[Funland] Phim Hàn Quốc

Lelong1411

Xe tăng
thì phim hàn cũng có kiếm đc doanh thu quốc tế đâu cụ :D
thị trường nội địa quá bé khiến cho nghệ sỹ hàn phải chạy ra nước ngoài nhiều, chiều theo thị hiếu quốc tế đó
chứ trung vs nhật thì chỉ cần nội địa là ok nên họ ko bận tâm đến thị hiếu khán giả quốc tế, đặc biệt là nhật
Nhưng độ phủ của phim Hàn ít nhất ở Tầm Châu á là có và khá mạnh chứ ko như Tàu cụ ạ. Cụ so thị trường hơn 1 tỷ dân vs hơn 50tr dân thì nó khó quá. Em cũng có xem mấy phim dthu cao của Tàu kiểu Chiến Lang với Hồ Trường Tân. Nhìn chung khá nặng tính định hướng kiểu Trung Hoa anh hùng, làm phim kiểu đó đúng là chỉ để chiếu nội địa, chứ ra ngoài hoặc đem đi thi thố thì loại từ gửi xe. Thời trc phim kiếm hiệp của Tàu khá ổn, giờ nhìn diễn viên toàn thấy múa võ với tu tiên....

sắt con

Xe điện
Phim Hàn xưa toàn ung thư với máu trắng
Phim Hàn ngày nay chú trọng yếu tổ tình tiết, đôi lúc xem xong cuối phim lật ngược với dự đoán người xem, khá thú vị
Họ cũng chú trọng phim lịch sử dựa trên dữ liệu/ yếu tố sự kiện có thật..phim thuỷ chiến 😁😁😁
Riêng xxxx như bác nào bên trên đã nói, vỏ giấy túi bóng nhiều quá
Em hết!

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Phim. Hàn bây giờ hết thời sướt mướt, bệnh tật nguy hiểm, lấy yếu tố thiệt thòi để thu hút khán giả rồi. Giờ phim trinh thám, hành động của Hàn xem đc, xem hay mà lôi cuốn phết.
Cụ thử xem thẩm phán ác ma đi ạ,cũng hay phết

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com

Hieumos

Xe container
Em cũng giống cụ
Trước đây chỉ xem phim Mỹ và phim hành động Hồng Kong, không xem phim Hàn vì cho rằng nó ướt át, sướt mướt.
Vậy mà từ khi xem bộ "Kingdom - Vương triều xác sống" và một số bộ phim hành động của Hàn Quốc, thì lại thấy nó rất hay.
Hiện nay, rảnh rỗi em cũng chỉ xem phim Hàn và Mỹ.
Nói về giải trí thì Hàn quốc chắc họ số 1 châu Á, số 2 thế giới rồi.
Nhiều cụ tưởng phim Hàn chỉ có tâm lý tình cảm, ung thư lấy nước mắt.

Nhưng thực ra phim Hàn rất nhiều thể loại đa dạng. Từ hồi có Netflix xem được rất nhiều thể loại phim truyền hình của Hàn, rất hấp dẫn. Xem các seri phim hình sự của Hàn thì phim cảnh sát hình sự Việt còn thua xa nhiều lắm.

Gần đây em còn xem thêm các thể loại phim về ngành y của Hàn, cũng rất hay.

Hàn em không xem nên không rõ.
Mát tơ có cái hay của mát tơ, a ma tơ có cái hay của a ma tơ ;))
Nó lại ở dạng nửa lạc nửa mỡ, nửa chuyên nghiệp, nửa không chuyên, dạng bán chuyên cụ ạ, xem nó chối mà nhạt lắm :))

thientudolong

Xe container
Nhưng độ phủ của phim Hàn ít nhất ở Tầm Châu á là có và khá mạnh chứ ko như Tàu cụ ạ. Cụ so thị trường hơn 1 tỷ dân vs hơn 50tr dân thì nó khó quá. Em cũng có xem mấy phim dthu cao của Tàu kiểu Chiến Lang với Hồ Trường Tân. Nhìn chung khá nặng tính định hướng kiểu Trung Hoa anh hùng, làm phim kiểu đó đúng là chỉ để chiếu nội địa, chứ ra ngoài hoặc đem đi thi thố thì loại từ gửi xe. Thời trc phim kiếm hiệp của Tàu khá ổn, giờ nhìn diễn viên toàn thấy múa võ với tu tiên....
độ phủ đơn giản là đem cho free, bán rẻ thôi :D
nói chung e ko chê phim Hàn kém, nhưng bảo vượt trội khu vực và tầm thế giới thì e nghĩ chưa

diboduoimua

Xe tăng
Em thì không nuốt nổi Chiến Lang, thấy nó sượng quá. Trong ký ức em ấn tượng với dòng phim Kiếm hiệp của họ, kiểu như Tuyệt đỉnh Kungfu, Cẩm y vệ, hay gần đây là Vô ảnh. Nhưng cũng là dòng fim kiếm hiệp mà thấy tay DV gì hay đóng Diệp Vấn là em lướt qua... không hiểu sao thấy cái mặt đã không muốn nhìn :D

Hieumos

Xe container
Cụ xem phim điện ảnh Hàn ấy, phim truyền hình thì nói làm gì.
Phim truyền hình của Hàn hay ra trò đấy cụ. Tất nhiên là không phải những phim tâm lý tình cảm.

Xem các phim về hình sự, công tố viên ... các tình tiết kịch bản phức tạp lật mặt như lật bánh tráng, hồi hộp đến tận phút cuối cùng.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Chính xác ạ
Hàn đang bật lên mạnh mẽ
Mình đồng chủng đồng văn mà thua xa quá, bao giờ mới có 1 người dám đứng lên dõng dạc : tôi sẽ bắn bỏ kẻ tham nhũng dù chỉ 1 đồng
Bắn thế lấy cán bộ đâu làm việc hả bác.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Phim Hàn ngày xưa em thấy rất hay. Những phim như mối tình đầu, thành thật với tình yêu, giày thuỷ tinh, trái tim mùa thu... đều hay. Nhạc phim của họ cũng thật tuyệt vời, e thích nhất bài trong phim Hoa bất tử. Giờ em chỉ thích xem phim điện ảnh hình sự của Hàn thôi. Mấy phim dài tập k thấy hấp dẫn như trước.

a_cheng

Xe điện
Phim Hàn được cái ăn mặc đẹp

phim này cụ xem lâu chưa? Em ra rạp bi h toàn xem phim hoạt hình vì cho con đi, lâu lắm rồi em chưa xem bộ phim điện ảnh nào cả, em cũng muốn thử xem vài phim câc cụ ca ngợi.
Mợ mua gói Netflix về trải nghiệm thôi :D

muamua

Xe buýt
E thấy phim điện ảnh HQ bây giờ hay, k bị nhàm chán như phim Mỹ.

LaziCat

Xe lăn
Trên Netflix có nhiều phim Hàn rất hay, em thấy nó có chiều sâu hơn phim Mỹ. Xem phim Hàn xong lúc nhòm lại phim Mỹ thì cứ thấy nó nhạt nhạt, sáo rỗng kiểu gì ấy, mô típ chính nghĩa và người hùng trong phim Mỹ cứ na ná nhau.
Cày hết phim Hàn giờ em chuyển qua xem phim Thái. Em thích xem phim ma của Thái :)).

otoormoto

Xe tải
Em ko dám xem phim ma vì sợ ma và chỉ thích phim hài hước nhẹ nhàng tí cho đỡ đau đầu, áp lực. Phim Hàn có bộ Cô dâu của yêu tinh cũng hay phết, nhẹ nhàng, hài hước, có cả rơi nước mắt. Tình tiết phim logic ở mức độ chấp nhận được. Nhân vật chính không long lanh như các nhân vật phim khác nhưng càng xem càng thấy xinh.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ so doanh thu của Tàu thì khó. Thằng Chiến Lang nó ra quốc tế ma nào nó xem đâu. Toàn nội địa gánh tất. Mà bao h Tàu có phim đoạt Oscar hãy nói chuyện tiếp vs Hàn xẻng :)). Phim truyền hình của Tàu thì bị kiểm duyệt rất nhiều dẫn tới nội dung cũng bị thọt nhiều với giờ trend của Tàu toàn mặt hoa da phấn từ nam đến nữ, nhìn thì đẹp chứ diễn dở ẹc. Nhật thì em chỉ xem đc manga chứ k cảm đc cái diễn xuất của Nhật.
Nợ cụ chén rượu vì phán quá chuẩn, chỉnh lại mất chuẩn >:)

Lan man chút, riêng với TQ thì các thống kê báo cáo của các công ty đa quốc gia đều chia làm 2, có tính thị trường TQ và không tính. Cách chia như vậy cho đỡ bị biased bởi thị phần từ TQ dẫn đến nhận định hoặc đánh giá sai lầm

LaziCat

Xe lăn
Em ko dám xem phim ma vì sợ ma và chỉ thích phim hài hước nhẹ nhàng tí cho đỡ đau đầu, áp lực. Phim Hàn có bộ Cô dâu của yêu tinh cũng hay phết, nhẹ nhàng, hài hước, có cả rơi nước mắt. Tình tiết phim logic ở mức độ chấp nhận được. Nhân vật chính không long lanh như các nhân vật phim khác nhưng càng xem càng thấy xinh.
Em mới cày xong bộ Khách sạn ma quái của Hàn. Nữ diễn viên chính - con ma 1300 tuổi xinh đẹp tuyệt trần, ăn mặc tuyệt đỉnh và diễn xuất của diễn viên thì xuất sắc :D. Trước đó thì là bộ Bác sĩ ma cũng của Hàn, xem khá giải trí!

RaptorLake

Xe buýt
Em mới cày xong bộ Khách sạn ma quái của Hàn. Nữ diễn viên chính - con ma 1300 tuổi xinh đẹp tuyệt trần, ăn mặc tuyệt đỉnh và diễn xuất của diễn viên thì xuất sắc :D. Trước đó thì là bộ Bác sĩ ma cũng của Hàn, xem khá giải trí!
Phim Hotel del Luna theo quan điểm của tôi thì UI chỉ xinh thôi, chứ diễn chưa đạt, cũng không ổn định khi so với nam chính do diễn viên chuyên nghiệp đảm nhận.

LaziCat

Xe lăn
Phim Hotel del Luna theo quan điểm của tôi thì UI chỉ xinh thôi, chứ diễn chưa đạt, cũng không ổn định khi so với nam chính do diễn viên chuyên nghiệp đảm nhận.
Tay ngang mà diễn thế cũng ổn rồi cụ. Phim ấy tình tiết nó cũng nhẹ nhàng nên em nghĩ là IU đã diễn đạt và không quá lép vế so với Jin Woo.

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Tên có 2 chữ mà cụ cũng nhầm ạ? IU chứ, mí lại mặt chả xinh bằng các em có mác "quốc dân" khác