Phân khúc bds nhà đầu tư HN nên tránh 2019

chipchun

Đi bộ
Em cũng đang tập tành đầu tư đất theo chân mami. Khu láng hoà lạc ven khu công nghệ cao khá ok nhưng giờ mua khá đắt rồi. Chô ngon tý thì 15-25 tr rồi. Mami em mua lô đối diện đai hoc quốc gia mua 2017 giờ tăng gần gấp đôi, hồi tháng 5/2018 mua thêm 1 lô 100m giá là 18 tr rồi, giờ muôn mua thêm nhưng ko ai bán nữa.
Còn chỗ an khánh ngay sát vinhome thăng long tăng nhẹ. Giờ mới sắp ra sổ đỏ hix. Hồi mua tháng 8/2018 giá 17tr giờ 21tr. Nhưng mà cũng ít giao dịch.
Chỗ đông anh mẹ em mua thì thấy giờ ảm đạm, giá tăng cao thật nhưng mà khó bán phết. Em hóng được là chờ mấy cái kim quy với thành phố thông minh còn lâu lắm đâm ra ko như kì vọng lắm, may có mỗi 1 mảnh chỗ đường võ nguyên giáp hôi mua 2 tỷ sau 2 năm bán đc 4,5 tỷ là kéo lại.
Bh thì lại mon men gia lâm ý, nghe mấy cụ trong nhà nói chủ trương Gia lâm sẽ phat triển theo hướng quận du lịch . Trước khi tin lên quận tung ra, hồi 2016 mami em quyêt mua đất khu bệnh viện gia lâm 120m, hồi đó có hơn 15 tr gì đó, giờ thì gấp ba cũng ko bán. Trâu quỳ khá mắc còn mấy xã xung quanh đang hóng, nếu chô nào ok giá dễ thở mà múc được , em múc xong em thêm ý kiến bổ sung. Chứ em cũng đang học từ phụ huynh.
Tóm lại là nêu muôn thắng hoăc thắng lớn cần co thông tin từ sớm, thông tin chuẩn( từ các bác A,B,C báo ra ) khi công bố dự án lên truyền thông là giá đẩy lên nhiều rồi, còn lúc dự án mà bắt đầu thi công thì khó mua hoặc mua cũng chả lãi mấy nữa.

dzungvn79

Xe tải
E thì chả bao h nghĩ đâù tư chung cư cả. Năm 2019, riêng mấy dự án của a Vova như Vincity gia lâm, vin tây mỗ, vinhome đỗ đức dục, vin mễ trì... đã đủ đè bẹp nguồn cầu rồi. Chắc phải ngóng hết quý 1/2019 xem tình hình tn đã các cụ nhỉ? :))
http://m.cafef.vn/nguon-cung-khong-lo-chung-cu-chuan-bi-do-vao-thi-truong-bds-ha-noi-trong-nam-2019-20190109162722012.chn
Cứ nhà nhỏ khu trung tâm giữ tiền là ổn nhất Ko bao h lỗ. Nhu cầu ngày càng tăng.
Đầu tư chung cư chỉ có toi.
Nhà nhỏ nhõ nhỏ 3 tỉ quay đầu luôn thiếu

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Cứ nhà nhỏ khu trung tâm giữ tiền là ổn nhất Ko bao h lỗ. Nhu cầu ngày càng tăng.
Đầu tư chung cư chỉ có toi.
Nhà nhỏ nhõ nhỏ 3 tỉ quay đầu luôn thiếu
Nhà đất nhỏ hơn 3 tỏi như cụ nói e thấy rao đầy mà :(

Milano2011

Xe tải

muabenem123

Xe lăn
Nhà trung tâm mấy năm ko lên giá thì coi như là xuống giá vì tiền mất giá theo thời gian.
Cụ nói cũng đúng ợ. 2 loại nhà trung tâm e thấy giá lên là nhà đất ngõ ô tô và nhà đất đc xây theo thiết kế nhà cho thuê. Quan điểm e thấy thế :D

Cụ nói cũng đúng ợ. 2 loại nhà trung tâm e thấy giá lên là nhà đất ngõ ô tô và nhà đất đc xây theo thiết kế nhà cho thuê. Quan điểm e thấy thế :D
Nhà ngõ vẫn có cơ hội lãi to nếu gặp may cụ nhé.

Nhà em gần mặt phố nguyễn lương bằng ở đống đa vừa rồi có một đại gia kinh doanh xe dến mua 2 lô liền một lúc để làm showroom thế là có ông bác họ nhanh nhạy đến gạ là cũng đang có ý định bán mà nhà đang khó khăn cần tiền thế là ông kia mua luôn cả cái nhà trong ngõ áp sát hai lô mặt phố ông ý vừa mua giá tầm dc gần bằng 80% mặt phố nhưng mà dc hơn 50% so với giá ngõ

muabenem123

Xe lăn

Nhà em gần mặt phố nguyễn lương bằng ở đống đa vừa rồi có một đại gia kinh doanh xe dến mua 2 lô liền một lúc để làm showroom thế là có ông bác họ nhanh nhạy đến gạ là cũng đang có ý định bán mà nhà đang khó khăn cần tiền thế là ông kia mua luôn cả cái nhà trong ngõ áp sát hai lô mặt phố ông ý vừa mua giá tầm dc gần bằng 80% mặt phố nhưng mà dc hơn 50% so với giá ngõ
Vãi. Nhà ngõ mà làm showrom thì cũng phải ngõ đẹp hay ntn chứ. Còn mấy nhà ngõ ngách thì khó cụ ạ.

Thanhvuóng71

Xe container
Em tp hưng yên cụ ạ . Từ tháng 3 năm ngoái đến bây h mà đa phần đất đều tăng 30 đến 50% . Trong khi csvc ko có đột biến gì cả , kiểu ó thích thì nó tăng ( có 1 vài giao dịch em có thấy ) . Em thì có vài tỉ cơ mà thấy nó tăng vậy cũng hãi , nhà vẫn thuê thôi ( em thuê rẻ , nhà tầm 5 tỉ em thuê 3,5 triệu ở 10 năm vô tư , chủ siêu giầu bên nc ngoài nên chả bao h lấy lại hay bán cho ai ) . Vẫn ném tiền ngân hàng ăn lãi . Thấy giá đât quê em giờ khá ảo cơ mà thấy người ta đầu tư nửa năm mà lãi 1,5 lần cũng ham cụ ạ , cơ mà mua thì lại sợ đổ vỏ . Đất quê em 5 tỉ mua cho thuê cũng chỉ dc tầm 4 đến 5 triệu ( có nhà ) nên ko dùng tiền thuê để chờ thời dc vì quá thấp so với giá trị mình bỏ ra .
Cụ tỉnh đấy. Tốt nhất giâi đoạn này đừng nghĩ đến bds ( nếu k chuyên ). Tập trung vào chuyên môn.

phihanhgia

Xe container
Xin phép các cụ cho e bem lão này - nick Justforfuntoo. Khoe ta đây này nọ, đất chỗ nọ chỗ kia, trong nam ngoài bắc có đủ cả. Bảo gửi sdt, cmnd để check thì éo dám gửi. Pic e mở ra để thảo luận đàng hoàng các cụ ạ, ko muốn mấy lão ntn vào.
À ông Justforfuntoo khoe đầu tư 1 năm nhân 25 lần vốn đây. Tài sản khắp nơi từ Q Ninh đến P Quốc. Tài năng lớn ẩn dật đó cụ ạ. Tài sản hạng N nhưng tinh tướng hạng 1. Nick ảo: nói A, làm B, nghĩ C.

phihanhgia

Xe container
Nhà bên trong nhà mặt đường khi đại gia mua hợp khối, thì giá chỉ đc 50% giá nhà mặt đường là phổ biến. Hiếm khi đc 80% giá nhà mặt đường như này.

Đây là trường hợp đại gia mua nhà mặt đường rồi mua luôn nhà bên trong để hợp khối. Chỉ có điều đại gia mua nhà bên trong rẻ hơn mức 80% mặt phố, mức 50%-60% là phổ biến.

Vãi. Nhà ngõ mà làm showrom thì cũng phải ngõ đẹp hay ntn chứ. Còn mấy nhà ngõ ngách thì khó cụ ạ.

muabenem123

Xe lăn
À ông Justforfuntoo khoe đầu tư 1 năm nhân 25 lần vốn đây. Tài sản khắp nơi từ Q Ninh đến P Quốc. Tài năng lớn ẩn dật đó cụ ạ. Tài sản hạng N nhưng tinh tướng hạng 1. Nick ảo: nói A, làm B, nghĩ C.
Hoá ra ô này cũng nổi tiếng Of phết. Mấy cụ biết liênf :))

Justforfuntoo

Xe container
Thằng nào nói 1 năm nhân 25 lần thằng đấy chết nhé, kể cả thằng đổ điêu và gato với người khác nữa ;))