[Funland] "Ngày mai, bố mẹ có cãi nhau không?"

Dream Thai

Xe điện
Ai cũng là nạn nhân trong câu chuyện của mình cụ ạ. Nghe ck mợ ấy nói thì mình sẽ lại nghe một phiên bản khác. Lệch tuổi là mợ ấy chọn, tính cách vc khác nhau là thường, mấy cái gia trưởng (có gì xấu nhỉ), ác khẩu, chi li đấy bản chất là không ưa thì dưa có giòi chả quan trọng lắm. Tất nhiên mợ ấy li hôn là đúng vì điều đó làm mợ ấy thoải mái, đơn giản chỉ là vậy. Chứ mô hình ck đi làm kiếm được đủ tiền để vợ đi làm cho vui còn lại quán xuyến nhà cửa, lo con cái nó quá điển hình và dùng suốt có sao đâu. Nó tồi, ok - nhưng làm thế nào để nó tốt lên mới là vấn đề cơ.
E nghĩ a ck cũng đang thương:)

Ko rượu chè cờ bạc, trai gái, cv,ổn định, my idol :(

Vậy mà vk đầu cầm tiền, ôm con trốn đi, vk 2 cũng ôm con bỏ đi

Ông ck này chỉ có cái sai là ko tìm đúng người phù hợp thôi :)

Dancingwiththewind

Xe điện
Chốt lại, Mợ ly hôn chưa?
Nếu ly hôn rồi thì chúc Mợ vững bước và thành công
Ly hôn để cho con cái sống yên ổn và ngôi nhà chúng ở không phải là cái chợ cãi nhau dằn vặt nặng nề

Quan điểm cá nhân của em: Mọi lỗi lầm đều có thể bỏ qua, nhưng đã coi thường gia đình nhau thì dẹp mọe nó đi

Đàn ông thế gian này có chết hết đél đâu, em thật

5 mins dành cho quảng cáo: Nếu Mợ chưa ly hôn, hiện đã quyết tâm ly hôn, cần tư vấn pháp lý dù thuận tình, đơn phương hay nhanh gọn, call em

Trân trọng
:D
Em hỏi nhờ tí ông lão nhà em cũng có chứng chỉ hành nghề luật sư thì dùng luôn của nhà trồng được có ok không nhỉ? Em bảo anh phải khách quan và công bằng nhé thì thấy gật gù ghê lắm =))

CaptainMT

Xe buýt
Cụ ấy mô tả nhà chồng mợ thớt đối xử với hôn nhân của cục cưng độc đinh của họ. Chứ đâu khuyên thớt gì?
Cụ thấy nhà đấy thế nào? Ổn chứ?
Em đang nói vụ lướt vni kia cụ nhé.
Còn vụ nhà chồng mợ thơt thì tất nhiên giải tán cho sớm chợ.

TorienT

Xe container

:) Như e tiến hóa từ mama boy lên wife boy cái là ổn ngay, đằng nào mình chả là đối tượng phụ thuộc. Một chuồng hai hổ chẳng sự nào thành.

Politeboy

[Tịch thu bằng lái]

Nghĩ cũng tội mà thôi cũng kệ :D
Anh chồng mamaboy này lẽ ra nên để bố mẹ sắp đặt, không nên thể hiện mình là người keo kiệt và nhỏ mọn mất hết tư cách cán bộ như thế.
Ngoài lề, mợ này khen văn viết của chồng cao thủ hơn mình, mà mợ ý đã viết hay cỡ này, thì chứng tỏ tay kia thuộc dạng tự kỷ nhẹ, ko giỏi giao thiệp nhưng viết báo cáo thì xuất sắc.

thungkhe

Xe điện
Scarlet phiên bản VN khổ quá :)

Kiếp nạn 1, yêu 1 anh, sau đó a ây làm CT HQQT, cái này làm e nhớ đến 1 series về các Chủ tịch trên mạng :)

Kiếp nạn 2: gặp bố con nhà a núi

Gio mang cậu con trai về nuôi, cẩn thận tính nó lại giông cụ, ông nội, bố nó, e khuyên nên trả lại luôn để nhà đó tôn tạo và gìn giữu di sản :), còn mợ rũ bùn làm lại cuộc đời
Em cũng định hỏi là gia đình ck phong kiến, ck gia trưởng, mấy đời họ độc đinh, giờ Mợ ấy mang cháu nội độc đinh của dòng họ đi có phải trong suy nghĩ của Mợ ấy cũng là một cách trả thù ngọt ngào không. Tất nhiên, tình mẫu tử thì không phải bàn cãi.

Dancingwiththewind

Xe điện
Em cũng hay dùng cây gậy thần này để sắc thuốc, nhưng đôi khi nó nhờn thuốc lại khó trị. Vì vậy nhiều khi mình phải linh hoạt trong xử lý tình huống hoặc giả phải biết vận gió để bẻ măng á cụ.

Ví như có đợt em quát thằng ku con học bài mà mặt nó cứ trơ ra không xi nhê gì, đã thế con mẹ nó còn lên mặt dạy đời bẩu: Con nó nhớn rồi, anh nói với con phải nhẹ nhàng thì nó mới nghe chứ. Điên tiết em vả ngay phát cho tịt đài làng nhô, thế là con mẹ nó lăn đùng ngã ngửa ra cào mặt ăn vạ. Khi ấy em lại bảo thằng ku đi học đi, đừng để bố phải nói nhều. Lạ thay nó vâng và ngoan cun cút ngồi vào bàn học. Xong việc em mới lôi con gấu vào phòng bảo, em chẳng biết dì, dạy con nó phải như thế mới hiệu quả, nó thấy gương tầy đình ngay trước mặt là ngoan ngay. Anh làm thế để thị uy cho nó biết đến mẹ nó gấu cỡ nào mà bố còn vả cho vỡ mồm thì nó tuổi gì ? Thôi ráng chịu đau tý để con mình nó lên người em ah. Thế là nó cũng xuôi xuôi :))
Điêu vãi chưởng, chắc giơ má vả vảo tay cụ bà

Dream Thai

Xe điện
Anh chồng mamaboy này lẽ ra nên để bố mẹ sắp đặt, không nên thể hiện mình là người keo kiệt và nhỏ mọn mất hết tư cách cán bộ như thế.
Ngoài lề, mợ này khen văn viết của chồng cao thủ hơn mình, mà mợ ý đã viết hay cỡ này, thì chứng tỏ tay kia thuộc dạng tự kỷ nhẹ, ko giỏi giao thiệp nhưng viết báo cáo thì xuất sắc.
Ông ck này mà gặp cc trên này tư vấn cuộc đời sẽ khác đới :)

Dancingwiththewind

Xe điện
Gọi ship về và dẫn đi ăn chả nói lên dc gì chuyện lười hay ko ạ. Em cũng ko nghĩ có ai đến mức mà chả bh chở đi ăn, chỉ luôn đặt ship cả. Tại ở trên có ng bảo là mình ko nhìn ra dc ng yêu lười thì bố mẹ mình sẽ nhìn ra dc con rể lười. Thế giờ bố mẹ nhìn ở đâu để biết con rể lười, vì có khi trước khi cưới chỉ gặp nhau có 1-2 lần. Nếu cụ đang tán tỉnh yêu đương con nhà ng ta, và xác định sắp tới cưới con nhà ng ta, ny cụ dẫn cụ về ra mắt bm vk, cụ có xông xáo hơn bt ko? Hay là bt ăn ở bẩn và lười ntn thì giờ bê luôn vậy sang nhà vợ? Em tin là ko ai vậy cả
Bố chị nhìn ra bạn trai chị lười và gia trưởng đó, nhà người ta cũng giàu mà nhà chị lại không cần tiền. Cũng gặp gỡ trò chuyện vài lần. Cho dù anh đó nhé, chị ốm đưa ra hàng gội đầu còn check xem nước có đủ nóng không, tặng hoa tặng quà nhiều. Sau lấy anh này chả giàu chả nghèo, không lười không gia trưởng, cà nhà ưng ý mỗi chị chê nhạt nhẽo khô khan :))
Em chủ thớt có năng lực thì từ giờ tập trung kiếm tiền cho xinh đẹp và nuôi con. Bỏ qua hết lại đằng sau.
Không biết đánh giá như nào vì tính mình ghê gớm nên mọi sự sẽ thay đổi hoặc dừng lại từ rất sớm rồi.

Dancingwiththewind

Xe điện
Mợ đánh giá đàn ông không chuẩn bằng đàn ông bọn em rồi, bảo sao phụ nữ dễ bị che mắt khi yêu. Đánh giá con rể chăm hay lười, khéo hay vụng, gia trưởng hay không..không khó với bố vợ. Nhưng mình đánh giá là 1 chuyện, con gái mình nó bị bỏ bùa vẫn phải chấp nhận thôi mợ ạ. Hơn nữa, mình cũng có hoàn hảo đâu mà bảo con rể hoàn hảo, miễn là chúng nó yêu nhau, chấp nhận nhau, tự nuôi nhau là được. À, không nghiện ma túy, cờ bạc nữa.
Đúng rồi ạ. Papa em nhìn phát ra. Được cái em sống hơi lí trí, hay con gái học khối A vậy. Thấy không ổn là em té ngay, cho dù người yêu và mẹ người yêu gọi điện níu kéo =))

TorienT

Xe container
Đúng rồi ạ. Papa em nhìn phát ra. Được cái em sống hơi lí trí, hay con gái học khối A vậy. Thấy không ổn là em té ngay, cho dù người yêu và mẹ người yêu gọi điện níu kéo =))
Ơ thế bố mẹ đàn ông can thì chị em lại bảo là ngăn cấm, phán xét. Là như nào.
Con gái nghe bố bỏ người yêu. Bố biết chọn cho con.
Con trai nghe mẹ bỏ người yêu. Thằng đấy mama boy bám mẹ.
Ơ.

Politeboy

[Tịch thu bằng lái]
E thậm chí còn thích có con rể gia trưởng. Con rể ko bảo đc vợ thì cũng làng nhàng thôi :D Nhà phải có nóc chứ, để phụ nữ giỏi hơn chỉ đạo thì con rể nó lại số hưởng quá, con gái mình khổ.
Đồng ý với cụ
Thằng gia trưởng thường sống rất trách nhiệm với vợ con vì nó tự nhận tại nó hết
Nhân vô thập toàn, các mợ thích được đội lên đầu hít hà nhưng lại ghét mamaboy, ghét ông gia trưởng nhưng lại mơ lấy sếp có uy lực....
Con gái em mà lấy được thằng gia trưởng thì mừng quá.

Dancingwiththewind

Xe điện
Ơ thế bố mẹ đàn ông can thì chị em lại bảo là ngăn cấm, phán xét. Là như nào.
Con gái nghe bố bỏ người yêu. Bố biết chọn cho con.
Con trai nghe mẹ bỏ người yêu. Thằng đấy mama boy bám mẹ.
Ơ.
Suy xét lời cha mẹ và quan sát thêm chứ không phải nghe Papa phát bỏ ngay cụ ạ. Bố mẹ em luôn tôn trọng ý kiến con cái mà.
Con trai cũng phải nghe thêm lời nhận xét của bố mẹ xem phù hợp không. Cố sống cố chết lấy nhau em thấy tỉ lệ có hạnh phúc thấp hơn.
Yêu cũng chỉ là một phần của cuộc sống thôi mà. Em không phải mẫu người luỵ tình, càng không phải người mà: lấy mình anh ấy sẽ thay đổi? có con anh ấy sẽ thay đổi… em là cứ yêu cái thân em trước.

vua_luoi

Xe điện
Ngoại tình có cái đau của ngoại tình còn keo kiệt, gia trưởng có cái “hãm” của nó. Vợ chồng hết duyên thì buông thôi nhưng đã là bố mẹ thì sau khi chia tay hãy sống có trách nhiệm hết sức để bù đắp cho con mình. Em vẫn nói chuyện bt với chồng trc mặt con và khen, bố rất yêu con, bố là người bố tốt, phải yêu và nghe lời bố nhé!
Không nên để trẻ bị ảnh hưởng và chịu chung những xúc cảm tồi tệ của mình nhất là khi bé nhạy cảm.
Bỏ là đúng rồi, nó có ngoại tình thì nó còn có hấp dẫn để tiếc nuối chứ lão Ck dân NG của mợ thì hãm full xấu mặt anh em, đủ phẩm chất đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành đến ti tiện, sĩ diện dởm đời…
Đừng tiếc nữa.

TorienT

Xe container
Suy xét lời cha mẹ và quan sát thêm chứ không phải nghe Papa phát bỏ ngay cụ ạ. Bố mẹ em luôn tôn trọng ý kiến con cái mà.
Con trai cũng phải nghe thêm lời nhận xét của bố mẹ xem phù hợp không. Cố sống cố chết lấy nhau em thấy tỉ lệ có hạnh phúc thấp hơn.
Yêu cũng chỉ là một phần của cuộc sống thôi mà. Em không phải mẫu người luỵ tình, càng không phải người mà: lấy mình anh ấy sẽ thay đổi? có con anh ấy sẽ thay đổi… em là cứ yêu cái thân em trước.
Đàn ông yêu lấy bản thân trước là bị gán "Ích kỉ, đồ tồi, chỉ biết sống cho bản thân ngay" :D Như anh ck trong câu chuyện này em thấy anh ấy sống thế bao năm vẫn ổn xong tự nhiên lấy vợ vào bị buộc tội sống sai là như nào.

Dancingwiththewind

Xe điện
Đàn ông yêu lấy bản thân trước là bị gán "Ích kỉ, đồ tồi, chỉ biết sống cho bản thân ngay" :D Như anh ck trong câu chuyện này em thấy anh ấy sống thế bao năm vẫn ổn xong tự nhiên lấy vợ vào bị buộc tội sống sai là như nào.
Yêu bản thân cứ lo chu đáo cho gia đình là ok hết cụ ạ. Anh chồng yêu bản thân nhưng keo kiệt với vợ con và nhà vợ bo bo ích kỷ, dùng ngôn ngữ mạt sát vợ thì so làm sao đc với yêu bản thân như em. Em nhà cửa sạch sẽ, cơm nước ngon lành, con cái học hành đâu vào đấy ai bảo gì đc em. Em càng chăm yêu bản thân chồng em càng thích con em càng vui.

Chỉnh sửa cuối:

kobietdatlagi

Xe tải

Chuẩn ạ. Do lấy ko đúng người thôi, chứ nếu lấy người phù hợp thì tất cả cùng vui.

Thỉnh thoảng lão chồng cháu có ý định vùng lên, cháu lại bảo: "Giá như ngày xưa anh lấy cô N. thì có phải là sướng ko. Chồng chúa vợ tôi, gọi dạ bảo vâng, sợ chồng 1 phép nhé. Anh đi làm về cứ vểnh râu lên chờ vợ phục vụ nhé. Hay giờ làm lại nhờ". Lão im thít =))

Chẳng là hồi xưa lão kể có cô giáo N. dạy văn ở trường c3 mê lão như điếu đổ mà lão lại ko thích. Nhiều khi cháu nghĩ cũng khổ thân lão. Lấy đúng người thì bây giờ có phải sướng ko. Trước khi lấy vợ ko bao giờ động tay vào việc nhà, giờ phải làm tất. Cho chết =))

kobietdatlagi

Xe tải
Dân ngoại giao mà cụ, viết phải hay chứ.