[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2022 Vol 6

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Báo viết "5 nốt ruồi do Thần Phật đánh dấu, ai sở hữu giàu nứt vách"
Bình: hí hí hí

DurexXL

Xe lăn

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Em là người cũng không tin lắm chuyện tâm linh nhưng bản thân đã gặp 2 việc mà không giải thích dc.
1) lần đưa vợ đi sinh con ở 108. Khu sinh người nhà nằm la liệt khắp nơi. Em thấy có 1 phòng tắt điện, không thấy có bệnh nhân nào thì chạy vào ngủ. Trong lúc ngủ thì luôn mơ màng có 2 bố con nào đó vào tắm giặt. Cảm giác như thật chứ ko phải mơ
2) lần này cả nhà về quê vợ làm tang cho bà nội bên vợ. Cụ thọ 104 tuổi.
Làm lễ lúc 11h đêm lên em đưa 2 con về ks ngủ. Làm lễ xong thì em cũng về ks. 2 anh em đang ngủ bình thường. Em về đến phòng mở cửa thì đứa con gái bắt đầu khóc kiểu hờn dỗi. Mắt vẫn nhắm như đang ngủ. Em bế du ngủ mà vẫn khóc.
Sau đấy em dùng cách giống đã đọc trên topic là dùng mấy câu nặng lời, dạng chửi bới. 1 nát sau thì bé ngủ
Nhiều cái đúng là ko giải thích dc

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Em là người cũng không tin lắm chuyện tâm linh nhưng bản thân đã gặp 2 việc mà không giải thích dc.
1) lần đưa vợ đi sinh con ở 108. Khu sinh người nhà nằm la liệt khắp nơi. Em thấy có 1 phòng tắt điện, không thấy có bệnh nhân nào thì chạy vào ngủ. Trong lúc ngủ thì luôn mơ màng có 2 bố con nào đó vào tắm giặt. Cảm giác như thật chứ ko phải mơ
2) lần này cả nhà về quê vợ làm tang cho bà nội bên vợ. Cụ thọ 104 tuổi.
Làm lễ lúc 11h đêm lên em đưa 2 con về ks ngủ. Làm lễ xong thì em cũng về ks. 2 anh em đang ngủ bình thường. Em về đến phòng mở cửa thì đứa con gái bắt đầu khóc kiểu hờn dỗi. Mắt vẫn nhắm như đang ngủ. Em bế du ngủ mà vẫn khóc.
Sau đấy em dùng cách giống đã đọc trên topic là dùng mấy câu nặng lời, dạng chửi bới. 1 nát sau thì bé ngủ
Nhiều cái đúng là ko giải thích dc
Đơn giản mà sau khi du ngủ một nát lúc tỉnh dậy là ngộ ra ngay.

landaumuaxe

Xe điện
tháng cô hồn, em định làm mâm lễ trước nhà ( đường đi chung) thì có được không cccm nhỉ, với trước nhà e là cái hồ, nên cũng có vài người chết đuối rồi, có khấn được luôn tất vào là mời các vị thụ lễ không ạ

manhcsic

Xe Cứu Trợ
tháng cô hồn, em định làm mâm lễ trước nhà ( đường đi chung) thì có được không cccm nhỉ, với trước nhà e là cái hồ, nên cũng có vài người chết đuối rồi, có khấn được luôn tất vào là mời các vị thụ lễ không ạ
1. Không nên vì với nghĩa là "xá tội" với nghĩa hẹp là rộng lượng, độ lượng.
2. Nên vì có thờ có thiêng 😂

ong dat

Xe tăng
Cụm Tượng đài có 3 Chiến sỹ PCCC

Hôm qua, có 3 Chiến sỹ hi sinh
Liệu có sợi dây Tâm linh, anh linh các Liệt sỹ nhập Tượng không các Cụ Mợ nhỉ?

Em đưa giả thiết thuần tâm linh nhé
Ý cụ là tượng áo vàng chưa có người nhập chứ gì !

anhquankt90

Xe tải
Tháng cô hồn mà các cụ vắng vẻ quá

Đại Ba

Xe điện
Chết phạm giờ trùng, đưa lên chùa, sau khoảng bao nhiêu ngày thì mới được đưa ảnh về thờ ở nhà? Nếu đưa về sớm hơn thì liệu... có sao ko, các cụ mợ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Chết phạm giờ trùng, đưa lên chùa, sau khoảng bao nhiêu ngày thì mới được đưa ảnh về thờ ở nhà? Nếu đưa về sớm hơn thì liệu... có sao ko, các cụ mợ nhỉ?
Đã đưa lên chùa thì việc đưa về cũng hỏi nhà chùa luôn cho đỡ lăn tăn Cụ ạ.

Ra_đi

Xe tải
Đưa lên chùa đến khi nào cải táng cụ nhé.
Gọi là đưa lên chùa cho nhẹ nhàng chứ thực ra là nhốt vong, kể cả lễ tết hay giỗ cũng phải cúng ở chùa.

Em có câu chuyện cũng hơi thắc mắc. Lúc khoảng 8 hay 9 tuổi, tầm khoản 12h trưa, khi đó em có leo lên cây điều để hái hạt điều và trái điều (đào) để ăn. Cây điều nằm trong sân trường cấp 2-3, bỗng nhiên cảm giác có một cái gì đó chọi vào đầu mình, rất đau nhưng may không té xuống. Hôm đó chủ nhật nên trường không có người, e nhìn xung quanh thì không thấy ai, sân trường rất rộng được bao quanh bởi bức tường, các nhà lân cận cách vị trí em cũng phải tầm 50m. Lúc đó còn nhỏ nên cứ nghĩ có ai đó chọi mình, sau này nghĩ lại thì có cảm giác ko phải vậy.

DurexXL

Xe lăn
Cái này còn tuỳ thuộc vào nơi xử lý (chùa, thầy), tuỳ Trùng ở mức độ nào, phát hiện ra và xử lý ở giai đoạn nào nữa Lão huynh ạ
Ví dụ, người mất trùng đầu tiên vừa đi, trong vòng 3 ngày, thậm chí ngay ngày đầu đã có người đi tiếp, bấm ra người đi tiếp đó lại trùng ... lúc này các biện pháp lễ, giải, trấn ... sẽ có thể áp dụng đến max size là nhốt lên Chùa có khả năng trấn, tuyệt đối trong 3 năm (tính tròn 36 tháng chứ ko phải giỗ hết) từ người đi cuối cùng ... không cúng, khấn gì ở ngoài chùa, chỉ giỗ người đó tại chùa

Còn ở các case trùng dây âm ỉ, thì có thể gửi lên chùa rồi dùng bùa, chú để hạn chế

Đại Ba

Xe điện
Vâng. Họ ko làm như vậy. Em cũng chỉ là người ngoài thôi. Đành theo dõi xem sự việc tiến triển ra sao và chiêm nghiệm.

DurexXL

Xe lăn
Vâng. Họ ko làm như vậy. Em cũng chỉ là người ngoài thôi. Đành theo dõi xem sự việc tiến triển ra sao và chiêm nghiệm.
Chắc Cụ anh còn nhớ bản sơ đồ danh sách mà em vẽ đưa lên minh hoạ cho câu chuyện của đại gia đình em
Dây T âm ỉ, không rõ chính xác khởi phát từ ai
Nhưng đến năm đó, bùng phát ở nhánh nhà Bác em
Trước đó, cũng đã có những biểu hiện bất thường: anh mất vào sát ngày 49 em, con gái mất sát giỗ hết của bố ... nhưng theo phong tục tập quán quê nội em (miền Trung) không quá tỷ mỷ việc này như đồng bằng trung du Bắc bộ nên mọi sự lễ lạt đều rất đơn giản
Khi sự việc bén vào nhánh nhà em một cách bạo liệt (từ 26 tháng chạp đến 10 tháng giêng, 3 người ra đi, trong đó có 2 là đột tử và 1 trong 2 người này là trẻ và đi đêm mùng 1 Tết), thì nhánh nhà em, toàn bộ con cháu chắt của Bố em, hầu hết sinh sống ở HN, đã khẩn cấp họp và quyết định mời Thầy xử lý ngay trong tháng giêng
Nhưng thầy nói, phải sang Thanh minh mới làm được
Và khi đã xử lý xong (hành lễ, hành phép ở Mộ Bố em) thì Thầy nói: đã yên ổn được nhánh của nhà em, cũng chỉ như cứu ngọn cành, còn gốc là ở khu Mộ Tổ ở quê
Mà nơi này thì 1 vài nhánh không thể về để tác động được
Tuy nhiên vào năm đó (5 năm trước), Thầy cũng nói vận nghiệp cũng đã gần hết rồi, không quá lo lắng nữa

Và đến năm nay, toàn bộ khu Mộ Tổ họ em đã di dời triệt để sang nơi khác, hậu duệ khắp ba miền quy tụ về lo toan Các Cụ từ mười mấy đời chuyển nhà chu toàn, cũng lạy mong là con cháu sẽ được bước sang 1 trang mới, An lành và Phúc Ấm

Có lẽ vận số của Một Dòng họ là có thực, cũng thăng trầm như cuộc đời mỗi con người, gắn theo lịch sử của quê hương, của đất nước ... thời chiến loạn thì phát Tướng, phát Công khanh ...khi thời bình cũng thăng trầm suy vượng