hay nhảy giỏi rất cuốn hút. Ko phải tự nhiên mà các thương hiệu thời trang đình đám thế giới lấy nhiều idol, dvien Hàn xẻng làm đại sứ thương hiệu. Em thấy cả sao nam và nữ họ giữ nhan sắc, form dáng, hình ảnh và đời tư cực kỳ chỉn chu.
Em là em chết mê các zai đẹp gái đẹp :P

phuongan

Xe điện
Nhưng em ngán phim Hàn chỗ diễn viên nam mà cứ đánh son môi bóng nhẫy lên! 😂

LaziCat

Xe lăn
Diễn viên và ca sĩ và idol Hàn nói chung là xinh đẹp, hát hay nhảy giỏi rất cuốn hút. Ko phải tự nhiên mà các thương hiệu thời trang đình đám thế giới lấy nhiều idol, dvien Hàn xẻng làm đại sứ thương hiệu. Em thấy cả sao nam và nữ họ giữ nhan sắc, form dáng, hình ảnh và đời tư cực kỳ chỉn chu.
Em là em chết mê các zai đẹp gái đẹp :P
Em giờ lại thích ngắm các chị em đẹp hơn là các anh em đẹp mợ ạ, nhất là các bộ phim có yếu tố thời trang như Emily in Paris, hay Hotel del Luna. Nữ diễn viên chính ăn mặc thực sự có gu và tạo đc trend thời trang. Cái hãng túi Longchamp thường xuyên cháy hàng với những mẫu mà Emily từng mang trong Emily in Paris mùa 2.

L.C.D

Xe container
Em giờ lại thích ngắm các chị em đẹp hơn là các anh em đẹp mợ ạ, nhất là các bộ phim có yếu tố thời trang như Emily in Paris, hay Hotel del Luna. Nữ diễn viên chính ăn mặc thực sự có gu và tạo đc trend thời trang. Cái hãng túi Longchamp thường xuyên cháy hàng với những mẫu mà Emily từng mang trong Emily in Paris mùa 2.
Em ngắm tất mợ ơi. Zai hay gái cứ đẹp là quất 😜😜😜
Hôm trc em đi Hàn, nhìn con giai bên í cao to và trắng bóc mà sướng mắt. Thằng cu bạn em ng Hàn xẻng 40t mà nhìn trẻ như thanh niên 30 thôi, da dẻ mịn màng nên dù mắt hí nhìn vẫn dễ thương. Nó cũng khen da em đẹp. 2 chị em đứng ở bãi biển nổi tiếng ở đảo Jeju khen da nhau đẹp, tối về coi như em cháy nắng đỏ lựng cả mặt lẫn tay chân.

Chỉnh sửa cuối:

L.C.D

Xe container
Nhưng em ngán phim Hàn chỗ diễn viên nam mà cứ đánh son môi bóng nhẫy lên! 😂
Lên phim phải đẹp chứ mợ. Những ng làm truyền hình lên hình còn phải make up nữa là dvien. Em có 2 thằng con zai mà e luôn nhắc nhở phải chăm sóc hình ảnh để ko xấu xí xộc xệch hôi hám.
Em thấy zai Hàn chăm sóc nhan sắc rất kỹ, mà để đẹp đẽ long lanh thì cũng nên chăm sóc.

phuongan

Xe điện
Lên phim phải đẹp chứ mợ. Những ng làm truyền hình lên hình còn phải make up nữa là dvien. Em có 2 thằng con zai mà e luôn nhắc nhở phải chăm sóc hình ảnh để ko xấu xí xộc xệch hôi hám.
Em thấy zai Hàn chăm sóc nhan sắc rất kỹ, mà để đẹp đẽ long lanh thì cũng nên chăm sóc.
À vâng, em thấy đánh son lộ liễu thái quá gây hiệu ứng ngược (như với em) thì nói vậy thôi.
Bonus thêm quả xăm lông mày nữa chớ 😂

Chỉnh sửa cuối:

LaziCat

Xe lăn
Em ngắm tất mợ ơi. Zai hay gái cứ đẹp là quất 😜😜😜
Hôm trc em đi Hàn, nhìn con giai bên í cao to và trắng bóc mà sướng mắt. Thằng cu bạn em ng Hàn xẻng 40t mà nhìn trẻ như thanh niên 30 thôi, da dẻ mịn màng nên dù mắt hí nhìn vẫn dễ thương. Nó cũng khen da em đẹp. 2 chị em đứng ở bãi biển nổi tiếng ở đảo Jeju khen da nhau đẹp, tối về coi như em cháy nắng đỏ lựng cả mặt lẫn tay chân.
Nhìn các anh zai, cháu zai bên ấy là chỉ muốn... véo má xem da có mềm không mợ nhỉ! Đàn ông gì đâu da cứ láng mướt mượt :)).
Em đang cày bộ King The Land, cute xỉu luôn :D. Giờ em lười xem mấy cái phim cung đấu hay đấu trí lắm, ngại mệt não nên chỉ xem phim mang tính chất nhẹ nhàng, hài hước hoặc phim ma. Em mới cày xong bộ Huệ Nhãn của Thái, vừa hài vừa sợ :D