[Funland] "Ngày mai, bố mẹ có cãi nhau không?"

MuathuHN252

Xe cút kít
Bố chị nhìn ra bạn trai chị lười và gia trưởng đó, nhà người ta cũng giàu mà nhà chị lại không cần tiền. Cũng gặp gỡ trò chuyện vài lần. Cho dù anh đó nhé, chị ốm đưa ra hàng gội đầu còn check xem nước có đủ nóng không, tặng hoa tặng quà nhiều. Sau lấy anh này chả giàu chả nghèo, không lười không gia trưởng, cà nhà ưng ý mỗi chị chê nhạt nhẽo khô khan :))
Em chủ thớt có năng lực thì từ giờ tập trung kiếm tiền cho xinh đẹp và nuôi con. Bỏ qua hết lại đằng sau.
Không biết đánh giá như nào vì tính mình ghê gớm nên mọi sự sẽ thay đổi hoặc dừng lại từ rất sớm rồi.
Anh nhà em cũng chăm chị ah, nhưng BM e cũng ko tinh ý đâu. Lại dễ tính, chẳng qua đúng ông ck tính cũng ko lười chứ nếu mà đánh giá thì ko đánh giá dc gì. Vì bm e chỉ gặp ck em 1lần, lần 2 là ăn hỏi, lần 3-4 là cưới. Mà bọn e cũng yêu nhau 3 năm đó, nhưng ngày xưa em nghĩ khác giờ e nghĩ khác, xưa e nghĩ yêu khi nào xác định sắp cưới thì mới mang ng yêu về ra mắt bố mẹ, vì lỡ dắt về bị phản đối, ít hôm lại dắt a khác về thì bm và hàng xóm sẽ dị nghị là con bé này yêu đương lăng nhăng, hết a này đến a khác (quê e là vậy đó). Sau này và bây giờ thì e nghĩ khác, gđ tìm hiểu hoặc mới yêu thì cứ dẫn về ra mắt, mình cũng chẳng việc gì phải ngại về nhà ng yêu chơi. Vì về chơi lúc tình cảm chưa sâu đậm, tìm hiểu nếp ăn ở nhà ng ta ntn, thấy ko ổn thì còn chuồn sớm.
Việc ng yêu mình về nhà mình cũng vậy, mình đôi lúc ko đánh giá hết dc, thì có bố mẹ đánh giá giùm..

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Chuyện nhà mợ ấy sai ngay từ đầu bài nên thân bài, kết luận nó cũng sai luôn. Chứ thực ra nhà mợ ấy giải quyết đúng ngay từ đầu thì nó lại đơn giản và gia đình hạnh phúc thôi. Đàn ông lười việc nhà hay mộng chè xét nét, bố chồng khó tính trong mắt con dâu nó là chuyện hết sức bình thường... Tách ra riêng ngay từ đầu để mợ ấy tự xây cái gia đình nhỏ theo ý mợ ấy là xong hết. Còn ai cũng là thánh nhân trong câu chuyện của mình.
Em thấy bố mẹ ck đã đặt cơm và rửa rau sẵn rồi thì nấu nướng đơn giản mà... Nhặt và rửa rau mấy gọi là lâu. Có thể mợ chủ cũng khó ăn vừa miệng nên cả nhà không ai dám đứng bếp cả

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mợ chủ muốn đóng thớt rồi mà cccm xôm thế !

kobietdatlagi

Xe tải
Chắc chắn ko phải
Trong SQ thì có nhiều thành phần: dân ngoại giao, tham tán thương mại, tùy viên quân sự, cơ yếu. Có sứ quán cháu thấy có cả người bên tài chính, công an, thậm chí người bên Liên hiệp hữu nghị gì đó nữa. Nhưng chắc người bên NG sẽ là người đóng vai trò chính, các ngành kia chỉ ăn theo thôi. Trong 1 cmt nào đó hình như mợ chủ có nói là chồng mợ chủ cũng có chức vụ gì đó trong SQ nên cháu đoán là người trong ngành NG chứ ko phải những ngành kia.

Sứa.

Xe điện
Dân NG bỏ vk và bị vk bỏ nhiều lắm :(
Ko có nhiều đâu cụ, thường những đôi bỏ nhau là cùng ngành ck đi 1 nước vk đi 1 nước hoặc ng đi ng ở VN chờ đi sau. Chứ vk hay ck khác ngành thường đi cùng hết nhiệm kỳ thì về, ăn ở cùng bển thì khác gì ở nhà đâu :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em hỏi nhờ tí ông lão nhà em cũng có chứng chỉ hành nghề luật sư thì dùng luôn của nhà trồng được có ok không nhỉ? Em bảo anh phải khách quan và công bằng nhé thì thấy gật gù ghê lắm =))
Tay đấy như thế là tỉnh táo tầu, xử lý tình huống linh hoạt đấy á em. Không gật gật, có đứa nó chả xé mẹ nó vứt đi thì toi ah #:-s

Sứa.

Xe điện
Trong SQ thì có nhiều thành phần: dân ngoại giao, tham tán thương mại, tùy viên quân sự, cơ yếu. Có sứ quán cháu thấy có cả người bên tài chính, công an, thậm chí người bên Liên hiệp hữu nghị gì đó nữa. Nhưng chắc người bên NG sẽ là người đóng vai trò chính, các ngành kia chỉ ăn theo thôi. Trong 1 cmt nào đó hình như mợ chủ có nói là chồng mợ chủ cũng có chức vụ gì đó trong SQ nên cháu đoán là người trong ngành NG chứ ko phải những ngành kia.
Chắc gì đã ở SQ, đầy tổ chức, DN có đại diện ở NN nhé.

Dream Thai

Xe điện
Ko có nhiều đâu cụ, thường những đôi bỏ nhau là cùng ngành ck đi 1 nước vk đi 1 nước hoặc ng đi ng ở VN chờ đi sau. Chứ vk hay ck khác ngành thường đi cùng hết nhiệm kỳ thì về, ăn ở cùng bển thì khác gì ở nhà đâu :D
Gần đây mới có chính sách đó, trc đẫt nước khó khăn ko có đâu

Mẹ vk e làm bên NG nên e biết

Sứa.

Xe điện
Chuẩn ạ. Do lấy ko đúng người thôi, chứ nếu lấy người phù hợp thì tất cả cùng vui.

Thỉnh thoảng lão chồng cháu có ý định vùng lên, cháu lại bảo: "Giá như ngày xưa anh lấy cô N. thì có phải là sướng ko. Chồng chúa vợ tôi, gọi dạ bảo vâng, sợ chồng 1 phép nhé. Anh đi làm về cứ vểnh râu lên chờ vợ phục vụ nhé. Hay giờ làm lại nhờ". Lão im thít =))

Chẳng là hồi xưa lão kể có cô giáo N. dạy văn ở trường c3 mê lão như điếu đổ mà lão lại ko thích. Nhiều khi cháu nghĩ cũng khổ thân lão. Lấy đúng người thì bây giờ có phải sướng ko. Trước khi lấy vợ ko bao giờ động tay vào việc nhà, giờ phải làm tất. Cho chết =))
Mợ cũng thuộc diện dã man con 5k như mợ gì Dancingwiththewind trên đây, đọc cmt mà rợn cả ngừi 8-|#-o@-)

kobietdatlagi

Xe tải

Thế chắc lâu lắm rồi cụ. Chứ chế độ phu nhân/phu quân có cũng lâu rồi mà. Hồi xưa đc đâu tầm 800$/tháng, giờ ko biết có thay đổi gì ko.

Sứa.

Xe điện
Vầng, nhưng mợ chủ có nói về mối quan hệ của hội phu nhân gì đó nên chắc người SQ cụ ợ.
À...bên đó các tổ chức đại diện đều giao lưu với nhau nhất là với SQ nên họ gặp nhau suốt bàn mưu là có >:)

Sứa.

Xe điện

Lâu rồi cụ ơi, nhưng thường dân BNG ít mang cả nhà sang nếu đi SQ ở nước ko thuộc Top 1 :D còn các cq khác ăn theo BNG vào SQ như TVQS, CY...thì toàn mang cả nhà sang vì họ chỉ đc đi 1 nhiệm kỳ chứ ko luân phiên như người BNG :D
BNG kể cả lái xe, nấu ăn còn đc đi mà.

TorienT

Xe container
Yêu bản thân cứ lo chu đáo cho gia đình là ok hết cụ ạ. Anh chồng yêu bản thân nhưng keo kiệt với vợ con và nhà vợ bo bo ích kỷ, dùng ngôn ngữ mạt sát vợ thì so làm sao đc với yêu bản thân như em. Em nhà cửu sạch sẽ, cơm nước ngon lành, con cái học hành đâu vào đấy ai bảo gì đc em. Em càng chăm yêu bản thân chồng em càng thích con em càng vui.
Vấn đề là như nào chu đáo gia đình ạ. Cựu ck này 6 tháng kiếm 1 tỉ xong đưa hết cho vợ khéo lại ổn nhở. Em chả kiếm tiền, chả làm việc nhà, chả chăm con vợ chỉ yêu cầu chơi đừng phá vẫn ổn đấy thôi.

Dream Thai

Xe điện
Thế chắc lâu lắm rồi cụ. Chứ chế độ phu nhân/phu quân có cũng lâu rồi mà. Hồi xưa đc đâu tầm 800$/tháng, giờ ko biết có thay đổi gì ko.
Dân ngoại giao ngoài thu tiền phí Visa và buôn lậu ra còn khoản gì nữa ko cc nhỉ :)