[VHGT] 1001 câu chuyện vui buồn khi tham gia giao thông, mời các kụ cho vào đây !

Nhưng ở HN dù sao còn có giới hạn , chứ ở HD em bó tay... thằng cháu vợ em (em dự kụ cũng biết nhà nó) bố nó mua cho cái xe liberty gì đó ,nó tháo biển thật lắp cái biển giả ghi tên nó và năm sinh em về nhìn thấy quát nó thì mẹ nó mới biết . Hỏi nó bảo lắp hơn tháng rồi, ko bao giờ đội mũ bảo hiểm . Xxx nhìn thấy nó quay mặt đi ( tóm vài lần chả làm gì được ) bó tay luôn.....ở HN em chưa thấy như thế ....
À, xếp hàng mua vé tàu bị chen ngang là ở Hải Dương
Còn khi vào mua vé từ HN về thì kịch bản của các cô ngành đường sắt là quay mặt ra chỗ khác, quăng vé, quăng tiền thừa ra chỗ sát kính để mính tự nhặt
10 lần như 1 chục :))

cwise

Xe container
À, xếp hàng mua vé tàu bị chen ngang là ở Hải Dương
Còn khi vào mua vé từ HN về thì kịch bản của các cô ngành đường sắt là quay mặt ra chỗ khác, quăng vé, quăng tiền thừa ra chỗ sát kính để mính tự nhặt
10 lần như 1 chục :))
Em mà là bác em hỏi lại ngay: Tại sao mọi người xếp hàng nghiêm túc mà riêng chị thì lại chen ngang thế? :P

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

audi tt rs

Xe tăng
Website
www.Facebook.com
Em xin góp một câu chuyện sáng nay: sáng nay em lên nhà vợ ở Phú Thọ lấy đồ thực phẩm về ăn Tết. Em đi lấy xăng ở cây xăng Đại An (cạnh trường Kiến trúc). Cây xăng có 4 cột, 2 cột trong là A92, 2 cột ngoài. một cột A92, cột còn lại là A95 (cột này nằm về phía trường An Ninh). em đi từ trường Kiến trúc đi lến thì xi nhan phải vào cây xăng, đi ngang cột A95 thì vòng sáng trái tiến ra mép đường, sau đó lùi trả lái là mông xe áp sát vào cột A95. Khi em đi ngang cột và đánh lái sang trái thì gặp một xe 2b, chắc là hai vợ chồng: dựng xe ngay trước mũi xe em (họ đã lấy xăng) để ông chồng mặc áo mưa. Nói chung là từ lúc khoác cái áo rồi lên xe, khởi động và đi cũng mất hơn một phút. Em lúc đầu định bóp còi, nhưng lại kiên nhẫn đứng chờ, trong khi mấy anh chị bán xăng cứ hò liên tục, em đành bảo em lấy A95, thế là một chị bán xăng đứng ra "xua" nhà kia. Mũi xe em vãn dí gần xe thằng kia (khoảng 1 m). Bà chị bán xăng thì cứ xua xua, thế là thằng chồng cáu chửi lại, bà bán xăng bảo không đi đâm bây giờ, thằng kia chơi luôn: đâm thì đâm đi, phải từ từ chứ rồi cứ thế đứng phè phè ra thách thức và còn nhìn em nữa, em nghĩ DCM mày cái loại văn hóa lùn. Kiên nhẫn giữ phanh thêm tí nữa thì nó té.

Nếu sáng nay mà cáu chắc chắn là xuống đánh nhau rồi. Vì em nhà ngay cạnh đó, khi em đi xe máy lấy xăng ở câu xăng này nếu có mặc áo mưa ngay sau đó, hoặc làm gì đó mà chưa đi ngay thì nguyên tắc là bao giờ cũng dắt xe vào góc" khuất" tránh toàn bộ ảnh hưởng đến xe khác, đặc biệt là ô tô, thế mà thằng kia nó ngang phè phè thế.

Tiếp phát nữa trên đường về, lúc qua cầu Trung Hà, xe xếp hàng chờ qua cầu, có một ông Ford đi trước em đột nhiên rẽ trái đòi vượt xe trước nhưng mà sao vượt được xe xếp kín, thế là em ngoi lên luôn áp sát ngang nó, em nghĩ sao mà lại có cái loại ngu dốt thế. Khi em trả tiền nhận vé, quan sát gương hậu thì thấy sau em là con matiz trắng biển 30L 1152 và thằng ford kia đi sau con matiz, không hiểu sau thằng matiz không trả vé lao luôn vào cái barie, húc đổ luôn, sau đó nháy đèn sau mông em đòi vượt ngay trên cầu, em đoán là sợ quản lý cầu Trung Hà đuổi theo, qua kính em nhìn thấy 3 thằng đực rựa, có thể đây là xe ăn cắp.
sặc trên đường mà gặp mấy ông này thì ức thật
nó thích thì chiều đâm luôn

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Văn hóa xếp hàng

Không chỉ một lần, rất rất nhiều lần em bị chen ngang khi đi đổ xăng đặc biệt là đổ xăng cho xe 2 bánh .Xếp hàng rất đúng thứ tự, giữ khoảng cách với xe phía trước, đợi khá lâu mới sắp tới lượt mình. Bỗng nhiên có bạn phi vèo cái đè thẳng đầu xe mình, không cần biết là họ đến trước hay sau, thậm chí còn có người lớn tuổi mới buồn!

Đa phần người bơm xăng không ý kiến, đôi khi gặp người bơm xăng có ý thức, họ sẽ nhắc nhở người kia phải xếp hàng. Từ một việc tuy nhỏ, nhưng lại gây ức chế cho người phía sau vì sự bất công xuất phát từ việc thiếu văn hóa xếp hàng.

Vì lý do trên mà có lừn em tí va chạm khi đổ xăng tại cây xăng đường láng, cạnh Trần anh ! Thật may mắn !

eparch

Xe buýt
Em mà là bác em hỏi lại ngay: Tại sao mọi người xếp hàng nghiêm túc mà riêng chị thì lại chen ngang thế? :P
Hỏi xong có khi c ấy hỏi lại "Chú có biết súng hoa cải với súng hơi cay khác nhau chỗ nào ko" thì bủ mợ :D

@oto

Xe hơi
Ở nước ta tôi thấy có rất nhiều chứng nhận về văn hóa như Khu phố văn hóa, rồi Gia đình văn hóa,... thế mà khi ra đường (và đọc qua các chuyện của các bác) thấy có rất nhiều người vẫn thể hiện sự thiếu văn hóa. Thật buồn!

quocchim

Xe buýt
Buồn và quá buồn cho những câu chuyện kiểu này ạ :( Mà em cũng lăn tăn là sao mấy việc làm đơn giản để mọi người khác cùng đỡ khổ sao lại khó làm thế các cụ nhể :(( Nản quá :((

Teu beo

Xe tải
Chuyện vui nho nhỏ của em:

Hôm trước em đi hướng Cầu Giấy - Xuân Thủy, giờ tan tầm đường khá đông. Đến chỗ không có giải phân cách thấy một bác Innova đi theo hướng ngược lại đang quay đầu. Vì đường đông nên có vẻ bác ý khá chật vật mà chưa quay được. Khi đến nơi em chủ động dừng hẳn lại cho bác ý quay đầu mặc dù lúc đó em nếu bám đuôi xe trước thì bác ý còn phải đợi tiếp. Các xe sau *** em còi inh ỏi nhưng em kệ :) Bác Ỉn quay đầu qua xe em thì vẫn tay chào như kiểu cảm ơn. Tự nhiên em thấy vui vui vì chắc cũng giúp được bác ý giải tỏa chút căng thẳng :)

mantador7474

Xe đạp
taxi

Không phải là vơ đũa cả nắm nhưng sự thật là đa số lái xe tacxi có VHGT rất kém,thường xuyên lạng lách ,chạy ẩu chèn xe khác,vượt đèn đỏ.v.vv.Ra đường cứ phải nhường các bác này thôi.
Chuẩn không phải chỉnh

rocy

Xe máy
Website
www.vinatoptravel.com
Hỏi xong có khi c ấy hỏi lại "Chú có biết súng hoa cải với súng hơi cay khác nhau chỗ nào ko" thì bủ mợ :D
Súng hoa cải là súng gì hả cụ, em chả hiểu gì :-?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Chuyện của em: Mới toanh sáng nay 23/02/2012. Gần nhà em ngay ngã 3 có 1 quán Phở (ngã 3 phố Nguyễn An Ninh cắt với Phố Vọng). Thường ngày buổi sáng chả tắc bao giờ (có thể vì em hay đi sớm) nhưng sáng nay em bị tắc ở đó mất 30'. Chỉ có vài chục mét mà bò mãi mới ra được ngã 3. Phố thì nhỏ, vỉa hè gọi là có nhưng cũng như không vì nó quá bé, không đủ để cho 1 chiếc xe máy đỗ ngang, đường thì 2 chiều nhưng chỉ 2 xe tránh nhau là đã hết đường rồi, ấy vậy mà mấy Bác đi 4 bánh thi nhau đỗ lại ăn Phở (tiếc là đường tắc quá nên em không tiện đưa ảnh của các Bác ấy lên đây). Khổ nỗi là trước đây còn có cái Cầu Khỉ để tránh, từ ngày Cầu Khỉ cấm đường để sửa thì chỉ còn duy nhất 1 con đường độc đạo. Đồng ý là các Bác ăn sáng nhưng cũng nên nhìn trước nhìn sau xem nơi mình dừng đỗ ấy có ảnh hưởng đến người khác không chứ cái kiểu tư duy "không có biển cấm thì ông cứ đỗ" thì bảo sao chẳng tắc đường? Chỉ khổ cho các cháu học sinh sáng nay bị muộn học vì em thấy rất nhiều phụ huynh đèo con đi học bị kẹt ở đó. Chỉ vì 1 bát phở sáng mà làm khổ cả bao nhiêu người hỏi rằng có đáng không? Em nghĩ Bác nào đỗ xe rồi ngồi ăn phở ở cái quán ấy sáng nay nếu có lương tâm thì cũng phải đỏ mặt đấy. Qua đây em cũng mong các Bác 4 bánh nhà mình lấy đó mà rút kinh nghiệm nhá!

langthang123

Đi bộ
Ra đường em điên nhất cái bọn cứ nhao lên ko biết né tránh (cả 2B và 4B). Nhiều quả đường bên kia bị vướng, mình đang nhường 2B ngược chiều, đi sát vào vỉa hè, có ông 4B ngược chiều cũng nhao lên, thế là tắc.
Lại còn mấy pác 4B qua ngã 4, ngã 5, không rẽ trái nhưng lại bám sát bùng binh, sau đó đâm đầu ra. cả làng lại tắc.
Ôi, bao giờ cho đến bao giờ .................

haitrungkim

Xe tải
Ra đường em điên nhất cái bọn cứ nhao lên ko biết né tránh (cả 2B và 4B). Nhiều quả đường bên kia bị vướng, mình đang nhường 2B ngược chiều, đi sát vào vỉa hè, có ông 4B ngược chiều cũng nhao lên, thế là tắc.
Lại còn mấy pác 4B qua ngã 4, ngã 5, không rẽ trái nhưng lại bám sát bùng binh, sau đó đâm đầu ra. cả làng lại tắc.
Ôi, bao giờ cho đến bao giờ .................
Chắc ít thập niên nữa bác ạ. chịu khó thôi

Uoat82

Xe máy
Hôm trước em bị chú công an Tuýt còi vì tội đi tối k bật đèn....loàng ngoàng một hồi chú tha nhưng hẹn phải trả bằng Cà-fe. Hôm qua cà-fe trả nợ chú lại tranh trả xiền.............k biết là chuyện vụ hay buồn...:()

quocchim

Xe buýt
Hôm trước em bị chú công an Tuýt còi vì tội đi tối k bật đèn....loàng ngoàng một hồi chú tha nhưng hẹn phải trả bằng Cà-fe. Hôm qua cà-fe trả nợ chú lại tranh trả xiền.............k biết là chuyện vụ hay buồn...:()
Em nể cụ quá. Cụ cho em xin gặp chú xxx này với. Kể cũng hay ạ :)

themcha

[Tịch thu bằng lái]
Chiều nay em sang vincom long biên ,lúc về vẫn trong khu vực vin com có chú đi kia forte đi sang hẳn làn của em ,lao đấu đầu với em làm em sợ quá ko dám tránh đành nhấn ga đi thẳng khi hai xe cách nhau khoảng hơn 2m chaecs chú kia nhìn thấy em sợ quá nên đánh lái sang phải (2 xe tốc độ khoảng 50km/h)may thế đến giờ em vẫn sợ ,để mai em lấy quả thẻ x pót lên ...nghĩ mà tự giận mình, nếu có bh xe có phải em đỡ sợ hơn ko ,thì chắc chú porte kia tránh ko kịp....

troc

Xe tăng
Chiều nay em sang vincom long biên ,lúc về vẫn trong khu vực vin com có chú đi kia forte đi sang hẳn làn của em ,lao đấu đầu với em làm em sợ quá ko dám tránh đành nhấn ga đi thẳng khi hai xe cách nhau khoảng hơn 2m chaecs chú kia nhìn thấy em sợ quá nên đánh lái sang phải (2 xe tốc độ khoảng 50km/h)may thế đến giờ em vẫn sợ ,để mai em lấy quả thẻ x pót lên ...nghĩ mà tự giận mình, nếu có bh xe có phải em đỡ sợ hơn ko ,thì chắc chú porte kia tránh ko kịp....
Hix, 2 xe cách nhau hơn 2m, 2 xe tốc độ khoảng 50km/h... the mà không sao. Hix, em nể bác quá.

F-15 eagle

Xe đạp
[-( đúng đấy 1 điều nhịn 9 điều nhục
Nhưng 1 điều nhục là 1 cục thịt :) :) :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

MIT-ONE

Xe điện
Ở nước ta tôi thấy có rất nhiều chứng nhận về văn hóa như Khu phố văn hóa, rồi Gia đình văn hóa,... thế mà khi ra đường (và đọc qua các chuyện của các bác) thấy có rất nhiều người vẫn thể hiện sự thiếu văn hóa. Thật buồn!
Cái đó do bọn vô văn hóa nghĩ ra cấp thì....