[VHGT] 1001 câu chuyện vui buồn khi tham gia giao thông, mời các kụ cho vào đây !

bigvnn

Xe tải
Cơ quan em có một chị vừa trẻ vừa ngon, phải cái ăn mặc hơi hở. Hôm đi du lịch bà này ngồi đầu xe khách, lại mặc váy ngắn, ghếch chân lên cái gác inox phía trước. Mấy xe đi ngc chiều cứ chỉ chỉ mà chẳng biết, chẳng để ý gì cả. Đến chỗ xoát vé, có một xe đi ngược chiều, chắc cụ này mải nhìn cái tua bin bên xe em nên, "Rầm" thế là đi tong cái đầu xe. Dừng lại hỏi mới biết, các cụ biết bác tài bên kia nhìn cái gì k? sau vụ này bà chị ngượng mãi, nó thành giai thoại rồi

TayDuaMienNui

Đi bộ
Đầu tháng vừa rồi em đi công tác ở HP, vừa rẽ từ vòng xuyến chỗ cầu Vĩnh Tuy ra QL5 được khoảng hơn 100m thì các chú xxx ra tuyt vì cái tội "Rẽ sai làn đường". Cái đường đó có 3 làn (2 vạch liện giữa đường) em từ bùng binh rẽ vào làn giữa thế nào mà các chú ấy vẫn phạt em. 2 bên cãi nhau 1 hồi cuối cùng em vẫn phải nộp lệ phí 500k không thi ăn cái biên bản 1200k và ốp GPLX 1 tháng.

Vận đen chưa hết, hôm vừa rồi đi chơi cùng sếp lên phố Nhà Chung lại ăn cái biên bản vào đầu và ốp GPLX 1 tháng vì tội "Đỗ tại nơi có biển báo cấm đỗ". Bình thường em vẫn biết chỗ đó nó cấm đỗ, lúc em đỗ ở đấy cả cái đoạn phố nhà Chung cũng có khoảng 6,7 con xe vẫn đỗ ở đầu phố đấy. Em đi ăn trưa ở quanh đó rồi đi về vào cửa hàng của bạn em để đi vs(nơi em đỗ xe ở đó) vừa mới bước ra khỏi cửa nhà vs thì thằng cu em bảo vệ ở đó hớt hải chạy vào nói: "anh ơi ra nhanh lên xe công an đang tới" ***, em chạy ra đến xe mình thì xe các Thím ấy đỗ trước đầu xe em rồi các bác ạ (em nhìn lại đầu phố đấy thì chẳng thấy cái xe đếch nào đỗ ở đó nữa, nếu có chắc kiểu ji em cũng thoát được)Xin xỏ ko được, dúi cho các Thím ấy 500k cũng ko được, "gọi điện cho người thân" cũng không được các bác ạ. Thế là đành ngậm đắng nuốt cay đau lòng kí vào cái biên bản các bác ạ :(( Giờ bằng của em vẫn đang nằm trên Đội 1. À cái lão nhất quyết đòi viêt biên bản cho em tên là Nguyễn Văn Bốn (đúng là Tứ Tử mà)...

Kadino2011

Xe hơi
Đầu tháng vừa rồi em đi công tác ở HP, vừa rẽ từ vòng xuyến chỗ cầu Vĩnh Tuy ra QL5 được khoảng hơn 100m thì các chú xxx ra tuyt vì cái tội "Rẽ sai làn đường". Cái đường đó có 3 làn (2 vạch liện giữa đường) em từ bùng binh rẽ vào làn giữa thế nào mà các chú ấy vẫn phạt em. 2 bên cãi nhau 1 hồi cuối cùng em vẫn phải nộp lệ phí 500k không thi ăn cái biên bản 1200k và ốp GPLX 1 tháng.
Cụ này bị dính phát y như iem. Iem cũng bị trước tết. Xuống đưa nó 200k với giấy tờ, thằng nhãi CSGT nó bảo"ngày này 200 không làm việc anh ơi", tức mình, iem lấy lại tờ 200, rút tờ 500k vứt mẹ nó vào mặt thằng nhãi ranh, tay iem quầ lấy giấy tờ rồi đi luôn, éo thèm nói gì. Thằng ranh con cười như nghé. Sau đó iem rẽ cụ nó vào đường ra bờ đê, đưa con bạn thân vào Nam Hải phịc một phát rải đen. Đấy là chuyện thứ nhất các cụ ợ.

Kadino2011

Xe hơi
Chuyện thứ hai

Bẩm các cụ, cứ nghĩ sang năm mới, cái vận sui của năm cũ nó qua đi, sau mấy hôm tết nằm nhà , mùng 6 tết iem mới ra đường, đi chúc tết. Đến nhà bà cô trong Thịnh Hào, iêm để xe ngoài đầu ngõ, thư thái vào uống chén rượu với cô chú. Sau ba chầu rượu leng teng, iem xin phép cô chú ra về. Như mọi khi, vào xe, iem bấm nút mở gương, nút thì ấn rồi mà gương chẳng thấy đâu, chỉ thấy loe toe mấy cái dây điện, iem vẫn bình tĩnh, đầu thầm chửi ịt cụ nhà mày. Liếc sang bên gương phụ, iem cũng thấy toàn dây điện loe choe các cụ ợ. Lần này thì không thể cư[ỡng được nữa, iem liền chửi Đ.... ịt cụ nhà chúng mày. Nhưng đành mình chửi, mình nghe. Đánh xe về, gọi điện cho bọn garage, nó bảo mồng 8 iem mới làm ạ, chi phí khoảng trên dưới 5 củ , còn nếu anh ra hãng mất xấp xỉ 9 củ(xe iem civic 2.0 các cụ ợ). Về nhà nghỉ ngơi cho đỡ tức , sáng mùng 7, iem lượn lờ chợ giời, cuối cùng 1 thằng nó nhận về tận nhà lắp, chi phí hết 3 củ 2 cụ a. Đen quá !

[GiangNT]

Xe đạp
Hự, bài học của các cụ cũng là bài học của em.
Em nhà nghèo, mà cứ bị chém như các cụ, chắc cũng tới nước phải bán xe.

dinhthang

Xe máy
Hôm trước em bị chú công an Tuýt còi vì tội đi tối k bật đèn....loàng ngoàng một hồi chú tha nhưng hẹn phải trả bằng Cà-fe. Hôm qua cà-fe trả nợ chú lại tranh trả xiền.............k biết là chuyện vụ hay buồn...:()
em nghe kể thế cũng muốn xin số dt của mợ để mời cà phê rồi haha =))

function

Xe tải
Hôm qua em cũng vừa mới gặp mấy thằng ranh con mất dạy các cụ ạ. Em chở vợ con về đến Phùng Khoang, đang rẽ vào ngõ nhà mình thì 2 thằng choai choai chạy dream, không mũ bảo hiểm làm vèo một cái qua đầu xe. Em thấy kinh quá nên phanh khựng lại luôn thì lại thấy thêm 2 thằng choai choai nữa cũng dream, không mũ bảo hiểm tạt ngay vào đầu xe mình gườm gườm rồi thằng ngồi sau còn đạp gập gương trái xe em. Mie cha nó, máu mình xôi lên nhưng ngay lập tức dằn mình lại vì có con nhỏ trong xe nên nhẹ nhàng kéo kính, chỉnh lại gương.

Về nhà vợ cứ khen "sao mà anh bình tĩnh thế" rồi lại "đi với bố nó là em tin tưởng lắm ấy" :D

Duytung

Xe buýt
Cách đây vài năm, đọc BBC hay VOA gì đó, họ nói dân Việt Nam tham gia giao thông như 1 đàn trâu bò, mạnh ai nấy đi, chen vào được là chen,... đại loại như vậy, thấy tức quá, nhưng nghĩ lại thấy không sai các bác ạ

chihieuchicong

Xe máy
câu chuyện của cụ thật thú vị, em sẽ ghi nhớ để làm theo.

xe thủng lốp

Xe container
Cơ quan em có một chị vừa trẻ vừa ngon, phải cái ăn mặc hơi hở. Hôm đi du lịch bà này ngồi đầu xe khách, lại mặc váy ngắn, ghếch chân lên cái gác inox phía trước. Mấy xe đi ngc chiều cứ chỉ chỉ mà chẳng biết, chẳng để ý gì cả. Đến chỗ xoát vé, có một xe đi ngược chiều, chắc cụ này mải nhìn cái tua bin bên xe em nên, "Rầm" thế là đi tong cái đầu xe. Dừng lại hỏi mới biết, các cụ biết bác tài bên kia nhìn cái gì k? sau vụ này bà chị ngượng mãi, nó thành giai thoại rồi
Phải em thì em cũng nhìn :P

ChuyenDaQua

Xe tăng
Nói về Văn hóa xếp hàng tý ạ.Hôm vừa rồi 10.4 đi Big C mua bánh mỳ cho bà Nội.Đứng xếp hàng 2 chục phút, chuẩn bị đến lượt thì có chú ở đâu chen ngang trước mặt.Bực mình, Em mới vỗ vai nhắc.Không thèm nói gì còn quay lại chửi.Akay quá Các Bác ạ. Em mới phệt cho 1 trận.
Điều Em lạ nhất là mọi người xung quanh.Không ai có ý kiến hay thái độ gì.

yeugaidep

Xe buýt
Nói về Văn hóa xếp hàng tý ạ.Hôm vừa rồi 10.4 đi Big C mua bánh mỳ cho bà Nội.Đứng xếp hàng 2 chục phút, chuẩn bị đến lượt thì có chú ở đâu chen ngang trước mặt.Bực mình, Em mới vỗ vai nhắc.Không thèm nói gì còn quay lại chửi.Akay quá Các Bác ạ. Em mới phệt cho 1 trận.
Điều Em lạ nhất là mọi người xung quanh.Không ai có ý kiến hay thái độ gì.
thế cụ phệt = tay hay = mồm ợ? nếu = mồm thì chắc k ai nói gì, chứ còn = tay thì bảo vệ ra can thiệp ngay ý ợ ^^

ChuyenDaQua

Xe tăng
Dạ tay chứ Cụ, loại đấy hơi đâu mà bằng mồm hả Được cái mấy chú bảo về can đểu cho em nhà em ợ.

usavn

Xe tải
Phỏng đoán: Tôi nghĩ là 50% tài lái xe ben chở đất cát ở HN, SG mua bằng lái xe. Xe mấy chục tấn mà nhiều tên phi như điên cỡ 70km/h đường vành đai. Hãi hùng, nhiều tài thân hình loắt choắt, tuổi chạc đôi mươi.

Đây bằng chứng xe chở vật liệu cồng kềnh trên đường gây thảm họa nghiêm trọng
=================================================
Một thiếu nữ bị xe ben cán nát 2 chân
(Dân trí) - Xảy ra va chạm với chiếc xe 3 bánh hai cô gái trẻ ngã nhào xuống đường. Đúng lúc này xe ben chở đất từ phía sau trờ tới cán nát 2 chân chị Trân, người bạn đi cùng bị đa chấn thương nặng.
Hiện trường vụ tai nạn khiến 1 thiếu nữ bị xe ben cán nát 2 chân, 1 người khác nguy kịch
Trưa 15/4, chị Tuyết Lê Trân (20 tuổi, ngụ TP.HCM) được bạn chở trên chiếc xe máy mang BKS: 59K1 - 299.25 lưu thông trên quốc lộ 1A hướng từ Bình Tân về huyện Bình Chánh. Khi đang dốc cầu Bình Điền, quốc lộ 1A, thị trấn Tân Túc, huyện Bình Chánh thì xảy ra va chạm với xe lôi 3 mang BS: 84H8 - 4287 do Nguyễn Tấn Lộc điều khiển lưu thông cùng chiều.​
Sự cố giao thông khiến chị xe máy của chị Trân mắc vào xe ba bánh và bị kéo đi gần chục mét. Người cầm lái bị ngã đập đầu xuống đường. Riêng chị Trân bị văng ra ngoài làn đường dành cho xe ô tô. Đúng lúc này xe ben chở đất BS: 57K-4971 do Hoàng Đình Trung cầm lái lưu thông phía sau đã không kịp xử lí để bánh xe cán nát hai chân chị Trân.​
Sau vụ tai nạn cả hai cô gái trẻ bất tỉnh tại chỗ được đưa đi cấp cứu tại bệnh viện huyện Bình Chánh. Riêng trường hợp của chị Trân hết sức nguy kịch. Giao thông tại khu vực này cũng gặp khá nhiều khó khăn, các phương tiện phải xếp hàng dài qua đây.​
Trước đó vào chiều 13/4, cùng tại địa trên đã xảy ra một vụ tai nạn giao thông đặc biệt nghiêm trọng khác khiến 3 người chết và 1 người trọng thương.​
Chiếc xe cẩu mang BKS: 50LA – 0842 do tài xế Lê Xuân Khôi (29 tuổi, tỉnh Hà Nam) cầm lái, khi đổ dốc cầu Bình Điền như không người lái đã ầm ầm lao đến cán ngang, cuốn nhóm người đi trên 5 xe máy phía trước vào gầm.​
Vụ tai nạn xảy ra khiến chị Phạm Thị Quyên (23 tuổi, quê Quảng Bình) bị bánh xe cẩu cán ngang chết ngay tại chỗ. Hai nạn nhân khác là anh Lê Văn Tới (30 tuổi) cùng vợ là chị Lê Kim Yến (28 tuổi, cùng ngụ tỉnh Sóc Trăng) bị thương khá nặng được đưa đi cấp cứu trong tình trạng hết sức nguy kịch. Dù được các bác sĩ bệnh viện Chợ Rẫy tận tình cứu chữa nhưng cả hai đã tử vong vì thương tích nặng sau vài giờ nhập viện.​
Hiện các vụ tai nạn vẫn đang được cơ quan chức năng mở rộng điều tra làm rõ.​
Trung Kiên

Chồng bất lực nhìn vợ chết dưới gầm xe cẩu
(Dân trí) - Xảy ra va quẹt với một xe máy chạy cùng chiều, anh Xiêu cùng vợ bị ngã lăn xuống đường. Máy mắn thoát nạn vì nga( vào phía trong nhưng anh Xiêu chết điếng khi vợ bị chiếc xe cẩu từ đằng sau trờ tới cán chết.
Chiếc xe cẩu liên quan đến vụ tai nạn đậu cách hiện trường khoảng 20m
Vụ tai nạn thương tâm xảy ra vào chiều 15/4 tại đường Trường Chinh, đoạn chạy qua phường Tân Thới Nhất, quận 12. Nạn nhân tử vong được xác định là chị Nguyễn Thị Thanh Trúc (26 tuổi, ngụ huyện Hóc Môn).​
Vào thời điểm trên, anh Lâm Xuân Xiêu (36 tuổi, cùng ngụ Hóc Môn) điều khiển xe tay ga hiệu Air Blade mang BKS: 54T6 - 2412 chở vợ là chị Nguyễn Thị Thanh Trúc lưu thông trên đường Trường Chinh hướng từ Hóc Môn về trung tâm thành phố.​
Chiếc xe chở vợ chồng chị Trúc vừa qua khỏi giao lộ Trường Chinh – Phan Văn Hớn thì xảy ra va quẹt với 1 xe máy chạy cùng chiều. Sự cố giao thông xảy ra khiến vợ chồng anh Xiêu bị ngã xuống đường. May mắn văng vào trong lề đường nên anh Xiêu chỉ xây xát nhẹ. Riêng chị Trúc bị ngã ra phía làn đường dành cho xe ô tô.​
Dù cố gắng nhưng anh Xiêu đánh bất lực nhìn chiếc xe cẩu mang BS: 57K – 8510 do tài xế Trần Văn Tâm (28 tuổi, trú tại Gò Dầu, Tây Ninh) cầm lái từ phía sau trờ tới tông trúng. Bị bánh xe cán ngang người chị Trúc tử vong ngay tại chỗ.​
Chiếc xe tay ga của vợ chồng canh Xiêu bị hư hỏng nặng được đưa về đội xử lí tai nạn
Vụ tai nạn xảy ra khiến giao thông trên đường Trường Chinh hướng từ An Sương đường Cộng Hòa ùn tắc nghiêm trọng. Lực lượng CSGT An Sương đã có mặt để điều tiết. Đội xử lí tai nạn quận 12 đã đến khám nghiệm hiện trường.​
Đến gần 17 chiều cùng ngày, thi thể nạn nhân được chuyển đi. Nguyên nhân vụ tai nạn đang được điều tra làm rõ.​
Trung Kiên

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
Xe tải khác với xe con quán tính xe lớn trọng tải nặng muốn phanh đúng lúc rất khó có khi dí phanh rồi vẫn nhìn thấy xe từ từ đâm chết người. Các cụ thấy xe tải nag tốt nhất tránh xa ra nhé em nói thật đấy
Phỏng đoán: Tôi nghĩ là 50% tài lái xe ben chở đất cát ở HN, SG mua bằng lái xe. Xe mấy chục tấn mà nhiều tên phi như điên cỡ 70km/h đường vành đai. Hãi hùng, nhiều tài thân hình loắt choắt, tuổi chạc đôi mươi.

Đây bằng chứng xe chở vật liệu cồng kềnh trên đường gây thảm họa nghiêm trọng
=================================================
Một thiếu nữ bị xe ben cán nát 2 chân
(Dân trí) - Xảy ra va chạm với chiếc xe 3 bánh hai cô gái trẻ ngã nhào xuống đường. Đúng lúc này xe ben chở đất từ phía sau trờ tới cán nát 2 chân chị Trân, người bạn đi cùng bị đa chấn thương nặng.
Hiện trường vụ tai nạn khiến 1 thiếu nữ bị xe ben cán nát 2 chân, 1 người khác nguy kịch
Trưa 15/4, chị Tuyết Lê Trân (20 tuổi, ngụ TP.HCM) được bạn chở trên chiếc xe máy mang BKS: 59K1 - 299.25 lưu thông trên quốc lộ 1A hướng từ Bình Tân về huyện Bình Chánh. Khi đang dốc cầu Bình Điền, quốc lộ 1A, thị trấn Tân Túc, huyện Bình Chánh thì xảy ra va chạm với xe lôi 3 mang BS: 84H8 - 4287 do Nguyễn Tấn Lộc điều khiển lưu thông cùng chiều.​
Sự cố giao thông khiến chị xe máy của chị Trân mắc vào xe ba bánh và bị kéo đi gần chục mét. Người cầm lái bị ngã đập đầu xuống đường. Riêng chị Trân bị văng ra ngoài làn đường dành cho xe ô tô. Đúng lúc này xe ben chở đất BS: 57K-4971 do Hoàng Đình Trung cầm lái lưu thông phía sau đã không kịp xử lí để bánh xe cán nát hai chân chị Trân.​
Sau vụ tai nạn cả hai cô gái trẻ bất tỉnh tại chỗ được đưa đi cấp cứu tại bệnh viện huyện Bình Chánh. Riêng trường hợp của chị Trân hết sức nguy kịch. Giao thông tại khu vực này cũng gặp khá nhiều khó khăn, các phương tiện phải xếp hàng dài qua đây.​
Trước đó vào chiều 13/4, cùng tại địa trên đã xảy ra một vụ tai nạn giao thông đặc biệt nghiêm trọng khác khiến 3 người chết và 1 người trọng thương.​
Chiếc xe cẩu mang BKS: 50LA – 0842 do tài xế Lê Xuân Khôi (29 tuổi, tỉnh Hà Nam) cầm lái, khi đổ dốc cầu Bình Điền như không người lái đã ầm ầm lao đến cán ngang, cuốn nhóm người đi trên 5 xe máy phía trước vào gầm.​
Vụ tai nạn xảy ra khiến chị Phạm Thị Quyên (23 tuổi, quê Quảng Bình) bị bánh xe cẩu cán ngang chết ngay tại chỗ. Hai nạn nhân khác là anh Lê Văn Tới (30 tuổi) cùng vợ là chị Lê Kim Yến (28 tuổi, cùng ngụ tỉnh Sóc Trăng) bị thương khá nặng được đưa đi cấp cứu trong tình trạng hết sức nguy kịch. Dù được các bác sĩ bệnh viện Chợ Rẫy tận tình cứu chữa nhưng cả hai đã tử vong vì thương tích nặng sau vài giờ nhập viện.​
Hiện các vụ tai nạn vẫn đang được cơ quan chức năng mở rộng điều tra làm rõ.​
Trung Kiên

Chồng bất lực nhìn vợ chết dưới gầm xe cẩu
(Dân trí) - Xảy ra va quẹt với một xe máy chạy cùng chiều, anh Xiêu cùng vợ bị ngã lăn xuống đường. Máy mắn thoát nạn vì nga( vào phía trong nhưng anh Xiêu chết điếng khi vợ bị chiếc xe cẩu từ đằng sau trờ tới cán chết.
Chiếc xe cẩu liên quan đến vụ tai nạn đậu cách hiện trường khoảng 20m
Vụ tai nạn thương tâm xảy ra vào chiều 15/4 tại đường Trường Chinh, đoạn chạy qua phường Tân Thới Nhất, quận 12. Nạn nhân tử vong được xác định là chị Nguyễn Thị Thanh Trúc (26 tuổi, ngụ huyện Hóc Môn).​
Vào thời điểm trên, anh Lâm Xuân Xiêu (36 tuổi, cùng ngụ Hóc Môn) điều khiển xe tay ga hiệu Air Blade mang BKS: 54T6 - 2412 chở vợ là chị Nguyễn Thị Thanh Trúc lưu thông trên đường Trường Chinh hướng từ Hóc Môn về trung tâm thành phố.​
Chiếc xe chở vợ chồng chị Trúc vừa qua khỏi giao lộ Trường Chinh – Phan Văn Hớn thì xảy ra va quẹt với 1 xe máy chạy cùng chiều. Sự cố giao thông xảy ra khiến vợ chồng anh Xiêu bị ngã xuống đường. May mắn văng vào trong lề đường nên anh Xiêu chỉ xây xát nhẹ. Riêng chị Trúc bị ngã ra phía làn đường dành cho xe ô tô.​
Dù cố gắng nhưng anh Xiêu đánh bất lực nhìn chiếc xe cẩu mang BS: 57K – 8510 do tài xế Trần Văn Tâm (28 tuổi, trú tại Gò Dầu, Tây Ninh) cầm lái từ phía sau trờ tới tông trúng. Bị bánh xe cán ngang người chị Trúc tử vong ngay tại chỗ.​
Chiếc xe tay ga của vợ chồng canh Xiêu bị hư hỏng nặng được đưa về đội xử lí tai nạn
Vụ tai nạn xảy ra khiến giao thông trên đường Trường Chinh hướng từ An Sương đường Cộng Hòa ùn tắc nghiêm trọng. Lực lượng CSGT An Sương đã có mặt để điều tiết. Đội xử lí tai nạn quận 12 đã đến khám nghiệm hiện trường.​
Đến gần 17 chiều cùng ngày, thi thể nạn nhân được chuyển đi. Nguyên nhân vụ tai nạn đang được điều tra làm rõ.​
Trung Kiên

hn2

Xe tải
Một điều nhịn = chín điều lành, biết đâu đấy lại là người có họ xa...

anhquoc0203

Xe hơi
Đại bàng gọi, Chim sẻ trả lời đây ạ. E bận việc túi bụi cả ngày chỉ rãnh mổi lúc nên viết mấy câu dăm ba chữ cho đở thèm và giảm cái cục bức xúc đi đôi chút, Chuyện của em thì nhiều lắm, nhưng tội cái là 'hổng"có thời gian, hôm nay em kể chuyện này cho các cụ nghe và em cũng đỡ bức xúc.
Em ghét nhất là chuyện người tham gia giao thông đi không đúng luật, ai đời luật rành rành là tới ngã tư, cái anh rẽ trái phải nhường đường anh đi thẳng qua rồi mới được đi (em đang nói đường đồng cấp hoặc có tín hiệu đèn à nha) nhưng khi đèn vừa bật xanh là mấy anh rẽ trái cứ vô tư dẫm ga vọt như trâu qua bất chấp xe đi thẳng ngược chiều có phanh hay không. Sáng nay em qua ngã tư đèn xanh gần nhà, xe em đang ngon trớn lại chở thằng cu đi học, đang vội thấy đèn xanh còn 6 giây thế là em không phanh xe giảm tốc như thường lệ vẫn làm, nhìn bên trái chiều phía bên kia đường thấy 2 anh đi xe TTGT ra tín hiệu rẽ trái, nghĩ thầm trong bụng 2 cha này chắc hiểu luật đây, thế là em cứ đi, ai ngờ 2 lão kia không thèm phanh xe mà rẽ luôn trước mủi xe em, đã thế lão ngồi sau còn cầm cái gậy dí dí chỉ vào xe em, em vội vàng phanh xe làm thằng cu ngồi sau nhào cả người lên (may mà em lúc nào cũng bắt cu cậu thắt dây an toàn và sau em không có xe nào). Lúc đó nói thất là không có cái vỏ não chắc máu trong đầu em nó phun qua cả nóc xe luôn, em điên tới mức là tấp xe vào lề mở của chạy ra cốt để nhìn cái biển xe mô tô của thằng cha TTGT, nhưng nó đi mất tiêu rồi. Nói thật với các cụ, sau khi lên lại xe em ức lắm trong đầu em lúc đó chỉ mong có bụt hiện lên và cho em một điều ước, em sẽ ước chiếc xe của em trang bị thêm cái súng bắn trứng thối, nhưng trứng này có tác dụng thối rất lâu, và chỉ thối khi ai đó dính chưởng đi sai luật thôi à. còn đúng luật thì "hổng" sao. Nếu cụ nào độ được cái súng bắn trừng thối như ý của em, nếu không đủ tiền phải vay ngân hàng em cũng chịu á, liên lạc với em
Thanh cưu các cụ đã chia sẽ với em

usavn

Xe tải
Tôi muốn xe tôi trang bị vòi xịt nước, những tên đi sai luật thì xịt cho nó tý nước mát, tiện thể rửa đường luôn, và hạ nhiệt đường phố mùa hè. Nhưng ngại nhất là xe của những tên đi láo cũng trang bị súng xịt nước, và chúng du sai luật vẫn xịt nước vào xe đi đúng luật. Không có độc quyền chân lý.
Tóm lại trang bị weapon thì sớm muộn cũng dẫn tới chạy đua vũ trang và hậu quả khó lường.

Do vậy an toàn nhất là các bác lái xe có văn hóa nên trang bị hệ thống chụp ảnh/quay phim tự động, cần là 1 click để ghi lại sự việc hoặc ít nhất là biển số.

ChuyenDaQua

Xe tăng
Em xin góp thêm 1 chuyện nữa ạ. Đường thì đông, xe cộ nối đuôi nhau,chẳng hiểu vô tình hay cố ý mà có những Cụ ngồi 4B cứ vô tư xịt nước rửa kính.bắt tung tóe ra đằng sau.Hậu quả là các Cụ 2B dính hết.Trời nắng chang chang mà cứ tưởng mưa phùn.
Đấy cũng là cái Văn Hóa của Các Cụ 4B đấy ạ.

tran duc chi

Xe buýt
Em thích chủ đề như thế này,xem xong mình tích lũy được nhiều k/nghiệm để ứng phó ngoài đời.vodka chủ thớt.