[Funland] Phim Hàn Quốc

langthangnoidau

Xe buýt
Đồng quan điểm chủ top, vì có Netflix nên có thể tiếp cận 1 số phim mới, xem liền mạch ko bị quảng cáo và e cũng ko xem phim lậu. Ra rạp thì vài năm chả đi xem rồi. Tựu chung lại thấy giờ phim Hàn xem hay hơn phim Mỹ rồi, 1 số bom tấn Mỹ là PR ầm ĩ, nh xem thì nhạt thếch ra.
Phim Hàn xem thể loại hành động, kinh dị hoặc hài hước, phim tâm lý xã hội thì vui, còn các thể loại tranh đoạt yêu đương thì cũng thôi rồi :D

thientudolong

Xe container
kpop thì đang đi xuống
còn k-drama hay k-cine nói chung thì vẫn dừng lại ở đc vài cụ đánh giá hay chứ tạo ra doanh thu như phim chiến lang của tàu hay mấy phim bom tấn của sony (Nhật) thì chưa :D

a_cheng

Xe điện
Em không xem nhưng thấy rewiew trên FB toàn thấy đề tài Lọ lem húc phải Phú hộ rồi thành công chúa . Chắc đề tài này nó vuốt ve thoả mãn tầng lớp cần lao để được rating cao
Thời phim truyền hình kiểu đấy qua lâu rồi cụ :D

phuongan

Xe điện
Phim Hàn có mấy bộ này em xem thấy rất cuốn: Điên thì có sao, Người thầy y đức, Người mẹ tồi của tôi, Taxi driver, Ký sinh trùng, Vinh quang trong thù hận.

Chỉnh sửa cuối:

huadinhsao

Xe buýt
Phim. Hàn bây giờ hết thời sướt mướt, bệnh tật nguy hiểm, lấy yếu tố thiệt thòi để thu hút khán giả rồi. Giờ phim trinh thám, hành động của Hàn xem đc, xem hay mà lôi cuốn phết.

Toilatoi242_3

[Tịch thu bằng lái]
Gần đây là cháu xem phim rạp phim "Bỗng dưng trúng số" hay đáo để. Tiếp đó là "Trò chơi con mực " netflix cũng cuốn.

Meliodashoda

Xe máy
Công nhận nhiều phim Hàn xem hay và hài

6997

Xe container
Nhân sự kiện âm nhạc và hiệu ứng của nhóm BP Hàn Quốc, em chợt nghĩ về điện ảnh của họ.

Em khá thích xem phim. Nói chung là thập cẩm, cứ hay là xem. Từ Mỹ, đến Tàu, rồi Hồng Kông, Ấn Độ. Nhưng theo thời gian thì bỏ dần các phim vớ vẫn, có điểm đánh giá thấp. Chốt lại em thấy Mỹ vẫn là số 1, TQ lâu lắm mới có 1 phim xem được, HK thì gần như chết hẳn, Ấn Độ thì rất hiếm phim hay.

Riêng Hàn Quốc, có lẽ 1 phần dị ứng với các phim bộ truyền hình sướt mướt dành cho các bà nội trợ đầu những năm 200x, nên em rất ít xem. Thường thì thấy HQ là bỏ qua (kể cả phim cấp 3). Nhưng dạo gần đây trong lúc rảnh rỗi em cũng xem bừa 1 số phim Hàn. Và mới nhận ra là phim Hàn gần đây thực sự rất Hay & Lôi cuốn. Một số phim xem còn thấy cuốn hơn nhiều phim bom tấn của Mỹ...

Xem rồi nghĩ, thấy nể họ thực sự, lĩnh vực nào họ làm cũng giỏi ...
Phim Hàn bi giờ hay phết cụ ạ! Nhất là kiểu mấy phim hình sự phá án, giết người ... ấy!

Phim c2.5 cũng đẹp, nhưng che kín mít, hở được nồi xôi!

vkthang

Xe container
Em không xem nhưng thấy rewiew trên FB toàn thấy đề tài Lọ lem húc phải Phú hộ rồi thành công chúa . Chắc đề tài này nó vuốt ve thoả mãn tầng lớp cần lao để được rating cao
Cụ xem phim điện ảnh Hàn ấy, phim truyền hình thì nói làm gì.

Nhân sự kiện âm nhạc và hiệu ứng của nhóm BP Hàn Quốc, em chợt nghĩ về điện ảnh của họ.

Em khá thích xem phim. Nói chung là thập cẩm, cứ hay là xem. Từ Mỹ, đến Tàu, rồi Hồng Kông, Ấn Độ. Nhưng theo thời gian thì bỏ dần các phim vớ vẫn, có điểm đánh giá thấp. Chốt lại em thấy Mỹ vẫn là số 1, TQ lâu lắm mới có 1 phim xem được, HK thì gần như chết hẳn, Ấn Độ thì rất hiếm phim hay.

Riêng Hàn Quốc, có lẽ 1 phần dị ứng với các phim bộ truyền hình sướt mướt dành cho các bà nội trợ đầu những năm 200x, nên em rất ít xem. Thường thì thấy HQ là bỏ qua (kể cả phim cấp 3). Nhưng dạo gần đây trong lúc rảnh rỗi em cũng xem bừa 1 số phim Hàn. Và mới nhận ra là phim Hàn gần đây thực sự rất Hay & Lôi cuốn. Một số phim xem còn thấy cuốn hơn nhiều phim bom tấn của Mỹ...

Xem rồi nghĩ, thấy nể họ thực sự, lĩnh vực nào họ làm cũng giỏi ...
Vầng, Hàn giờ chuyển đổi sang làm phim hành động bá phết, tỉ dụ như phim "sát thủ nhân tạo", còn trước đây thì em đánh giá khá cao mảng phim kinh dị của Hàn, ít máu me mà vẫn giật mình ra phết.

diboduoimua

Xe tăng
Vầng, Hàn giờ chuyển đổi sang làm phim hành động bá phết, tỉ dụ như phim "sát thủ nhân tạo", còn trước đây thì em đánh giá khá cao mảng phim kinh dị của Hàn, ít máu me mà vẫn giật mình ra phết.
Em thấy xem Sát thủ nhân tạo còn cuốn hơn seri Mavel của anh Mẽo...

matizvan2009

Xe ba gác

Lelong1411

Xe tăng
kpop thì đang đi xuống
còn k-drama hay k-cine nói chung thì vẫn dừng lại ở đc vài cụ đánh giá hay chứ tạo ra doanh thu như phim chiến lang của tàu hay mấy phim bom tấn của sony (Nhật) thì chưa :D
Cụ so doanh thu của Tàu thì khó. Thằng Chiến Lang nó ra quốc tế ma nào nó xem đâu. Toàn nội địa gánh tất. Mà bao h Tàu có phim đoạt Oscar hãy nói chuyện tiếp vs Hàn xẻng :)). Phim truyền hình của Tàu thì bị kiểm duyệt rất nhiều dẫn tới nội dung cũng bị thọt nhiều với giờ trend của Tàu toàn mặt hoa da phấn từ nam đến nữ, nhìn thì đẹp chứ diễn dở ẹc. Nhật thì em chỉ xem đc manga chứ k cảm đc cái diễn xuất của Nhật.

Em thấy xem Sát thủ nhân tạo còn cuốn hơn seri Mavel của anh Mẽo...
Phim hàn thì hóa trang và biểu cảm của diễn viên là một điểm cộng rất lớn. Em thì thích nhất xem mấy phim hài cổ trang của chúng nó, rất giải trí :))

Bang lang

Xe điện
Phim Hàn được cái ăn mặc đẹp
Phim Hàn gần đây ra rạp em xem mỗi 1 phim là Parasite, quả thật là siêu phẩm, thảo nào đoạt tận 4 giải Oscar
Phim trên Netflix thì tràn ngập, nhưng em ấn tượng với Squid Game. Money Heist phiên bản HQ cũng hay nhưng em không dám đánh giá gì vì là phim mua kịch bản.
Còn mấy phim truyền hình yêu đương ướt át, cô lọ lem và anh tổng tài... em bỏ từ lâu rồi :D
phim này cụ xem lâu chưa? Em ra rạp bi h toàn xem phim hoạt hình vì cho con đi, lâu lắm rồi em chưa xem bộ phim điện ảnh nào cả, em cũng muốn thử xem vài phim câc cụ ca ngợi.

thientudolong

Xe container
Cụ so doanh thu của Tàu thì khó. Thằng Chiến Lang nó ra quốc tế ma nào nó xem đâu. Toàn nội địa gánh tất. Mà bao h Tàu có phim đoạt Oscar hãy nói chuyện tiếp vs Hàn xẻng :)). Phim truyền hình của Tàu thì bị kiểm duyệt rất nhiều dẫn tới nội dung cũng bị thọt nhiều với giờ trend của Tàu toàn mặt hoa da phấn từ nam đến nữ, nhìn thì đẹp chứ diễn dở ẹc. Nhật thì em chỉ xem đc manga chứ k cảm đc cái diễn xuất của Nhật.
thì phim hàn cũng có kiếm đc doanh thu quốc tế đâu cụ :D
thị trường nội địa quá bé khiến cho nghệ sỹ hàn phải chạy ra nước ngoài nhiều, chiều theo thị hiếu quốc tế đó
chứ trung vs nhật thì chỉ cần nội địa là ok nên họ ko bận tâm đến thị hiếu khán giả quốc tế, đặc biệt là nhật

caisua

Xe lăn
Phim Hàn giờ hay phết, nội dung rất sáng tạo với rất nhiều tình tiết thú vị