[VHGT] 1001 câu chuyện vui buồn khi tham gia giao thông, mời các kụ cho vào đây !

themanincage

Xe máy
Cách đây ko lâu bọn em đi liên hoan về, lúc dừng đèn xanh đỏ thì có chú fotuner húc vào mít, may em lắp cái cản nên chỉ hơi vênh, đã thế vợ chú tài fotuner nhảy xuống đòi phạt bọn em bằng được mới hốt hền, à quên hết hồn :P

olobay

Xe buýt
thời buổi công nghệ cao, ko biết ko rành cái gì chỉ cần bật máy ra google là thấy. có khi đt còn định vị nhanh và chính xác hơn cụ chỉ đường í chứ.

Nếu các cụ không quen đường HN thì alo em chỉ đường cho SĐT:0904362970

likeSUV

Xe buýt
Cứ trời nắng, em đi hướng Mai Dịch - Cầu Giấy về đến ngã tư Trần Thái Tông mà gặp đèn đỏ là y như rằng gặp bà con tránh nắng, dừng chờ đèn đỏ chắn hết làn đường rẽ phải vào Trần Thái Tông :-w. Trước cũng bực lắm, nhưng giờ quen đứng chờ rồi ợ :(

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Nhưng ở HN dù sao còn có giới hạn , chứ ở HD em bó tay... thằng cháu vợ em (em dự kụ cũng biết nhà nó) bố nó mua cho cái xe liberty gì đó ,nó tháo biển thật lắp cái biển giả ghi tên nó và năm sinh em về nhìn thấy quát nó thì mẹ nó mới biết . Hỏi nó bảo lắp hơn tháng rồi, ko bao giờ đội mũ bảo hiểm . Xxx nhìn thấy nó quay mặt đi ( tóm vài lần chả làm gì được ) bó tay luôn.....ở HN em chưa thấy như thế ....
cháu cũng thằng em họ đi 2b nhưng không bao h đội mũ bảo hiểm, trong người có tính máu anh chị nên thỉnh thoảng cũng hay quậy,
1 hôm trời mát em nó đi 2b lượn lờ với thằng bạn ngồi vắt vẻo, đi qua chốt CA thế nào ngứa mồm chửi mấy xxx thế là bị đuổi,
Chạy thế nào khi bồ câu nó đã cất cánh, nhưng thằng em cũng lụa phết mãi mà xxx ko đuổi đc
Đen thay là chạy được mấy cây số thì xe khựng lại vì hết xăng ( quá nhọ)
Hậu quả bị phạt 7 củ + viết giấy cam đoan xin lỗi, thầy u đến tội vị thằng con giời đánh

phongtom

Xe hơi
cháu cũng thằng em họ đi 2b nhưng không bao h đội mũ bảo hiểm, trong người có tính máu anh chị nên thỉnh thoảng cũng hay quậy,
1 hôm trời mát em nó đi 2b lượn lờ với thằng bạn ngồi vắt vẻo, đi qua chốt CA thế nào ngứa mồm chửi mấy xxx thế là bị đuổi,
Chạy thế nào khi bồ câu nó đã cất cánh, nhưng thằng em cũng lụa phết mãi mà xxx ko đuổi đc
Đen thay là chạy được mấy cây số thì xe khựng lại vì hết xăng ( quá nhọ)
Hậu quả bị phạt 7 củ + viết giấy cam đoan xin lỗi, thầy u đến tội vị thằng con giời đánh
Căng quá nhỉ :))

thunt

Xe hơi
Toàn chuyện hay của các kụ

thunt

Xe hơi
Ra đường em điên nhất cái bọn cứ nhao lên ko biết né tránh (cả 2B và 4B). Nhiều quả đường bên kia bị vướng, mình đang nhường 2B ngược chiều, đi sát vào vỉa hè, có ông 4B ngược chiều cũng nhao lên, thế là tắc.
Lại còn mấy pác 4B qua ngã 4, ngã 5, không rẽ trái nhưng lại bám sát bùng binh, sau đó đâm đầu ra. cả làng lại tắc.
Ôi, bao giờ cho đến bao giờ .................
Em đi 2B mà nhiều lúc còn thấy điên nữa.

xday

Xe máy
Ra đường bây giờ cái gì cũng sợ

anhtho

Xe ngựa
Em có 1 chuyện vui kể với các cụ. Hồi 2010, em đi Đà Nẵng. Lúc qua cầu sông Gianh ở Quảng Bình thì tắc đường ngẹt luôn. Cả dãy xe đỗ thành 2 làn dài không thấy điểm bắt đầu tắc đâu. Thậm chí em và nhiều lái xe khác chui sang mấy quán cafe ở lê đường để ngồi uống nước, nghe nhạc, ăn nhẹ. Một số bác quay đầu để đi đường HCM (lúc đấy mà em biết đường HCM đoạn QB-Qtrị đẹp thì em cũng quay). Tới lúc dần dần đi được và em cũng bám theo dòng xe. Nhưng càng gần cầu thì các làn xe càng nở ra, thành 3, làn thậm chí hơn. Em do không bám được xe trước nên đi một lúc tới chỗ soát vé thì tự nhiên thấy 1 mình 1 làn mà bên trái thì một dẫy toàn khủng long với container. Kiểu này các ông ý cho mình đứng ngoài luôn ! Em kéo kính xuống thò đầu ra và nói với một bác tài chạy xe 4 chân đang trờ tới: bác cho em vào cái. Tài xế xe kia phanh ngay lại và nói: xin thì được ! Em rất mừng và cũng cảm thấy vui. Không phải lúc nào khủng long cũng là khủng long !

laitaulaixe

Xe tải
"Cái gì nhịn được thì nhịn, cái gì không nhịn được thì cố mà nhịn". 2 ngày (8 và 9/2) em đi tuyến Phú thọ - Bắc ninh - Sao đỏ - Đông triều và ngược lại mà có đến 4 lần các bác cứ tạt em, không hiểu vì lý do gì, làm em suy nghĩ mãi: chẳng lẽ mình cản trở mọi người.
-Lần 1: Cả đoàn xe đang đi đoạn QL2 gần đến cao tốc Nội bài - LC với tốc độ 80, bên phải rất nhiều xe máy, họ cũng vội vã những ngày tết. Bác bán tải nháy đèn pha, đá xi nhan xin vượt loạn cả lên, em thấy chưa an toàn nên xi nhan trái, ý muốn ra hiệu cho bác ấy là em chưa cho bác vượt được. Bác ấy tắt pha, tắt xi nhan bám mít em khoảng 1 cây rồi bất ngờ vượt lên bên phải đánh, vừa qua nửa thân xe là bác ấy lấy lái trái dí đầu em ngay. Cũng may là em chuyển chân phanh kịp thời. Nếu em chậm trễ thì có phải một mình em khổ đâu, bác ấy cũng muốn khổ với em à?
-Lần 2: Đoạn Bắc ninh - sao đỏ : Bác xe khách HN-Cẩm phả đi sau em, tốc độ 90-100 (em dự thế vì đang đi 80 thấy khoảng cách rút ngắn nhanh lắm), đường thì rộng thênh thang, bác ấy không có tín hiệu gì vòng qua bên phải lên, qua đầu xe em 5m là bác lấy lái trái luôn, em đoán từ trước nên chuyển sẵn sang chân phanh rồi hơn nữa chênh lệch tốc độ của bác ấy so với em là đủ lớn nên không vấn đề gì, nhưng nếu trong tình huống ấy bác đệm phanh cho em 1 cái thì chúng em cùng khổ rồi.
_Lần 3, lần 4: Em như con chim sợ cành cong, nên nếu liếc gương phải thấy bác nào vượt phải là em chuyển sớm sang chân phanh cho bác ấy vượt, các bác có đè em thì em cũng giảm tốc đáng kể rồi.
Bây giờ em có thói quen: thấy bác nào vượt phải là em nghĩ ngay đến việc bị đè đầu.

xeco.com

Xe lăn
Thớt hay quá, em đánh dấu tối đọc tiếp.