Phân khúc bds nhà đầu tư HN nên tránh 2019

Cerato red

Xe tải
Các cụ nghĩ sao phân khúc nhà chung cư vị trí đắc địa nội đô???

phihanhgia

Xe container
Có thằng nick ảo khiêm tốn hơn thôi, nhân 25 lần từ lúc khủng hoảng, tuy nhiên vẫn tranh thủ khoe tài cá nhân là có thể nhân 50 lần cơ nếu tự ra quyết định. Về tài sản thường xuyên tranh thủ khoe khoang nào là nhà phố ở 4 quận cũ cho thuê, nào là BĐS du lịch từ Bắc vào Nam, thực tế thì tư véo các cụ toàn Thanh Hà điếu cày, Đại Lải, Times City, ... Nói toẹt ra thì những thằng nick ảo, nói một đằng nghĩ một nẻo, nhưng thích tinh tướng bố đời dạy bảo thiên hạ, thì các cụ đầu tư người thật tiền thật cho vào black list.

Thằng nào nói 1 năm nhân 25 lần thằng đấy chết nhé, kể cả thằng đổ điêu và gato với người khác nữa ;))

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Các cụ nghĩ sao phân khúc nhà chung cư vị trí đắc địa nội đô???
E nghĩ càng lỗ nặng cụ ạ. Vì vị trí đắc địa nội đô thì giá cũng cao ngất. Ít thì 40tr/m2. Nhiều thì 70-80tr/m2. Mua cái này mà cho thuê thì ai thuê hả cụ? Cùng lắm mấy ô nước ngoài thuê. Mà lượng này lại ko nhiều cụ ạ :D

Justforfuntoo

Xe container
Có thằng nick ảo khiêm tốn hơn thôi, nhân 25 lần từ lúc khủng hoảng, tuy nhiên vẫn tranh thủ khoe tài cá nhân là có thể nhân 50 lần cơ nếu tự ra quyết định. Về tài sản thường xuyên tranh thủ khoe khoang nào là nhà phố ở 4 quận cũ cho thuê, nào là BĐS du lịch từ Bắc vào Nam, thực tế thì tư véo các cụ toàn Thanh Hà điếu cày, Đại Lải, Times City, ... Nói toẹt ra thì những thằng nick ảo, nói một đằng nghĩ một nẻo, nhưng thích tinh tướng bố đời dạy bảo thiên hạ, thì các cụ đầu tư người thật tiền thật cho vào black list.
Khoe là ảo là phải block à :)) =))
Ngu hay sao mà nghe người trên mạng ảo khuyên nhủ hay “dậy đời” :))
Gato vừa thôi, đừng gato quá
Khuyên các cụ đầu tư tiền thật cho vào black list sao bản thân mình không làm đi, khuyên người khác làm gì :))

Cửa thép

Đi bộ
Hóng các cụ cần thêm thông tin

burgerlobster

Xe tải
Em tp hưng yên cụ ạ . Từ tháng 3 năm ngoái đến bây h mà đa phần đất đều tăng 30 đến 50% . Trong khi csvc ko có đột biến gì cả , kiểu ó thích thì nó tăng ( có 1 vài giao dịch em có thấy ) . Em thì có vài tỉ cơ mà thấy nó tăng vậy cũng hãi , nhà vẫn thuê thôi ( em thuê rẻ , nhà tầm 5 tỉ em thuê 3,5 triệu ở 10 năm vô tư , chủ siêu giầu bên nc ngoài nên chả bao h lấy lại hay bán cho ai ) . Vẫn ném tiền ngân hàng ăn lãi . Thấy giá đât quê em giờ khá ảo cơ mà thấy người ta đầu tư nửa năm mà lãi 1,5 lần cũng ham cụ ạ , cơ mà mua thì lại sợ đổ vỏ . Đất quê em 5 tỉ mua cho thuê cũng chỉ dc tầm 4 đến 5 triệu ( có nhà ) nên ko dùng tiền thuê để chờ thời dc vì quá thấp so với giá trị mình bỏ ra .
Cụ cũng Hưng Yên à, em cũng gốc Hưng Yên đây. Giờ đất lên cao quá, em đang gàn mẹ em ko mua nữa mà ko được đây. Các cụ lên đây để bóng bàn thì sao lại cấm người ta phát ngôn. Bác justforfun thì cũng người thật việc thật thôi, em cũng có mua cùng thời điểm bác ấymua 1 khu ở ecopark rồi nên em biết, bác ấy chỉ nói những gì bác ấy làm và chia sẻ quan điểm thôi. Còn tiền ai người ấy biết mà các cụ.

Justforfuntoo

Xe container
Cụ cũng Hưng Yên à, em cũng gốc Hưng Yên đây. Giờ đất lên cao quá, em đang gàn mẹ em ko mua nữa mà ko được ođây. Các cụ lên đây để bóng bàn thì sao lại cấm người ta phát ngôn. Bác justforfun thì cũng người thật việc thật thôi, em cũng có mua cùng thời điểm bác ấymua 1 khu ở ecopark rồi nên em biết, bác ấy chỉ nói những gì bác ấy làm và chia sẻ quan điểm thôi. Còn tiền ai người ấy biết mà các cụ.
Hì, những ai đầu tư thật mới hiểu được mợ ạ, còn đứng ngoài nhìn thì thấy ecopark từ 25 lên 45, thanh hà từ 17 lên 34 chỉ là chém gió và bốc phét, sống ảo :))
Càng gato điên cuồng thế em càng buồn cười thôi
Lên đây mới dám chia sẻ thế chứ ngoài đời làm gì dám khoe với bạn bè, đồng nghiệp, người thân, họ chả gato lòi mắt rồi cho rằng mình tham nhũng mới có nhiều tài sản thế chứ ai biết được mình cũng phải mất bao nhiêu thời gian và công sức để nghiên cứu, tìm hiểu và ra quyết định đâu

Hì, những ai đầu tư thật mới hiểu được mợ ạ, còn đứng ngoài nhìn thì thấy ecopark từ 25 lên 45, thanh hà từ 17 lên 34 chỉ là chém gió và bốc phét, sống ảo :))
Càng gato điên cuồng thế em càng buồn cười thôi
Lên đây mới dám chia sẻ thế chứ ngoài đời làm gì dám khoe với bạn bè, đồng nghiệp, người thân, họ chả gato lòi mắt rồi cho rằng mình tham nhũng mới có nhiều tài sản thế chứ ai biết được mình cũng phải mất bao nhiêu thời gian và công sức để nghiên cứu, tìm hiểu và ra quyết định đâu
Tôi nghe qua giọng văn tôi dám đoán chắc bác Justforfun này là nữ giới độ tuổi tầm 4x trở lên và nghe cách phân tích thì khẳng định luôn bác này ở Hà Nội am hiểu thị trường Hà Nội.Bác này có những lập luận khá chính xác với thị trường bds Hà Nội đấy vì tôi cũng ở Hà Nội nên nắm khá rõ.Tôi nghĩ các cụ phía trên ngừng tranh cãi được rồi tập trung vào chủ đề topic để cùng nhau kiếm cơm đi.Con trai ko nên đi so đo với con gái làm gì :)

Justforfuntoo

Xe container
Tôi nghe qua giọng văn tôi dám đoán chắc bác Justforfun này là nữ giới độ tuổi tầm 4x trở lên và nghe cách phân tích thì khẳng định luôn bác này ở Hà Nội am hiểu thị trường Hà Nội.Bác này có những lập luận khá chính xác với thị trường bds Hà Nội đấy vì tôi cũng ở Hà Nội nên nắm khá rõ.Tôi nghĩ các cụ phía trên ngừng tranh cãi được rồi tập trung vào chủ đề topic để cùng nhau kiếm cơm đi.Con trai ko nên đi so đo với con gái làm gì :)
Cái diễn đàn ảo này thì phân biệt trai gái già trẻ làm gì bác? Ai cũng có quyền post bài và phản biện như nhau, mấy người bác bảo là con trai thì thật ra là con gái vì con gái mới hay soi mói tiểu tiết và ghen tị :)). Kệ các mợ ý đi. Các mợ ý càng nói em càng buồn cười, người trung lập đọc người ta hiểu ý mà ;))

enghoang

Xe tăng
5-10tr thì chỉ đủ tiền máy bay thôi mợ, nhà tôi lần nào đi nha trang phú quốc cũng hết 50tr
Đi flamingo 3-4 gđ hết có 10tr, mất có 1h lái xe
Tuần nào tháng nào đi cũng được
Nha trang đà nẵng mỗi năm đi được 1-2 lần, phải xin nghỉ phép 3-4 ngày, mua vé máy bay và đặt phòng trước cả tháng
Bài phân tích về bđs ven đô mợ có thể đọc ở đây

https://vov.vn/kinh-te/dia-oc/bat-dong-san-nghi-duong-ven-do-se-tang-truong-manh-841753.vov
3-4 gia đình cụ làm cái biệt thự villa homestay ven đô có vườn, chỗ vui chơi, bể bơi muốn ăn gì thì làm, muốn chơi gì tự tổ chức mà vừa rẻ vừa tự do không mất vé vào cửa.

Justforfuntoo

Xe container
3-4 gia đình cụ làm cái biệt thự villa homestay ven đô có vườn, chỗ vui chơi, bể bơi muốn ăn gì thì làm, muốn chơi gì tự tổ chức mà vừa rẻ vừa tự do không mất vé vào cửa.
Em cũng đã mua 1 villa 3pn có hồ bơi ở ngoại ô, không mất vé vào cửa, lúc nào thích thì lên ở, không thì làm homestay cho thuê

thamvuky

Xe tăng
cứ đất ngõ ô tô mà phang , đấy là ngu ý của e

muabenem123

Xe lăn
"Con trai ko nên so đo với con gái"
Sao cụ biết chắc nick ấy là nữ thế. E dự là lão này có nhiều nick đây :))

thamvuky

Xe tăng
[
E nghĩ cụ ấy nói đất ngoại thành. Chứ đất nội đô mà ô tô thì đúng là to tiền thật.
Đất ngõ oto vào đc ở hnoi đâu có rẻ cụ ah. Mà mua xong cho thuê cũng ko bằng gửi ngân hàng bây giờ ý
giờ tiền kiếm dc mà các bác . 6,7 tỏi giờ thấy nhiều bác đi dép tổ ong vác đi mua nhà đầy ra . E cũng vừa làm mảnh , thấy ngõ ô tô đẹp là bay nhanh , vì giờ lớp khá giả nhiều, đời sống phấn đấu lên xe xuống xe ,ngõ bé cũng vì thế mà giờ rất nhiều nhà muốn đổi thành chung cư , dù họ vẫn khoái nhà đất nhưng phải đánh đổi .

BKHN1989

Xe hơi
[
E nghĩ cụ ấy nói đất ngoại thành. Chứ đất nội đô mà ô tô thì đúng là to tiền thật.
Đất ngoại thành trong ngõ oto vào đc, cho thuê không được bao nhiêu đâu ạ, chỉ mong là mua xong cho thuê kết hợp với vị trí khu đó tăng giá. Tăng đến con số mà kỳ vọng thì đẩy hàng, làm mảnh khác ở vị trí tiềm năng khác

muabenem123

Xe lăn
giờ tiền kiếm dc mà các bác . 6,7 tỏi giờ thấy nhiều bác đi dép tổ ong vác đi mua nhà đầy ra . E cũng vừa làm mảnh , thấy ngõ ô tô đẹp là bay nhanh , vì giờ lớp khá giả nhiều, đời sống phấn đấu lên xe xuống xe ,ngõ bé cũng vì thế mà giờ rất nhiều nhà muốn đổi thành chung cư , dù họ vẫn khoái nhà đất nhưng phải đánh đổi .
Ối xời. 6,7 tỏi mà vác tiền đi đầu tư thì cụ khá hơn e đấy. E chả có nhiều như thế đâu :(