Phân khúc bds nhà đầu tư HN nên tránh 2019

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Đất ngoại thành trong ngõ oto vào đc, cho thuê không được bao nhiêu đâu ạ, chỉ mong là mua xong cho thuê kết hợp với vị trí khu đó tăng giá. Tăng đến con số mà kỳ vọng thì đẩy hàng, làm mảnh khác ở vị trí tiềm năng khác
Đất ngoại thành thì ko ai nghĩ cho thuê cụ ơi. Chủ yếu ăn tăng giá thôi.

Cerato red

Xe tải
E nghĩ càng lỗ nặng cụ ạ. Vì vị trí đắc địa nội đô thì giá cũng cao ngất. Ít thì 40tr/m2. Nhiều thì 70-80tr/m2. Mua cái này mà cho thuê thì ai thuê hả cụ? Cùng lắm mấy ô nước ngoài thuê. Mà lượng này lại ko nhiều cụ ạ :D
Em thấy mấy cái trên Bà Triệu, Mai hắc đế, Lê Đại Hành giá trị và giá cho thuê cứ liên tục tăng, cho thuê toàn 7000usd. Giống như bds một số nước phát triển như Mẽo, Tokyo , .... giá chung cư vị trí trung tâm đắt kinh khủng

Cerato red

Xe tải
giờ tiền kiếm dc mà các bác . 6,7 tỏi giờ thấy nhiều bác đi dép tổ ong vác đi mua nhà đầy ra . E cũng vừa làm mảnh , thấy ngõ ô tô đẹp là bay nhanh , vì giờ lớp khá giả nhiều, đời sống phấn đấu lên xe xuống xe ,ngõ bé cũng vì thế mà giờ rất nhiều nhà muốn đổi thành chung cư , dù họ vẫn khoái nhà đất nhưng phải đánh đổi .
Cụ chuẩn, nhiều nhà muốn lên chung cư cũng vì lẽ đó nhưng họ lại ngại xa trung tâm

Teen

Xe điện
Mùa hè cho thuê full được 100%, mùa đông được 30-50% mợ ạ
Quần thể rộng nhưng lượng khách cũng lớn, là nơi đi được 1-2 ngày, tự lái xe đến, đi vài gia đình, cùng nhau bơi lội, nướng bbq..., tính ra chia đầu người cũng rẻ, bản thân tôi đi mấy lần rồi vẫn muốn quay lại
Em là em yêu nhất cụm Bangalow view xuống bể bơi giữa đồi thông và quầy bar :)

Teen

Xe điện
Cụ tin hay ko thì tùy nhưng e mua 2 vé khú hồi 3 ngày 4 đêm Đà Nẵng giá 3 củ nhé :)). Còn để bds nghỉ dưỡng ven đô như bài báo cụ nói thì quanh HN có khu nào thực sự ra hồn hả cụ. Hoà Bình, Sơn Tây có nhiều khu nghỉ dưỡng nhưng thực sự chưa đc xắt ra miếng cụ ạ. Còn tiềm năng ngoài bds nghỉ dưỡng thì có cả bds khu công nghiệp nữa. Mỗi loại phân khúc thì mỗi ng sẽ thấy tiềm năng khác nhau.
Nếu mùa hè mà đi du lịch thì e nghĩ rất nhiều ng chọn quảng ninh và hải phòng hơn là đi du lịch ven HN cụ ạ.
Em thấy kno du lịch của cụ chưa phong phú rồi ah. Thu nhập khá 1 chút sẽ chọn các resort ven đô thay vì QN hoặc HP. Các cụ nhà em khá khó tính, để đi Phú Quốc/ Đà Nẵng...dùng máy bay thuyết phục các cụ đc 1 năm/ lần thôi ah. Các biệt thự/ resort ven đô em thấy rất thoải mái nghỉ cuối tuần, đi được đông đủ (nhà em tầm 15-20 người). Em nghĩ các resort ven đô còn thiếu các tiếp cận/ marketing thôi ah. Vì đa số đầu tư như chúng ta, xác định để đó tầm vài năm chứ chưa kinh doanh chuyên nghiệp. Giá 1 villas chân Tam Đảo/ Sóc Sơn cũng không hề rẻ...thường 3-4 phòng ngủ giá 5-15tr/đêm. Bất lợi trước mắt là dịch vụ chưa trọn gói, thường phải thuê quản gia làm mấy cv vệ sinh/ dọn dẹp...

muabenem123

Xe lăn
Em thấy kno du lịch của cụ chưa phong phú rồi ah. Thu nhập khá 1 chút sẽ chọn các resort ven đô thay vì QN hoặc HP. Các cụ nhà em khá khó tính, để đi Phú Quốc/ Đà Nẵng...dùng máy bay thuyết phục các cụ đc 1 năm/ lần thôi ah. Các biệt thự/ resort ven đô em thấy rất thoải mái nghỉ cuối tuần, đi được đông đủ (nhà em tầm 15-20 người). Em nghĩ các resort ven đô còn thiếu các tiếp cận/ marketing thôi ah. Vì đa số đầu tư như chúng ta, xác định để đó tầm vài năm chứ chưa kinh doanh chuyên nghiệp. Giá 1 villas chân Tam Đảo/ Sóc Sơn cũng không hề rẻ...thường 3-4 phòng ngủ giá 5-15tr/đêm. Bất lợi trước mắt là dịch vụ chưa trọn gói, thường phải thuê quản gia làm mấy cv vệ sinh/ dọn dẹp...
Đi du lịch mỗi ng mỗi nhà 1 quan điểm cụ ạ. Nhà e đi du lịch mỗi 2 ngày cuối tuần thôi cũng thích đi xa hơn là ngoại thành. Có năm thuê hẳn xe to đi cả gia đình xuống Cát Bà và Hạ Long chơi. Đi sáng sớm t7, chiều tối CN về.
Ngoài ra e đi chơi vs bạn bè thì nhóm e toàn xin nghỉ vc 1 hôm thứ 2 hoặc t6 để đi 3 ngày Đà Nẵng hoặc Phú Quốc, Quảng Bình... Còn hình thức thuê resort thì e cũng đi theo cơ quan r. Thuê 2 biệt thự gần FLC sầm sơn, tự nấu nướng các thể loại, bể bơi đầy đủ...đi đúng 1 lần trong năm. Lần sau ai cũng kêu chán đi chỗ khác cụ ạ. Nói ra để biết sở thích và quan điểm của mỗi ng khác nhau thôi.

muabenem123

Xe lăn
Em thấy mấy cái trên Bà Triệu, Mai hắc đế, Lê Đại Hành giá trị và giá cho thuê cứ liên tục tăng, cho thuê toàn 7000usd. Giống như bds một số nước phát triển như Mẽo, Tokyo , .... giá chung cư vị trí trung tâm đắt kinh khủng
Dự án nào thế cụ?

Justforfuntoo

Xe container
Em là em yêu nhất cụm Bangalow view xuống bể bơi giữa đồi thông và quầy bar :)
Flamingo đại lại theo đánh giá của em là khu du lịch gần Hn nhất mà quần thể và dịch vụ đầy đủ nhất, mỗi năm đi lại có thêm nhiều tiện ích
Cánh đàn ông thì sử dụng tiện ích câu cá, đánh golf, bơi thuyền
Cánh phụ nữ thì thích xông hơi đá muối, spa, nướng Bbq, chụp ảnh, ngắm hoa
Bọn trẻ con thì thích bơi ở bể bơi trong villa hoặc bể bơi 4 mùa
Nó có tầm 160 tiện ích, các chủ biệt thự được 4 thẻ dùng free, em đi 3-4 lần rồi mới dùng được độ chục tiện ích, mỗi lần khám phá thêm vài tiện ích đã hết cả ngày
Thế là em đầu tư luôn 1 căn, 10tr/m đất. 250tr xây thô và hoàn thiện long lanh hết tầm 5 tỷ, tha hồ ăn chơi, mời bạn bè, hôm nào không dùng villa thì cho thuê kiếm thêm tiền
Ở Việt Nam, em đã đi vimpearl nha trang, phú quốc, đã đi đà nẵng, quy nhơn, huế, quảng bình, quảng trị... Em chưa thấy chỗ nào không gian xanh, đẹp, không khí trong lành, biệt thự đẹp và tiện nghi như flamingo
Còn cái flc thanh hoá thì còn ở tầm hơi thấp so với flamingo, kiểu 3* so với 5*
Chưa đi nhiều thì nhận xét vẫn còn phiến diện lắm, người ta khuyên nên thử đi cho biết thì sửng cồ lên xong có vài thành phần đánh hôi vào té nước theo mưa, hài vl :))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Đi du lịch mỗi ng mỗi nhà 1 quan điểm cụ ạ. Nhà e đi du lịch mỗi 2 ngày cuối tuần thôi cũng thích đi xa hơn là ngoại thành. Có năm thuê hẳn xe to đi cả gia đình xuống Cát Bà và Hạ Long chơi. Đi sáng sớm t7, chiều tối CN về.
Ngoài ra e đi chơi vs bạn bè thì nhóm e toàn xin nghỉ vc 1 hôm thứ 2 hoặc t6 để đi 3 ngày Đà Nẵng hoặc Phú Quốc, Quảng Bình... Còn hình thức thuê resort thì e cũng đi theo cơ quan r. Thuê 2 biệt thự gần FLC sầm sơn, tự nấu nướng các thể loại, bể bơi đầy đủ...đi đúng 1 lần trong năm. Lần sau ai cũng kêu chán đi chỗ khác cụ ạ. Nói ra để biết sở thích và quan điểm của mỗi ng khác nhau thôi.
Cái này nó phù hợp với từng mức sống, nhóm bạn, gia đình cụ thể mà có lựa chọn đi đâu.
Ngày xưa vợ em đi du lịch ở KS 5 sao là thích khen và kể suốt, lúc yêu cứ nói là em trêu ở resort thích hơn thì bảo buồn không nhộn nhịp để vui chơi mua sắm. Sau này lại chỉ thích nghỉ ở các khu resort, giờ lại chỉ thích nghỉ loanh quanh các khu ngoại ô dịp cuối tuần... Nhu cầu nó thay đổi theo độ tuổi, theo môi trường làm việc và các đối tác, bạn bè ảnh hưởng cụ ạ.

Teen

Xe điện
Hihi, thế mới là phân tích và thảo luận mà cụ. Thu nhập quyết định tới sở thích/ thói quen tiêu dùng mà cụ. Không phải tự nhiên mà các phân khúc resort ven đô vẫn có đất sống...mà em nghĩ còn có tiềm năng hơn các phân khúc khác trong năm 2019. Đv em chia sẻ thật, em yêu sự yên tĩnh/ hội họp cùng gia đình và trên hết là riêng tư cụ ah.

Justforfuntoo

Xe container
Hihi, thế mới là phân tích và thảo luận mà cụ. Thu nhập quyết định tới sở thích/ thói quen tiêu dùng mà cụ. Không phải tự nhiên mà các phân khúc resort ven đô vẫn có đất sống...mà em nghĩ còn có tiềm năng hơn các phân khúc khác trong năm 2019. Đv em chia sẻ thật, em yêu sự yên tĩnh/ hội họp cùng gia đình và trên hết là riêng tư cụ ah.
Cùng quan điểm và sở thích với cụ
Ta cứ chia sẻ quan điểm thôi, mỗi người 1 quan điểm :)

Teen

Xe điện
Chưa đi nhiều thì nhận xét vẫn còn phiến diện lắm, người ta khuyên nên thử đi cho biết thì sửng cồ lên xong có vài thành phần đánh hôi vào té nước theo mưa, hài vl
Thôi mà cụ, âu cũng là thế giới ảo là vậy, cụ đừng lăn tăn nhiều. Em cũng mới book cho cả nhà đi villas Sóc Sơn kỷ niệm ngày cưới bố mẹ vợ em, em mới lên thị sát cuối tuần vừa rồi. Chỉ là chia sẻ các góc nhìn khác nhau mà thôi. Anw, Flamingo có vị trí quá lớn trong định hình phát triển bđs nghỉ dưỡng ven đô, cả quy hoạch, kiến trúc, cách cđt pricing và vượt qua khủng hoảng tài chính gđ 2008-2010.

muabenem123

Xe lăn
Cái này nó phù hợp với từng mức sống, nhóm bạn, gia đình cụ thể mà có lựa chọn đi đâu.
Ngày xưa vợ em đi du lịch ở KS 5 sao là thích khen và kể suốt, lúc yêu cứ nói là em trêu ở resort thích hơn thì bảo buồn không nhộn nhịp để vui chơi mua sắm. Sau này lại chỉ thích nghỉ ở các khu resort, giờ lại chỉ thích nghỉ loanh quanh các khu ngoại ô dịp cuối tuần... Nhu cầu nó thay đổi theo độ tuổi, theo môi trường làm việc và các đối tác, bạn bè ảnh hưởng cụ ạ.
Cụ nói đúng r. Sở thích thay đổi theo thời gian. E thì nghĩ nó ko tiềm năng trong thời gian tới nên e ko định đầu tư thôi. Nhận định e là thế. Còn sở thích của mỗi ng khác nhau mà.

muabenem123

Xe lăn
Vâng. E thì vẫn nhắm đến thổ cư thôi ợ. Tài chính ko mạnh nên ko đầu tư mấy phân khúc như các cụ nói. Chi phí vận hành, bảo hành,quản lý, chi phí phải chịu thêm theo mùa vụ (có thể là ls ngân hàng vì ko phải mùa nào cũng có khách) và các chi phí phát sinh đối với loại hình resort cho thuê ấy e cũng ko quản lý đc vì đặc thù cv. Bds resort thích hợp cho các cụ có kn và thời gian quản lý nữa. Như e làm văn phòng thì chịu.

Jeep2017

Xe tăng
vin thì thừa nhiều cung nhưng ở hạng A về giá

raumongtoi

Xe buýt
Flamingo đại lại theo đánh giá của em là khu du lịch gần Hn nhất mà quần thể và dịch vụ đầy đủ nhất, mỗi năm đi lại có thêm nhiều tiện ích
Cánh đàn ông thì sử dụng tiện ích câu cá, đánh golf, bơi thuyền
Cánh phụ nữ thì thích xông hơi đá muối, spa, nướng Bbq, chụp ảnh, ngắm hoa
Bọn trẻ con thì thích bơi ở bể bơi trong villa hoặc bể bơi 4 mùa
Nó có tầm 160 tiện ích, các chủ biệt thự được 4 thẻ dùng free, em đi 3-4 lần rồi mới dùng được độ chục tiện ích, mỗi lần khám phá thêm vài tiện ích đã hết cả ngày
Thế là em đầu tư luôn 1 căn, 10tr/m đất. 250tr xây thô và hoàn thiện long lanh hết tầm 5 tỷ, tha hồ ăn chơi, mời bạn bè, hôm nào không dùng villa thì cho thuê kiếm thêm tiền
Ở Việt Nam, em đã đi vimpearl nha trang, phú quốc, đã đi đà nẵng, quy nhơn, huế, quảng bình, quảng trị... Em chưa thấy chỗ nào không gian xanh, đẹp, không khí trong lành, biệt thự đẹp và tiện nghi như flamingo
Còn cái flc thanh hoá thì còn ở tầm hơi thấp so với flamingo, kiểu 3* so với 5*
Chưa đi nhiều thì nhận xét vẫn còn phiến diện lắm, người ta khuyên nên thử đi cho biết thì sửng cồ lên xong có vài thành phần đánh hôi vào té nước theo mưa, hài vl :))
Đất và xây dựng hết tầm 5 tỏi hả cụ? Có ra sổ lâu dài ko?