Phân khúc bds nhà đầu tư HN nên tránh 2019

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
5-10tr thì chỉ đủ tiền máy bay thôi mợ, nhà tôi lần nào đi nha trang phú quốc cũng hết 50tr
Đi flamingo 3-4 gđ hết có 10tr, mất có 1h lái xe
Tuần nào tháng nào đi cũng được
Nha trang đà nẵng mỗi năm đi được 1-2 lần, phải xin nghỉ phép 3-4 ngày, mua vé máy bay và đặt phòng trước cả tháng
Bài phân tích về bđs ven đô mợ có thể đọc ở đây

https://vov.vn/kinh-te/dia-oc/bat-dong-san-nghi-duong-ven-do-se-tang-truong-manh-841753.vov
Cụ tin hay ko thì tùy nhưng e mua 2 vé khú hồi 3 ngày 4 đêm Đà Nẵng giá 3 củ nhé :)). Còn để bds nghỉ dưỡng ven đô như bài báo cụ nói thì quanh HN có khu nào thực sự ra hồn hả cụ. Hoà Bình, Sơn Tây có nhiều khu nghỉ dưỡng nhưng thực sự chưa đc xắt ra miếng cụ ạ. Còn tiềm năng ngoài bds nghỉ dưỡng thì có cả bds khu công nghiệp nữa. Mỗi loại phân khúc thì mỗi ng sẽ thấy tiềm năng khác nhau.
Nếu mùa hè mà đi du lịch thì e nghĩ rất nhiều ng chọn quảng ninh và hải phòng hơn là đi du lịch ven HN cụ ạ.

vincoin

Xe tải
Website
www.facebook.com
nhà liền kề TT ĐHQG Hà Nội trên đường Lương Thế Vinh, Trung văn, NTL. Nằm trong khuôn viên, ngay sát sân bóng của trường ĐHQGHN nên không khí rất thoáng mát, dân cư tri thức. Nhà 2 mặt ngõ, ngõ trước nhà 2,5m, ngõ sau nhà 2,2m. Mặt tiền 5,7m, hướng Đông Nam. Có nhà 2,5 tầng cũ đang ở. Diện tích sổ đỏ 57,2m2, diện tích thực tế 72m2. Nhà được phân cho cán bộ giáo viên trường, do chủ nhà có nhu cầu chuyển đổi nên muốn bán với giá 80tr/m2 ( có thương lượng).

muabenem123

Xe lăn
nhà liền kề TT ĐHQG Hà Nội trên đường Lương Thế Vinh, Trung văn, NTL. Nằm trong khuôn viên, ngay sát sân bóng của trường ĐHQGHN nên không khí rất thoáng mát, dân cư tri thức. Nhà 2 mặt ngõ, ngõ trước nhà 2,5m, ngõ sau nhà 2,2m. Mặt tiền 5,7m, hướng Đông Nam. Có nhà 2,5 tầng cũ đang ở. Diện tích sổ đỏ 57,2m2, diện tích thực tế 72m2. Nhà được phân cho cán bộ giáo viên trường, do chủ nhà có nhu cầu chuyển đổi nên muốn bán với giá 80tr/m2 ( có thương lượng).

Mợ nào chân thẳng thế :))

Justforfuntoo

Xe container
Cụ tin hay ko thì tùy nhưng e mua 2 vé khú hồi 3 ngày 4 đêm Đà Nẵng giá 3 củ nhé :)). Còn để bds nghỉ dưỡng ven đô như bài báo cụ nói thì quanh HN có khu nào thực sự ra hồn hả cụ. Hoà Bình, Sơn Tây có nhiều khu nghỉ dưỡng nhưng thực sự chưa đc xắt ra miếng cụ ạ. Còn tiềm năng ngoài bds nghỉ dưỡng thì có cả bds khu công nghiệp nữa. Mỗi loại phân khúc thì mỗi ng sẽ thấy tiềm năng khác nhau.
Nếu mùa hè mà đi du lịch thì e nghĩ rất nhiều ng chọn quảng ninh và hải phòng hơn là đi du lịch ven HN cụ ạ.
Mợ đi 3 gia đình, 12 vé thì rẻ nhất cũng 12tr tiền vé máy bay
Tiền phòng 4 đêm cho 3 gia đình rẻ cũng 40 củ cho villa 3 pn
Tính sơ sơ đã hơn 50 củ
Hải phòng, quảng ninh cũng đi 3-4 ngày mới bõ
Bđs ven đô là dành cho những người muốn tranh thủ đổi gió trong 1-2 ngày thôi
Mợ chưa đi flamingo nhỉ :)

muabenem123

Xe lăn
Mợ đi 3 gia đình, 12 vé thì rẻ nhất cũng 12tr tiền vé máy bay
Tiền phòng 4 đêm cho 3 gia đình rẻ cũng 40 củ cho villa 3 pn
Tính sơ sơ đã hơn 50 củ
Hải phòng, quảng ninh cũng đi 3-4 ngày mới bõ
Bđs ven đô là dành cho những người muốn tranh thủ đổi gió trong 1-2 ngày thôi
Mợ chưa đi flamingo nhỉ :)
E chưa đi cụ ơi. Cụ cứ giữ quan điểm bds nghĩ dưỡng ven đô. Còn e thì có tiền cũng chả dám đầu tư. Vì ở HN và quanh HN ko so đc với HCM hay các khu khác có biển, có vị trí đẹp cả. Còn đi Hải Phòng hay Quảng Ninh thì rất nhiều người đi sáng T7, CN về cụ nhé. Vs cụ cụ nghĩ 3-4 ngày mới bõ nhưng vs đa phần người đi làm công ăn lương cũng chỉ cần 2 ngày cuối tuần thôi cụ ạ. Cụ cứ ngẫm xem có phải ai cũng đi 3-4 ngày ko? Thậm chí tính dân miền Bắc rất hay, có khi 1 mùa hè đi QN, HP những mấy lần, mỗi lần đi 2 ngày cuối tuần thôi.

Justforfuntoo

Xe container
E chưa đi cụ ơi. Cụ cứ giữ quan điểm bds nghĩ dưỡng ven đô. Còn e thì có tiền cũng chả dám đầu tư. Vì ở HN và quanh HN ko so đc với HCM hay các khu khác có biển, có vị trí đẹp cả. Còn đi Hải Phòng hay Quảng Ninh thì rất nhiều người đi sáng T7, CN về cụ nhé. Vs cụ cụ nghĩ 3-4 ngày mới bõ nhưng vs đa phần người đi làm công ăn lương cũng chỉ cần 2 ngày cuối tuần thôi cụ ạ. Cụ cứ ngẫm xem có phải ai cũng đi 3-4 ngày ko? Thậm chí tính dân miền Bắc rất hay, có khi 1 mùa hè đi QN, HP những mấy lần, mỗi lần đi 2 ngày cuối tuần thôi.
Vâng tôi xưa nay lúc nào cũng đi ngược cách người khác nghĩ :))
Ví dụ khi tôi mua Thanh Hà 1xx thì ai cũng nói ra nói vào nhược điểm đủ kiểu
Giờ nó lên 3x 4x mọi người nhẩy vào thì tôi lại thoát ra :))
Ps Lúc nào mợ nên đi flamingo cho biết, rủ 3-4 gia đình, thuê 1 biệt thự có hồ bơi, nướng bbq...

muabenem123

Xe lăn
Vâng tôi xưa nay lúc nào cũng đi ngược cách người khác nghĩ :))
Ví dụ khi tôi mua Thanh Hà 1xx thì ai cũng nói ra nói vào nhược điểm đủ kiểu
Giờ nó lên 3x 4x mọi người nhẩy vào thì tôi lại thoát ra :))
Ps Lúc nào mợ nên đi flamingo cho biết, rủ 3-4 gia đình, thuê 1 biệt thự có hồ bơi, nướng bbq...
Cụ làm j đấy là vc của cụ. Tôi ko care. Tôi ko thích Flamingo, t thích đi những nơi khác là vc của tôi. Cụ cứ toàn lấy cái cụ đã làm của cụ ra mà áp cho người khác. Xin lỗi cụ, thanh hà thanh heo j tôi cũng biết nó cách đây 2 năm rưỡi r. Ko biết cụ nó biết là rất nhiều cán bộ vinaconex mua ở đấy đầu tư ko. Ng ta cũng lãi nhiều và cũng có ng lỗ. Cụ lãi là vc của cụ thôi, kinh doanh đầu tư lúc nọ lúc kia, mình chưa là j đâu cụ ạ, nên ko phải kể đâu :))
Còn nếu cụ tin tưởng bds ven đô HN bùg nổ thì cụ cứ vc đầu tư. Tôi thì nghĩ nếu nó tiềm năng đến như vậy thì vc quái j đại gia, ng giàu HN khu vực phía bắc lại rót tiền đi các nơi khác nhu QN, Phú quốc, đà nẵng, nha trang, hội an...:))

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
Cụ làm j đấy là vc của cụ. Tôi ko care. Tôi ko thích Flamingo, t thích đi những nơi khác là vc của tôi. Cụ cứ toàn lấy cái cụ đã làm của cụ ra mà áp cho người khác. Xin lỗi cụ, thanh hà thanh heo j tôi cũng biết nó cách đây 2 năm rưỡi r. Ko biết cụ nó biết là rất nhiều cán bộ vinaconex mua ở đấy đầu tư ko. Ng ta cũng lãi nhiều và cũng có ng lỗ. Cụ lãi là vc của cụ thôi, kinh doanh đầu tư lúc nọ lúc kia, mình chưa là j đâu cụ ạ, nên ko phải kể đâu :))
Còn nếu cụ tin tưởng bds ven đô HN bùg nổ thì cụ cứ vc đầu tư. Tôi thì nghĩ nếu nó tiềm năng đến như vậy thì vc quái j đại gia, ng giàu HN khu vực phía bắc lại rót tiền đi các nơi khác nhu QN, Phú quốc, đà nẵng, nha trang, hội an...:))
Mợ có vẻ kiềm chế tính nóng nảy kém nhở :))
Tôi cũng đang nói vui vẻ thôi mà mợ cũng đã nhẩy đổng lên rồi, sợ thật :))

Chỉnh sửa cuối:

muabenem123

Xe lăn
Mợ có vẻ kiềm chế tính nóng nảy kém nhở :))
Từ hồi topic vincity đã bị mấy cụ bóc mẽ vụ đi nước ngoài suốt mà các thông tin về vinhomes thì không biết tí ti gì, xong nhẩy đổng lên chửi người ta
Tôi cũng đang nói vui vẻ thôi mà mợ cũng đã nhẩy đổng lên rồi, sợ thật :))
Tôi chả nóng nảy j. Nhưng cụ nói chuyện có vẻ huyênh hoang nhỉ. Còn cái vụ vincity là cái vẹo j vậy. Cụ tìm lại hộ tôi. Tôi cmt trên này suốt nên chả ngại j. Tôi là cụ chứ ko phải mợ nhé.
Còn ông ổng đầu tư đất nghỉ dưỡng ven đô thì cụ inbox sdt đây. Có dự án đẹp bạn tôi đang bán đây.
Trên OF lâu nay sợ nhất mấy ô cào bàn phím. :)) :))

Justforfuntoo

Xe container
Tôi chả nóng nảy j. Nhưng cụ nói chuyện có vẻ huyênh hoang nhỉ. Còn cái vụ vincity là cái vẹo j vậy. Cụ tìm lại hộ tôi. Tôi cmt trên này suốt nên chả ngại j. Tôi là cụ chứ ko phải mợ nhé.
Còn ông ổng đầu tư đất nghỉ dưỡng ven đô thì cụ inbox sdt đây. Có dự án đẹp bạn tôi đang bán đây.
Trên OF lâu nay sợ nhất mấy ô cào bàn phím. :)) :))
Giọng điệu tôi trên này lúc nào chả thế :))
Just for fun mà
Nóng nảy làm gì cho mất xinh hả mợ :))
Ven đô hay biển, trong nam hay ngoài bắc tôi có đủ rồi, cảm ơn mợ :))
Trên này toàn ảo, vui đùa thôi, đừng căng thẳng thế :))

muabenem123

Xe lăn
Giọng điệu tôi trên này lúc nào chả thế :))
Just for fun mà
Nóng nảy làm gì cho mất xinh hả mợ :))
Ven đô hay biển, trong nam hay ngoài bắc tôi có đủ rồi, cảm ơn mợ :))
Trên này toàn ảo, vui đùa thôi, đừng căng thẳng thế :))
Kinh. :)). Gửi sdt thì ko gửi. Cụ gửi cmnd vào inbox tôi đi. Tất cá các giao dịch nhà đất, tiền gửi, tiền vay, chứng khoán...mà cụ có tôi tra ra đc. Rồi t post lên đây, che tên và địa chỉ cụ đi cho các cụ trên này chiêm ngưỡng khối tài sản của cụ.
Ko phải nói nhiều nhưng cụ cứ gửi cmnd cho tôi là ra hết, đỡ ba hoa chích choè cụ ạ.

tung1311 .

Xe container
Đâu mà toàn lâu dài cụ. Trc e hỏi shophouse dự án eurowindow riverpark bên cầu đông trù thì cũng là 50 năm thôi cụ ạ.
Đấy là cụ mua shophouse cho thuê, em mua nhà liền kề để ở thôi mà :D

Justforfuntoo

Xe container
Kinh. :)). Gửi sdt thì ko gửi. Cụ gửi cmnd vào inbox tôi đi. Tất cá các giao dịch nhà đất, tiền gửi, tiền vay, chứng khoán...mà cụ có tôi tra ra đc. Rồi t post lên đây, che tên và địa chỉ cụ đi cho các cụ trên này chiêm ngưỡng khối tài sản của cụ.
Ko phải nói nhiều nhưng cụ cứ gửi cmnd cho tôi là ra hết, đỡ ba hoa chích choè cụ ạ.
Làm bank thì thằng nào chả tra được
Tôi còn tra được mỗi năm mợ nộp bao nhiêu tiền thuế cơ :))
Tôi có nhu cầu show tài sản lúc nào đâu nhỉ :))
Bao nhiêu người inbox hẹn tôi cafe mà tôi toàn nói tôi là thanh niên ảo chém gió, đừng có tin mà :))

muabenem123

Xe lăn
Làm bank thì thằng nào chả tra được
Tôi còn tra được mỗi năm mợ nộp bao nhiêu tiền thuế cơ :))
Tôi có nhu cầu show tài sản lúc nào đâu nhỉ :))
Bao nhiêu người inbox hẹn tôi cafe mà tôi toàn nói tôi là thanh niên ảo chém gió, đừng có tin mà :))
Thế thì lượn đi cụ. Ba hoa chích choè, rồi nói chém gió nọ kia. Tranh luận 1 hồi cũng nhận mình sống ảo, chém gió. :))

Justforfuntoo

Xe container
Thế thì lượn đi cụ. Ba hoa chích choè, rồi nói chém gió nọ kia. Tranh luận 1 hồi cũng nhận mình sống ảo, chém gió. :))
Forum này của mợ đâu mà mợ cấm
Mợ về facebook nhà mợ thích viết gì thì viết, thích cấm ai được thì cấm, còn đã mở topic trên này thì đừng cấm ai hay bắt ai lượn, buồn cười lắm :))
Trên này có ai là không sống ảo :))
Không sống ảo thì để tên thật cộng số cmt và số đt trên nick ý
Trên này chỉ có sale là sống thật thôi :))

muabenem123

Xe lăn
Forum này của mợ đâu mà mợ cấm
Mợ về facebook nhà mợ thích viết gì thì viết, thích cấm ai được thì cấm, còn đã mở topic trên này thì đừng cấm ai hay bắt ai lượn, buồn cười lắm :))
Trên này có ai là không sống ảo :))
Không sống ảo thì để tên thật cộng số cmt và số đt trên nick ý
Trên này chỉ có sale là sống thật thôi :))
Xin phép các cụ cho e bem lão này - nick Justforfuntoo. Khoe ta đây này nọ, đất chỗ nọ chỗ kia, trong nam ngoài bắc có đủ cả. Bảo gửi sdt, cmnd để check thì éo dám gửi. Pic e mở ra để thảo luận đàng hoàng các cụ ạ, ko muốn mấy lão ntn vào.

Justforfuntoo

Xe container
Xin phép các cụ cho e bem lão này - nick Justforfuntoo. Khoe ta đây này nọ, đất chỗ nọ chỗ kia, trong nam ngoài bắc có đủ cả. Bảo gửi sdt, cmnd để check thì éo dám gửi. Pic e mở ra ở thảo luận đàng hoàng các cụ ạ, ko muốn mấy lão ntn vào.
Nói hài nhở, khoe thì có nghĩa là phải gửi cmt cho mợ check à, có đứa nào ngu thế không :))