[Funland] "Ngày mai, bố mẹ có cãi nhau không?"

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ko có nhiều đâu cụ, thường những đôi bỏ nhau là cùng ngành ck đi 1 nước vk đi 1 nước hoặc ng đi ng ở VN chờ đi sau. Chứ vk hay ck khác ngành thường đi cùng hết nhiệm kỳ thì về, ăn ở cùng bển thì khác gì ở nhà đâu :D
Chuẩn kụ

kobietdatlagi

Xe tải
Mợ mới show cây gậy cho cccm trên này, còn củ carrot thì giấu nhẹm đi :)
Ngoài những lúc hư ra thì thỉnh thoảng cháu cũng có lúc ngoan. Với cả chắc lão chồng nghĩ u50 giờ mà làm tập mới cũng nhọc nên thôi tặc lưỡi chấp nhận vậy 😂

thichrauxanh

Xe điện
Em là cụ, mà thấy nhiều cụ trong này bảo vệ ông chồng của chủ thớt được thì cũng thấy lạ
Nguyên một chi tiết, tiền đi chợ đưa cho vợ theo tuần, phải ghi chép báo cáo, hết mới cấp tiếp thì hóa ra còn không bằng osin nhà em ngày xưa, áng chừng và đưa cho người ta đi chợ. Loại này không thể chấp nhận được, bần tiện
Mà đấy là lúc ở nước ngoài, bà vợ vẫn có lương diện đi theo chồng, chứ không phải là ăn bám 100%
He he, e nghĩ họ ko bênh ai cả, chỉ mổ xẻ thôi.

Cơ bản lão ck kia có xuất hiện hay nói câu nào đâu để mà phán xét.

Những câu mô tả ck của mợ thớt là do mợ ấy nói ra. Mổ xẻ những câu đó chỉ hiểu đc ý của ng nói, chứ ít khả năng hiểu đc ý của ng bị nói :P
Logic nó là thế cụ!

Sứa.

Xe điện
Ngày mai bố mẹ ko cãi nhau nữa !!!

Em cứ khẩu quyết thế cho nó quen sau còn gì \m/

thichrauxanh

Xe điện

Em cứ khẩu quyết thế cho nó quen sau còn gì \m/
Thanh niên chưa vợ ní thuyết suông đúng ko ạ :P

Dancingwiththewind

Xe điện
Vấn đề là như nào chu đáo gia đình ạ. Cựu ck này 6 tháng kiếm 1 tỉ xong đưa hết cho vợ khéo lại ổn nhở. Em chả kiếm tiền, chả làm việc nhà, chả chăm con vợ chỉ yêu cầu chơi đừng phá vẫn ổn đấy thôi.
cái này phù hợp mỗi gia đình thôi. Như nhà cụ ổn nhà em giờ cũng ổn. Gia đình vận hành ok là đc

Dancingwiththewind

Xe điện
Mợ cũng thuộc diện dã man con 5k như mợ gì Dancingwiththewind trên đây, đọc cmt mà rợn cả ngừi 8-|#-o@-)
Cụ Sứa. yếu mềm như Sứa ấy nhở. Làm gì mà rợn người. Em là người cực kì íu đuối, một điều anh ơi hai điều anh ơi nhé. Nói hơi to với em là em đã sắp khóc rồi ý.
Như sáng nay mưa to, em thẽ thọt bảo: anh ơi anh em định chở con đi thi đấu bóng rổ vì mưa to quá. Anh có dậy đi cùng không cả nhà mình đi. Thế là ông lão dậy ngay chở ba mẹ con đi. Cụ bảo em dã man chỗ nào? Việc gì có cấp độ cấp thiết hơn thì em bonus thêm quả ôm và vặt râu, tỉ lệ thành công trên 95%.

thichrauxanh

Xe điện

bau67

Xe container
Cụ đùa ah, bên ngoại giao hộ chiếu đỏ miễn kiểm tra nên hay lạm dụng, tuy nhiên gần đây nhất có ô làm ở đsq đức bị xì đểu nên bị phát hiện mang mấy trăm nghìn về nhưng ko khai báo nên bị tịch thu và phạt. Nói chung dân ngoại giao có nhiều trò để mang tiền về
Làm gì phải khổ thế ???? Chuyện nhỏ như con thỏ !
Chỉ cần tiền nguồn gốc sạch. Nếu muốn chuyển về Việt Nam thì Cụ ra ngân hàng lập 1 cái tài khoản ngoại tệ. Người bên kia chuyển thẳng tiền từ tài khoản ngân hàng bên đó vào tài khoản ngoại tệ bên này. (Rút tiền mặt 1 khoản lớn bên đó khá mất công). Nếu TECH thì sau 21 ngày Cụ rút nguyên gốc. Nếu bán thẳng cho ngân hàng thì tỷ giá không tốt như Hà Trung. Nhà Cháu quên mất nên phải viết thêm, con nhà Cháu vừa chuyển 60 ngàn Cad về, tổng tiền phí khoảng 1,5 triệu vnđ.
Tiền đen thì thiếu gì thông tin mà phải mang phong bì tiền mặt.
Còn chuyên mang ngoại tề tiền mặt vào Việt nam, đầu ngoại họ cũng có hạn mức, quá phải khai báo. Việt nam thì $5000 usd hoạc tương đương 15 triệu Vnđ, quá phải khai báo. Người quen nhà Cháu đã từng mang quá tuy không nhiều nhưng cẩn thận nên vẫn khai, rất mất thời gian cho việc kiểm tra, xác minh linh tinh.

Chỉnh sửa cuối:

Sứa.

Xe điện
Cụ Sứa. yếu mềm như Sứa ấy nhở. Làm gì mà rợn người. Em là người cực kì íu đuối, một điều anh ơi hai điều anh ơi nhé. Nói hơi to với em là em đã sắp khóc rồi ý.
Như sáng nay mưa to, em thẽ thọt bảo: anh ơi anh em định chở con đi thi đấu bóng rổ vì mưa to quá. Anh có dậy đi cùng không cả nhà mình đi. Thế là ông lão dậy ngay chở ba mẹ con đi. Cụ bảo em dã man chỗ nào? Việc gì có cấp độ cấp thiết hơn thì em bonus thêm quả ôm và vặt râu, tỉ lệ thành công trên 95%.
Team mùi xoa bọc cục đá rồi 8-x

hiepchiken82

Xe tăng
Chỉ cần tiền nguồn gốc sạch. Nếu muốn chuyển về Việt Nam thì Cụ ra ngân hàng lập 1 cái tài khoản ngoại tệ. Người bên kia chuyển thẳng tiền từ tài khoản ngân hàng bên đó vào tài khoản ngoại tệ bên này. (Rút tiền mặt 1 khoản lớn bên đó khá mất công). Nếu TECH thì sau 21 ngày Cụ rút nguyên gốc. Nếu bán thẳng cho ngân hàng thì tỷ giá không tốt như Hà Trung.
Còn chuyên mang ngoại tề tiền mặt vào Việt nam, đầu ngoại họ cũng có hạn mức, quá phải khai báo. Việt nam thì $5000 usd hoạc tương đương 15 triệu Vnđ, quá phải khai báo. Người quen nhà Cháu đã từng mang quá tuy không nhiều nhưng cẩn thận nên vẫn khai, rất mất thời gian cho việc kiểm tra, xác minh linh tinh.
Lấy đâu ra sạch hả cụ, tiền ăn chặn visa làm hộ chiếu chia nhau theo tỷ lệ, ngoài ra đi buôn hàng...

Toibiara

Đi bộ
Là một người chuyên chữa những chấn thương tâm lý, em khuyên mợ thớt bình tâm lại. Đọc những dòng mợ viết, em thấy mợ đang trải qua thời kỳ tổn thương, đau đớn, uất ức và tự trách. Đây gọi là thời kỳ vết thương rỉ máu, nhiễm khuẩn. Mợ cần ngay lập tức dùng thuốc kháng sinh, thuốc chống phù nề và các loại vitamin để chống nhiễm trùng lan rộng, tăng sức đề kháng cho cơ thể để chống chọi với vết thương này. Trước tiên, mợ không cần phải oán trách người chồng mợ, không cần oán trách gia đình anh ta cũng như không nên oán trách bản thân mợ. Mọi việc đến rồi đi nằm ngoài khả năng của chúng ta. Mợ cần học cách chấp nhận và tha thứ. Tha thứ ở đây không phải là tôi sẽ thân thiện với anh, với bố mẹ anh. Mà là không nghĩ về họ nữa. Không dằn vặt đau khổ vì họ nữa. Cư xử với họ một cách văn minh nhưng có khoảng cách. Rồi mợ hãy mở lòng ra với chính bản thân mợ. Cởi bỏ đi hết những uất ức, đớn đau, thất vọng cho nhẹ lòng. Không nên giữ những thứ đó trong lòng, mợ ạ. Vì nếu mợ không cởi bỏ được mà cứ ôm nó trong lòng, mợ sẽ bị chính nó làm hại. Trước hết nó gây cho mợ những khủng hoảng tâm lý. Mợ uất ức, không ăn, không ngủ, không còn tâm trí tập trung vào bản thân, con cái, công việc. Đêm ngày ôm nỗi đau, nỗi hận dần dà nó sẽ khiến mợ trở nên hung dữ, khắt khe và thù hận. Em xin lỗi mợ, em thấy mợ đang ở giai đoạn này. Khi mợ chưa biết cách giải toả, không tìm được ai để giãi bày, mợ phải đưa lên đây. Đọc những dòng mợ viết, với lăng kính của người chữa bệnh, em hoàn toàn hiểu và thông cảm với mợ. Em muốn mợ đọc những dòng này của em và hiểu mợ cần làm gì. Bởi vì từ trước đến nay ở VN không có những bác sĩ tâm lý chữa trị chấn thương tâm thần sau đổ vỡ hôn nhân. Người phụ nữ VN luôn phải chịu đựng và phải tự quay cuồng trong nỗi đau, nỗi tổn thương và uất hận ( Em không đề cập đến việc có những phụ nữ sống lỗi bỏ chồng con). Hệ quả là họ rơi vào tổn thương tâm lý, trầm cảm, hằn học hận thù và nghi ngờ tất cả những người xung quanh. Họ khó hoà nhập vào đời sống xã hội.

Thế nên mợ hãy be happy với những gì mợ đang có. Em xin hướng dẫn mợ tập phương pháp mỉn cười trước gương. Mỗi ngày mợ nên tập 3 lần sáng trưa tối. Nhìn vào gương và mỉn cười. Quan sát khuôn mặt mình. Giữ cơ mặt luôn mìn cười 1 phút, rồi tăng lên 2 phút, tăng lên 3 phút rồi tăng lên càng lâu càng tốt. Tập cho thành thói quen để lúc nào cũng giữ nụ cười mỉn trên gương mặt. Khi ở nhà, khi ra phố, khi ở cơ quan. Đây là liều kháng sinh cực mạnh giúp mợ chữa lành vết thương bởi khi cơ mặt mợ mỉn cười, các dây thần kinh ngoại biên trên mặt mợ sẽ đánh tín hiệu lên não để não tiết ra dopamine làm mợ cảm thấy vui, thấy hạnh phúc, thấy yêu cuộc sống, yêu đời và yêu con người mợ ạ. Và khi mình vui rồi thì mọi ưu phiền tan biến hết, sức khoẻ dồi dào trở lại. Mợ sẽ trở nên xinh đẹp, thông minh và mạnh mẽ để tận hưởng cuộc sống này.

Em chúc mợ một ngày vui.
Lời khuyên của một chuyên gia, rất có giá trị!

Nowherelands

Xe tăng
Mạng ảo, thông tin chia sẻ 1 chiều không đúng đối tượng (không có quan hệ 2 bên, không hiểu chuyện) thì chỉ để tham khảo cho vui.
Nhưng có một điều tối kỵ thời nay là chọn ở chung với bố mẹ (chồng hoặc vợ) đều là sai lầm. Dù có tốt, nhẹ nhàng, tâm lý, nhẫn nhịn.....đến mấy thì vẫn sẽ xảy ra mâu thuẫn. Nhiều cuộc hôn nhân không đến mức phải chia tay chỉ vì ở chung dẫn đến mâu thuẫn, lỡ lời và bên nào bênh bố mẹ bên đấy là toang.
Tốt nhất là ở riêng, chưa có điều kiện thì thuê ở gần ông bà thì được, ở chung là nên tránh.

thichrauxanh

Xe điện
Mạng ảo, thông tin chia sẻ 1 chiều không đúng đối tượng (không có quan hệ 2 bên, không hiểu chuyện) thì chỉ để tham khảo cho vui.
Nhưng có một điều tối kỵ thời nay là chọn ở chung với bố mẹ (chồng hoặc vợ) đều là sai lầm. Dù có tốt, nhẹ nhàng, tâm lý, nhẫn nhịn.....đến mấy thì vẫn sẽ xảy ra mâu thuẫn. Nhiều cuộc hôn nhân không đến mức phải chia tay chỉ vì ở chung dẫn đến mâu thuẫn, lỡ lời và bên nào bênh bố mẹ bên đấy là toang.
Tốt nhất là ở riêng, chưa có điều kiện thì thuê ở gần ông bà thì được, ở chung là nên tránh.
Cũng tùy, ở riêng coi như là mất đi một nửa. Một nửa ko phải là nhà cửa hay là vật chất mà là chân thành, kỹ năng ứng xử, cả đạo đức và lòng tin.
Dĩ nhiên tùy ng hiểu đến đâu thì mới chấp nhận nó hay ko.
Đến chỗ làm quỵ lụy, gặp bạn bè thì cả nể, ng ngoài nói gì cũng chịu nhưng ở nhà nói nửa câu cũng so đo. Đấy là do ích kỷ bản thân :D

Ah tất nhiên nếu đạo đức có vde thì tốt nhất là ở riêng :D Đạo đức ko đủ chuẩn mực thì đừng yêu cầu cô phải tốt vs cậu hay cậu phải tốt vs cô. Chỉ là rổ rá cạp lại thôi.

Chỉnh sửa cuối:

dhela

Xì hơi lốp
Chỉ cần tiền nguồn gốc sạch. Nếu muốn chuyển về Việt Nam thì Cụ ra ngân hàng lập 1 cái tài khoản ngoại tệ. Người bên kia chuyển thẳng tiền từ tài khoản ngân hàng bên đó vào tài khoản ngoại tệ bên này. (Rút tiền mặt 1 khoản lớn bên đó khá mất công). Nếu TECH thì sau 21 ngày Cụ rút nguyên gốc. Nếu bán thẳng cho ngân hàng thì tỷ giá không tốt như Hà Trung. Nhà Cháu quên mất nên phải viết thêm, con nhà Cháu vừa chuyển 60 ngàn Cad về, tổng tiền phí khoảng 1,5 triệu vnđ.
Thường trú nhân mới chính quy khơi khơi đc như cụ nói. Chứ Visa ngắn hạn còn bị hạn chế mở tk cơ, nói gì đến chuyện chuyển tiền quốc tế!
Dễ như cụ kể thì đội buôn tiền xuyên quốc gia có mà thất nghiệp hết :D

Rừng Chiều

Xe hơi
Em chỉ đọc comm của mợ chủ, có anh chồng như vậy mà tiếp tục sống chung thì chắc là chết sớm mất... Tuy nhiên, mợ nói về thói xấu của chồng và ưu điểm của mình hơi nhiều (có lẽ là do rất uất ức). Bỏ qua đi mợ chủ ạ... cá nhân em muốn rũ áo ra đi, bao nhiêu cái xấu, cái khốn nạn, cái keo kiệt, cái bần tiện em nhận về mình tất...thế cho đối phương ghét mình, hả hê với chiến thắng mà buông bỏ mình ra... chứ giờ mà nó níu kéo lại là phúc tạp hơn nhiều đấy.