[Funland] "Ngày mai, bố mẹ có cãi nhau không?"

Sứa.

Xe điện
Cụ làm em nhớ kỷ niệm cắn nát choe choét hết móng tay, móng chân năm nào bỗng ùa về =))
Phạt đứng góc nhà 8 tiếng (cho trùng với khung giờ lv của nhà nc) cấm ngồi cấm quỳ phỏng? ;))

Sứa.

Xe điện
Dân ngoại giao ngoài thu tiền phí Visa và buôn lậu ra còn khoản gì nữa ko cc nhỉ :)
Thu tiền phí chỉ có bộ phận lãnh sự thôi và ko phải nc nào cũng có hoặc có nhiều VK :D
Buôn lậu thì khó hơn các tổ chức đại diện vì trừ các CB cấp tham tán trở lên hay đc về chứ nv thì đi 1 lèo 3 năm về luôn, lúc về mới lỉnh kỉnh hàng hóa :))
Thường họ mang vk/ck đi theo xin việc bên ý kiếm ác hơn ở nhà, đủ cho con cái đi học ở bển.

Sứa.

Xe điện
DN chắc ko có chế độ vợ con đi cùng đâu

Hồi e ở Myanmar đội VT toàn đi 1 mình
Ko có nhưng đc ở cùng ko mất tiền thuê nhà, giúp nội trợ nấu ăn nhà cũng tk kha khá, ngoài ra thì đi làm thêm và buôn bán (săn sale hàng hiệu chẳng hạn :D ).

Dream Thai

Xe điện
Ko có nhưng đc ở cùng ko mất tiền thuê nhà, giúp nội trợ nấu ăn nhà cũng tk kha khá, ngoài ra thì đi làm thêm và buôn bán (săn sale hàng hiệu chẳng hạn :D ).
Dân mình đc cái năng động cụ nhỉ

Kiểu hơi gửi về ầm ầm, bđs lại tăng giá :)

TorienT

Xe container
Vậy ạ. Cháu thì ko biết nhiều người làm NG, có biết 2 người thì cả 2 đều rất thành đạt và mình nhìn bên ngoài thì thấy họ đều rất hạnh phúc.
Chi tiết em không biết ạ. Có điều chọn người giỏi mấy cũng chỉ đúng 6 phần, còn lại kê 2 phần và chấp nhận 2 phần đã là lí tưởng rồi.

pham minh

Xe container
Rút kinh nghiệm từ những sai sót, va vấp trong cuộc đời thôi, còn tính cách khó lòng thay đổi được cụ ạ.
bản chất của mỗi con người là tổng hoà các mối quan hệ xh : sinh ra và lớn lên, trình độ học vấn, mối trường sống và làm việc, bạn bè...vv
Theo cá nhân em khó có thể thay đổi bản chất của mỗi người . Những thay đổi trong bản chất mỗi người chỉ là tạm thời khi gặp điều kiện ko thuận lợi , buộc phải che giấu và sẽ bùng phát trở lại nếu có đk để để phát triển

Sứa.

Xe điện
Dân mình đc cái năng động cụ nhỉ

Kiểu hơi gửi về ầm ầm, bđs lại tăng giá :)
Cụ chưa biết có những ng bển họ đóng cả contenner rượu Tây về đường biển thì kinh khủng ntn :D

Dream Thai

Xe điện
Chi tiết em không biết ạ. Có điều chọn người giỏi mấy cũng chỉ đúng 6 phần, còn lại kê 2 phần và chấp nhận 2 phần đã là lí tưởng rồi.
Yêu nhau thì cần hấp dẫn về giói tính, ở với nhau 5+ năm thì cần người bạn đời hơn là người yêu :)

Thành Thị 1

Xe điện
Ơ thế bố mẹ đàn ông can thì chị em lại bảo là ngăn cấm, phán xét. Là như nào.
Con gái nghe bố bỏ người yêu. Bố biết chọn cho con.
Con trai nghe mẹ bỏ người yêu. Thằng đấy mama boy bám mẹ.
Ơ.
Tầm ng nhìn ra dc, họ ko bảo bỏ hay ko bỏ mà là "ur call", tuy nhiên phân tích con n pro. Con sẽ tự thấy có cái đúng có cái ko chắc ko biết, nó tự cảm nhận và tự gia quyền trọng số mà quyết thôi. Phụ huynh chỉ nên bảo nếu bố mẹ đúng và con thất bại thì về đây, đây là nhà. Chứ ng ko nhìn ra dc, mà nghĩ mình thấy trc thì mới quyết thay con!!!

Sứa.

Xe điện
Thế nên cháu mới bẩu thỉnh thoảng nghĩ cũng tội lão chồng. Lão ý lấy cô N. thì có phải sướng hơn ko 😂
Sợ nhất mấy mợ cầm khăn mùi xoa bọc cục đá cứ nhõng nhẽo như này chứ cứng rắn hùng hổ chỉ đc t.gian đầu là có trick để qua mặt ngay =))

X0000

Xe điện
Em là cụ, mà thấy nhiều cụ trong này bảo vệ ông chồng của chủ thớt được thì cũng thấy lạ
Nguyên một chi tiết, tiền đi chợ đưa cho vợ theo tuần, phải ghi chép báo cáo, hết mới cấp tiếp thì hóa ra còn không bằng osin nhà em ngày xưa, áng chừng và đưa cho người ta đi chợ. Loại này không thể chấp nhận được, bần tiện
Mà đấy là lúc ở nước ngoài, bà vợ vẫn có lương diện đi theo chồng, chứ không phải là ăn bám 100%

TorienT

Xe container
Em là cụ, mà thấy nhiều cụ trong này bảo vệ ông chồng của chủ thớt được thì cũng thấy lạ
Nguyên một chi tiết, tiền đi chợ đưa cho vợ theo tuần, phải ghi chép báo cáo, hết mới cấp tiếp thì hóa ra còn không bằng osin nhà em ngày xưa, áng chừng và đưa cho người ta đi chợ. Loại này không thể chấp nhận được, bần tiện
Mà đấy là lúc ở nước ngoài, bà vợ vẫn có lương diện đi theo chồng, chứ không phải là ăn bám 100%
Mợ thớt khó chịu thì không làm nữa, đơn giản. "Anh chi li thế này em không làm đâu, đàn ông với em phải rộng lượng, anh lo việc công danh đi còn tủn mủn chợ búa đừng quan tâm nữa - tháng đưa em 100tr là được rồi".

Bopbi_hsgs

Xe container
Mợ ý chỉ ức đoạn ông ck biển thủ quỹ đen 1 tỏi đến khi giấy tờ xong xuôi lại khoe ra kiểu nhem nhem hoa mướp dụ ếch ương thôi :T
Thêm 1 vụ nữa là ck cả obn cứ tự nhiên như ruồi cuối tuần đón con về nhưng ko hề đả động đến việc góp tiền nuôi 😡
Chắc a ck nghĩ vck chưa ly dị, góp tiền nuôi là khi 2 vck đã ly dị

thichrauxanh

Xe điện
Khuyên có tâm thật 😅
Chiện, ae đang đu đỉnh, phải kéo gà vào úp sọt chớ cụ :D
Đồng ý với cụ
Thằng gia trưởng thường sống rất trách nhiệm với vợ con vì nó tự nhận tại nó hết
Nhân vô thập toàn, các mợ thích được đội lên đầu hít hà nhưng lại ghét mamaboy, ghét ông gia trưởng nhưng lại mơ lấy sếp có uy lực....
Con gái em mà lấy được thằng gia trưởng thì mừng quá.
Các bạn trẻ được nuôi công nghiệp từ bé, tầm nhìn hạn hẹp lắm cụ nhỉ. Phụ huynh thì thương con, dĩ nhiên ai cũng muốn nuôi con tới già nhưng chỉ nuôi đc mặt vật chất đã khó với 90%, còn mặt tâm hồn, trí tuệ và mục đích sống nữa chứ.

z300

Xe điện
Khổ các mợ chưa trải đời cứ lao vào hôn nhân làm gì? Rõ ràng mợ thấy thằng chồng nó có giá trị gì đó thì mợ mới lao vào.
Giá trị con vật: cái kia của thằng chồng to, dài, cong, đê mê!
Giá trị con người: nói chuyện yêu, tình cảm, quan tâm, chia sẻ … cái này thì chắc không có rồi.
Và giá trị xã hội: tiền tài, địa vị, vọng trọng …. Nghe có vẻ giá trị này đúng trong trường hợp mợ.
Sơ bộ em kết luận thằng cu chồng mợ cao to, trông có vẻ trí thức, nhà có tý phố, Hanoi F1 vì đời bố mẹ là quan chức chắc có tý lon ở tỉnh lẻ, làm to kiếm được nhà Hà nội … làm ở Bộ Ngoại giao hoặc liên quan đến đi sứ. Vợ chồng mợ mới đi nhiệm kỳ đâu đó về, mợ làm thêm online bên đó được thì nhiều khả năng là sứ Mỹ hoặc sứ Ý hay Âu nào đó nên đánh đồ về Việt nam. Buôn lậu nên cầm tiền mặt về Việt nam mới lọt được do có hộ chiếu phu nhân (đỏ).
Nếu em đoán tiếp, em còn biết mịa luôn thằng chồng mowj là thằng nào nữa luôn

=))

Trêu thôi nhé. Em thoát được rồi thì cần tập buông bỏ, nếu không em sẽ stress nặng, nó ngấm vài năm mà em không biết thậm chí sẽ kéo đến suy nhược thần kinh, rất khó điều trị ổn trở lại. Nếu duy tâm hay coi đó là số trời, duyên phận đến đấy là hết. Hãy kiếm tiền, làm đẹp bản thân, yêu thương con bà yêu bản thân mình. Đi tập gym, thậm chí thẩm mỹ viện, cho body nóng Bỏng, làm cho bọn đang ông nhìn mình thèm nhỏ rãi ra nhưng không ăn được! Cảm giác đó sẽ tạo dopamine, giúp em lạc quan trở lại, trẻ ra… Đừng tìm đến đàn ông nữa. Lúc nào bí quá thì tìm bạn trai 1 đêm - giờ nhiều lắm. Bí quá mua đồ chơi. Tuwj thoả mãn mình hết. Quan trọng là em tập trung vào kiếm tiền, yêu thương con. Thế thôi. Em sẽ ok lại trong 1 nốt nhạc