[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2022 Vol 6

thngaylangthang

Xe ngựa
Em vừa hân hạnh có 2 quý đầu năm chỉ dành phục vụ thanh tra kiểm toán vụ kit, test, mất thời gian khủng khiếp vì tra soát, lục lại hồ sơ, mà nhiều cái lúc dịch dã gấp gáp có nhớ sắp xếp ở chỗ nào đâu, lùng nhùng mất toi nửa năm, mệt hơn đi tăng cường.
Bán than thế thôi chứ nghĩ lại khoảng thời gian năm ngoái em cũng thấy mông lung, phần vì mệt mỏi thiếu ngủ, phần vì lúc nào cũng trong tình trạng căng thẳng và bị giục giã nên nhiều việc em cũng không nhớ rõ ràng được. Chuyện sắp kể dưới đây cũng thế, em không chắc nó là thật sự xảy ra hay do mệt quá sinh ảo giác nữa, nhân dịp mai tháng 7 âm, vui vui kể lại cho các cụ thẩm xem.
Hôm đó cũng đâu đó tầm này,khoảng cuối t7, đầu t8 dương lịch, dịch ở SG căng thẳng, các đoàn công tác đi về liên tục kéo theo đội em cũng đi thu mẫu bất kể giờ giấc ngày đêm, công văn giấy tờ toàn hỏa tốc bất ngờ và thay đổi xoành xoạch, tinh thần không thể nói là minh mẫn được.
Một buổi trưa em bị sai đi lấy cv gấp cho sếp đi công tác, địa chỉ ở tầng 9, block đối diện. Nói sơ qua thì khu cơ quan em có 2 khối nhà song song, nối với nhau ở khối đế và 2 cầu nối, một ở tầng 4 và 1 ở tầng 7. Văn phòng em ở tầng 5, muốn sang tầng 9 block kia em có 3 đường: xuống hẳn tầng trệt, hoặc xuống tầng 4 hoặc lên tầng 7 đi cầu nối vách kính. Vốn là đứa cực sợ độ cao, lần duy nhất hồi trụ sở khai trương em từng mò theo hội chị em lên cầu tầng 7 chụp ảnh và sau đó toát mồ hôi bò về nên chưa bao giờ em có ý định thử lại đường đó, thường em vẫn đi cầu nối tầng 4 thôi.
Lúc đi thì bình thường, thang bộ t5 xuống t4, vắt sang block kia, đi thang máy lên t9, lấy công văn. Đoạn về thì em không nhớ là do em bấm nhầm tầng hay ai đó bấm sẵn, nhưng em lại mơ màng ra ở tầng 7, mơ màng đi tiếp thẳng ra cái cầu nối, đại khái rất mơ hồ vì lúc giật mình nhìn thì đã đi ra giữa cái cầu rồi. Đoạn này rất dẩm dớ nhé, kể cả có đi nhầm tầng thì cũng không khó để nhận ra vì thang tầng 7 là rrx trái còn tầng 4 rẽ phải, khu vực này lại lắp toàn kính nên không thể bảo là em lẫn lộn 2 cái cầu mà không biết, chỉ có thể đổ là lúc đó quá mệt (?). Đại khái là mơ mơ hồ hồ đi nhầm cầu thang, đang đi nghe có tiếng gọi: .... (tên em) ơi, xuống đây, xuống dưới này.
Óe, này thì em tỉnh và thấy mình đứng giữa cái cầu chơi vơi ở tầng 7. Ối má ơi, ba ơi... chân em ríu cả lại, tay toát mồ hôi luôn. Xong bonus thêm quả dép 9 phân (dép lê bị tống vào buồng khử trùng) nên đứng càng chênh vênh chứ lại. Em thề cái cảm giác nó dựng hết cả các loại lông tóc hãi làm sao, không đi nổi. Sau 1p đứng đần ra, em tụt dép lò dò mãi mới bước qua được cái cầu, chạy thang bộ về phòng.
Hết hồn.
Đọc lướt, em cứ nghĩ cụ đi trên thành cầu ...
Buổi trưa mà nghe tiếng gọi thì em không nghĩ do cún mệt đâu ạ :(.

Đại Ba

Xe điện
Em vừa hân hạnh có 2 quý đầu năm chỉ dành phục vụ thanh tra kiểm toán vụ kit, test, mất thời gian khủng khiếp vì tra soát, lục lại hồ sơ, mà nhiều cái lúc dịch dã gấp gáp có nhớ sắp xếp ở chỗ nào đâu, lùng nhùng mất toi nửa năm, mệt hơn đi tăng cường.
Bán than thế thôi chứ nghĩ lại khoảng thời gian năm ngoái em cũng thấy mông lung, phần vì mệt mỏi thiếu ngủ, phần vì lúc nào cũng trong tình trạng căng thẳng và bị giục giã nên nhiều việc em cũng không nhớ rõ ràng được. Chuyện sắp kể dưới đây cũng thế, em không chắc nó là thật sự xảy ra hay do mệt quá sinh ảo giác nữa, nhân dịp mai tháng 7 âm, vui vui kể lại cho các cụ thẩm xem.
Hôm đó cũng đâu đó tầm này,khoảng cuối t7, đầu t8 dương lịch, dịch ở SG căng thẳng, các đoàn công tác đi về liên tục kéo theo đội em cũng đi thu mẫu bất kể giờ giấc ngày đêm, công văn giấy tờ toàn hỏa tốc bất ngờ và thay đổi xoành xoạch, tinh thần không thể nói là minh mẫn được.
Một buổi trưa em bị sai đi lấy cv gấp cho sếp đi công tác, địa chỉ ở tầng 9, block đối diện. Nói sơ qua thì khu cơ quan em có 2 khối nhà song song, nối với nhau ở khối đế và 2 cầu nối, một ở tầng 4 và 1 ở tầng 7. Văn phòng em ở tầng 5, muốn sang tầng 9 block kia em có 3 đường: xuống hẳn tầng trệt, hoặc xuống tầng 4 hoặc lên tầng 7 đi cầu nối vách kính. Vốn là đứa cực sợ độ cao, lần duy nhất hồi trụ sở khai trương em từng mò theo hội chị em lên cầu tầng 7 chụp ảnh và sau đó toát mồ hôi bò về nên chưa bao giờ em có ý định thử lại đường đó, thường em vẫn đi cầu nối tầng 4 thôi.
Lúc đi thì bình thường, thang bộ t5 xuống t4, vắt sang block kia, đi thang máy lên t9, lấy công văn. Đoạn về thì em không nhớ là do em bấm nhầm tầng hay ai đó bấm sẵn, nhưng em lại mơ màng ra ở tầng 7, mơ màng đi tiếp thẳng ra cái cầu nối, đại khái rất mơ hồ vì lúc giật mình nhìn thì đã đi ra giữa cái cầu rồi. Đoạn này rất dẩm dớ nhé, kể cả có đi nhầm tầng thì cũng không khó để nhận ra vì thang tầng 7 là rrx trái còn tầng 4 rẽ phải, khu vực này lại lắp toàn kính nên không thể bảo là em lẫn lộn 2 cái cầu mà không biết, chỉ có thể đổ là lúc đó quá mệt (?). Đại khái là mơ mơ hồ hồ đi nhầm cầu thang, đang đi nghe có tiếng gọi: .... (tên em) ơi, xuống đây, xuống dưới này.
Óe, này thì em tỉnh và thấy mình đứng giữa cái cầu chơi vơi ở tầng 7. Ối má ơi, ba ơi... chân em ríu cả lại, tay toát mồ hôi luôn. Xong bonus thêm quả dép 9 phân (dép lê bị tống vào buồng khử trùng) nên đứng càng chênh vênh chứ lại. Em thề cái cảm giác nó dựng hết cả các loại lông tóc hãi làm sao, không đi nổi. Sau 1p đứng đần ra, em tụt dép lò dò mãi mới bước qua được cái cầu, chạy thang bộ về phòng.
Hết hồn.
Thế là có ma dụ mợ nhảy xuống à? Mà kính bít hết rồi, nhảy thế nào được.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mong các cụ, mợ chia sẻ với e về việc thầy phù thuỷ yểm âm binh khi trấn trạch nhà mới với ạ, e dâu e k biết xem đâu bảo đất nhà e dữ, xây nhà xong sẽ nhờ thầy yểm âm binh trấn yểm, e nhớ Cô e bảo là đi xem thì được nhưng k nên để yểm âm binh tại gia đình
Em cùng ý kiến với cô của cụ. Mời về thì dễ, nhưng đến lúc muốn mời đi là cả một vấn đề.

Khoai Cún

Xe tăng
Thế là có ma dụ mợ nhảy xuống à? Mà kính bít hết rồi, nhảy thế nào được.
Vách kính 2 bên chỉ khoảng hơn 1m thôi cụ, bình thường em đi không để ý lắm nhưng áng chừng để khoảng nửa người (nếu đi dép thường), hôm đó em xỏ guốc 9cm nên lúc tỉnh ra thì thấy đứng dựa vào vách kính rồi và vách chỉ cao hơn eo một chút, nhìn từ độ cao tầng 7 xuống hoảng hốt luôn. Còn tiếng gọi thì nghe mơ hồ, em không khẳng định được có thật sự ai gọi không, hay là do ảo giác. Cơ bản tháng đó đi làm 50/50, chưa kể lực lượng lớn đã vào tăng cường rồi nên cơ quan rất vắng lại còn hạn chế tiếp xúc không được ra khòi phòng làm việc, gần như lèo tèo cả ngày chả gặp mấy ai.

thngaylangthang

Xe ngựa
Vách kính 2 bên chỉ khoảng hơn 1m thôi cụ, bình thường em đi không để ý lắm nhưng áng chừng để khoảng nửa người (nếu đi dép thường), hôm đó em xỏ guốc 9cm nên lúc tỉnh ra thì thấy đứng dựa vào vách kính rồi và vách chỉ cao hơn eo một chút, nhìn từ độ cao tầng 7 xuống hoảng hốt luôn. Còn tiếng gọi thì nghe mơ hồ, em không khẳng định được có thật sự ai gọi không, hay là do ảo giác. Cơ bản tháng đó đi làm 50/50, chưa kể lực lượng lớn đã vào tăng cường rồi nên cơ quan rất vắng lại còn hạn chế tiếp xúc không được ra khòi phòng làm việc, gần như lèo tèo cả ngày chả gặp mấy ai.
Chỉ là cụ ko nhìn thấy ... ah

Khoai Cún

Xe tăng
Buổi trưa mà nghe tiếng gọi thì em không nghĩ do cún mệt đâu ạ :(.
Hồi đấy mệt thật, kiểu giờ giấc bị đảo lộn nên người biêng biêng. Cơ mà cái khu tầng 7 đấy cũng có tiếng lắm chả đùa, ngày nào có một sếp mới lên, ra cái lệnh cấm không thắp hương tuần rằm lễ tết... ở văn phòng, ngay hôm sau văn phòng cụ cháy (do con bé lễ tân không biết, thắp hương xong cho sếp lại đi về luôn) và cụ bay ghế trong tuần luôn nhé, vụ này xảy ra thì mình nghỉ đẻ với cả chưa chuyển về trụ sở nên không chứng kiến, chỉ nghe các chị khác kể lại là phòng sếp đó ngay tầng 7 này.

Khoai Cún

Xe tăng
Chỉ là cụ ko nhìn thấy ... ah
Không, em chả thấy ai, tỉnh ra thấy đứng ở cái cầu đó là hết hồn rồi, bò được hết 1/2 cầu, chạm chân đến tòa bên kia là em chạy trối chết về phòng, tay vẫn còn xách dép cơ, may cái tờ cv chỉ bị nhàu chứ em chưa quẳng mất, vẫn được tính là xong việc.

thngaylangthang

Xe ngựa
Không, em chả thấy ai, tỉnh ra thấy đứng ở cái cầu đó là hết hồn rồi, bò được hết 1/2 cầu, chạm chân đến tòa bên kia là em chạy trối chết về phòng, tay vẫn còn xách dép cơ, may cái tờ cv chỉ bị nhàu chứ em chưa quẳng mất, vẫn được tính là xong việc.
Ồ lạ thật, cụ vẫn thấy còm của em, còn một vài người ko nhìn thấy đâu ah.

Khoai Cún

Xe tăng
Tiếc quá, em tìm mãi k thấy ảnh nào chụp cái cầu nối đấy để minh họa cho cụ xem.

Đại Ba

Xe điện
Có vong một mợ đang nhăn mặt đau đớn trước đầu xe Santa Fe.

Clip đây ạ:

Đại Ba

Xe điện
À, em nhầm... Đó là xe Toyota. Hình như là Prado, của quân đội. Đó cũng là 1 trong 3 xe ô tô bị Santa Fe đâm.

thngaylangthang

Xe ngựa

prado2012

Xe điện
Hôm nay mùng 1 đầu tháng, em chúc các cụ mợ nhà mình một tháng suôn sẻ và an yên. Nhân cụ pika về thăm quê, mong có buổi off để nhà ta mời nhau chén trà trong tháng 7 cho đúng tinh thần thớt Tâm Linh ;))

Cũng lâu rồi không thấy mợ Hoa về nhà, nhớ sự tinh tế và thông minh của mợ ấy.

DurexXL

Xe lăn
Hết hồn.
Có những lúc Vô Thức nó chiếm quyền điều khiển của Nhận Thức đấy Mợ ợ
Đặc biệt là khi cơ thể chịu âp lực về thể chất, tinh thần kéo dài ...

Mùng 1 đầu tháng, kính chúc Các Cụ Mợ thớt Tâm linh một tháng Tốt lành An vui Như ý

fanmu1234

Xe container
Em thì từ trước đến giờ không tin vào những chuyện tâm linh hay thần thánh nhưng có 1 câu chuyện thực tế em gặp phải cũng khó giải thích như sau:
Em có chơi với 1 ông anh khá thân, 2 ae rất quý nhau nhưng anh ấy chết trẻ bị mất trong 1 tai nạn, 49 ngày em tranh thủ tối đi làm về có đến thắp hương cho anh, bà mẹ có giữ lại bảo để bác lấy ít lộc trên bàn thờ để e mang về mà em từ chối bảo không nhận để lại cho người khác vì chỗ thân quen không cần khách sao rồi em ra xe để lấy xe về, mà lúc ra xe để nổ máy đi về thì không tài nào nổ được máy, xe lúc trước vẫn đi ầm ầm chả vấn đề gì, tìm mọi cách cũng không thể nào nổ máy được, mọi người cũng ra hỗ trợ xem xe sửa chữa các kiểu mà nó vẫn cứ im lìm như thế, em nghĩ trong đầu chắc phải gửi xe lại đi taxi về mai qua dắt xe đi sửa chứ giờ không có quán sửa xe nào cả, lúc này bà mẹ của ảnh ấy mới lấy ít đồ lộc trên bàn thờ của ảnh xuống để đưa cho em, bà vừa treo vào xe xong em bảo để đề thử lại lần cuối xem thì xe lại nổ máy ngon ơ như bình thường, mà từ lúc đấy đi xong cũng chưa bao giờ bị lại kiểu không nổ được máy như thế cả, em nghĩ hay là do ảnh muốn giữ em lại để nhận lộc của anh rồi mới cho về hay nó chỉ là sự trùng hợp ngẫu nhiên thôi, nhiều cái đúng là không thể lý giải được
Chuyện của nhà em đây.

Mẹ em mất được khoảng 2 tháng. Bà chị họ xa (10 năm không ghé nhà em) Đt bảo tao vừa mợ thấy mẹ mày.

Bà nói mày chưa gửi cho bà cái chăn mỏng màu xanh (đúng y xì chăn của bà già, vì còn đẹp nên em không mang đốt)

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Vẫn được tính là xong việc, hay quá