[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 - vol 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

duchathoithoi

Xe tăng
Bà cụ trong ảnh là... mẹ em.

Vậy, chắc cụ đã hiểu tại sao....
Ồ. Vâng. Vậy cụ cân nhắc. Em mạn phép khuyên cụ không nên đào rãnh. Chọn cách khác, giảm thiểu thôi. Vụ con rắn là điềm báo thôi, có thể là ngẫu nhiên, cụ không nên nặng vào chuyện đó. Cách chữa tốt nhất là dùng tâm linh ( mà tâm linh nhiều lúc... hì, chắc cụ hiểu ý em, miễn sao anh con rể thấy an tâm và tin là hy vọng sẽ ổn).

Đại Ba

Xe điện
Ồ. Vâng. Vậy cụ cân nhắc. Em mạn phép khuyên cụ không nên đào rãnh. Chọn cách khác, giảm thiểu thôi. Vụ con rắn là điềm báo thôi, có thể là ngẫu nhiên, cụ không nên nặng vào chuyện đó. Cách chữa tốt nhất là dùng tâm linh ( mà tâm linh nhiều lúc... hì, chắc cụ hiểu ý em, miễn sao anh con rể thấy an tâm và tin là hy vọng sẽ ổn).
Vâng, cám ơn cụ. Dù sao thì đất đai cũng là chuyện thứ yếu. Quan trọng là con người. Em cũng xác định giữ người chứ ko giữ đất....

Đến Cao Biền mà cũng còn thất bại trong việc cắt đứt nguồn địa khí, thì em biết khả năng thất bại của em rất cao.

duchathoithoi

Xe tăng
Vâng....

Mảnh đất này khẳng định là không có xương cốt ở dưới, ít nhất là trong độ sâu 1 mét. Bởi vì toàn bộ khu đất đã được đào lên để làm móng nhà và móng sân mà ko thấy có hài cốt. Dãy nhà xưa nhất mới xây sau năm 1954 thôi ạ.

Tuy nhiên, bức ảnh này được chụp từ phía 1 ngôi mộ thiên táng. Có 1 người phụ nữ không chồng, chết già ở đó. Sau 1 đêm mưa thì mối xông lên thành mộ. Dân làng bèn xây luôn 1 ngôi miếu ở đó để thờ người phụ nữ đó.

Các gia đình xung quanh ngôi mộ thiên táng này (trong bán kính tới khoảng 100-200 mét), chỉ có 2 người đàn ông là con trưởng có thể sinh sống được lâu dài.
Còn lại, đều chỉ là con gái, con rể và con thứ.
Giờ em mới đọc kỹ. Lúc trước mắt nhắm mắt mở đọc lại nghĩ ngôi mộ thiên táng là ở cái ảnh thứ 2 ( ảnh cái cửa gỗ). Cụ phá hai cái nhà kia đi, khuôn viên khu đất và nhà cải tạo giữ gìn thật sạch đẹp là sẽ ổn.

hp78

Xe điện
Vâng, cám ơn cụ. Dù sao thì đất đai cũng là chuyện thứ yếu. Quan trọng là con người. Em cũng xác định giữ người chứ ko giữ đất....

Đến Cao Biền mà cũng còn thất bại trong việc cắt đứt nguồn địa khí, thì em biết khả năng thất bại của em rất cao.
Nếu thất bại rủi ro lớn nhất sẽ như nào vậy cụ ?

Khoai Cún

Xe tăng
Vâng...

Em định đào 1 đường rãnh lớn, sâu tầm 2 mét, cắt đứt "long mạch" nối giữa ngôi mộ thiên táng với khu đất này, để chặn luồng âm khí lớn nhất. Còn dãy nhà trong ảnh, em định phá bỏ, để đón dương khí từ luồng gió phía Tây Nam.

Nhưng em cũng hiểu là nếu em trấn trạch thất bại, thì chuyện em mất mạng sẽ là đương nhiên.

Còn 1 chuyện nữa về mảnh đất này... Cách đây chừng 7,8 năm, con rể của bà cụ trong ảnh, trong 1 lần về thăm quê vợ, đã đập chết 1 con rắn bò ra từ phía ngôi mộ thiên táng.

Anh ấy đã phát điên, sau vụ việc ấy ko lâu.... Cho đến bây giờ, vẫn ko hoàn toàn tỉnh táo.

Em up lại ảnh liên quan:
Cụ bỏ được cái khu nhà có miếng bạt xanh không? Em nhìn cây và cái khu nhà đó cảm giác cứ sao sao ấy ạ.

Xe nội lước

Xe container
Cả 2 mảnh đất đều có nhiều chuyện ko hay cho những người sinh sống ở đó mợ ạ. Nhưng em muốn xin đánh giá cảm nhận từ những người khác cho có cái nhìn khách quan.
Cái cửa bức bàn như vậy thì ắt gia chủ xd nên nó phải là ng " có " chứ cụ.nhưng sân và ctr cỏ mọc tận thềm như thế thì chắc cũng lại bỏ hoang đã lâu.
Ps: đọc thêm còm sau em mạn phép hỏi .cụ đã bao h nhờ 1 ng xem hộ trực tiếp mảnh đất này chưa?.việc đào cái hào là do ý tưởng từ cụ hay 1 ai đó,hay 1 cuốn sách nào đã gợi ý điều này..bởi em nghĩ việc đào đắp hiểu thông thường là việc nhỏ..nhưng gắn với mục đích duy tâm thì sẽ là việc lớn.
Tò mò thêm nữa là ngôi nhà này ở đâu? .cụ là thế nào với hai cụ đã khuất ( những ng xd ngôi nhà cổ).bởi lẽ theo em hiểu ,nếu đất đai quê quán mà ta k có duyên thì cũng nên tìm nơi chốn khác ...ý em thẳng thắn là san bằng và chuyển đổi nếu k có giải pháp khác.
Mạo muội thẳng thắn.cụ thứ lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

Pikapika2

[Tịch thu bằng lái]
Vâng...

Em định đào 1 đường rãnh lớn, sâu tầm 2 mét, cắt đứt "long mạch" nối giữa ngôi mộ thiên táng với khu đất này, để chặn luồng âm khí lớn nhất. Còn dãy nhà trong ảnh, em định phá bỏ, để đón dương khí từ luồng gió phía Tây Nam.

Nhưng em cũng hiểu là nếu em trấn trạch thất bại, thì chuyện em mất mạng sẽ là đương nhiên.

Còn 1 chuyện nữa về mảnh đất này... Cách đây chừng 7,8 năm, con rể của bà cụ trong ảnh, trong 1 lần về thăm quê vợ, đã đập chết 1 con rắn bò ra từ phía ngôi mộ thiên táng.

Anh ấy đã phát điên, sau vụ việc ấy ko lâu.... Cho đến bây giờ, vẫn ko hoàn toàn tỉnh táo.

Em up lại ảnh liên quan:
Em nghĩ được thì nên bỏ cái dãy nhà trước đã ạ.

Pikapika2

[Tịch thu bằng lái]
Tình cờ quan điểm của em cũng trùng nên bỏ caia nhà đi và tạm thời xem sao đã. Biết đâu có tình huống mới.

xe_ga

Xe tăng

Mảnh đất nằm ở khu vực nào vậy cụ

cuhaifus

Xe container
Thật ra em thấy không riêng Cụ Tố, Kinh Dịch hay kể cả là Cụ Trạng Trình đi nữa, mà hầu hết - nếu như không nói là tất cả những lời sấm truyền, dự đoán của các Nhà Tiên tri nổi tiếng (level Nhân loại, Quốc gia) đều ở dạng mập mờ, có thể hiểu theo đa nghĩa ạ
Và thường thì khi có 1 sự kiện nào đó chấn động xảy ra, theo luận giải logic với tư duy áp tương tự, thì mọi người mới ồ, à, ra thế, chuẩn quá ...
Về hình thức, cũng không khác mấy so với việc : biết thế thì lùa ngựa của các Chã về sau khi trận bóng kết thúc :P

Một trong những câu sấm (mà dân gian truyền miệng) của cụ Trạng Trình có giá trị xuyên thời gian và địa điểm, vượt ra khỏi lãnh thổ nước Việt, người Việt là đây ạ

Pierre Marie Antoine Pasquier, hay thường được biết với tên Pierre Pasquier (6 tháng 2, 1877-15 tháng 1, 1934) là Toàn quyền Đông Dương từ năm 1928 đến 1934.

Pasquier tử nạn khi chuyến bay chở 10 người bị rơi ở Corbigny, Nièvre, Pháp ngày 15 tháng 1 năm 1934. Tương truyền cái chết của Pasquier, Trạng Trình Nguyễn Bỉnh Khiêm đã tiên đoán trong cuốn Sấm ký với hai câu lục bát:[3]

Giữa năm hai bảy mười ba
Lửa đâu mà đốt tám gà trên mây

Một phiên bản khác:
Vào năm hai bảy mười ba
Trời nổi cơn gió tám gà chết thiêu

Theo câu sấm truyền thì năm đó là năm nhuận với hai tháng 7 âm lịch nên có 13 tháng. Pasquier được phiên âm là "Bát Kê, 八雞", tức là "tám gà". Ngày 15 tháng 1 năm 1934 nhằm ngày mồng một Tháng Chạp năm Quý Dậu, một năm nhuận.
Vào tay mấy bố bói thơ đề là to chuyện đấy mợ ạ, em cứ tạm dịch theo kiểu mấy thánh thơ đề là chạm 5, chạm 7, chạm 1, chạm 3. Lưu ý đít 8 đánh to hơn thì chắc chắn có gà ăn, hehe fun tý kéo thớt lên cho nổi

Be Grace

Xe điện
co gì vui ko các cụ mợ oi

Phi Vũ

Xe hơi
Cách đây chừng 5 năm, khu chợ gần chỗ em làm việc nghe kể có vụ mẹ chồng mâu thuẫn với con dâu, đang nấu cơm lấy ngay cái đũa cả đánh vào đầu, con dâu chết đấy. Cả chợ xôn xao hết cả lên. Bọn em nghe kể lại từ mấy bà đi chợ, không rõ đúng sai thế nào, còn cô con dâu kia chết là thật.

Đũa cả ngày xưa toàn chọn tre cật cực già, gác bếp phơi bồ hóng bao nhiêu lâu. Nhà làm nông lại đông người thì phải nấu cơm nồi gang to vật mới đủ, đun bếp rơm rạ vào mùa hè thì nóng bỏng rát nên đôi đũa cả phải vừa to vừa dài. Nhà em còn cái đũa cả ngoáy nồi cám lợn lại càng to nữa, chắc bằng nửa cái đòn gánh.
Đấy là xét về thực tế, còn về tâm linh, em nghĩ đũa cả làm từ tre già qua bao sương nắng, ngày ngày lại tôi nhiệt nữa, chắc dương tính nó cực mạnh nên trừ tà được. Hồi bé tí có lần em ngã xuống ao được vớt lên, bà nội em mang em vào bếp đốt lửa, hơ vía bằng đũa cả rồi mang 9 nắm cơm vừng con con ra bờ ao làm phép xong cho em ăn.

Về áo quan, em nghe nói là kích thước trong lòng là cố định (mấy thước mấy tấc gì đó, liên quan đến âm dương ngũ hành), không phải muốn to hay nhỏ theo ý gia chủ. Nên cũng nhiều đám phải lựa mãi mới đưa vào được.
Em nghe cụ nói nửa thật nửa trào phúng, nghe rất vui.
Nhưng em cũng mạn phép hỏi thật, ý cụ là thật hay là đùa?

Cây đũa cả vừa to vừa cứng vừa có cạnh thế quật vào sau ót hoặc chẻ thẳng xuống đầu thì Mike Tyson còn đi huống gì cô con dâu.

Nhà nội em xài cây đũa cả khá là xịn, nhà nội 3 đời võ sư, cấm mấy thằng cháu nghịch ngợm cầm phang nhau cũng chỉ vì thế, nó rất là nguy hiểm, chỉ thua súng tây, đạn tây thôi.

Đại Ba

Xe điện
Nếu thất bại rủi ro lớn nhất sẽ như nào vậy cụ ?
Hậu quả lớn nhất sẽ là làm nhiều người trong làng đột tử hoặc phát điên cụ ạ.

Dòng địa khí đang chảy ngầm trong lòng đất. Nay ta đào rãnh cắt ngang, sẽ khiến cho dòng địa khí ấy thoát lên mặt đất. Hiện tượng thoát khí này đã được ghi nhận là có ảnh hưởng xấu tới mức gây chết nhiều người và động vật.

Không biết nhìn ảnh, nhưng cũng mong Cụ Đại Ba gặp được người có duyên để cùng cụ và gia đình khắc phục hiện trạng mảnh đất, giúp mảnh đất được tốt đẹp trở lại ( ảnh có cụ Bà), mong cụ và toàn thể gia đình bình an.

Đại Ba

Xe điện
Vâng, cám ơn cụ....
Không biết nhìn ảnh, nhưng cũng mong Cụ Đại Ba gặp được người có duyên để cùng cụ và gia đình khắc phục hiện trạng mảnh đất, giúp mảnh đất được tốt đẹp trở lại ( ảnh có cụ Bà), mong cụ và toàn thể gia đình bình an.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Hậu quả lớn nhất sẽ là làm nhiều người trong làng đột tử hoặc phát điên cụ ạ.
Dòng địa khí đang chảy ngầm trong lòng đất. Nay ta đào rãnh cắt ngang, sẽ khiến cho dòng địa khí ấy thoát lên mặt đất. Hiện tượng thoát khí này đã được ghi nhận là có ảnh hưởng xấu tới mức gây chết nhiều người và động vật.
Nếu xác định hậu quả có thể lớn thế sao không làm lớn luôn thể ? Triệt hạ cái miếu, nơi khởi nguồn địa khí (khí âm).
Trước kia, dân gian khi gặp sự lạ thường lập miếu thờ cúng, mong được thế lực tâm linh(thường là ma quỷ hoặc tinh thú có quyền năng lớn) phù trợ hoặc được yên ổn sống. Và các thế lực này cũng cậy nhờ hương khói mà mạnh hơn. Cái vòng luẩn quẩn tác động-được hương khói-tác động...lặp đi lặp lại diễn ra có khi cả ngàn năm. Giúp thực sự thì các vị đó chẳng giúp được gì nhưng hậu họa thì chẳng thiếu. Những người sống xung quanh bị âm khí ảnh hưởng, những lần các vị diễu võ dương oai thể hiện sự linh thiêng để được hương khói, những khi một ai đó không may mạo phạm(dư đánh con rắn...) thì lãnh đủ ko chỉ 1 đời.
Xử lý các vị này, chắc phải nhờ thầy pháp lực cao cường, có thể dàn xếp được với cả thánh thần để xử lý thì mới được.

Đại Ba

Xe điện
Nếu xác định hậu quả có thể lớn thế sao không làm lớn luôn thể ? Triệt hạ cái miếu, nơi khởi nguồn địa khí (khí âm).
Trước kia, dân gian khi gặp sự lạ thường lập miếu thờ cúng, mong được thế lực tâm linh(thường là ma quỷ hoặc tinh thú có quyền năng lớn) phù trợ hoặc được yên ổn sống. Và các thế lực này cũng cậy nhờ hương khói mà mạnh hơn. Cái vòng luẩn quẩn tác động-được hương khói-tác động...lặp đi lặp lại diễn ra có khi cả ngàn năm. Giúp thực sự thì các vị đó chẳng giúp được gì nhưng hậu họa thì chẳng thiếu. Những người sống xung quanh bị âm khí ảnh hưởng, những lần các vị diễu võ dương oai thể hiện sự linh thiêng để được hương khói, những khi một ai đó không may mạo phạm(dư đánh con rắn...) thì lãnh đủ ko chỉ 1 đời.
Xử lý các vị này, chắc phải nhờ thầy pháp lực cao cường, có thể dàn xếp được với cả thánh thần để xử lý thì mới được.
Vâng... Thánh, mà như là quỷ... Rất nhiều nhà bị ảnh hưởng dai dẳng trong nhiều đời.

Lập trận trấn yểm huyệt đất này thì nguy hiểm cho tính mạng của những người thực hiện lắm ạ. Trừ phi huyệt đất ảnh hưởng an nguy quốc gia thì mới có thầy nhận làm...

Em chỉ đang tính dùng 1 cách lành hơn. Đó là dùng Dương để cân bằng thôi. Ví dụ như phá bỏ dãy nhà trong ảnh để dẫn luồng sinh khí theo gió Đông Nam vào nhà. Hoặc chuyển mặt tiền sang hướng Đông để lấy ánh sáng mặt trời.
Trước kia em còn dùng cách là nuôi chó đen tuyền nữa. Nhưng cách này chỉ giữ được mạng sống cho con chó, không đủ mạnh để thay đổi gì cả. (Mảnh đất này nuôi chó màu vàng, màu trắng đều chết yểu).

Hoàng Trang

Xe ngựa
Quê em có 1 cái miếu dạng này. Em không rõ có ai cầu cúng được cái gì chưa? Nhưng có không dưới 1 trường hợp trẻ nhỏ đi qua bị trêu cho khóc đến tím tái người, khóc không dỗ được (tất nhiên đi viện không tìm ra nguyên nhân). Ngày xưa, trên đường đi học, bọn em thường la cà hái hoa dại, cỏ gà để nghịch và hoa chóc, hoa râm bụt (loại búp màu đỏ cam) để hút mật ngọt). Nhưng tuyệt đối bọn em không bao giờ động đến hoa râm hoa chóc ở bờ rào miếu đó. Có lần mấy thằng ku nghịch ngợm tè vào bãi đất trống trong khuôn viên miếu, về bị sưng và không đi wc được.
Điểm chung của các case này là phụ huynh bán khoán con lên đền thờ Đức thánh Trần (Hưng Đạo đại Vương Trần Quốc Tuấn) thì khỏi.

cuhaifus

Xe container
Quê em có 1 cái miếu dạng này. Em không rõ có ai cầu cúng được cái gì chưa? Nhưng có không dưới 1 trường hợp trẻ nhỏ đi qua bị trêu cho khóc đến tím tái người, khóc không dỗ được (tất nhiên đi viện không tìm ra nguyên nhân). Ngày xưa, trên đường đi học, bọn em thường la cà hái hoa dại, cỏ gà để nghịch và hoa chóc, hoa râm bụt (loại búp màu đỏ cam) để hút mật ngọt). Nhưng tuyệt đối bọn em không bao giờ động đến hoa râm hoa chóc ở bờ rào miếu đó. Có lần mấy thằng ku nghịch ngợm tè vào bãi đất trống trong khuôn viên miếu, về bị sưng và không đi wc được.
Điểm chung của các case này là phụ huynh bán khoán con lên đền thờ Đức thánh Trần (Hưng Đạo đại Vương Trần Quốc Tuấn) thì khỏi.
Khả năng Miếu đó thờ đệ nào đó của Đức Thánh Trần nên khi bán khoán lên bậc có lever cao hơn là khỏi, nhà Hoàng Trang gần đền thờ Đức Thánh Trần nhỉ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Khả năng Miếu đó thờ đệ nào đó của Đức Thánh Trần nên khi bán khoán lên bậc có lever cao hơn là khỏi, nhà Hoàng Trang gần đền thờ Đức Thánh Trần nhỉ?
Không ạ. Miếu đó thờ người chết đuối, haiz.
Xưa bọn em không có xe, đi bộ 4-5 km đi học là bình thường, nên vừa đi vừa la cà.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng