[VHGT] 1001 câu chuyện vui buồn khi tham gia giao thông, mời các kụ cho vào đây !

blackcivic 2.0

Xe tăng
Lúc nãy trên đg 5 có chú crv đi từ HY rẽ phải ra đg5 ngay trước mũi xe em nó chơi luôn làn ngoài mà đi cứ tà tà giữa 2 làn mới điên ,em xi nhan nháy đèn xin vượt nó ko cho vì có dán banner nên em cố nhịn ,nhưng sau hơn chục phút nó ko nhường cứ đi giữa hai làn( khoảng 30km/h) điên quá kệ banner em tạt sang phải sát giải phân cách vượt lên đè cho một phát định đi chậm dí cho phát nữa nhưng gấu can ,ngày tết cố nhịn mà ko được . Đến bó tay với loại này , ko có các loại văn hóa ko riêng gì giao thông .

haivinh

Xe buýt
Hôm 28 tết em đưa gấu và F1 về quê chúc tết đến gần nhà ông bà em thì thấy 2 chú cưỡi 2 bánh cứ đánh võng trước xe thỉnh thoảng lại phanh xe để thử phanh xe em sao ấy.Đầu tiên em cứ tưởng đường trơn các chú í mới đi như vậy nhưng các chú ấy cứ lắc trước xe em hàng km làm em akay vô cùng.Gấu biết tính nên cứ luôn miệng can không cho em nổi đóa nhưng đến 3km bị chăn đểu em không thể chịu được chờ đến chỗ có vũng nước to bên đường em vượt lên ép 2 thằng ôn xuống đó luôn. Xong việc em vội alo cho mấy thằng em ra hỗ trợ thì các cụ biết 2 thằng ôn đó là ai không là con bà chị họ em Có nghĩa là cháu em cơ đấy.Thế mới đau chứ ,thanh niên nông thôn thời nay hết chịu nổi.

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Đầu xuân năm mới, em cùng cả nhà đi lễ chùa Một cột. Đến phố Ông Ích Khiêm thấy mặc dù có biển cấm đỗ dừng xe nhưng xe đỗ hàng dài, em cùng liều đỗ xem sao. Vừa ra khỏi xe đi được chừng dăm bước thấy một bác mặc thường phục, complet tay cầm bộ đàm tuýt còi nhắc "Anh ko được đỗ ở đây, mời anh ra ngã 3 rẽ phải đỗ theo qui định". Mình nghĩ mùng 1 Tết mà, mỗi ng đỗ đầy sao lại nhắc mình. Vốn bản tính chấp hành nên em lại lên xe đánh ra đường Hùng Vương gửi xe. Đõ xe ngay ngắn xong,

Ngạc nhiên 1:
Thu vé có 10.000đ, không theo giá Tết. Quá vui vẻ!
Ngạc nhiên 2:
Sau khi đỗ xe xong đi ngược lại chùa Một cột gặp bạn khi nãy nhắc mình đi bộ ngược chiều, bạn ý cười và nói "Cám ơn anh"

Em thề với các bác, khi đó em xúc động gần chết, em lúng túng còn nói 1 câu rõ vô duyên "Không có gì" mà đáng lẽ ra giờ nghĩ lại em phải nói và làm khác cơ

Một kỉ niệm vui đáng nhớ chiều mồng 1 Tết. Ứơc gì mọi bãi đỗ xe, mọi chỗ dịch vụ ở HN này đều được có những cử chỉ và con người như thế. Khi đó hẳn em sẽ ngượng lắm mỗi lần em làm điều gì sai!

Cám ơn ai đó đã cho tôi niềm vui nhỏ ngày đầu năm!
Ngày mùng 1 từ 2b đến 4b đều nhăm nhăm vượt đèn đỏ, đỗ dừng bừa bãi. Em vừa qua bờ hồ lúc 6h tối đối diện với Bưu điện: xe của CSGT đang làm việc cẩu con Altis.

Tribute

Xe container
He he, cụ đội trưởng đội phản ứng nhanh mà nhịn tốt nhỉ. Cũng liên quan đến cái dốc, nhưng dốc dài ở tận Hạ Long ạ, cụ nào ở Hạ Long biết dốc lên bệnh viện tỉnh QN ạ. Cái dốc này hẹp, 2 xe ngược chiều muốn tránh nhau thì phải lựa chỗ rộng 1 xe dừng để 1 xe lách, đôi khi phải trèo chân lên vỉa hè mới lách qua được. Tết này em về đi vào đầu dốc thấy họ cắm biển cấm đi ngược chiều rồi, em đành quay xe đi đường khác. Lúc xuống theo cái dốc đó, gặp ngay 1 chú taxi đi ngược lại, đã thế chú ấy lại dừng ngay chỗ mà phía bên chiều của em có đống gạch đá làm em ko thể lách qua được. Em dừng từ xa vẫy cho chú ấy lên trước hoặc leo lên lề tí thì em mới qua được nhưng nó cứ ỳ ra. Chán rồi em cũng đành trèo qua đống gạch đá đó đi xuống, mở kính nói "ông đi vào đường ngược chiều mà còn ý ra đấy à". Thế là nó chửi tùm lum là "Đạm cà mau, đường này mà 1 chiều à, cứ như bố mày mới tập lái không bằng". Ối dồi ôi, em lạy nó cả nón luôn. Em bảo ông không mới lái nhưng mắt ông có vấn đề, ông xuống chân dốc xem cái biển cấm đi ngược chiều to tướng kia kìa. Đúng là nhiều khi gặp loại đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm, đành nhịn cho yên chuyện.

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Mùng 1 tết qua nhà ông chú chúc tết, nghe chú kể chuyện mà buồn !

Hai bố con chú đi xe máy đón giao thừa và xem bắn pháo hoa bên đường ven Hồ Tây, đoạn gần Võng Thị. Năm mới vừa sang được ít phút , hai bố con đang long dong đi thì bất ngờ bị 3 thanh niên tóc xanh tóc đỏ say rượu không đội mũ bảo hiểm đi phía ngược chiều phóng với tốc độ cao lạng lách rồi lao thẳng vào đầu xe. Cú tông bất ngờ nên chú chỉ kịp bẻ quặt lái sang một bên để tránh va chạm mạnh ảnh hưởng đến cơ thể, tuy nhiên chiếc xe máy bị hỏng nặng, còn chú thì bị ngã quỳ xuống, xước sát khá nhiều, cậu con thì bất ngờ ngã xuống đập đầu xuống đường choáng và ngất, rất may có mũ bảo hiểm nên không có vấn đề gì nghiêm trọng.
Còn 3 thanh niên tóc vàng kia rất có kinh nghiệm trong việc va chạm, khi gần va chạm với xe của chú, cả ba đều nhảy ra khỏi xe để mặc xe lao thẳng vào xe của chú nên hầu như không vấn đề chỉ xước sát nhẹ .
Vụ va chạm cách chốt công an độ chục mét, lực lượng công an có mặt lập tức để giải quyết.
3 Thanh niên sặc sụa mùi rượu đến xin lỗi, ông chú cũng nghĩ mấy đứa bằng tuổi con cháu mình với lại năm hết tết đến không muốn phiền phức nên cho chúng đi.

Nhưng có một điều buồn hơn cả là khi cậu con chú bị ngất, rất nhiều người dân xúm quanh và có người kẻ gian đã định móc điện thoại từ trong túi quần của cậu, nhưng không thành.

Còn về phía lực lượng chức năng còn buồn hơn cả, sau khi phong tỏa hiện trường, có một anh cảnh sát áo xanh ra hỏi là có đồng ý cho chúng đi không ?và có cần giúp đưa xe về nhà không vì xe không thể đi được nữa.
Ông chú đồng ý cho 3 thanh niên kia đi và không bắt đền một đồng nào cả, đồng thời có ngỏ lời nhờ các đồng chí đưa xe về giúp vì nhà cách đó độ 2 cây số. Ấy vậy mà loanh quanh thế nào mấy chú áo xanh lên xe tải lửng đi lúc nào không biết, không hiểu nguyên nhân tại sao ? nhưng em đoán rằng các bác ấy không được gì nên các anh để mặc cho nạn nhân tự xử lý.
Cũng có vài lái xe 4 bánh tốt bụng muốn giúp nhưng xe 4 chỗ thì không thể cho xe lên được, đêm hôm không biết gọi ai nên đành tặc lưỡi tự giải quyết.

Loay hoay mãi thì 2 bố con cũng cho chiếc xe về sau hơn 2 tiếng đồng hồ dắt bộ.

anhtho

Xe ngựa
Chuyện của em hôm 29 Tết thì cũng chẳng có gì, nhưng em cũng xin trình bầy hầu các cụ.
Trưa 29, em mang ít đồ tết về quê ngoại ở trong Cầu Bươu. Đường ven sông, lại đất lở nên hơi hẹp. Lúc em ra thì gặp ngay một cụ (đúng nghĩa là cụ vì hơi nhìu tuổi) loay hoay quay đầu con Honda mà lúng túng quá, và lại hơi nguy hiểm vì 1 bên chỉ quá ga là lao ngay xuống sông Nhuệ. Ông già loay hoay một lúc làm tắc cả đường, phía sau ẻm một chú matiz, phía trước xe Honda là 2 con xe khác, trong đó có một con taxi có vẻ nóng ruột. Cụ già nhảy ra ngắm nghía và lại lên và cũng không thể quay. Gấu bảo: anh ra quay hộ đi. Em chưa kịp ra thì lái xe phía đối diện đã nhảy ra và chỉ chưa đầy 2 phút, chiếc Honda đã quay lại một cách gọn ghẽ. Tuy vậy đường vẫn hẹp, mọi xe gập gương lai và né nhau đi. Tới lúc em đi tránh 1 cu taxi thì cu cậu đi ngang qua và tự nhiên thò tay ra bẻ gương xe em ra và bảo: cứ yên tâm mà đi ??!!, giọng có vẻ khá cáu kỉnh. Chắc ý cu cậu là: mấy ông xe không chuyên này đi kém quá, có tí mà cũng làm tắc hết cả đường, đường rộng thế mà cũng bầy đặt gập gương ! Em giật mình và cũng hơi bực, nhưng nghĩ, có khi nó cũng bực mình cái ông kia thật. Mà quả thật, hôm đó trên đường về, em gặp nhiều lái mới quá, cứ thập thà thập thò, rón ra rón rén. Các cụ ấy hình như tranh thủ mua xe chạy trước tết hay sao ý. Hoặc là lái xe về đường quê không quen căn, cứ đi lò dò, mấy cu taxi cáu là phải ! Đường quê cũng có cái khó riêng các cụ à.

quangdieu05

Xe buýt
26 tết, cháu sang Trâu Quỳ kiếm ít hoa lan.
từ Lĩnh Nam rẽ lên cầu Thanh Trì, đến chân cầu thì thấy cách đó tầm 300m có 1 bạn tự nhiên phi vào giải phân cách rồi nằm đó, xe máy đè lên, không bò ra được. Có rất nhiều người đi qua mà chả ai dừng lại giúp cậu ấy.
Cháu chạy cố đến nơi, dừng xe rồi nhấc xe ra để bạn ấy bò ra. Điện thoại, bánh kẹo quà tết văng tứ tung.
Có thêm 1 anh xe tải cũng dừng lại giúp đỡ.
Hỏi han thì bạn kia chả nói đc gì, máu đầy mồm cứ chảy ra.
Bạn ấy say rượu ạ. tầm 15 phút thì anh xe tải kia cùng cháu đưa xe và bạn ấy lên xe tải đi sửa khi biết là bạn kia chỉ bị nhẹ.

27 tết, cháu cưỡi 2B còi về quê.
Về đến cửa nhà cháu là 12h30 phút trưa.
tháo đồ xuống xong thì có tiếng rú ga rồi rầm 1 phát rõ to, quay ra thì 1 bạn thanh niên cưới future neo đã nằm cạnh cột đèn.
Nhìn ngược xuôi chả có ai cả, có 1 mình bạn đó.
Chạy ra, thấy bạn ấy không giãy gì cả, mồm ngáp ngáp đc mấy cái rồi chân tay mặt mũi bắt đầu xanh lét ra, tuyệt nhiên ko có tý máu nào chảy ra cả.
Alo cho 113 thì đc cho số đt của công an huyện. alo cho công an huyện thì sau 10 phút có 1 chú oánh con tải ra. chỗ xảy ra tai nạn cách đồn công an huyện tầm 500m.
Trong khi chờ công an đến đi kiểm tra xem chú kia còn thở ko thì chả thấy j nữa cả. :(
Chú công an ra ngó 1 tý thì có vài chú nữa đi 2B ra, rồi gọi taxi cho chú kia đi bệnh viện vì các chú ấy ngại vì đã gần tết rồi, để đó thì mất thời gian của các chú ấy.
Lí do bạn kia tai nạn thì là do uống rượu liên hoan tất niên cuối năm.
Quà cáp, bánh kẹo, lịch... văng tứ tung, có cái điện thoại của bạn ấy thì do cháu móc ra để gọi cho người nhà thì còn, còn cái phong bì tiền thưởng 2 triệu thì bị móc mất từ lúc nào không ai biết. hjxx.

Các cụ tết nhất có uống rượu thì khỏi lái xe nhé, mà đã lái thì đừng uống.
Nhìn bạn ấy từ từ ra đi mà cháu vẫn còn hãi. bạn ấy cách nhà cháu có 3km :(

Các cụ kể chuyện lái xe, còn em a dua với cụ cwise chuỵên đổ xăng

Chiều 29 Tết (tức 30 ý) em và F1 đi 2b ra nghĩa trang mời các cụ về ăn Tết với con cháu, khi về 2 bố con rẽ vào cây xăng đổ
Người cực đông, xe cực nhiều nhưng đa số rất trật tự xếp xe đợi đến lượt mình, khi gần đến lượt em, anh nhân viên cây xăng định đổ cho em thì em chỉ vào xe của 1 bác già đến trước nhắc anh nhân viên đổ vào xe bác ý cho nó đúng trật tự. Được bác cám ơn nghe mát hết cả người. Vui :)

Niềm vui chưa được bao nhiêu thì có ngay 1 cô khoảng trên 30 tuổi, khá xinh phi từ ngoài đường chen ngang vào trước xe em khi anh nhân viên đang trả lại tiền cho bác già và nói gọn lỏn 1 câu chả biết với ai: đổ luôn đây đi, đang vội! Chán
Em chẳng thiết nói gì với thể loại này, nhưng sau em các chủ xe khác phản đối, thấy vậy anh nhân viên yêu cầu cô gái lùi lại xếp ra sau thì tất cả những người đứng ở cây xăng ngỡ ngàng nghe một câu nói rất tục phun ra từ các miệng xinh xinh! Choáng

Khi bơm xăng xong, dắt xe ra ngoài em vẫn còn nghe giọng oanh vàng the thé: đã bảo đang vội mà đ.éo thèm đổ cho người ta, xếp sau cả đống người thế này thì đến éo bao giờ... =))

Chỉnh sửa cuối:

blackcivic 2.0

Xe tăng
Các cụ kể chuyện lái xe, còn em a dua với cụ cwise chuỵên đổ xăng

Chiều 29 Tết (tức 30 ý) em và F1 đi 2b ra nghĩa trang mời các cụ về ăn Tết với con cháu, khi về 2 bố con rẽ vào cây xăng đổ
Người cực đông, xe cực nhiều nhưng đa số rất trật tự xếp xe đợi đến lượt mình, khi gần đến lượt em, anh nhân viên cây xăng định đổ cho em thì em chỉ vào xe của 1 bác già đến trước nhắc anh nhân viên đổ vào xe bác ý cho nó đúng trật tự. Được bác cám ơn nghe mát hết cả người. Vui :)

Niều vui chưa được bao nhiêu thì có ngay 1 cô khoảng trên 30 tuổi, khá xinh phi từ ngoài đường chen ngang vào trước xe em khi anh nhân viên đang trả lại tiền cho bác già và nói gọn lỏn 1 câu chả biết với ai: đổ luôn đây đi, đang vội! Chán
Em chẳng thiết nói gì với thể loại này, nhưng sau em các chủ xe khác phản đối, thấy vậy anh nhân viên yêu cầu cô gái lùi lại xếp ra sau thì tất cả những người đứng ở cây xăng ngỡ ngàng nghe một câu nói rất tục phun ra từ các miệng xinh xinh! Choáng

Khi bơm xăng xong, dắt xe ra ngoài em vẫn còn nghe giọng oanh vàng the thé: đã bảo đang vội mà đ.éo thèm đổ cho người ta, xếp sau cả đống người thế này thì đến éo bao giờ... =))
Ở Hải dương mà kụ ko nói giề à , em mà về Hd gặp thí em ...hát cho nó nghe một bài ngay ..:P
Hay kụ sợ nó vào cửa hàng của kụ nó quậy..b-(

an_phong_vu

Xe tải
Chuyện các bác kể hay quá... cuộc sống vẫn có người ý thức #:-s

Ở Hải dương mà kụ ko nói giề à , em mà về Hd gặp thí em ...hát cho nó nghe một bài ngay ..:P
Hay kụ sợ nó vào cửa hàng của kụ nó quậy..b-(
Em quen cảnh bị phụ nữ ức hiếp rồi ạ.
Gần 1 năm nay em đi lên Thủ Đô đa số đi tàu, dù rằng người đi tàu vắng, xếp hàng mua vé chỉ có vài người nhưng lần quái nào em cũng bị 1 hay 2 cô chen ngang.
Dừng ở ngã tư thấy nếu không tóc xanh đỏ vượt đèn đỏ thì là phụ nữ :))

cwise

Xe container
He he, cụ đội trưởng đội phản ứng nhanh mà nhịn tốt nhỉ. Cũng liên quan đến cái dốc, nhưng dốc dài ở tận Hạ Long ạ, cụ nào ở Hạ Long biết dốc lên bệnh viện tỉnh QN ạ. Cái dốc này hẹp, 2 xe ngược chiều muốn tránh nhau thì phải lựa chỗ rộng 1 xe dừng để 1 xe lách, đôi khi phải trèo chân lên vỉa hè mới lách qua được. Tết này em về đi vào đầu dốc thấy họ cắm biển cấm đi ngược chiều rồi, em đành quay xe đi đường khác. Lúc xuống theo cái dốc đó, gặp ngay 1 chú taxi đi ngược lại, đã thế chú ấy lại dừng ngay chỗ mà phía bên chiều của em có đống gạch đá làm em ko thể lách qua được. Em dừng từ xa vẫy cho chú ấy lên trước hoặc leo lên lề tí thì em mới qua được nhưng nó cứ ỳ ra. Chán rồi em cũng đành trèo qua đống gạch đá đó đi xuống, mở kính nói "ông đi vào đường ngược chiều mà còn ý ra đấy à". Thế là nó chửi tùm lum là "Đạm cà mau, đường này mà 1 chiều à, cứ như bố mày mới tập lái không bằng". Ối dồi ôi, em lạy nó cả nón luôn. Em bảo ông không mới lái nhưng mắt ông có vấn đề, ông xuống chân dốc xem cái biển cấm đi ngược chiều to tướng kia kìa. Đúng là nhiều khi gặp loại đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm, đành nhịn cho yên chuyện.
Hay quá đúng nhà em đây rồi, con đường quen thuộc thân thương, hóa ra là cắm ngược chiều rồi ạ. Vậy Nhà bác ở trên đồi? anh em ta cùng nơi chăn dắt rồi. Với người QN, Hạ Long thì cứ nhẹ nhàng, người QN như người HP đó.
:))
em mong bị ức hiếp như bác mà chẳng được. Sáng nay đi ở Cầu giấy một chú hai bánh chuyên thồ hàng tạt vèo trước cái mặt để rẽ phải làm cháu phải bóp phanh! Thôi nhịn cười he he.

LuckyCar

Xe container
Nhà cháu cũng gặp trường hợp này nhưng lâu rồi.
A, Đi về nhà ông già ở khu Mai dịch. Ngõ thì 2 ô tô tránh nhau được nếu đỗ xe ngếch lên vỉa hè. Nhà cháu đi vào ngõ thấy 1 xe 4b đã đỗ trên lòng đường, thấy một ông ngồi ở vỉa hè bên kia còn trong xe không biết có người không nên nháy đèn. 2 lần cũng chẳng thấy nhúc nhích gì bèn bóp còi cho chủ xe ở đâu ra đánh gọn vào. Vẫn chẳng thấy ai bèn mở cửa lững thững đi lên ngó xem có ai không. Mở lời hỏi cái thằng cha ở vỉa hè là :
- Anh có biết chủ xe đâu không nhỉ?
- Mày hỏi làm gì?
- Ơ thế anh là chủ xe ợ? Anh đỗ gọn vào cho em đi qua với.
- Mày thích khoe còi à? Tao *** đánh đấy.
- Anh đỗ gọn vào để cho người khác đi.
Nhà cháu nóng mặt nhưng cũng nhịn. Đã thế về xe dương pha lên soi cho nó ngắm xe. Nó lườm lườm nhìn em nhưng em kệ. Được 2 phút thì bà vợ lọc cọc xuống rồi đi. Nhà cháu cứ chạy sau một đoạn soi đường cho nó. Nghĩ là đúng là gặp lợn nên phải nhịn vì ai đi cãi nhau với con lợn làm gì?
B, Trường hợp cũng gần giống trường hợp trên. Ngõ nhà ông già là ngõ cụt. Các xe 4b vào ngõ đều ngếch chân lên vỉa để xe khác còn ra vào. Tết nhất, 1 ông 4B oánh xe vào đỗ trên lòng đường, chặn toàn bộ 5 xe ở trong. Lúc sau người ta đi ra thì không được, còi bấm, gọi ầm cả lên không thấy. Lúc sau tìm được ông ấy ngồi chơi ở nhà nào bèn vào gọi. Hơ hơ. Ông ấy tỉnh bơ vẫn ngồi rồi trả lời một câu: "Uh, chờ mình tý nhé" mặc cho người ta không đi được. Sao tết nhất lại gặp phải 1 con lợn ích kỷ thế nhỉ.Tuy nhiên vẫn dịu giọng : " Anh xuống đánh gọn xe vào rồi ngồi bao lâu cũng được mà. Tết nhất ai lại để người ta chờ mình thế?" Lúc đấy mới nhấc mông lên.
Tết nhất rồi, mong các cụ đi chơi hay làm gì thì cũng đỗ xe cho gọn, tránh ảnh hưởng đến người khác. Năm mới, chúc các cụ có một năm mới vui vẻ, tràn đầy niềm vui và không phải nghe tin buồn từ cụ #
Tự nhiên cụ làm em nhớ đến trường hợp ở ngõ nhà em mà bực mình. Ngõ nhà em đủ để hai xe đi chầm chậm tránh nhau. Thông thường các xe vẫn đỗ ở ngõ và nép sát vào một bên tường. Xe của các nhà trong ngõ thì khá OK vì quen nếp như thế rồi, thậm chí như em khi đỗ luôn sát nhất có thể, thậm chí mở gương còn chạm tường (mặc dù không cần thiết đến thế).

Tối hôm mùng 5 tết, mưa, lạnh, tối thui, em đưa đứa em về, gặp ngay một xe (em đoán là khách ở đâu đến) nhưng không học theo các xe đỗ ở đấy mà đỗ nghênh ngang lắm. Hai chú cũng khoảng 30-40 tuổi xuống xe, em mới nhắc: "anh đỗ gọn một chút như các xe kia cho các xe khác còn đi". Hai chú ấy đứng ngắm nghía, còn nói với nhau: "ô tô đi qua được không nhỉ". Em yên tâm đi, thế mà lúc về em vẫn thấy cái xe chềnh ềnh ở đấy, mà em phải đi qua cái xe ấy mới đến chỗ quay đầu được, đành phải cụp gương, thò đầu ra lách qua, quay đầu, rồi lách lại. Chán không thể tưởng được cho cái gọi là văn hóa lái xe của lái xe ấy.

badieuuoc

Xe hơi
Sáng nay đánh xe ra đến cơ quan. Mặc dù dư âm Tết vẫn còn ra đường em vẫn cố đi rất cẩn thận vì trên xe em banner của OF vẫn dán và vẫn còn giá trị nên ngoan ơi là ngoan. Khép nép đi đúng làn và tốc độ rất tự chủ đề phòng 2B tạt ngang còn giữ phanh được. Thế mà đau em lại bị một anh 4B nó chèn mới khổ có lẽ do xe em là xe còi bé nhỏ chăng!
Khi xe đến ngã tứ Thái Hà _ Chùa Bộc đi rất đúng mức. Biết mình rẽ trái nên đã khép nép đi hẳn vào làn dành cho rẽ trái rồi. Đèn đỏ em dừng đợi nhưng bên phải em một anh Santafer to đùng đùng định cố vượt đèn đỏ nhưng thấy XXX đông quá thế là anh chèn chéo xe em từ phải sang trái. Đèn lâu nên em quay kính xuống vẫy anh ấy, anh này kéo kính hất hàm với em, em nói nhẹ với anh ấy là anh nhìn xem cả hai làn đường có ai dừng xe kiểu của anh không, thế này đèn xanh tôi đi thì va chạm xe anh rồi lại cãi nhau à? Chán ngắt khi nghe anh ấy trả lời "thì tao đi rồi mày đi có sao không?" Tất nhiên là em cười bảo chẳng sao nhưng thế nào mấy anh XXX kia sẽ nói chuyện với anh. Quả nhiên khi đèn xanh em nhường để "anh giai" đi trước, vào đến ngã tứ thì XXX đi ra chỉ thẳng gậy vào mặt và áp xe anh ta vào ven đường. Nhìn mà thấy ngán không biết nên bình luận kiểu gì nữa.

giacmoxe4

Xe điện
Sáng nay đánh xe ra đến cơ quan. Mặc dù dư âm Tết vẫn còn ra đường em vẫn cố đi rất cẩn thận vì trên xe em banner của OF vẫn dán và vẫn còn giá trị nên ngoan ơi là ngoan. Khép nép đi đúng làn và tốc độ rất tự chủ đề phòng 2B tạt ngang còn giữ phanh được. Thế mà đau em lại bị một anh 4B nó chèn mới khổ có lẽ do xe em là xe còi bé nhỏ chăng!
Khi xe đến ngã tứ Thái Hà _ Chùa Bộc đi rất đúng mức. Biết mình rẽ trái nên đã khép nép đi hẳn vào làn dành cho rẽ trái rồi. Đèn đỏ em dừng đợi nhưng bên phải em một anh Santafer to đùng đùng định cố vượt đèn đỏ nhưng thấy XXX đông quá thế là anh chèn chéo xe em từ phải sang trái. Đèn lâu nên em quay kính xuống vẫy anh ấy, anh này kéo kính hất hàm với em, em nói nhẹ với anh ấy là anh nhìn xem cả hai làn đường có ai dừng xe kiểu của anh không, thế này đèn xanh tôi đi thì va chạm xe anh rồi lại cãi nhau à? Chán ngắt khi nghe anh ấy trả lời "thì tao đi rồi mày đi có sao không?" Tất nhiên là em cười bảo chẳng sao nhưng thế nào mấy anh XXX kia sẽ nói chuyện với anh. Quả nhiên khi đèn xanh em nhường để "anh giai" đi trước, vào đến ngã tứ thì XXX đi ra chỉ thẳng gậy vào mặt và áp xe anh ta vào ven đường. Nhìn mà thấy ngán không biết nên bình luận kiểu gì nữa.
Đúng là đáng đời những lái xe đi ẩu.

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Câu chuyện có thật xảy ra tại Mỹ đình :
Vào một đêm mưa phùn gió rét, cậu lái xe taxi va chạm với một chị phụ nữ đi xe máy, hậu quả là chị phụ nữ gãy chân.
Câu chuyện tưởng chừng đơn giản nhưng không hẳn như vậy, cậu lái xe taxi bị nhốt trong Hỏa lò 3 tháng, thiệt hại về tài chính khoảng 160 triệu. Thoạt nghe tưởng phi lý, nhưng đó lại là sự thật vì :

Sau khi gây tai nạn, cậu ấy bỏ chạy, để mặc cho nạn nhân nằm đó mà không đưa cấp cứu, đã thế cậu ấy không để lại nguyên trạng chiếc xe taxi gây tai nạn mà đánh cả xe đi bỏ trốn.
Công an vào cuộc, cậu bị bắt khi nạn nhân và quần chúng tố giác. Gây tai nạn, bỏ mặc nạn nhân, xóa hiện trường theo khía cạnh đạo đức người lái xe thì không thể chấp nhận được. Cậu bị công an "xử lý", nạn nhân phẫn nộ ... không ai có thể giơ tay ra giúp cậu ta được.

Bố mẹ thương con, phải bán nhà ,đất ở vùng quê nghèo mà vẫn không đủ tiền lo cho con, chưa kể thời gian đi lạy lục cơ quan chức năng lẫn gia đình nạn nhân bãi nại cho con mình.
Tiền mất, nhà mất, công ăn việc làm mất và 3 tháng trong trại tạm giam...là cái giá phải trả cho sự thiếu hiểu biết, thiếu kinh nghiệm, thiếu đạo đức của người lái xe.

==============================================================

Từ một việc đơn giản, nhưng xử lý thiếu kinh nghiêm, thiếu tình người sẽ dẫn tới hậu quả nghiêm trọng, nếu chúng ta cư xử với nhau "như những con người" thì cuộc sống sẽ thêm phần ý nghĩa và cảm thấy lòng mình thanh thản hơn.

blackcivic 2.0

Xe tăng
Gần 1 năm nay em đi lên Thủ Đô đa số đi tàu, dù rằng người đi tàu vắng, xếp hàng mua vé chỉ có vài người nhưng lần quái nào em cũng bị 1 hay 2 cô chen ngang.
Dừng ở ngã tư thấy nếu không tóc xanh đỏ vượt đèn đỏ thì là phụ nữ :))
Nhưng ở HN dù sao còn có giới hạn , chứ ở HD em bó tay... thằng cháu vợ em (em dự kụ cũng biết nhà nó) bố nó mua cho cái xe liberty gì đó ,nó tháo biển thật lắp cái biển giả ghi tên nó và năm sinh em về nhìn thấy quát nó thì mẹ nó mới biết . Hỏi nó bảo lắp hơn tháng rồi, ko bao giờ đội mũ bảo hiểm . Xxx nhìn thấy nó quay mặt đi ( tóm vài lần chả làm gì được ) bó tay luôn.....ở HN em chưa thấy như thế ....

blackcivic 2.0

Xe tăng
Câu chuyện có thật xảy ra tại Mỹ đình :
Vào một đêm mưa phùn gió rét, cậu lái xe taxi va chạm với một chị phụ nữ đi xe máy, hậu quả là chị phụ nữ gãy chân.
Câu chuyện tưởng chừng đơn giản nhưng không hẳn như vậy, cậu lái xe taxi bị nhốt trong Hỏa lò 3 tháng, thiệt hại về tài chính khoảng 160 triệu. Thoạt nghe tưởng phi lý, nhưng đó lại là sự thật vì :

Sau khi gây tai nạn, cậu ấy bỏ chạy, để mặc cho nạn nhân nằm đó mà không đưa cấp cứu, đã thế cậu ấy không để lại nguyên trạng chiếc xe taxi gây tai nạn mà đánh cả xe đi bỏ trốn.
Công an vào cuộc, cậu bị bắt khi nạn nhân và quần chúng tố giác. Gây tai nạn, bỏ mặc nạn nhân, xóa hiện trường theo khía cạnh đạo đức người lái xe thì không thể chấp nhận được. Cậu bị công an "xử lý", nạn nhân phẫn nộ ... không ai có thể giơ tay ra giúp cậu ta được.

Bố mẹ thương con, phải bán nhà ,đất ở vùng quê nghèo mà vẫn không đủ tiền lo cho con, chưa kể thời gian đi lạy lục cơ quan chức năng lẫn gia đình nạn nhân bãi nại cho con mình.
Tiền mất, nhà mất, công ăn việc làm mất và 3 tháng trong trại tạm giam...là cái giá phải trả cho sự thiếu hiểu biết, thiếu kinh nghiệm, thiếu đạo đức của người lái xe.

==============================================================

Từ một việc đơn giản, nhưng xử lý thiếu kinh nghiêm, thiếu tình người sẽ dẫn tới hậu quả nghiêm trọng, nếu chúng ta cư xử với nhau "như những con người" thì cuộc sống sẽ thêm phần ý nghĩa và cảm thấy lòng mình thanh thản hơn.
Em nghĩ do một phần học, thi bằng lái dễ quá cứ nộp tiền ,thi là có bằng rồi lái taxi ( là một nghề học và kiếm việc có thu nhập dễ nhất) mà ko được học cái quan trọng nhất là xử lý các tình huống khi lái xe ....
Rồi sợ người nhà nạn nhân đánh.....
...................
..................
Bỏ mặc nạn nhân nằm đó chạy trốn nghĩ ko ai biết ....
Như kụ cmt , lương tâm và trách nhiệm đeo nặng quá nó vứt mợ đi rồi . Chỉ khổ người thân thôi chứ loại này nhốt 3 năm mới đúng.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Không phải là vơ đũa cả nắm nhưng sự thật là đa số lái xe tacxi có VHGT rất kém,thường xuyên lạng lách ,chạy ẩu chèn xe khác,vượt đèn đỏ.v.vv.Ra đường cứ phải nhường các bác này thôi.

Em nghe Bác nói về phụ nữ thế thực lòng em thấy buồn. Bác có vẻ không ưa phụ nữ thì phải :D
Em chỉ nói sự thật, nhưng mợ nhầm nhá, em vưỡn yêu quý những người phụ nữ cực, trừ những người hay ăn hiếp em :P
Mà hôm nay em lại đi tàu lên Thủ đô và lại bị 1 chị chen ngang dù chỉ có 4 người mua vé :))
Lên tàu ngồi gần thấy chị ấy đặt chân lên ghế dối diện sau đó cau có mặt mày khi người ngồi trong đề nghị chị ấy bỏ chân xuống để người ta đi ra thấy mà nản