[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 - vol 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngu ngơ

Xe điện
Nhân đang nói về tín ngưỡng và tôn giáo, Các Cụ Mợ cho em hỏi ạ

Trên cùng 1 mảnh đất, trong cùng 1 ngôi nhà (em xin ví dụ như là mảnh đất của Cụ Đại Ba có post ảnh lên 1 lần rồi, nhưng em vừa tìm mà không biết trôi đâu rồi ấy, mảnh đất có cái ngưỡng cửa cũ và bó hương cắm xuống mặt nền ạ), nếu có Quỷ/ Ma thì:

1/ Bất kỳ 1 tôn giáo, thế lực tâm linh nào cũng có thể trấn yểm hóa giải? Hòa thượng, Đạo sỹ, Mục sư ... hay là chỉ 1 tôn giáo, tín ngưỡng phù hợp theo kiểu tương thích mã code mới có thể xử lý được ạ?

2/ Các Cụ mợ cũng nói đến trấn yểm của Tàu, vậy nếu trên mảnh đất đó có Ma/ quỷ/ thần người Tàu, thì Người hóa giải dùng ngôn ngữ khác (tiếng Việt, tiếng Anh, thổ ngữ ...) có tác dụng không ạ?

3/ Trong chiến tranh, xâm chiếm, sẽ có những công trình tín ngưỡng, tôn giáo bị phá hủy, xâm chiếm, xây dựng, cải tạo thành những công trình tôn giáo, tín ngưỡng khác, vậy, có xung đột gì về mặt Tâm linh ở không gian địa điểm này không ạ?
- Hoá giải trấn yểm có thể theo hình thức đọc trận rồi gỡ bỏ hoặc đưa trận pháp khác công phá.
- Ngôn ngữ chỉ là phương thức giao tiếp bên ngoài sau khi trong tâm đã hình thành ý thức. Khi đã đạt tới mức độ nào đấy thì không còn rào cản ngôn ngữ.
- Tôn giáo có tính kế thừa, không phải tất cả bị thay thế. Công trình kiến trúc Phật giáo Thái Lan, CPC đậm nét của Bà la môn, người ta chấp nhận nó như vỗn dĩ. Em lang thang một số chùa miền trong thấy bị ảnh hưởng của tôn giáo khác khá nhiều trong việc hành lễ, tụng kinh. Không giống chùa phía Bắc.

HoaMaudon

Xe tăng
Bức ảnh mợ nói đây. Nhưng hình như em chưa từng post lên forum, chỉ post FB, mà sao mợ biết nhỉ?!
Dạ, đúng hình này rồi ạ, em nhớ là Cụ đã post rồi, ở Topic Tâm linh này luôn ạ, nhưng em không nhớ là Nhà này hay Nhà trước
Em đã lọ mọ lội lại Nhà này nhưng không thấy ạ

Nếu có thể, Cụ chia sẻ câu chuyện của mảnh đất này được không ạ?

Đại Ba

Xe điện
Dạ, đúng hình này rồi ạ, em nhớ là Cụ đã post rồi, ở Topic Tâm linh này luôn ạ, nhưng em không nhớ là Nhà này hay Nhà trước
Em đã lọ mọ lội lại Nhà này nhưng không thấy ạ

Nếu có thể, Cụ chia sẻ câu chuyện của mảnh đất này được không ạ?
Cả 2 mảnh đất đều có nhiều chuyện ko hay cho những người sinh sống ở đó mợ ạ. Nhưng em muốn xin đánh giá cảm nhận từ những người khác cho có cái nhìn khách quan.

gaconcongchuong

Xe tải
Ảnh bác pót có một ảnh kỹ thuật xấu quá nên em vốn dân chụp ảnh sợ bị ấn tượng do kỹ thuật nên không dám nói gì.
cứ thoải mái cụ ạ! cụ Đại Ba chắc muốn chiêm nghiệm nhiều chiều chứ có phải đúng-sai đâu!

Đại Ba

Xe điện
Ảnh bác pót có một ảnh kỹ thuật xấu quá nên em vốn dân chụp ảnh sợ bị ấn tượng do kỹ thuật nên không dám nói gì.
Không sao đâu cụ. Cụ cứ đưa ra nhận xét... Em cũng đoán lờ mờ được tại sao ảnh xấu... Nhưng vẫn muốn lắng nghe ý kiến cccm.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Ảnh này em cũng xem trong thớt này rồi. Hình như cụ Đại Ba up lên nhờ cụ Durex xem.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Vâng ạ

Em cũng hay lọ mọ vào các topic về tôn giáo, tín ngưỡng (nếu có). Thật ra thì các Mods cũng không quá chặt chẽ như quy định đâu, các topic về tôn giáo tín ngưỡng vẫn được post bài nếu nội dung chủ đạo là trao đổi, làm rõ về các thông tin, nội dung, lịch sử .....của các tín ngưỡng, tôn giáo đó

Nếu phạm vào các lỗi sau: lái sang chính trị, lái sang chính quyền, xuyên tạc giáo lý, kỳ thị phân biệt, xúc phạm tín ngưỡng ... thì topic bay 1 node ạ
Bay thì thôi chứ có cái gì, mà cụ ý nói bên trên nó hơi triết triết chứ có phải tôn giáo này cãi nhau với tôn giáo kia đâu mà sợ

Sợ thế thì sợ cả đời

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn

Pikapika2

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy chỗ ấy có vẻ phong thuỷ kém. Khí tụ không lưu thông. Âm khí nặng.

Ảnh 2 thì có vẻ như chỗ này có vị nào hưởng hương khói lâu ngày.

Đại Ba

Xe điện
Em thấy chỗ ấy có vẻ phong thuỷ kém. Khí tụ không lưu thông. Âm khí nặng.

Ảnh 2 thì có vẻ như chỗ này có vị nào hưởng hương khói lâu ngày.
Ảnh 2, là ảnh có thắp hương hay ảnh chụp cái cây hả cụ?

Về vấn đề khí tụ, không lưu thông thì có phải là cụ nói ảnh chụp cái cây ko? Nếu vậy, em cũng nghĩ như cụ.
Sau cái cây là 1 dãy nhà. Trước khi dãy nhà đó được xây dựng, mùa hè thường có gió Đông Nam thổi vào, rất mát và sản khoái. Sau khi xây dãy nhà đó, em có cảm giác không khí ko lưu thông, rất bí bách khó chịu.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng