[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoanggialinh

Xe tải
Em chào các cụ. Ở Hà Nội có Cụ nào lên đời máy xay thì để lại cho em máy cũ nhé. Tài chính hạn hẹp nên em kiếm cái máy cũ (máy xay tay cũng được) dùng tạm ạ. Em tập tọe nên chỉ mong có cốc cà phê không độc hại là đc rồi ạ. Số em 0336775394 Mr Thái.
Chúc cả nhà vui!

QUANG1970

Xe lăn
Em chào các cụ. Ở Hà Nội có Cụ nào lên đời máy xay thì để lại cho em máy cũ nhé. Tài chính hạn hẹp nên em kiếm cái máy cũ (máy xay tay cũng được) dùng tạm ạ. Em tập tọe nên chỉ mong có cốc cà phê không độc hại là đc rồi ạ. Số em 0336775394 Mr Thái.
Chúc cả nhà vui!

Có câu: "Where there's a will, there's a way" (Có chí thì nên). :D

Hơn nữa cái bác hoanggialinh muốn, nghe tuy đơn giản, nhưng là những bước đầu để đến với cafe sạch.
Trong bối cảnh bát nháo cafe ngon dở, sach bẩn lẫn lộn. Ngay cả cafe từ những nhà sản xuất cafe tầm cỡ quốc gia, mà cũng không đảm bảo được là cafe nguyên chất và tinh khiết 100% thì việc những người quan tâm tới cafe và muốn uống cafe "sạch" phải tự cứu mình là điều nên làm. =D>
Do đó theo em, những gì bác hoanggialinh đang muốn thực hiện là đáng trân trọng và hoan nghênh!
Thà thắp một ngon nến, còn hơn là ngồi nguyền rủa bóng tối! :P

Một khi còn cố gắng thì còn có cách! =D>

Chúc bác sớm "kiến thành sở nguyện"! :-*

Na lun

Xe tải
Chào các bác, em đang tìm hiểu mua 01 cái máy để xay cafe cho máy pha seaco, em thấy trên ebay có bán chiếc máy này, em nhờ các bác xem giúp nó có phù hợp ko, em chỉ dùng ở nhà, cám ơn các bác

hoanggialinh

Xe tải
Có câu: "Where there's a will, there's a way" (Có chí thì nên). :D

Hơn nữa cái bác hoanggialinh muốn, nghe tuy đơn giản, nhưng là những bước đầu để đến với cafe sạch.
Trong bối cảnh bát nháo cafe ngon dở, sach bẩn lẫn lộn. Ngay cả cafe từ những nhà sản xuất cafe tầm cỡ quốc gia, mà cũng không đảm bảo được là cafe nguyên chất và tinh khiết 100% thì việc những người quan tâm tới cafe và muốn uống cafe "sạch" phải tự cứu mình là điều nên làm. =D>
Do đó theo em, những gì bác hoanggialinh đang muốn thực hiện là đáng trân trọng và hoan nghênh!
Thà thắp một ngon nến, còn hơn là ngồi nguyền rủa bóng tối! :P

Một khi còn cố gắng thì còn có cách! =D>

Chúc bác sớm "kiến thành sở nguyện"! :-*
Cám ơn cụ ghi nhận. Qua em đặt cái máy xay tay hario bển rồi ạ. Giờ em hóng nguồn caffee hạt ở Hà Nội ạ?

QUANG1970

Xe lăn
Em cũng muốn thử mà chưa có đồ rang và xay, bác để em 0.5kg uống tết đc ko ah?
Dạ, e cũng còn lại tầm 1 lb sau khi giao lưu với bác Dr Giang ạ, bác thông cảm nhé.

Nếu bác cần loại này:

https://www.ebay.com/itm/264402753566?ul_noapp=true

Em có thể share cho bác 1Lb, giá về đến Saigon tầm 7.51USD/Lb, Hanoi tầm 7.85- 8.00 USD/Lb (tỷ giá 1USD = 24K VND). Khoảng cuối tuần sau sẽ giao tai Hanoi (lối 24, 25/11).

Offered này cho bác Na lun là duy nhất, và không thêm hay bớt! :P

Chỉnh sửa cuối:

Na lun

Xe tải
Ơn giời bác Quang đây rồi! Em ko thể từ chối lời đề nghị của bác, em sẽ chờ bác ở Hà Nội.

QUANG1970

Xe lăn
Ơn giời bác Quang đây rồi! Em ko thể từ chối lời đề nghị của bác, em sẽ chờ bác ở Hà Nội.

Vâng lối 25 - 26/11 bác sẽ nhân thông báo, đến một địa chỉ ở khu Kangnam nhận, hay chịu thêm phí Grabbike, để giao đến địa chỉ nào đó mà bác yêu cầu. :D

Enjoy your roasting! :P

BMW 6688

Xe tăng
Thớt yên ắng quá#-o#-o#-o...em rón rén khoe các mẻ rang của em tối qua ạ:D:D:D...mỗi lần rang 100gr...các cụ ragdoll, khoga1990 , QUANG1970 ...góp ý cho em với >:D<>:D<>:D<...chúc cả nhà vui...\:D/\:D/\:D/

QuietmanQ

Xe điện
Hột múp míp
Lại banh khe
Nhớ tối về
Pha vài sót
Ngồi nhắm nhót
Xem ti vi
Coi trận ni
Tuyển thắng mấy
Đến lúc ấy
Hứng khởi lên
Trùm kín mền
Làm sót nữa
:P

Thớt yên ắng quá#-o#-o#-o...em rón rén khoe các mẻ rang của em tối qua ạ:D:D:D...mỗi lần rang 100gr...các cụ ragdoll, khoga1990 , QUANG1970 ...góp ý cho em với >:D<>:D<>:D<...chúc cả nhà vui...\:D/\:D/\:D/

BMW 6688

Xe tăng
Hột múp míp
Lại banh khe
Nhớ tối về
Pha vài sót
Ngồi nhắm nhót
Xem ti vi
Coi trận ni
Tuyển thắng mấy
Đến lúc ấy
Hứng khởi lên
Trùm kín mền
Làm sót nữa
:P
Hehehe...em mới rang nên đang để degas...Đúng như cụ nói:D:D:D...tối nay em sẽ làm:">:">:">. Cám ơn cụ đã bình thơ...:)):)):))

QUANG1970

Xe lăn

Em mới về lại Saigon sáng qua người ê ẩm vì cảm lạnh do máy bay delay hơn 6 tiếng! :((

Vào thớt nhìn mấy mẻ cafe bác BMW 6688 mà bỗng tỉnh cả người! :))

Xem chừng bác đã đạt được cái tinh tuý của một home roaster qua các mẻ cả rang ra, hình nhìn tuy hơi mờ mở ảo ảo nhưng nhìn cùng "sướng" cả mắt vì cái "khe banh, múp míp"! :P

BMW 6688

Xe tăng
Em mới về lại Saigon sáng qua người ê ẩm vì cảm lạnh do máy bay delay hơn 6 tiếng! :((

Vào thớt nhìn mấy mẻ cafe bác BMW 6688 mà bỗng tỉnh cả người! :))

Xem chừng bác đã đạt được cái tinh tuý của một home roaster qua các mẻ cả rang ra, hình nhìn tuy hơi mờ mở ảo ảo nhưng nhìn cùng "sướng" cả mắt vì cái "khe banh, múp míp"! :P
Dạ cám ơn cụ QUANG1970 đã có lời...cụ khám bác sỹ chưa ạ??? Bảo trọng nhé cụ ơi

QUANG1970

Xe lăn
https://rover.ebay.com/rover/0/0/0?mpre=https://www.ebay.com/ulk/itm/264402753566
Mời các bác, giá quá đẹp cho cuối vụ.
E mua nhiều các loại khác rồi nhưng vẫn muốn 1 ít. Bác nào Hn mua cho em ké tý.
Cụ muốn trao đổi không ạ? Loại này e cũng còn một ít
Dạ, e cũng còn lại tầm 1 lb sau khi giao lưu với bác Dr Giang ạ, bác thông cảm nhé.
Nếu bác cần loại này:

https://www.ebay.com/itm/264402753566?ul_noapp=true

Em có thể share cho bác 1Lb, giá về đến Saigon tầm 7.51USD/Lb, Hanoi tầm 7.85- 8.00 USD/Lb (tỷ giá 1USD = 24K VND). Khoảng cuối tuần sau sẽ giao tai Hanoi (lối 24, 25/11).

Offered này cho bác Na lun là duy nhất, và không thêm hay bớt! :P

Đây là tách cafe pha từ những hạt cafe nói trên (Ethiopia Yirgacheffe Kochere natural grade 1 Loại 3/4 trong bảng tổng sắp Ethiopia):

Theo quan điểm của em:

1/ Giá mua như vậy là rẻ (giá về đến VN tầm xấp xỉ 200k/Lb) và Đây là một loại Ethiopia ngon so với giá tiền. CÙng hương hoa, mùi quả,...... =D>

2/ Những ai có dịp uống những loại Ethiopia khác cùng tầm giá tiền khi loại hạt cafe này chưa sales (5 - 6 USD/Lb) thì sẽ nhận thấy chất lượng của cái Ethiopia Yirgacheffe Kochere natural grade 1 kém hơn những cái Ethiopia cùng tầm giá (5 - 6USD/Lb). 8-|

a/ Thiếu chất nồng nàn, sâu lắng. :(
b/ Vị của nó chát hơn và vị chua của không gây sự "lôi cuốn" như những cái Ethiopia Harrar, Sidamo, Guji,.... khác :(
c/ Body khá đầy, sánh nhưng chính vì thíếu cái "ấn tượng ban đầu" nên khó lòng cứu vãn và lôi cuốn người uống,...... :(
d/ Nó có đầy đủ cá tính chất của Ethiopia nhưng không đặc sắc và thiếu cân bằng cũng như kém tinh tế! :(
e/ Những ai "chẳng may" đã uống phải cái Ethiopia Yirgacheffe wahsed hay Ethiopia Yirgacheffe Misty Valley Natural, khi uống cái này, mới thấy đau khổ, vì không thể uống cafe Sales cùng như cafe giá dưới 5 USD/Lb. :((

Em có gửi biếu mấy bác chưa có cái này để tham khảo. ^:)^
Riêng những bác chưa có dịp uống qua những loại Ethiopia khác ngon hơn cái này. em cũng gửi biếu kèm mấy loại Ethiopia để biết "đá với vàng" là ntn.:P

Tóm lại, theo em, cái Ethiopia Yirgacheffe Kochere natural grade 1 này, dở thì nhất định không dở! [-X Nhưng với em, và có lẽ ngay cả những bác ragdoll, hoanganha31, khoga1990 ,...... nó không phải là ngon! :))

Chỉnh sửa cuối:

DrGiang

Xe buýt
Đúng như bác Quang nói, e có so sánh với Ethi Djima thì thấy ko nồng nàn bằng thật.

Trạng thái
Thớt đang đóng