[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 - vol 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Tình cờ quan điểm của em cũng trùng nên bỏ caia nhà đi và tạm thời xem sao đã. Biết đâu có tình huống mới.
Ơ cụ có phải vơ sần 2 của cụ pikachu vẫn hay chơi ở thớt này?

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

cuhaifus

Xe container
Lão đại huynh sao biết hay vậy?
Em đoán thôi lão, đi học qua đó nghịch rồi sưng này nọ lên, sau bán khoán lên Đền Đức Thánh Trần thì khỏi, suy ra đền cũng ở gần đó, đại khái thế chứ mấy ai cất công đi xa bán khoán làm gì, làng em bán khoán ngay chùa làng thôi chả phải đi đâu xa

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em đoán thôi lão, đi học qua đó nghịch rồi sưng này nọ lên, sau bán khoán lên Đền Đức Thánh Trần thì khỏi, suy ra đền cũng ở gần đó, đại khái thế chứ mấy ai cất công đi xa bán khoán làm gì, làng em bán khoán ngay chùa làng thôi chả phải đi đâu xa
Quê em nhiều người vẫn đi xa bán khoán. Cảm thấy ở đâu thiêng hơn thì họ đi. Chùa quê em từ sau khi cụ sư mất, người mới lên thì nhiều người không tín nữa.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng Miếu đó thờ đệ nào đó của Đức Thánh Trần nên khi bán khoán lên bậc có lever cao hơn là khỏi, nhà Hoàng Trang gần đền thờ Đức Thánh Trần nhỉ?
Đức thánh trần nổi danh diệt trừ ma quỷ, sao lại coi chúng là đệ của đức Thánh ? Khi bán khoán thì có được sự che chở của Đức Thánh Trần nên ma quỷ ko dám mạo phạm thôi.

Vương Máu

Xe đạp
Em thì tính từ bé rất sợ ma, đến năm lớp 6 đi vệ sinh vẫn bắt bố e đi cùng, e chỉ nhớ 1 câu chuyện lúc e còn bé thôi, lúc đấy e học lớp 5
E đang ngồi xem tivi ở nhà 1 mình, đối diện với e là cái cửa bếp đang đóng, e giật mình tự nhiên có 1 bàn tay con gái (Em chắc chắn vì thon, đẹp, và móng tay hơi dài) kéo cái cửa bếp đấy ra, tiếng kêu kẹt kẹt.. rất chậm, e đơ mất 10s, sau đấy e như bừng tỉnh, phi sang nhà hàng xóm luôn, e cũng k kể với ai vì sợ quê.
Bẵng đi khoảng mấy tháng thì e cũng quên, sau đấy nhà e chuyển nhà, e mới để ý đằng sau cánh cửa bếp có 1 cái hòm, được đóng bằng gỗ, kích thước nó sẽ như hòm tôn, nhưng to hơn 1 tí, e mở ra thì trong đấy có 2,3 vệt máu, kiểu giọt máu vậy, đến giờ e vẫn k thể lý giải được, e cũng kb cái hòm từ đâu ra, và đợt đấy cũng k thấy nó nữa
Sau đấy thì e không còn thấy hay gặp cái gì lạ nữa, bố e mới mất cách đây gần 5 tháng, bình thường e rất sợ, nhưng cứ ur vào là e nhớ bố e, 7h tối là phi xe lên rừng ma (trên e gọi là rừng, nó hoang vu lắm), e ngồi khóc, tâm sự với bố, mà cũng chả thấy cái gì ngoài muỗi và tiếng chim lợn nó kêu, cũng k thấy ma hay quỷ gì
Giờ nghĩ lại e vẫn thấy bt

Chỉnh sửa cuối:

cuhaifus

Xe container
Đức thánh trần nổi danh diệt trừ ma quỷ, sao lại coi chúng là đệ của đức Thánh ? Khi bán khoán thì có được sự che chở của Đức Thánh Trần nên ma quỷ ko dám mạo phạm thôi.
Em đâu có nói miếu đó thờ ma quỷ gì đâu cụ? Theo Trang nói sau khi em hỏi thì mới biết thờ người chết đuối, mà người chết đuối hoàn toàn có khả năng trở thành đệ của Đức Thánh chứ nhỉ?

Pikapika2

[Tịch thu bằng lái]
Nhà hướng Nam dương khí được nhiều nhất nhé bác.
Vâng... Thánh, mà như là quỷ... Rất nhiều nhà bị ảnh hưởng dai dẳng trong nhiều đời.

Lập trận trấn yểm huyệt đất này thì nguy hiểm cho tính mạng của những người thực hiện lắm ạ. Trừ phi huyệt đất ảnh hưởng an nguy quốc gia thì mới có thầy nhận làm...

Em chỉ đang tính dùng 1 cách lành hơn. Đó là dùng Dương để cân bằng thôi. Ví dụ như phá bỏ dãy nhà trong ảnh để dẫn luồng sinh khí theo gió Đông Nam vào nhà. Hoặc chuyển mặt tiền sang hướng Đông để lấy ánh sáng mặt trời.
Trước kia em còn dùng cách là nuôi chó đen tuyền nữa. Nhưng cách này chỉ giữ được mạng sống cho con chó, không đủ mạnh để thay đổi gì cả. (Mảnh đất này nuôi chó màu vàng, màu trắng đều chết yểu).

Pikapika2

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ không nên.
Nếu xác định hậu quả có thể lớn thế sao không làm lớn luôn thể ? Triệt hạ cái miếu, nơi khởi nguồn địa khí (khí âm).
Trước kia, dân gian khi gặp sự lạ thường lập miếu thờ cúng, mong được thế lực tâm linh(thường là ma quỷ hoặc tinh thú có quyền năng lớn) phù trợ hoặc được yên ổn sống. Và các thế lực này cũng cậy nhờ hương khói mà mạnh hơn. Cái vòng luẩn quẩn tác động-được hương khói-tác động...lặp đi lặp lại diễn ra có khi cả ngàn năm. Giúp thực sự thì các vị đó chẳng giúp được gì nhưng hậu họa thì chẳng thiếu. Những người sống xung quanh bị âm khí ảnh hưởng, những lần các vị diễu võ dương oai thể hiện sự linh thiêng để được hương khói, những khi một ai đó không may mạo phạm(dư đánh con rắn...) thì lãnh đủ ko chỉ 1 đời.
Xử lý các vị này, chắc phải nhờ thầy pháp lực cao cường, có thể dàn xếp được với cả thánh thần để xử lý thì mới được.

DurexXL

Xe lăn
Bà cụ trong ảnh là... mẹ em.

Vậy, chắc cụ đã hiểu tại sao....
Em chào Cụ
Đợt rồi em túi bụi chạy kiếm cơm ngày dịch nên đầu óc cứ rối tinh, không tĩnh

Nay cũng cuối tháng, em chạy qua thớt, thấy lại hai bức ảnh Cụ đã post lên từ đận trước

Qua mô tả, Cụ cho em hỏi chút:
Về định vị, em hình dung bức ảnh Bà Cụ đứng ở cửa như này có đúng không:

Và gian nhà sụp hoàn toàn chỉ còn bộ cửa trong ảnh thứ 2 là nằm ở vị trí nào Cụ nhỉ

Đại Ba

Xe điện
Em chào Cụ
Đợt rồi em túi bụi chạy kiếm cơm ngày dịch nên đầu óc cứ rối tinh, không tĩnh

Nay cũng cuối tháng, em chạy qua thớt, thấy lại hai bức ảnh Cụ đã post lên từ đận trước

Qua mô tả, Cụ cho em hỏi chút:
Về định vị, em hình dung bức ảnh Bà Cụ đứng ở cửa như này có đúng không:

Và gian nhà sụp hoàn toàn chỉ còn bộ cửa trong ảnh thứ 2 là nằm ở vị trí nào Cụ nhỉ
Cám ơn cụ. Cụ vẽ hướng của 3 dãy nhà hoàn toàn chuẩn ạ.

Căn nhà sụp hoàn toàn là khoảng trắng nhờ nhờ trong ảnh. Trước và sau đều có vườn, cây cối mọc um tùm vì ko được chăm sóc nhiều chục năm.

Nhà có hướng Tây Bắc - Đông Nam (mặt tiền hướng về phía Đông Nam ạ). Như ảnh sau: (đã xoá địa chỉ vì là thông tin riêng tư)

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn

Căn nhà sụp hoàn toàn là khoảng trắng nhờ nhờ trong ảnh. Trước và sau đều có vườn, cây cối mọc um tùm vì ko được chăm sóc nhiều chục năm.

Nhà có hướng Tây Bắc - Đông Nam (mặt tiền hướng về phía Đông Nam ạ). Như ảnh sau:
Căn nhà sụp là ở 1 khu vực khác không liền kề đến mảnh đất của 3 ngôi nhà hình chữ U đúng không Cụ?

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa

Nhà có hướng Tây Bắc - Đông Nam (mặt tiền hướng về phía Đông Nam ạ). Như ảnh sau:
Cụ xoá địa chỉ trên map đi cụ ơi.

Đại Ba

Xe điện
Căn nhà sụp là ở 1 khu vực khác không liền kề đến mảnh đất của 3 ngôi nhà hình chữ U đúng không Cụ?
Vâng, 2 căn nhà cách nhau gần 1 km. Em xem dòng mạch ao hồ chảy cũng ko liên quan tới nhau ( Vì trước thời Hai Bà Trưng thì một nhánh của sông Hồng chảy qua làng. Sau này bồi lấp thành ra có nhiều chuỗi ao hồ trong làng).

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em ko có phần mềm để xoá. Kể ra thông tin riêng tư thì nên xoá, nhưng địa chỉ trên ảnh cũng khó search google nên thôi kệ ạ.
Em vừa search 1 phát ra luôn. Cụ và cụ DurexXL xoá ảnh đó đi. Em bê về xoá địa chỉ rồi đăng lên cho cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng