[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 - vol 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Đại Ba

Xe điện
E cũng k rành lắm nhưng cảm nhận riêng từ cái cửa ra cái cây nó cứ thế nào ấy
Vâng....

Mảnh đất này khẳng định là không có xương cốt ở dưới, ít nhất là trong độ sâu 1 mét. Bởi vì toàn bộ khu đất đã được đào lên để làm móng nhà và móng sân mà ko thấy có hài cốt. Dãy nhà xưa nhất mới xây sau năm 1954 thôi ạ.

Tuy nhiên, bức ảnh này được chụp từ phía 1 ngôi mộ thiên táng. Có 1 người phụ nữ không chồng, chết già ở đó. Sau 1 đêm mưa thì mối xông lên thành mộ. Dân làng bèn xây luôn 1 ngôi miếu ở đó để thờ người phụ nữ đó.

Các gia đình xung quanh ngôi mộ thiên táng này (trong bán kính tới khoảng 100-200 mét), chỉ có 2 người đàn ông là con trưởng có thể sinh sống được lâu dài.
Còn lại, đều chỉ là con gái, con rể và con thứ.

Chỉnh sửa cuối:

Đại Ba

Xe điện
Đó là câu chuyện của bức ảnh thứ nhất.

Còn bức ảnh thứ hai thì đơn giản hơn ạ. Ngôi nhà đó có 2 người con trai và nhiều con gái. Con trai trưởng đã chết do tai nạn ở tuổi thiếu niên. Người con trai thứ không chịu được áp lực, nên đã phải mua 1 mảnh đất khác để ở, bỏ mặc cho mảnh đất và ngôi nhà do bố mẹ để lại này trong cảnh hoang hoá.

Áp lực đó là do mâu thuẫn với các bà con gái.

Như vậy, theo em hiểu thì cả 2 mảnh đất đều có đặc điểm chung là âm cực vượng.

Đại Ba

Xe điện
Nếu có khả năng, thì mong muốn của em là góp phần trấn trạch 2 mảnh đất này. Nhưng em nghĩ nên thận trọng, cho nên em muốn hỏi ý kiến các cụ các mợ.

Pikapika2

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh khí tụ là cái cây ý. Còn ảnh 2 là cái cửa gỗ. Em cảm giác có vị nào đó.
Ảnh 2, là ảnh có thắp hương hay ảnh chụp cái cây hả cụ?

Về vấn đề khí tụ, không lưu thông thì có phải là cụ nói ảnh chụp cái cây ko? Nếu vậy, em cũng nghĩ như cụ.
Sau cái cây là 1 dãy nhà. Trước khi dãy nhà đó được xây dựng, mùa hè thường có gió Đông Nam thổi vào, rất mát và sản khoái. Sau khi xây dãy nhà đó, em có cảm giác không khí ko lưu thông, rất bí bách khó chịu.

duchathoithoi

Xe tăng
Nếu có khả năng, thì mong muốn của em là góp phần trấn trạch 2 mảnh đất này. Nhưng em nghĩ nên thận trọng, cho nên em muốn hỏi ý kiến các cụ các mợ.
Từ chiều, em không nhìn mà nhắm mắt hình dung. Em thấy ( không đúng cụ đại xá cho nhé), phía trước cái cửa ( theo cụ tả là có mộ thiên táng) em thấy chả sao cả. Nhưng sau cánh cửa kia, không phải vong, âm thịnh, mà là quỷ. Hung tợn, kiểu đầu trâu mặt ngựa, cầm đao truy sát, gia chủ nào ở được mảnh đất này phải là thày cực cao tay, hoặc gia tiên phải cỡ " trung uỷ" mới đỡ được. " đỡ" thôi, chứ lúc sơ xảy vẫn có biến như thường. Trừ khi không còn lựa chọn, chứ quan điểm của em là tránh cho lành. Vài lời loạn xạ, mong cụ lượng thứ.

Đại Ba

Xe điện
Ảnh khí tụ là cái cây ý. Còn ảnh 2 là cái cửa gỗ. Em cảm giác có vị nào đó.
Vâng. Ảnh 2, nếu có vị nào thì chắc cũng ngoài trăm năm cụ ạ. Trong vòng trăm năm trở lại đây, em ko nghe thấy chuyện vị nào mất ở trên mảnh đất này cả.

À... Có chứ. Đó chính là người con trai trưởng, mất khi còn đang tuổi thiếu niên.

duchathoithoi

Xe tăng
Còn cái ảnh còn lại, phong thuỷ không tốt thôi chứ không có vấn đề gì cả ( ảnh có bà cụ trước cửa ý)

Đại Ba

Xe điện
Từ chiều, em không nhìn mà nhắm mắt hình dung. Em thấy ( không đúng cụ đại xá cho nhé), phía trước cái cửa ( theo cụ tả là có mộ thiên táng) em thấy chả sao cả. Nhưng sau cánh cửa kia, không phải vong, âm thịnh, mà là quỷ. Hung tợn, kiểu đầu trâu mặt ngựa, cầm đao truy sát, gia chủ nào ở được mảnh đất này phải là thày cực cao tay, hoặc gia tiên phải cỡ " trung uỷ" mới đỡ được. " đỡ" thôi, chứ lúc sơ xảy vẫn có biến như thường. Trừ khi không còn lựa chọn, chứ quan điểm của em là tránh cho lành. Vài lời loạn xạ, mong cụ lượng thứ.
Em cám ơn cụ. Để em tĩnh tâm lại rồi sẽ trả lời cụ....

Pikapika2

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy ảnh 2 có vẻ ít vấn đề. Em chỉ cảm giác như ai đó được thờ hương khói ở đó. Còn ảnh 1 ấn tượng mạnh quá. Mà em nghĩ không dám nói vì sợ do ảnh chụp xấu.

Đại Ba

Xe điện
Em thấy ảnh 2 có vẻ ít vấn đề. Em chỉ cảm giác như ai đó được thờ hương khói ở đó. Còn ảnh 1 ấn tượng mạnh quá. Mà em nghĩ không dám nói vì sợ do ảnh chụp xấu.
Cụ cứ nói đi, đừng ngại.

Lời nói thẳng thường khó nghe. Nhưng em luôn sẵn sàng lắng nghe những lời khó nghe nhất.

duchathoithoi

Xe tăng
Cụ cứ nói đi, đừng ngại.

Lời nói thẳng thường khó nghe. Nhưng em luôn sẵn sàng lắng nghe những lời khó nghe nhất.
Xem ảnh khó lắm cụ ạ. Chỉ là linh cảm ( thật ra là tưởng tượng thôi) không chính xác đâu. Cái ảnh 1 theo em thì khu đất ý thường là bìa làng hay có hướng đình chùa chiếu vào ( hoặc cũng có liên quan đến đất đình chùa miếu mạo). Cụ không thêm thông tin thì em chịu.

Đại Ba

Xe điện
Cám ơn cụ và cụ Pikapika.

Em kể tiếp.
Người con trai thứ mà em biết, đã phải bỏ mảnh đất này mà ra đi, cũng có 2 người con trai.

Cả 2 người con trai đó đều trắng trẻo, khôi ngô, rất giỏi toán. Người con trai trưởng đang sống và làm việc ở nội thành Hà Nội, có thể nói là rất thành đạt (nhưng tất nhiên là cũng không ở trên mảnh đất này).

Còn người con trai thứ hai....
Sau một biến cố về an ninh trật tự, cậu ta đã phát điên, và.... chưa từng rời khỏi mảnh đất này. Cái bạt màu xanh che bên phải ảnh, là cái bạt che mưa che nắng cho cậu ấy.

Em up lại ảnh liên quan. Up liên tục để các cụ dễ cảm nhận.

Đại Ba

Xe điện
Thẳng hướng cái cây nhìn vào góc hai dãy nhà trong phạm vị 300-500 m có mồ mả ( nhiều hoặc cho là linh thiêng k cụ?)
Góc đó, cách 100 mét có 1 cái ao. (Cách đây chừng 20 năm, cái ao này đã bị lấp 2/3). Tiếp sau cái ao là 1 gia đình đã 2 đời nay chịu oan khuất, khổ ải.

Khu vực này em không nghe nói có hài cốt. Vì đó là khu dân cư sinh sống đông đúc khoảng 2 ngàn năm rồi ạ (từ trước thời Hai Bà Trưng). Người Bắc không có tập quán chôn cất trong vườn nhà.

Đại Ba

Xe điện
Góc đó, cách 100 mét có 1 cái ao. (Cách đây chừng 20 năm, cái ao này đã bị lấp 2/3). Tiếp sau cái ao là 1 gia đình đã 2 đời nay chịu oan khuất, khổ ải.

Khu vực này em không nghe nói có hài cốt. Vì đó là khu dân cư sinh sống đông đúc khoảng 2 ngàn năm rồi ạ (từ trước thời Hai Bà Trưng). Người Bắc không có tập quán chôn cất trong vườn nhà.
À... Nhà đó, có 1 người con dâu (vợ của con trai thứ), làm nhà trên phần ao bị lấp, cũng bị phát điên cụ ạ.

duchathoithoi

Xe tăng

Khu đất hay nhà âm khí mạnh ( âm khí có thể do vong hay do phong thuỷ hình thành) có thể cảm nhận được. Nhưng phân biệt được thì cần kiến thức phong thuỷ và trực quan. Cái này qua một bức ảnh không chém được cụ ak.

Đại Ba

Xe điện
Khu đất hay nhà âm khí mạnh ( âm khí có thể do vong hay do phong thuỷ hình thành) có thể cảm nhận được. Nhưng phân biệt được thì cần kiến thức phong thuỷ và trực quan. Cái này qua một bức ảnh không chém được cụ ak.
Vâng...

Em định đào 1 đường rãnh lớn, sâu tầm 2 mét, cắt đứt "long mạch" nối giữa ngôi mộ thiên táng với khu đất này, để chặn luồng âm khí lớn nhất. Còn dãy nhà trong ảnh, em định phá bỏ, để đón dương khí từ luồng gió phía Tây Nam.

Nhưng em cũng hiểu là nếu em trấn trạch thất bại, thì chuyện em mất mạng sẽ là đương nhiên.

Còn 1 chuyện nữa về mảnh đất này... Cách đây chừng 7,8 năm, con rể của bà cụ trong ảnh, trong 1 lần về thăm quê vợ, đã đập chết 1 con rắn bò ra từ phía ngôi mộ thiên táng.

Anh ấy đã phát điên, sau vụ việc ấy ko lâu.... Cho đến bây giờ, vẫn ko hoàn toàn tỉnh táo.

Em up lại ảnh liên quan:

duchathoithoi

Xe tăng
Vâng...

Em định đào 1 đường rãnh lớn, sâu tầm 2 mét, cắt đứt "long mạch" nối giữa ngôi mộ thiên táng với khu đất này, để chặn luồng âm khí lớn nhất. Còn dãy nhà trong ảnh, em định phá bỏ, để đón dương khí từ luồng gió phía Tây Nam.

Nhưng em cũng hiểu là nếu em trấn trạch thất bại, thì chuyện em mất mạng sẽ là đương nhiên.

Còn 1 chuyện nữa về mảnh đất này... Cách đây chừng 7,8 năm, con rể của bà cụ trong ảnh, trong 1 lần về thăm quê vợ, đã đập chết 1 con rắn bò ra từ phía ngôi mộ thiên táng.

Anh ấy đã phát điên, sau vụ việc ấy ko lâu.... Cho đến bây giờ, vẫn ko hoàn toàn tỉnh táo.

Em up lại ảnh liên quan:
Em không hiểu sao cụ lại xác định có thể phải trả giá như vậy mà vẫn tính làm ( em tự hỏi thôi, cụ không cần trả lời). Gia đình đều có phúc phận. Phong thuỷ có nhiều cách giảm cái xấu, tăng cường cái tốt. Không nên và cũng cực khó đang xấu làm nó tốt được ( cái này là quy luật, em chưa thấy ai thay đổi nổi quy luật cả). Em đồng ý quan điểm cụ tư vấn phá 2 cái nhà kia đi ( thực tế nó cũ quá, có điều kiện thì phá đi). Còn đào rãnh thì theo em không nên, cụ có thể dùng cách khác, hạn chế sự ảnh hưởng, cụ khó có thể cắt đứt được và cũng không nên cắt. Đấy là ngu ý của em, còn vẫn là tuỳ cụ quyết.

Đại Ba

Xe điện
Em không hiểu sao cụ lại xác định có thể phải trả giá như vậy mà vẫn tính làm ( em tự hỏi thôi, cụ không cần trả lời). Gia đình đều có phúc phận. Phong thuỷ có nhiều cách giảm cái xấu, tăng cường cái tốt. Không nên và cũng cực khó đang xấu làm nó tốt được ( cái này là quy luật, em chưa thấy ai thay đổi nổi quy luật cả). Em đồng ý quan điểm cụ tư vấn phá 2 cái nhà kia đi ( thực tế nó cũ quá, có điều kiện thì phá đi). Còn đào rãnh thì theo em không nên, cụ có thể dùng cách khác, hạn chế sự ảnh hưởng, cụ khó có thể cắt đứt được và cũng không nên cắt. Đấy là ngu ý của em, còn vẫn là tuỳ cụ quyết.
Bà cụ trong ảnh là... mẹ em.

Vậy, chắc cụ đã hiểu tại sao....

Trạng thái
Thớt đang đóng